Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Avene của Pháp - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 319K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangti Xem bài viết
    Mình cũng dùng đồ của Avene rồi, từ đồ kem dưỡng, chống nắng, nước khoáng.v.v., cũng được, và an toàn, nhưng tác dụng của nó thì không rõ ràng làm. Nhưng theo mình đồ của Avene có chất lượng tốt và giá cả phải chăng (hay vì mình toàn được giảm giá 30% nên thấy rẻ nhỉ)

Tuy nhiên mình thấy nó có vẻ hợp với mùa đông, chắc tại sản phẩm của PHáp nên nhiều độ ẩm. Tương tự, kem chống nắng mình cũng mua khoang 350K gì đó, quên rồi, nhưng dính lắm làm mặt bóng nhờn, bây giờ chuyển sang dùng của Clarin, còn lọ này để đi biển vậy.
    riêng đồ của Avene thì mình chỉ bôi 1 lớp thật mỏng thôi. Mà bạn mua ở đâu được giảm giá 30% vậy, chỉ cho mình đi. Chưa bao giờ mình có thông tin được giảm như thế cả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babymoon; 16/06/2007 vào lúc 03:26 PM.
    • 1,463 Bài viết

• 1,658 Được cảm ơn

Xin chào các chị, em cũng đang chữa trứng cá tại BS. Hưng và dùng 01 bộ sữa rửa mặt và kem trị mụn của Avene. Đối với sữa rủa mặt thì em thất rất phù hợp với em và làm giảm nhờn khá rõ rệt. tuy nhiên, bên cạnh sữa rửa mặt, BS còn kê đơn thuốc uống (acnotin 10). cho em hỏi là đã ai chữa trứng cá = phác đồ điều trị của BS. Hưng chưa ạ? Và kết quả ntn ạ? tks các chị nhiều!
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaloaken Xem bài viết
    Xin chào các chị, em cũng đang chữa trứng cá tại BS. Hưng và dùng 01 bộ sữa rửa mặt và kem trị mụn của Avene. Đối với sữa rủa mặt thì em thất rất phù hợp với em và làm giảm nhờn khá rõ rệt. tuy nhiên, bên cạnh sữa rửa mặt, BS còn kê đơn thuốc uống (acnotin 10). cho em hỏi là đã ai chữa trứng cá = phác đồ điều trị của BS. Hưng chưa ạ? Và kết quả ntn ạ? tks các chị nhiều!
    Mình đã điều trị ở nhà anh ấy rồi. Kết quả rất tốt. Bs Hưng có hỏi bạn về tình hình gia đình và sinh con ko? Vì uống Anotin mà mang bầu thì khả năng sinh con bị dị tật lớn lắm đấy. Anh ấy cũng bảo mình uống nhưng mình ko chịu. Mình chỉ dùng Azicin và Docyxilin thôi. An toàn, vẫn có hiệu quả và kinh tế hơn nhiều.
    Mình cũng ko mua thuốc của anh ấy vì anh Hưng và chị Vân (vợ anh ấy) bán đắt quá. Mình hay mua ở nhà thuốc 29 Cửa Đông, có hàng phân phối của hãng Avene luôn (được giảm giá 10%-12%)
    Docyxilin của Stada mình mua 8k 1 hộp anh ấy bán 20k. Acnotin 10 chắc anh ấy phải bán đến mười mấy ngàn 1viên, Gel rửa mặt của Avene có 268k (-10% nữa)thôi nhưng anh ấy bán hơn 300k, xịt khoáng nhỏ có hơn 100k anh ấy bán 250k. Túm lại là quá đắt, cần phải cân nhắc.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    riêng đồ của Avene thì mình chỉ bôi 1 lớp thật mỏng thôi. Mà bạn mua ở đâu được giảm giá 30% vậy, chỉ cho mình đi. Chưa bao giờ mình có thông tin được giảm như thế cả.
    Chị mình toàn mua hộ, giảm 30%, cũng là trước lạ, sau mua nhiều thành quen ý mà, để mình hỏi lại số điên thoại rồi báo cho bạn, nhưng cái chế độ giảm nhiều này cũng không công khai đâu.
    • 1,463 Bài viết

