Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Avene của Pháp - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 292K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị mekhanhduy ơi. Chỗ 29 Cửa đông chị chuyển đi đâu rồi. Cho em hỏi cái loại kem dưỡng aven dành cho da siêu dị ứng và ửng đỏ với. Loại có 7tuyp nhỏ nhỏ ấy. Tên nó là Toleral ko biết em viết có đúng k. Em cần gấp lắm chị ạ, bs cho chị em dùng nhưng bán đắt quá, 1,5tr 1 hộp. Chị em đắp mặt nạ thuốc bắc bị di úng, bác sĩ bảo do no trộn tân dược làm teo da. Chị trả lời em nhanh nhanh chị nhé

• 1,408 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecu02 Xem bài viết
    chị mekhanhduy ơi. Chỗ 29 Cửa đông chị chuyển đi đâu rồi. Cho em hỏi cái loại kem dưỡng aven dành cho da siêu dị ứng và ửng đỏ với. Loại có 7tuyp nhỏ nhỏ ấy. Tên nó là Toleral ko biết em viết có đúng k. Em cần gấp lắm chị ạ, bs cho chị em dùng nhưng bán đắt quá, 1,5tr 1 hộp. Chị em đắp mặt nạ thuốc bắc bị di úng, bác sĩ bảo do no trộn tân dược làm teo da. Chị trả lời em nhanh nhanh chị nhé
    Avene - Tolérance hộp 7tub, mỗi tub 5ml đúng ko em. Loại này không bán ở ngoài đâu. Em cần thì chị lấy cho em. Chắc chắn là rẻ hơn ít nhất 500k đấy. Chị nghỉ Ở CĐ từ đầu tháng 4. Giờ chuyển về 111 Trần đại nghĩa.

• 1,408 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi showmethemoney Xem bài viết
    Làm ơn tư vấn giúp mình! Một năm trở lại đây da mình tự nhiên trở chứng, mụn lên rất nhiều 2 bên má, mũi thì toàn mụn đầu đen. Mà mình thì lại khá tùy tiện trong việc chăm sóc da, hậu quả là da rất nhiều vết thâm trông tệ quá. Nghe các mẹ nói avene trị mụn tốt lắm nhưng không rõ có tác dụng trị thâm không nhỉ? Nếu có đồ make up nào phù hợp với mình mà không làm da tệ hại hơn không?
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Avene có đủ các sản phẩm dùng chăm sóc cho da nhạy cảm bị mụn và thâm. Còn sản phẩm make up thì hiện nay có base và foudation cho tất cả các loại da thôi. Khi dùng foudation có thể ko cần dùng phấn phủ nữa.
    Với tình trạng da như vậy bạn nên đến chỗ mình trực tiếp để kiểm tra rồi mới lực chọn sản phẩm để dùng nhé.

• 877 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

@mekhanhduy: chị cho em hỏi chút...
    hôm đi Sing về em mau được 1 set giảm giá gồm lotion rửa mặt, khoáng xịt & kem dưỡng...
    vậy em chỉ cần xài lotion rửa mặt xong bôi kem dưỡng luôn chị hen?
    avene không có tonner ah chị?

• 1,408 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ..::**coco**::.. Xem bài viết
    @mekhanhduy: chị cho em hỏi chút...
    hôm đi Sing về em mau được 1 set giảm giá gồm lotion rửa mặt, khoáng xịt & kem dưỡng...
    vậy em chỉ cần xài lotion rửa mặt xong bôi kem dưỡng luôn chị hen?
    avene không có tonner ah chị?
    Em mua bộ dành cho da gì vậy? Avene có toner dành cho từng loại da mà. Nói chung nếu da em ổn thì em cứ dùng theo các bước: rửa mặt, bôi toner, phun khoáng và bôi kem dưỡng.

• 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Avene - Tolérance hộp 7tub, mỗi tub 5ml đúng ko em. Loại này không bán ở ngoài đâu. Em cần thì chị lấy cho em. Chắc chắn là rẻ hơn ít nhất 500k đấy. Chị nghỉ Ở CĐ từ đầu tháng 4. Giờ chuyển về 111 Trần đại nghĩa.
    cảm ơn chị. Còn 1 lọ thủy tinh trong trong gọi là tinh chất giữ ẩm làm dịu chị có không?

• 1,408 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecu02 Xem bài viết
    cảm ơn chị. Còn 1 lọ thủy tinh trong trong gọi là tinh chất giữ ẩm làm dịu chị có không?
    Để mua nó cũng giống như tolérance ấy. Loại này dùng sau khi đã dùng hết tolerance trong 21 ngày. Tốt nhất nên để đến mùa hanh dùng sẽ thích hơn nhiều. Lúc nào cần báo trước em nhé.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao chi. Em cung muon hoi chi tu van giup em. Da em thi khong co mun nhung nhin ky thi thay co kha nhieu mun cam. Vay em co the dung san pham Cleanance K co duoc khong? hien em dang dungsua rua mat va kem duong cua hang khac lieu co dung chung ca san pham Cleanance K duoc ko?

• 1,408 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuminhyeu Xem bài viết
    chao chi. Em cung muon hoi chi tu van giup em. Da em thi khong co mun nhung nhin ky thi thay co kha nhieu mun cam. Vay em co the dung san pham Cleanance K co duoc khong? hien em dang dungsua rua mat va kem duong cua hang khac lieu co dung chung ca san pham Cleanance K duoc ko?
    Nếu các sản phẩm rửa mặt và kem dưỡng đó bạn sử dụng thấy ổn (nghĩa là không lên mụn, không làm cho da khó chịu, có hiệu quả như bạn mong muốn) thì bạn có thể vẫn sử dụng các sản phẩm đó song song với kem trị mụn K vì như bạn tả thì bạn dùng kem trị mụn K là hợp lý. Bạn rửa mặt sạch rồi thoa 1 lớp mỏng kem trị mụn vào vùng bị mụn rồi mới dùng kem dưỡng nhé.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ichinguyen Xem bài viết
    Trước đây em cũng có thời gian bị mụn nhiều, rất lo lắng. Sau đó em đã đi chữa và hiện nay đã khỏi hoàn toàn, các mẹ thử tham khảo cách của em nhé. Đầu tiên, đến Vichy nặn các mụn to để lấy hết nhân (em thử rồi, và không để lại vết sẹo). Sau đó, để trị mụn cám, và tránh lây lan. Trước khi đi ngủ các mẹ sử dụng nước cốt tranh nguyên chất 100% bôi lên nốt bị mụn để tránh lây lan do vi khuẩn và tiêu diệt nang mụn mới. Sáng ra rửa sạch bằng nước mát. Khi nào hết bị sót thì khỏi. Ngoài ra không nên dùng sữa rửa mặt, sẽ làm mất cân bằng da, càng nhiều mụn hơn.
    Chúc các mẹ ngày càng xinh đẹp
    Chị ichinguyen ơi, chị dùng chanh khoảng bao lâu thì hết mụn ạ?Em dùng chanh hàng ngày có được ko hả chị?:Rose: