Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Avene của Pháp - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 313K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 1,438 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeubebong Xem bài viết
    cảm ơn binhnguyen góp ý cho mình nhá ^^ @ Mẹ Khánh Duy : thế xui thật em lỡ mua chai 50ml ở Trần Hưng Đạo rồi , còn Cleanance Gel là ngày nào cũng xài hả chị ? với lại xài lâu nó có mỏng da không ? , à còn xịt khoáng xài xong còn nước trên mặt vậy để nó tự khô hay là mình lau , vỗ nhẹ vào mặt hả chị ? , ^^ em hỏi hoài ngại nghê :Worried:
    Cleanance Gel em dùng để rửa mặt bình thường vào sáng và tối. Em làm ướt mặt rồi lấy 1 lượng bằng hạt lạc ra tay xoa nhẹ nhàng trên khắp mặt, xả sạch với nước rồi dùng khăn bông sạch thấm khô, sau đó phun 1 lượng khoáng vừa đủ, khéo phun sẽ phủ 1 lớp sương nhẹ trên da thì ko phải vỗ phải lau gì hết. Không nên rửa mặt bằng khăn em nhé. Mà Cleanance Gel không có làm mỏng da đâu, chị dùng 5 năm da vẫn dày bịch, chỉ giảm dầu đáng kể thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,438 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh_Ly88 Xem bài viết
    chị MeKhanhDuy ơi em gửi tin nhắn cho chị nhưng hộp tin của chị đầy quá rồi ko nhận đc tin gửi đến nữa, nên em comment vào đây. Phiền chị bớt chút thời gian trả lời em với. Em cám ơn chị!

Trước mặt em chỉ khi nào đến tháng thì mới bị mọc 1,2 cái mụn. Từ ngày em uống thuốc tránh thai hàng ngày Diane35 vào thì cho đến bây giờ cũng chưa hết mụn, uống viên đầu tiên vào là biết tay nhau ngay, sợ thật. E uống được 10 viên thì mặt nổi đúng 10 cái mụn. Giờ em vẫn bị rối loạn nội tiết và mọc mụn đều đều. Em có đi khám và chữa mụn ở ông BS gì trưởng khoa ở BV 108 có phòng khám ở Núi Trúc, Bs bảo em phải uống và bôi thuốc trong 2 tháng - 6 liều. Hết 2 tháng hết 1tr8 mà mặt em vẫn thế chẳng ăn thua. Uống cái thuốc tránh thai Diane35 là sai lầm lớn nhất trong đời em, hại đủ đường chị ạ.

Giờ em sắp cưới rồi còn gần 1 tháng nữa thôi, mà mặt vẫn bị nhiều nốt thâm quá, mà em lại dị ứng nghệ nên ko dám dùng để trị vết thâm. Em nghe nói đi spa tẩy da chết có hiệu quả trong việc trị thâm. Nhưng da em vốn bị dị ứng kinh khủng, động tí ko hợp cái gì là dị ứng. Trước em hay đi spa ở gần nhà massage dưỡng da mặt, nhưng da em thuộc loại da nhạy cảm và nhiều dầu nên mỗi lần đi massage về chưa thấy da sáng mịn đâu chỉ toàn thấy mụn nổi lên, mặc dù em đã cẩn thận nhắc nhân viên massage ko làm bằng tay mà làm bằng máy, dụng cụ massage rồi.
    Type 1 bài dài ngoằng đến lúc gửi thì máy lỗi, chán quá giờ lười gõ lại. Em cho chị xin phác đồ điều trị hiện nay chỗ bs Thọ mà em theo khám. Ngoài uống Diane 35 em đang uống và bôi gì? Không phải ai dùng Diane 35 cũng có hiệu quả, nhiều người còn bị ngược lại nữa. Thận trọng khi dùng những thuốc tác động vào nội tiết em ạ. Có nhiều cách để điều trị mụn an toàn hiệu quả, chỉ cần mình kiên trì và tuân thủ đúng phác đồ.
    Em tuyệt đối ko nên massage nhé kể cả bằng máy cũng như bằng tay, không tốt cho da em tí nào đâu. Lúc nào rảnh qua chị kiểm tra trực tiếp và tư vấn kỹ hơn. Free thôi. Còn nghệ, nếu dùng ko cẩn thận sẽ thâm hơn hoặc bị dị ứng đấy, như da em thì ko nên dùng. Các vết thâm của em như thế nào, lâu chưa hay mới bị? Mà em cũng đừng lo quá, khi em trang điểm đám cưới, các chuyên gia sẽ làm da em chẳng có tì vết gì đâu, miễn là những vết thâm đó bằng phẳng. Da dị ứng em phải rất chú ý những sản phẩm dùng trên nó đấy.
    • 1,438 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

[QUOTE=nguyenlan88;16290958]Em mới đốt mụn thịt ở mắt nên Bsĩ kê thuốc liền sẹo A-Drema (EPITHELIALE AH).Sau khi vết đố liền sẹo thì tiếp tục bôi UNITONE SPF 20.Chị cho em hỏi cai UNITONE SPF20 bôi cả mặt đc không ạ.Tại vi trước kia em bị mụn.Có một số vết thâm mà.Liệu có anh hưởng gì không các chị.
    ( ak` cái thuốc A-DREMA y em không không dùng nữa có mẹ nào cần em để lại rẻ cho.Chứ để không cũng phí.hì.Thuốc đắt mà)

Theo chị em chỉ cần dùng Aderma Epi A.H thôi. Ko cần dùng UNITONE đâu vì tổn thương của em mới, dùng Aderma sẽ tái tạo lại da tốt hơn còn UNITONE chủ yếu dùng để trị nám và thâm lâu ngày, em bôi vào vết tổn thương mới sẽ ko tốt, làm da lâu tái tạo lại hơn đấy. Nếu em cẩn thận thì dùng chống nắng sau khi đã bôi Aderma sẽ làm quá trình tái tạo da nhanh hơn do da được bảo vệ kỹ hơn dưới ánh sáng ngoài trời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,072 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Type 1 bài dài ngoằng đến lúc gửi thì máy lỗi, chán quá giờ lười gõ lại. Em cho chị xin phác đồ điều trị hiện nay chỗ bs Thọ mà em theo khám. Ngoài uống Diane 35 em đang uống và bôi gì? Không phải ai dùng Diane 35 cũng có hiệu quả, nhiều người còn bị ngược lại nữa. Thận trọng khi dùng những thuốc tác động vào nội tiết em ạ. Có nhiều cách để điều trị mụn an toàn hiệu quả, chỉ cần mình kiên trì và tuân thủ đúng phác đồ.
    Em tuyệt đối ko nên massage nhé kể cả bằng máy cũng như bằng tay, không tốt cho da em tí nào đâu. Lúc nào rảnh qua chị kiểm tra trực tiếp và tư vấn kỹ hơn. Free thôi. Còn nghệ, nếu dùng ko cẩn thận sẽ thâm hơn hoặc bị dị ứng đấy, như da em thì ko nên dùng. Các vết thâm của em như thế nào, lâu chưa hay mới bị? Mà em cũng đừng lo quá, khi em trang điểm đám cưới, các chuyên gia sẽ làm da em chẳng có tì vết gì đâu, miễn là những vết thâm đó bằng phẳng. Da dị ứng em phải rất chú ý những sản phẩm dùng trên nó đấy.
    Em cám ơn chị!
    Đúng là em trị mụn ở chỗ BS Thọ, hôm qua lúc type em ko nhớ nổi tên BS, mặc dù cứ 10 ngày lại đến lấy thuốc 1 lần. Em trị mụn ở BS Thọ đợt trước Tết, đến sát Tết thì thời gian đúng 2 tháng, và em uống & bôi thuốc của BS hết 6 liều. BS bảo em phải đến để nặn mụn thì mới hết hẳn mụn được nhưng em sợ nhất bị đau, ko sợ gì = sợ đau luôn chị ạ, nên em ko dám đi nặn mụn, mỗi lần đi nặn mụn để lại vết thâm sợ lắm. Mà da mặt em có vết thâm thì chắc phải 6 tháng-1 năm mới hết.

Hiện giờ thì em ko uống và bôi gì hết, từ đợt trước Tết dùng hết thuốc của Bs Thọ là em ko dùng gì nữa, mặt em vẫn bị lên mụn đều đều, mụn to và đỏ như kiểu có máu ở trong ý chị ạ. Sợ thật, từ bé đến giờ chưa bao giờ em bị nhiều mụn như thời gian này. Từ ngày uống thuốc Diane35 đấy, hic... Đến giờ em vẫn bị rối loạn nội tiết. Ngày trước da em dầu, LCL to, có mụn cám & đầu đen thôi, mụn to chỉ khi đến tháng mới bị mọc lên xong hết tháng lại đỡ đỡ.

Mấy cái mụn bây giờ của em em cứ để kệ nó xong khi nào nó chín nó tự bung ra thì em nặn nốt cho nó ra hết máu, xong em bôi kem trị sẹo thâm Madecassol vào, đc cái trộm vía em hợp kem này, bôi vào là mụn se ngay, nhỏ đi, nhưng vết thâm thì mãi ko biến.

Em biết da em ko nên massage nhưng em cũng muốn tẩy da chết, mặt em 4,5 tháng nay ko đi massage nhiều da chết lắm, có phải massage và đắp mặt nạ sẽ khiến vết thâm mờ đi phải ko chị?

Em hết ốm sẽ đến chỗ chị ngay, 111 Trần Đại Nghĩa đúng ko chi, Nếu chị ko phiền thì chị pm sdt của chị cho em đc ko, trước khi đến em sẽ alo trước, nhỡ may chị ko có ở đó.

Em cám ơn chị!
    • 112 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Vậy à chị.Em cảm ơn chị nha .Em cũng chua bong vẩy nên em chi bôi liền sẹo thôi.Nhưng hôm qua nhỡ mua UNITONE SPF20 rui`.Tận 355k.Tiếc quá.HIX.Thui mong viết đốt mau lành là tốt rùi.Chúc chi yên 1 ngày tốt lành!!!!!!!!!!!!
    • 108 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mekhanhduy ơi,
    Da em hỗn hợp thiên dầu, có mụn và rất nhạy cảm, chị tư vấn cho em sản phẩm Avène thích hợp với da em nhé (tẩy tế bào chết, đắp mặt nạ, sữa rửa mặt, tonic, kem). Thanks chị nhiều
    • 2,072 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poussin Xem bài viết
    Mekhanhduy ơi,
    Da em hỗn hợp thiên dầu, có mụn và rất nhạy cảm, chị tư vấn cho em sản phẩm Avène thích hợp với da em nhé (tẩy tế bào chết, đắp mặt nạ, sữa rửa mặt, tonic, kem). Thanks chị nhiều
    bạn chịu khó bỏ chút thời gian đọc lại những trang đầu có rất nhiều bạn da giống bạn và chị Huyen cũng tư vấn rất cặn kẽ đấy :Smiling:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da mặt m dầu, rất dễ mọc mụn, m chăm sóc da rất cận thận, m ít make-up,nếu có trang điểm cũng rửa mặt sạch, htrứoc m di spa xong khi xong hoi, dat mat lạ, thì được năn mụn bã nhờn,sau một hai ngày thi mun bọc nổi lên, m rât bùn vì mặt lúc nào cung co nhiều mụn, vết thâm thì lâu mờ...hichic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dieuthuy_283; 26/02/2011 vào lúc 08:38 AM.
    • 200 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nếu so với các sản phẩm khác thì kem chống nắng của Avene đã giảm độ bóng đi đáng kể. Các bạn nên bôi 1 lớp mỏng, thoa đều đến khi ko thấy dính ở tay là ok. Sẽ ko bị trắng bệch và quá bóng đâu.
    Đừng trốn tránh ngày hôm qua

• 323 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi princess180 Xem bài viết
    Nếu so với các sản phẩm khác thì kem chống nắng của Avene đã giảm độ bóng đi đáng kể. Các bạn nên bôi 1 lớp mỏng, thoa đều đến khi ko thấy dính ở tay là ok. Sẽ ko bị trắng bệch và quá bóng đâu.
    Avene có xịt chống nắng cũng rất thích.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy chị ơi, em bị mụn trứng cá, mụn đầu đen và vết thâm ở trán khá nhiều, vùng viền mũi thì bị đỏ mặc dù ít mụn, dưới mắt thì lỗ chân lông to. Em còn bị dầu ở mấy chỗ trên nữa mới chán chứ, chỉ có hai bên má là bình thường. Em muốn dùng thử sp of Avene thì nên mua những loại gì??? Ai biết cụ thể thì chỉ cho em với, cho em luôn đia chỉ mua và giá để còn biết mà mang theo nữa, e ở HN.^^.
    • 1,438 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poussin Xem bài viết
    Mekhanhduy ơi,
    Với da của em có thể dùng gel rửa mặt êm dịu cho da hỗn hợp nhạy cảm, gôm tẩy da chết êm dịu, gôm này dùng rất dễ chịu chỉ lấy đi bụi bẩn và lớp da già chứ ko tẩy sâu bong ra hàng cục như nhiều loại khác và nó an toàn cho cả da nhạy cảm kích ứng, về kem dưỡng thì còn tùy thuộc vào độ mụn và dầu của em nữa em ạ. Nếu nhiều dầu và mụn em nên dùng Clean AC vừa phù hợp, vừa kinh tế.
    • 1,438 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuthuy_283 Xem bài viết
    da mặt m dầu, rất dễ mọc mụn, m chăm sóc da rất cận thận, m ít make-up,nếu có trang điểm cũng rửa mặt sạch, htrứoc m di spa xong khi xong hoi, dat mat lạ, thì được năn mụn bã nhờn,sau một hai ngày thi mun bọc nổi lên, m rât bùn vì mặt lúc nào cung co nhiều mụn, vết thâm thì lâu mờ...hichic
    Nếu da dầu và mụn thì khi đi spa hay beauty các bạn nhớ yêu cầu nhân viên chăm sóc tuyệt đối không được massage và dùng tinh dầu. Còn trường hợp của bạn thì có thể do lấy mụn ko đúng cách nên kích thích các mầm mụn mới trồi lên và viêm. Bạn cần vệ sinh da sạch, tuyệt đối ko sờ nắn lên mặt, nếu sưng quá thì bôi kem trị mụn hoặc nhiều quá phải uống thuốc đấy.
    • 323 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, đợt này Avene vừa giám giá vừa tặng kèm loại nhỏ ah?
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

c ơi, từ nhà tới cơ quan có 5 phút có cần dùng kem chống nắng k nhỉ. Có loại kem dưỡng nào cho da quá nhạy cảm như e k ak?
    c xem có ai lấy lại giúp e kem trị mụn K e mới bôi đúng 2 lần, e để 350k. rửa mặt Keracnyl còn hơn 80% e để 150k, ở xa thì e gửi, k nhất thiết phải ng miền Trung ạ.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E chào các chị!E muốn nhờ mekhanhduy tư vấn giúp e tí được kô ạ? E đang có vấn đề về da mặt, đang lang thang trên mạng xem tư vấn về trị mụn, e thấy có bạn bảo được bs tư vấn dùng Avene nên e tìm hiểu thì thấy trong topic của webtretho có nhiều c dùng ghê.C có thể tư vấn giúp e được kô ạ.Lúc trước e cũng kô có mụn mấy, e chỉ bị lỗ chân lông to và da rất dầu, thời gian gần đây e rất hay bị nổi mụn ạ, cả mụn đầu đen và riêng mụn mủ thì nhiều, nhất là khu vực cằm ạ, cứ cái này lặn thì cái khác lại nổi lên.Nhưng khi lặn hết nó kô xẹp hẳn mà cứ cứng nằm ẩn dưới da đấy ạ.E thấy có bs bảo dùng thuốc tránh thai và dùng những loại thuốc rửa mặt có chứa salicylic acid và thuốc bôi có chứa thuốc Retinoid hoặc chứa Benzoyl peroxide. E chưa có gia đình nên kô dám dùng thuốc tránh thai.Nếu dùng Avene thì có thể cải thiện được kô ạ, c tư vấn giúp e với nhé.E cảm ơn c ạ
    • 1,438 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haily88 Xem bài viết
    c ơi, từ nhà tới cơ quan có 5 phút có cần dùng kem chống nắng k nhỉ. Có loại kem dưỡng nào cho da quá nhạy cảm như e k ak?
    c xem có ai lấy lại giúp e kem trị mụn K e mới bôi đúng 2 lần, e để 350k. rửa mặt Keracnyl còn hơn 80% e để 150k, ở xa thì e gửi, k nhất thiết phải ng miền Trung ạ.
    Chị vẫn nghĩ là nên dùng chống nắng. Còn về da em thì sao rồi? Có đỡ hơn tí nào ko? Nếu nó ổn định và muốn duy trì có thể dùng Skin Recovery 1 thời gian để dưỡng. Về mấy sp kia thì có ng ok chị sẽ nhắn em, Lý nhé.
    @ linhtrang2205: Em có thể dùng gel rm và nhũ tương kiềm dầu cho da đỡ dầu đi phần nào. Về mụn, em hay mọc mụn bọc quanh cằm thì có thể kiểm tra xem chu kỳ đèn đỏ của em có ổn ko, đều và tươi tắn ko nhé. Nếu do nội tiết nữ thì có thể uống thuốc Diane 35 trong 1 vài tháng nhưng phải do bs chỉ định và kiểm soát gắt gao. Còn về mụn chìm em có thể thoa đặc trị mụn rồi khi mụn chín sẽ lấy nhân ra mụn mới khỏi dứt điểm. Có gì cứ trao đổi với chị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mekhanhduy; 16/03/2011 vào lúc 08:51 AM.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Chị vẫn nghĩ là nên dùng chống nắng. Còn về da em thì sao rồi? Có đỡ hơn tí nào ko? Nếu nó ổn định và muốn duy trì có thể dùng Skin Recovery 1 thời gian để dưỡng. Về mấy sp kia thì có ng ok chị sẽ nhắn em, Lý nhé.
    Da e ổn rồi ak, mấy bữa nay chỉ dùng lotinon với khoáng, k dam dùng dưỡng, hic. Cái lotion đó e hợp cực, da giảm nhờn nhiều, k biết mùa hè thì thế nào.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

@ linhtrang2205: Em có thể dùng gel rm và nhũ tương kiềm dầu cho da đỡ dầu đi phần nào. Về mụn, em hay mọc mụn bọc quanh cằm thì có thể kiểm tra xem chu kỳ đèn đỏ của em có ổn ko, đều và tươi tắn ko nhé. Nếu do nội tiết nữ thì có thể uống thuốc Diane 35 trong 1 vài tháng nhưng phải do bs chỉ định và kiểm soát gắt gao. Còn về mụn chìm em có thể thoa đặc trị mụn rồi khi mụn chín sẽ lấy nhân ra mụn mới khỏi dứt điểm. Có gì cứ trao đổi với chị.

Mấy hôm nay e cứ vào để mong comment của c suốt.Vì dạo này mụn cứ nổi suốt c ạ, sốt ruột lắm cơ.Thế bg thì thực hiện bước nào trước hả c.Đúng là vài tháng gần đây chu kỳ của e cực kô đều c ạ,nhưng e kô cảm thấy ngứa ngay hay có dấu hiệu viêm nhiễm gì,e cũng định đi khám phụ khoa nhưng chưa có tgian nữa ạ.E thấy mấy bạn bảo đi khám da liễu thì thấy toàn được kê uống anotin,e tìm hiểu thì uống thuốc đó có thể gây dị dạng thai,e chưa có gđ nhưng cũng sợ nên e cũng kô dám uống,vậy c có thể cho e xin địa chỉ chỗ nào khám nội tiết được kô ạ.E cũng đợi mụn chín rồi nặn nhân ra đấy ạ.Bây giờ e toàn rửa muối + chanh thôi c ạ,c có thể tư vấn cho e nên dùng loại nào luôn được kô ạ.Em cảm ơn chị nhiều nhiều luôn ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhtrang2205; 16/03/2011 vào lúc 02:30 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị mekhanhduy ơi, tư vấn giúp em với, mặt em bị mụn (không nhiều lắm, nhưng nổi cục nào xong nó cũng để lại dấu tích), sau khi em nặn xong, được 1 ngày thì cục mụn xẹp xuống, nhưng có dấu hiệu hơi hơi lõm xuống xuống rồi, em nên dùng sản phẩm nào của avene để làm nó đầy lên và ngăn ngừa không cho nó lóm sâu xuống hơn nữa vậy chị. Tiện thể cho em hỏi địa chỉ mua và giá của sản phẩm luôn chị nhé, em ở TpHCM
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimdo; 18/03/2011 vào lúc 12:17 AM.