• 1,658 Được cảm ơn

Cám ơn chị babymoon, BS có hỏi về việc có định sinh con và em nói là chưa lập gia đình nên uống thử 05 viên. Thế nhưng, uống xong đợt đó thì em bị ra gầu ở tóc nhiều bất thường nên chuyển sang dùng Metronidazol standa. BS bảo nếu hiện tượng gầu không bất thường nữa thì quay lại acnotin 10. Em đọc chỉ dẫn sử dụng của Acnotin 10 thì thấy ngại quá nên đang không muốn dùng lại. Theo ý kiến chị thì như thế nào ạ?
    Tks chị rất nhiều về thông tin giá sp Avene, em sẽ đến 29 Cửa Đông.
    Note: em không biết làm thế nào để trích bài của chị vào trong bài viết của mình. Mọi người chỉ em với, và cách add những biểu tượng vui nữa ạ, em cũng không tìm thấy trên màn hình của em???
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaloaken Xem bài viết
    Cám ơn chị babymoon, BS có hỏi về việc có định sinh con và em nói là chưa lập gia đình nên uống thử 05 viên. Thế nhưng, uống xong đợt đó thì em bị ra gầu ở tóc nhiều bất thường nên chuyển sang dùng Metronidazol standa. BS bảo nếu hiện tượng gầu không bất thường nữa thì quay lại acnotin 10. Em đọc chỉ dẫn sử dụng của Acnotin 10 thì thấy ngại quá nên đang không muốn dùng lại. Theo ý kiến chị thì như thế nào ạ?
    Tks chị rất nhiều về thông tin giá sp Avene, em sẽ đến 29 Cửa Đông.
    Note: em không biết làm thế nào để trích bài của chị vào trong bài viết của mình. Mọi người chỉ em với, và cách add những biểu tượng vui nữa ạ, em cũng không tìm thấy trên màn hình của em???
    Em cứ nói với anh ấy là em có ý định sinh con trong 6 tháng nữa thế là ko phải dùng Acnotin. Chị sợ loại này lắm.Tác dụng phụ rất nhiều. Em mà uống nữa nó sẽ làm da em rất khô. Mặt chị vừa nhiều mụn và da dầu (hay bị viêm lắm) thế mà uống Azicin rồi sau đó đổi ra Docyxilin vẫn khỏi cơ mà. E cứ bảo anh ấy đổi thuốc cho. Em cũng đừng nói với anh ấy là em bị gầu, nếu ko anh ấy lại kê cho dầu gội trị gầu là tiêu. Bạn chị bị rồi.
    • 161 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mặt chị vừa nhiều mụn và da dầu (hay bị viêm lắm) thế mà uống Azicin rồi sau đó đổi ra Docyxilin vẫn khỏi cơ mà. E cứ bảo anh ấy đổi thuốc cho. Em cũng đừng nói với anh ấy là em bị gầu, nếu ko anh ấy lại kê cho dầu gội trị gầu là tiêu. Bạn chị bị rồi.[/QUOTE]

Bạn ơi cho mình hỏi: Azicin và Docyxilin uống như thế nào, uống cùng một lúc 2 loại hay 2 đợt khác nhau, mỗi ngày uống mấy lần và mỗi lần mấy viên. Tks
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truc tre Xem bài viết
    Mặt chị vừa nhiều mụn và da dầu (hay bị viêm lắm) thế mà uống Azicin rồi sau đó đổi ra Docyxilin vẫn khỏi cơ mà. E cứ bảo anh ấy đổi thuốc cho. Em cũng đừng nói với anh ấy là em bị gầu, nếu ko anh ấy lại kê cho dầu gội trị gầu là tiêu. Bạn chị bị rồi.
    Bạn ơi cho mình hỏi: Azicin và Docyxilin uống như thế nào, uống cùng một lúc 2 loại hay 2 đợt khác nhau, mỗi ngày uống mấy lần và mỗi lần mấy viên. Tks[/QUOTE]

Mình uống Azicin 1 tháng đầu ngày 2 viên chia 2 lần, uống trước bữa ăn
    uống Docyxilin 1 tháng sau đó, ngày 4 viên chia 2 lần, uống sau bữa ăn. Nếu muốn tái tạo da thì uống thê Vi H5 và B5 nữa.
    Uống thuốc và kết hợp với chăm sóc da bằng các sản phẩm mình nói ở trên đó thì mới có kết quả khả quan như vậy.
    • 556 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

[QUOTE=Trangti;955468]Mình cũng dùng đồ của Avene rồi, từ đồ kem dưỡng, chống nắng, nước khoáng.v.v., cũng được, và an toàn, nhưng tác dụng của nó thì không rõ ràng làm. Nhưng theo mình đồ của Avene có chất lượng tốt và giá cả phải chăng (hay vì mình toàn được giảm giá 30% nên thấy rẻ nhỉ)

Tuy nhiên mình thấy nó có vẻ hợp với mùa đông, chắc tại sản phẩm của PHáp nên nhiều độ ẩm. Tương tự, kem chống nắng mình cũng mua khoang 350K gì đó, quên rồi, nhưng dính lắm làm mặt bóng nhờn, bây giờ chuyển sang dùng của Clarin, còn lọ này để đi biển vậy
    Mình cũng muốn dùng đồ của Avene nhưng không biết nên dùng những loại gì.À da minh gdầu vùng chữ T còn có cả mụn nữa.Ai dùng rồi thì cho mình ít thông tin về dòng sp này nhé.
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con.
    • 1,450 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Mình cũng muốn dùng đồ của Avene nhưng không biết nên dùng những loại gì.À da minh gdầu vùng chữ T còn có cả mụn nữa.Ai dùng rồi thì cho mình ít thông tin về dòng sp này nhé.[/QUOTE]

Da dầu vùng chữ T và bị mụn thì có thể dùng bộ sản phẩm dùng cho da bị mụn và có dầu(nếu tuân thủ đúng trình tự chăm sóc thì mụn sẽ hết). Còn vào mùa đông nên dùng thêm kem dưỡng ẩm dành cho da hỗn hợp nữa là ok. Bạn có thể gọi điện đến Nhà thuốc hoặc đến trực tiếp để họ tư vấn kỹ.
    • 457 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Còn mình thì đã dùng Avene 1 lần, hồi trước mình bị mụn nhiều lắm, nhờ 1 chị người quen xách tay từ Pháp về 1 tuýp bôi trị mụn của Avene mà chị ấy bảo bạn chị ấy từng dùng thì hiệu quả lắm, giá khoảng 13 ero. Mới dùng thì mỹ mãn lắm, nhưng chỉ 1 thời gian ngắn là da dẻ còn khủng khiếp hơn trước. Bạn mình cũng bị vậy. Theo mình thì sản phẩm này cũng có thể hợp với một số người, có thể không, vì vậy nên các mẹ đừng vội vàng mua nhiều, mua dùng thử xem có hợp không đã.
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:
    • 236 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em dùng cái này rùi, cũng không thấy khác biệt gì lắm. Em chuyển sang dùng SRM của SSD, dòng Pureness lại thấy ok, da sạch và trắng. Nhưng độ 2 tiếng sau thì cũng nhờn luôn!

Dạo này nhờ học hỏi các mẹ trên WTT, em chưng cất nước hoa hồng dùng thay toner thấy ok lắm các mẹ ạ! không có cồn nên không kích ứng, thơm nữa chứ, da dẻ mát mịn hẳn, nhất là chưa đến 50k có hơn 1 lít nước hoa hồng dùng phủ phê, đỡ được 1 khoản to cho mỹ phẩm đau diều quá!

:Rose: :Rose: :Rose: muôn năm!

Hihi củ lạc tí, cứ thấy Avène là thấy bác babymoon
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khiconsg Xem bài viết

Hihi củ lạc tí, cứ thấy Avène là thấy bác babymoon
    Hí hí, tớ cũng thấy vậy! cả bác mekhanhduy gì đó nwax chứ!
    Thôi tớ chạy đây!:Laughing:
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
    • 1,450 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé hạt tiêu Xem bài viết
    Hí hí, tớ cũng thấy vậy! cả bác mekhanhduy gì đó nwax chứ!
    Thôi tớ chạy đây!:Laughing:
    Thấy mekhanhduy là đúng rồi vì mình chính là chủ cửa hàng đó. Mình lên đây ko phải để rao bán hàng mà chính các mẹ đến cửa hàng của mình mua nói mình nên lên đây để có gì có thể trả lời trực tiếp những thắc mắc về các sản phẩm. Ngay cả nick này cũng là do 1 mẹ nhiệt tình lập cho. Nếu mình nhớ không nhầm thì mới ngày 17/10/2007 mình mới đăng nhập vào trang Web này. Còn mẹ babymoon hay nhiều mẹ (mà mình chỉ biết tên thật thôi) khác nếu có ủng hộ trên này thì đơn thuần chỉ là khách hàng của mình thôi chứ ko vì cái gì cả. Mình rất cảm ơn các mẹ ấy.
    Mình xin nhắc lại mình ko bán hàng qua mạng, mình có địa điểm đàng hoàng và luôn chịu trách nhiệm về tất cả những gì mình đã tư vấn cho người dùng sản phẩm do mình phân phối.
    • 1,188 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Thấy mekhanhduy là đúng rồi vì mình chính là chủ cửa hàng đó. Mình lên đây ko phải để rao bán hàng mà chính các mẹ đến cửa hàng của mình mua nói mình nên lên đây để có gì có thể trả lời trực tiếp những thắc mắc về các sản phẩm. Ngay cả nick này cũng là do 1 mẹ nhiệt tình lập cho. Nếu mình nhớ không nhầm thì mới ngày 17/10/2007 mình mới đăng nhập vào trang Web này. Còn mẹ babymoon hay nhiều mẹ (mà mình chỉ biết tên thật thôi) khác nếu có ủng hộ trên này thì đơn thuần chỉ là khách hàng của mình thôi chứ ko vì cái gì cả. Mình rất cảm ơn các mẹ ấy.
    Mình xin nhắc lại mình ko bán hàng qua mạng, mình có địa điểm đàng hoàng và luôn chịu trách nhiệm về tất cả những gì mình đã tư vấn cho người dùng sản phẩm do mình phân phối.
    Chị ơi vậy chị ở SG hay HN ạ?
    • 580 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Hôm nay em vừa theo lời các mẹ lên 29 cửa đông mua 1 chai khoáng, 1 chai sữa rửa mặt, một trai trị mun K và 1 tuýp trị thâm. Chả hiểu da em có hợp ko nữa, để dùng thử xem, nếu hợp thì em sẽ tiếp tục dùng. Hichic, chỉ thiệt thòi mỗi 1 cái là em chỉ được trừ có 5% vì theo em bán hàng nói là giá mới tăng hichic.
    • 624 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metrieu Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi là kem trị thâm AVENE mua được ở đâu nếu ở TP.HCM. Em cám ơn
    Bạn có thể mua các sp Avene ở SG tại tiệm bán thuốc tây ngay cạnh báo Thanh Niên trên đường Cống Quỳnh, Q3.
    • 624 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng đã dùng sp của Avene, không bị dị ứng nhưng tác dụng thì chậm, mình chỉ thích nước khoáng Avene. Hiện nay mình đang dùng DR'secret của Mỹ, thấy hiệu quả rõ rệt, sp này trị thâm nám và mụn rất tốt.
    • 556 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Cho mình hỏi tuýp kem tri thâm của Avene tênlà gì để còn đi mua.KHổ thế đấy da dẻ chẳng ra sao cả.Mà các mẹ ơi da mình là da hỗn hợp lai có mụn nữa mình đã thử dùng gel rửa mặt màu xanh này, lotion cũng xanh này rồi bôi kem K cho buổi tối, còn ngày thì bôi Cleanance Emulsion chẳng biết đã đúng chưa mà da tự nhiên lài khô đi .Lo quá!!!!!!! Mẹ nào có kinh nghiệm về Avene thì phổ cập cho minh với.Kiu kiu nhiều
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,450 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chivas@ Xem bài viết
    Bạn có thể mua các sp Avene ở SG tại tiệm bán thuốc tây ngay cạnh báo Thanh Niên trên đường Cống Quỳnh, Q3.

Công ty tổng của hãng ở địa chỉ: 240Ter Trần Hưng Đạo Quận 1 TPHCM.
    ĐT: 08.8226643

To MsThassy: mình ở Hà Nội