Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Avene của Pháp - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 314K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lopla Xem bài viết
    meduykhanh ơi, e qua chỗ chị mua khoáng xịt và tolerran rùi, giờ em xịt khoáng và bôi Tole vào buổi sáng, chiều thì bôi kem hồi phục skin covery của Avene, đêm thì bôi nốt lọ kẽm õyt, hicc, ko biết thế có đc ko nữa. Nhưng đã 1 tháng thuốc bôi và uống mà em vẫn ngứa lắm, ko chịu đc ý. Da mặt và cổ cứ ngứa như bị rôm ý, khó chịu lắm, tình trạng này liệu kéo dài bao lâu hả chị ?
    Hic. Sao bôi tùm lum thế. Thời gian đầu chỉ dùng Tolerance cream sáng tối thôi em ơi. Nếu ngứa nhiều mua 5 viên Loratadine 10mg ngày uống 1v vào buổi tối nhé. Tăng cường dùng khoáng, hoặc em đắp mặt nạ khoáng thì càng tốt. Thế em rửa mặt bằng loại nào, ko được rm bằng những loại tẩy mạnh nhé.
    • 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhminhmua_2012 Xem bài viết
    Thế chỗ chị có các sản phẩm của Laroche Posay ko ạ? Em đọc trên web của hãng nay thấy có loại Effaclar K vừa có tác dụng trị mụn vừa dưỡng da, cái này em dùng nhue kem dưỡng hàng ngày được không chị? Thanks chị đã tư vấn nhiệt tình cho em na.
    Effarlar K dùng mùa hè cho da dầu ok, mùa này da ko nhiều dầu quá lại có thiên hướng khô do mất nước thì nên cân nhắc em ạ. Nếu dưỡng ẩm cho da hh thì ổn nhất vào mùa này vẫn là Hydraphase. Effalar K cuối tuần có em ạ.
    • 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhtrang2205 Xem bài viết
    c ơi da e là hỗn hợp thiên về dầu, hwa e vừa mua gel rửa mặt bên nhà c, mặt e thỉnh thoảng lại nổi mụn bọc nhưng ko lên cồi mà cứ ẩn dưới da, cũng ko tan đi, c tư vấn cho e loại kem nào làm tan cồi mụn dưới da ko ạ, tks c nhiều
    Nếu em phát hiện mụn sớm khi nó mới cấn ở dưới da thì dùng kem trị mụn Triacneal dí nó là sẽ tiêu, còn khi nó trồi lên rồi thì dùng kem trị mụn để nó chín nhanh hơn, xử lý dễ và đỡ thâm hơn. Nhưng thỉnh thoảng mới lên 1 cái do thay đổi nội tiết (giữa chu kỳ hoặc sắp quàng khăn đỏ) thì theo chị kệ nó, ko bôi gì hết, đỡ tốn xiền vì có bôi thì tháng nào nó cũng trồi lên 1 vài cái.
    • 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathangbay Xem bài viết
    Da em hỗn hợp khô 2 bên má và cằm, cứ chỗ khô là lên mụn chị ak, em không dùng thuốc gì chị ak.Em được tặng 1 tuýp 5ml Ystheal Emulsion thấy dùng lại đỡ, đỡ thôi chị ak.Em chỉ bị mụn lẩn nhẩn dưới da chứ em không bị mụn mọc.Nhưng mà em hay nặn mụn thế nên mặt em rất nhiều sẹo thâm chị ak.Em định mua Avène Skin Recovery Cream về dùng mà không biết có được không?À quên da em hơi mẫn cảm xíu, thỉnh thoảng bị dị ứng đồ biển nữa chứ.
    Chị tư vấn dùm em nha, em thanks chị nhiều nhiều.
    30 tuổi dùng chống lão hóa là được rồi em. Có điều kem chống lão hóa ko dưỡng ẩm đủ cho da mất nước nên có những người vẫn phải dùng song song. Nếu ko quá khô thì chọn kem chống lão hóa, còn nếu mất nước trầm trọng em bổ sung kem dưỡng ẩm cho da ổn đã. Ystheal Emulsion là kem chống lão hóa cho da hỗn hợp, dùng cũng tạm được. Chị lại thích loại Redermic của Laroche Posay hơn. Skin recovery cream là kem dưỡng hồi phục và làm dịu cho da kích ứng. Nếu đang lẩn mẩn nhẹ thì dùng nó cũng được nhé.
    • 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    30 tuổi dùng chống lão hóa là được rồi em. Có điều kem chống lão hóa ko dưỡng ẩm đủ cho da mất nước nên có những người vẫn phải dùng song song. Nếu ko quá khô thì chọn kem chống lão hóa, còn nếu mất nước trầm trọng em bổ sung kem dưỡng ẩm cho da ổn đã. Ystheal Emulsion là kem chống lão hóa cho da hỗn hợp, dùng cũng tạm được. Chị lại thích loại Redermic của Laroche Posay hơn. Skin recovery cream là kem dưỡng hồi phục và làm dịu cho da kích ứng. Nếu đang lẩn mẩn nhẹ thì dùng nó cũng được nhé.
    Chị ơi vậy da em dùng kem dưỡng ẩm nào ak, của Avene tốt hay là Laroche Posay tốt hơn.Chị tư vấn dùm em nhé, da em thì dùng cái Ystheal không đủ ẩm cho mặt của em.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic. Sao bôi tùm lum thế. Thời gian đầu chỉ dùng Tolerance cream sáng tối thôi em ơi. Nếu ngứa nhiều mua 5 viên Loratadine 10mg ngày uống 1v vào buổi tối nhé. Tăng cường dùng khoáng, hoặc em đắp mặt nạ khoáng thì càng tốt. Thế em rửa mặt bằng loại nào, ko được rm bằng những loại tẩy mạnh nhé.
    Em rửa mặt Cetaphil mà. Tại thuốc bác sỹ kê là bôi nốt lọ oxyt kẽm và thêm recovery skin nên em mới bôi tùm lum vậy . Thế là giờ cứ dừng recovery skin lại hả chị? nhưng bôi Tolerance sáng tối ko thì cũng vẫn bị khô da lắm chị, tại em ở điều hòa suốt mà, khoáng xịt đó có xịt nhiều đc ko chị?
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu em phát hiện mụn sớm khi nó mới cấn ở dưới da thì dùng kem trị mụn Triacneal dí nó là sẽ tiêu, còn khi nó trồi lên rồi thì dùng kem trị mụn để nó chín nhanh hơn, xử lý dễ và đỡ thâm hơn. Nhưng thỉnh thoảng mới lên 1 cái do thay đổi nội tiết (giữa chu kỳ hoặc sắp quàng khăn đỏ) thì theo chị kệ nó, ko bôi gì hết, đỡ tốn xiền vì có bôi thì tháng nào nó cũng trồi lên 1 vài cái.
    Dạ c, nếu cứ để mặc nó thì nó chẳng chín cũng chẳng lặn, mà cứ cộm dưới da thôi ạ, nên e muốn nhờ c tư vấn cho loại kem nào để khi nó vừa sưng là bôi vào thì nó tan ngay đó ạ, c ơi loại Triacneal cũng là của Avene ạ, e ko nhìn thấy trong cataloge giới thiệu sp của Avene, loại này thì giá tn hả c
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Effarlar K dùng mùa hè cho da dầu ok, mùa này da ko nhiều dầu quá lại có thiên hướng khô do mất nước thì nên cân nhắc em ạ. Nếu dưỡng ẩm cho da hh thì ổn nhất vào mùa này vẫn là Hydraphase. Effalar K cuối tuần có em ạ.
    Vâng chị ạ. Mà em cũng muốn hỏi thêm xíu là:Đồ trang điểm (kem lót, kem nền) của Laroche Prosay dùng ổn không hả chị? Chị tư vấn cho em nhé, em đang định sắm 1 ít vì thấy thành phần của nó rất an toàn cho da. Còn loại dưỡng Hydraphase thì có dòng cho da hỗn hợp, có vấn đề về mụn không ạ?
    • 64 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mekhanhduy cho em hỏi tí: da em thuộc da nhờn và nhạy cảm, đợt vừa rồi mới hết mụn, tý tởn đi xài SkinFood được 2 hôm thì da mặt bị dị ứng, đỏ ửng và nổi mụn. Giờ thì da em đã hết mụn, chỉ còn thâm nhưng vẫn còn nóng và hơi rát, nhất là trời nóng hay đi nắng thỉ ửng đỏ tưng bừng luôn. Vậy em cò thể sử dụng Skin Recovery cream được không ạ?
    • 705 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Chị Huyền ơi cho em hỏi da em nhạy cảm, bị viêm da, dùng nhiều thuốc bôi nên giờ nó mỏng lắm ạ, da hay bị bong vảy trắng do nó khô quá ấy, em định xài dưỡng ẩm của avene chị ạ, chị thấy loại ấy dành cho da khô tốt không ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rogue; 22/10/2012 vào lúc 04:32 PM.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mekhanhduy tư vấn giúp em với,em đang tính dùng avene để chăm sóc da ạ.Da em là da hỗn hợp dầu nhiều vùng chữ T,mỏng, nhạy cảm,nhìn thấy cả mạch máu nhỏ ở 2 bên cằm.Hiện giờ da em đang khá tệ bị mụn li ti ko nhân khắp mặt, 1 2 cái mụn mủ, vô số mụn cám và lỗ chân lông rất to ở mũi nữa. Da em mà đổ dầu nhiều, nhất là vào buổi trưa là mặt đen thui ah.Mà em cũng có bị ngứa nhẹ ở vùng mụn trên trán, soi da dưới ánh đèn còn thấy vùng da hai bên cánh mũi bị đỏ nữa ah.giờ ko biết phải làm sao
    Mong chị tư vấn cho em nên dùng những sản phẩm nào,em năm nay 20 tuổi,thanks chị nhiều lắm lắm
    • 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lopla Xem bài viết
    Em rửa mặt Cetaphil mà. Tại thuốc bác sỹ kê là bôi nốt lọ oxyt kẽm và thêm recovery skin nên em mới bôi tùm lum vậy . Thế là giờ cứ dừng recovery skin lại hả chị? nhưng bôi Tolerance sáng tối ko thì cũng vẫn bị khô da lắm chị, tại em ở điều hòa suốt mà, khoáng xịt đó có xịt nhiều đc ko chị?
    Khoáng dùng thoải mái em nhé. Chịu khó dùng Tolerance cream 1 thời gian cho da ổn rồi dưỡng ẩm sau. rửa Cetaphil là được rồi em ạ.
    • 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_xik9892 Xem bài viết
    mekhanhduy tư vấn giúp em với,em đang tính dùng avene để chăm sóc da ạ.Da em là da hỗn hợp dầu nhiều vùng chữ T,mỏng, nhạy cảm,nhìn thấy cả mạch máu nhỏ ở 2 bên cằm.Hiện giờ da em đang khá tệ bị mụn li ti ko nhân khắp mặt, 1 2 cái mụn mủ, vô số mụn cám và lỗ chân lông rất to ở mũi nữa. Da em mà đổ dầu nhiều, nhất là vào buổi trưa là mặt đen thui ah.Mà em cũng có bị ngứa nhẹ ở vùng mụn trên trán, soi da dưới ánh đèn còn thấy vùng da hai bên cánh mũi bị đỏ nữa ah.giờ ko biết phải làm sao
    Mong chị tư vấn cho em nên dùng những sản phẩm nào,em năm nay 20 tuổi,thanks chị nhiều lắm lắm
    Em nên qua để kiểm tra trực tiếp, khả năng da em viêm da dầu và phải kết hợp trong uống ngoài bôi mới có hiệu quả tốt. 20 tuổi thì yên chí, da tái tạo tốt, chỉ cần chăm sóc đúng cách và kiên trì em nhé.
    • 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rogue Xem bài viết
    Chị Huyền ơi cho em hỏi da em nhạy cảm, bị viêm da, dùng nhiều thuốc bôi nên giờ nó mỏng lắm ạ, da hay bị bong vảy trắng do nó khô quá ấy, em định xài dưỡng ẩm của avene chị ạ, chị thấy loại ấy dành cho da khô tốt không ạ.
    Hiện nay da em còn bị viêm ko? Nếu ko viêm em dùng skin recovery cream sáng tối, rm bằng lotion rm cực dịu, đắp mặt nạ hồi phục và làm dịu da hàng ngày trong 10 ngày, dùng khoáng phun trực tiếp thường xuyên. Nếu da đang viêm thì thay skin bằng Tolerance hoặc Toleriane nhưng phải kèm cả thuốc uống em ạ.
    • 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NANGTIENHATGAO Xem bài viết
    mekhanhduy cho em hỏi tí: da em thuộc da nhờn và nhạy cảm, đợt vừa rồi mới hết mụn, tý tởn đi xài SkinFood được 2 hôm thì da mặt bị dị ứng, đỏ ửng và nổi mụn. Giờ thì da em đã hết mụn, chỉ còn thâm nhưng vẫn còn nóng và hơi rát, nhất là trời nóng hay đi nắng thỉ ửng đỏ tưng bừng luôn. Vậy em cò thể sử dụng Skin Recovery cream được không ạ?
    Em dùng được skin recovery, cần thêm khoáng và mặt nạ hồi phục và làm dịu da nhé. Nếu trong 1 tuần mà ko hết hiện tượng đỏ, nóng thì phải dùng Tolerance cream và đắp thêm mặt nạ khoáng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhminhmua_2012 Xem bài viết
    Vâng chị ạ. Mà em cũng muốn hỏi thêm xíu là:Đồ trang điểm (kem lót, kem nền) của Laroche Prosay dùng ổn không hả chị? Chị tư vấn cho em nhé, em đang định sắm 1 ít vì thấy thành phần của nó rất an toàn cho da. Còn loại dưỡng Hydraphase thì có dòng cho da hỗn hợp, có vấn đề về mụn không ạ?
    Cá nhân chị đánh giá là ổn,mỏng, mịn tự nhiên hơn cả Avene. Kem lót đồng thời là dưỡng luôn em ạ. Hydraphase ko sinh dầu, ko gây nhân mụn, ko chất bảo quản. Nhưng da mà nhiều dầu, nhiều mụn thì cần chăm sóc vệ sinh và dưỡng tốt, make up ít ít thôi.
    • 1,441 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhtrang2205 Xem bài viết
    Dạ c, nếu cứ để mặc nó thì nó chẳng chín cũng chẳng lặn, mà cứ cộm dưới da thôi ạ, nên e muốn nhờ c tư vấn cho loại kem nào để khi nó vừa sưng là bôi vào thì nó tan ngay đó ạ, c ơi loại Triacneal cũng là của Avene ạ, e ko nhìn thấy trong cataloge giới thiệu sp của Avene, loại này thì giá tn hả c
    Em dùng được Triacneal của Avene nhưng muốn nó tan là em phải nhăm nhăm theo dõi, chỉ cần hơi đau mà chưa sưng vếu lên bôi mới tan được em ạ, chứ nó mà sưng tướng lên rồi thì chỉ có tác dụng giảm sưng, giảm đau, thúc mụn nhanh chín để xử lý thôi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cá nhân chị đánh giá là ổn,mỏng, mịn tự nhiên hơn cả Avene. Kem lót đồng thời là dưỡng luôn em ạ. Hydraphase ko sinh dầu, ko gây nhân mụn, ko chất bảo quản. Nhưng da mà nhiều dầu, nhiều mụn thì cần chăm sóc vệ sinh và dưỡng tốt, make up ít ít thôi.
    Chị ơi, em có trang điểm bao giờ đâu Giờ da ổn ổn hơn rùi nên em mới nghĩ đến việc mua đồ trang điểm. À, chị tư vấn luôn cho em xem lót với nền thì em nên dùng loại nào của Laroche Posay nhé và giá rổ thía nào, chỗ chị có bán không ạ? Tặng hoa chị nè: hì hì
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nên qua để kiểm tra trực tiếp, khả năng da em viêm da dầu và phải kết hợp trong uống ngoài bôi mới có hiệu quả tốt. 20 tuổi thì yên chí, da tái tạo tốt, chỉ cần chăm sóc đúng cách và kiên trì em nhé.
    Hiz,em ở hcm chị ah,ko thì em đã qua gặp chị để được tư vấn rồi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,665 Bài viết

• 9,542 Được cảm ơn

Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn