Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Avene của Pháp - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 291K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 102 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Xin lỗi nhé vì thời gian này mình bận quá. Binhnguyen304 tích cực dùng khoáng, đắp mặt nạ khoáng như mình hướng dẫn vào buổi tối thì càng tốt. Da của binhnguyen thì dùng kem dưỡng ẩm cho da hỗn hợp nhạy cảm thiên dầu sẽ ổn vì bắt đầu vào mùa hanh khô, độ ẩm trong không khí thấp, da mất nước, mất cân bằng độ ẩm nên khô và bong tróc thôi mà.
    Cảm ơn chị nhiều, tiện thể cho em hỏi, mùa nay da em hay bị mốc lắm, các lỗ chân lông thì thâm thâm nhiều lúc rất ngứa. Em muốn dùng kem dưỡng thể thì loại nào tốt.Hì, chỗ chị nhiều loại quá…
    Nắng lên!!!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mekhanhduy ơi, da của em thuộc loại da hỗn hợp thiên nhờn và có mụn ạ. Em nên dùng loại sữa rửa mặt nào ạ? Chị cho em hỏi giá tiền luôn ạ.
    Nếu em dùng loại sữa rửa mặt dành cho da nhờn mụn vào mùa đông thì khi rửa xong có sợ da mặt bị khô và căng không ạ? em cảm ơn chị!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Jerry Jerry; 09/10/2009 vào lúc 09:17 PM. Lý do: viết thiếu

• 1,408 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry Jerry Xem bài viết
    mekhanhduy ơi, da của em thuộc loại da hỗn hợp thiên nhờn và có mụn ạ. Em nên dùng loại sữa rửa mặt nào ạ? Chị cho em hỏi giá tiền luôn ạ.
    Nếu em dùng loại sữa rửa mặt dành cho da nhờn mụn vào mùa đông thì khi rửa xong có sợ da mặt bị khô và căng không ạ? em cảm ơn chị!
    Nếu đã xác định được là da hỗn hợp thiên dầu thì bạn nên dùng loại Gel rửa mặt tẩy trang êm dịu ( Avene Gel cleanser) dành cho da hỗn hợp dầu thì sẽ tốt hơn, nhất là vào mùa này. Có thể mùa hè da bạn vẫn dùng loại cho da nhờn mụn được nhưng mùa này không nên dùng vì sau khi rửa xong da sẽ khô và hơi căng gây cảm giác khó chịu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,408 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhnguyen304 Xem bài viết
    Cảm ơn chị nhiều, tiện thể cho em hỏi, mùa nay da em hay bị mốc lắm, các lỗ chân lông thì thâm thâm nhiều lúc rất ngứa. Em muốn dùng kem dưỡng thể thì loại nào tốt.Hì, chỗ chị nhiều loại quá…
    Nếu da body khô và mốc thì binhnguyen304 dùng COLD CREAM BODY LOTION của Avene. Loại này dùng rất ổn cho da khô, sần bong vảy vào mùa hanh.

• 102 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cảm ơn Mekhanhduy nhiều. Nhưng mình có thắc mắc thế này. Mình xem trên trang duocmypham.com thấy có rất nhiều sản phẩm dưỡng: Avene thì mình nghe nói nhiều rồi, nhưng sản phẩm dưỡng của Galenic thì hình như mới hả mẹ nó, tớ không thấy bán ở các nơi khác mà chủ yếu chỉ thấy có Galenic body. Mẹ nó thử nhận xét một cách công bằng xem hàng dưỡng của Avene tốt hơn hay Galenic tốt hơn, cả Mineral Care, Lanolin nữa? Thanks mẹ nó
    Nắng lên!!!

• 1,408 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhnguyen304 Xem bài viết
    Cảm ơn Mekhanhduy nhiều. Nhưng mình có thắc mắc thế này. Mình xem trên trang duocmypham.com thấy có rất nhiều sản phẩm dưỡng: Avene thì mình nghe nói nhiều rồi, nhưng sản phẩm dưỡng của Galenic thì hình như mới hả mẹ nó, tớ không thấy bán ở các nơi khác mà chủ yếu chỉ thấy có Galenic body. Mẹ nó thử nhận xét một cách công bằng xem hàng dưỡng của Avene tốt hơn hay Galenic tốt hơn, cả Mineral Care, Lanolin nữa? Thanks mẹ nó
    Đúng là sản phẩm chăm sóc da mặt của Galenic không thông dụng trên thị trường vì nó khá đắt và khi sử dụng cần được tư vấn kỹ binhnguyen ạ. Ngoài 1 số dòng dưỡng đặc trị thâm nám, lão hóa, tái tạo da và 1 số sản phẩm chăm sóc đặc trị cho mắt thì hiện nay có 1 số dưỡng thông thường như: Galenic sortbet cream gel dành cho da từ thường đến hỗn hợp, Galenic sortbet cream dành cho da khô có tác dụng dưỡng ẩm, làm da tươi sáng, mịn màng hơnvà dòng Galenic Aqua dành cho da dầu có tác dụng cân bằng độ ẩm cho da dầu mất nước. Binhnguyen nói so sánh giữa Avene và Galenic thì cũng khó, với những ai đã dùng dưỡng đặc trị của Galenic thì thấy rõ sự khác biệt giữa 2 dòng sản phẩm này. Tuy nhiên, với những người có bệnh về da như mụn, viêm, kích ứng, dị ứng thì lựa chọn Avene vẫn là cần thiết khi đang trong quá trình điều trị.
    Còn Mineral Care rất tốt với những ai có làn da ổn định, không có bệnh, giá thành thì dễ chấp nhận hơn và dung tích cũng nhỉnh hơn tương đối, Lanolin chỉ hợp với những người da khô và bình thường thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mekhanhduy; 22/10/2009 vào lúc 08:28 AM.

• 102 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Đúng là sản phẩm chăm sóc da mặt của Galenic không thông dụng trên thị trường vì nó khá đắt và khi sử dụng cần được tư vấn kỹ binhnguyen ạ. Ngoài 1 số dòng dưỡng đặc trị thâm nám, lão hóa, tái tạo da và 1 số sản phẩm chăm sóc đặc trị cho mắt thì hiện nay có 1 số dưỡng thông thường như: Galenic sortbet cream gel dành cho da từ thường đến hỗn hợp, Galenic sortbet cream dành cho da khô có tác dụng dưỡng ẩm, làm da tươi sáng, mịn màng hơnvà dòng Galenic Aqua dành cho da dầu có tác dụng cân bằng độ ẩm cho da dầu mất nước. Binhnguyen nói so sánh giữa Avene và Galenic thì cũng khó, với những ai đã dùng dưỡng đặc trị của Galenic thì thấy rõ sự khác biệt giữa 2 dòng sản phẩm này. Tuy nhiên, với những người có bệnh về da như mụn, viêm, kích ứng, dị ứng thì lựa chọn Avene vẫn là cần thiết khi đang trong quá trình điều trị.
    Còn Mineral Care rất tốt với những ai có làn da ổn định, không có bệnh, giá thành thì dễ chấp nhận hơn và dung tích cũng nhỉnh hơn tương đối, Lanolin chỉ hợp với những người da khô và bình thường thôi.
    hii, cảm ơn mẹ nó, nghe mẹ nó nói tớ bắt đầu tò mò về mấy sản phẩm đặc trị của Galénic rồi đây. Dưng mờ cho tớ hỏi, da tớ mới hết mụn được mấy tháng, đã phục hồi khá nhiều rồi thì chuyển sang dùng Galenic không? tớ đang nghiên cứu để đầu tư 1 bộ chống lão hoá.
    Nắng lên!!!

• 207 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chị mekhanhduy cho em hỏi với, mặt em bị mụn chìm dưới da là chủ yếu, động vào làm vỡ mụn là nó sưng tấy, đỏ lên, còn khi bôi erylik khi xẹp xuống thì bị thâm lại làm da cứ lởm chởm ko đều màu, vậy em nên dùng kem trị mụn Clean K hay dicanel ạh? , cái Clean K có bôi khắp mặt được ko hả chị, vì mụn chìm của em nổi đầy gần như hết trán íh? :Rose::Rose::Rose:

• 1,408 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicepanda Xem bài viết
    Chị mekhanhduy cho em hỏi với, mặt em bị mụn chìm dưới da là chủ yếu, động vào làm vỡ mụn là nó sưng tấy, đỏ lên, còn khi bôi erylik khi xẹp xuống thì bị thâm lại làm da cứ lởm chởm ko đều màu, vậy em nên dùng kem trị mụn Clean K hay dicanel ạh? , cái Clean K có bôi khắp mặt được ko hả chị, vì mụn chìm của em nổi đầy gần như hết trán íh? :Rose::Rose::Rose:

Mụn chìm sao lại động vào mà vỡ được. Thường mụn chìm là nằm dưới da, sờ vào thấy cứng cứng. Còn loại mụn mà dễ vỡ là mụn mủ trồi trên da chứ em? Nếu đúng là em có mụn chìm dưới da thì phải dùng máy để đẩy nhân mụn lên, sau đó dùng trị sẹo thì mới ổn được, còn mụn bọc thì em có thể dùng Diacneal để làm giảm tình trạng viêm sưng tấy, thúc đẩy mụn chín nhanh và dễ xử lý, giảm tình trạng thâm sau khi lấy mụn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 207 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hìhì, nói động vào cho nhẹ chứ thực ra là em ngứa tay cạy thử :Silly:, mà mụn của e ko có nhân, vỡ ra là chỗ đó sưng, đỏ lên rùi bị thâm nữa, mà mí bữa nay em xài khoáng thấy đỡ lắm, tuy mụn vẫn nằm đấy nhưng mấy vết thâm xung quanh thấy nhạt bớt đi sau xịt khoáng.:Smiling: