Mỹ phẩm - Trang điểm

Mỹ phẩm Avene của Pháp - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 291K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vâng. cám ơn c. mà có đọc nói ở Trần Đại Nghĩa đó. nhưng e ở HN cơ huhu

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doraemon17111989 Xem bài viết
    vâng. cám ơn c. mà có đọc nói ở Trần Đại Nghĩa đó. nhưng e ở HN cơ huhu
    Gái ơi, trần đại nghĩa gần trường ĐH KTQD ý.ở Hà Nội mà.

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị Huyền ơi! Mấy hôm nay em dùng tolerance thấy cũng đỡ đỏ rồi, nhưng chỗ da gần 2 bên mũi thì vẫn sần sùi như bị kê chị ạh.nhìn xa thì tưởng mặt mịn nhưng nhìn gần, nhất là lúc make up lên thì nhìn chán lun.hix.dùng tolerance có đỡ được mấy chỗ sần sùi này không chị hay em phải đi nặn mụn ra ạh?

• 800 Bài viết

• 1,274 Được cảm ơn

Ôi em học ở KTQD mà lại ko biết 111 TĐN bán avene, các chị ơi tư vấn cho em một bộ dưỡng da với, da em ko thuộc dạng nhạy cảm, thuộc loại da nhờn (thỉnh thoảng mới có mụn), lỗ chân lông ở mũi hơi to, ko biết nên dùng bộ dưỡng nào đc nhỉ (em muốn thu nhỏ lỗ chân lông với làm cho da mềm mượt hơn ấy ạ) với lại lotion của avene có loại ko mùi ko ạ, em giờ ngại mấy loại lotion có mùi vì nó hay đụng mùi với nước hoa. Thanks các chị trc nhen

• 1,408 Bài viết

• 819 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuệ_Linh Xem bài viết
    Chị Huyền ơi! Mấy hôm nay em dùng tolerance thấy cũng đỡ đỏ rồi, nhưng chỗ da gần 2 bên mũi thì vẫn sần sùi như bị kê chị ạh.nhìn xa thì tưởng mặt mịn nhưng nhìn gần, nhất là lúc make up lên thì nhìn chán lun.hix.dùng tolerance có đỡ được mấy chỗ sần sùi này không chị hay em phải đi nặn mụn ra ạh?
    Khả năng là do da vì hôm trc chị ko thấy em có mụn. Nếu do da thì cứ bôi Tolerance vào còn mụn thì hôm nào ra xử lý. Kiên trì nhé. Chắc chắn cải thiện vì da em vẫn tốt và em còn trẻ mà.

• 1,408 Bài viết

• 819 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chair Xem bài viết
    Ôi em học ở KTQD mà lại ko biết 111 TĐN bán avene, các chị ơi tư vấn cho em một bộ dưỡng da với, da em ko thuộc dạng nhạy cảm, thuộc loại da nhờn (thỉnh thoảng mới có mụn), lỗ chân lông ở mũi hơi to, ko biết nên dùng bộ dưỡng nào đc nhỉ (em muốn thu nhỏ lỗ chân lông với làm cho da mềm mượt hơn ấy ạ) với lại lotion của avene có loại ko mùi ko ạ, em giờ ngại mấy loại lotion có mùi vì nó hay đụng mùi với nước hoa. Thanks các chị trc nhen
    Da em dầu vùng T hay cả mặt? Nếu da ko nhạy cảm thì quá dễ rồi. Em bao nhiêu tuổi? Avene ko có mùi đâu. Có tí mùi đặc trưng thoa lên da là hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 800 Bài viết

• 1,274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Da em dầu vùng T hay cả mặt? Nếu da ko nhạy cảm thì quá dễ rồi. Em bao nhiêu tuổi? Avene ko có mùi đâu. Có tí mùi đặc trưng thoa lên da là hết.
    19 tuổi chị ạ, nhờn vùng chữ T đó

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị Huyền ơi, e bôi avene k nay cũng gần 2 tuần rồi, mụn cám trồi lên e nặn ra, mí ngày đầu nhìn mũi láng o thích lắm, nhưng được 3 ngày nó lại nổi lại, e vẫn bôi đều đặn vào mỗi tối, nhìn có vẻ lỗ chân lông nhỏ lại nhưng mụn vẫn lên, e sợ nó k hết, e có nên bôi nua ko ạ?

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Khả năng là do da vì hôm trc chị ko thấy em có mụn. Nếu do da thì cứ bôi Tolerance vào còn mụn thì hôm nào ra xử lý. Kiên trì nhé. Chắc chắn cải thiện vì da em vẫn tốt và em còn trẻ mà.
    Chị ơi.nó không hẳn là mụn mà cứ li ti sần sần chị ạh,mấy lần em cố nặn cũng chẳng có nhân,mà để thế thì mãi nó chẳng hết,có khi nào là bị mụn dưới da k chị?

• 1,408 Bài viết

• 819 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuệ_Linh Xem bài viết
    Chị ơi.nó không hẳn là mụn mà cứ li ti sần sần chị ạh,mấy lần em cố nặn cũng chẳng có nhân,mà để thế thì mãi nó chẳng hết,có khi nào là bị mụn dưới da k chị?
    Vậy ko phải mụn rồi, đừng cố nặn mà thâm hết mặt em nhé. Em cứ bôi Tolerance cả mặt vì nó cũng dưỡng cho da quá nhạy cảm mà, ko đơn thuần chỉ dùng cho vùng bị kích ứng đâu.