• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.4K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 175 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Tình hình là e vừa đọc trên ttvnonl thấy bảo dùng tinh dầu dừa để massage trước khi tắm 30' thì da dẻ sẽ mịn màng và trắng hồng:LoveStruc: Nhưng hem bít mua tinh dầu dừa ở đâu. E chỉ thấy có bán dầu dừa chứ hem fải tinh dầu dừa:Sad:. Bác nào bít mua ở đâu thì chỉ e với:Kiss:
    Đau, rồi sẽ buông!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm trước e ra XUân Thủy hỏi mua, họ bảo 35k/ lọ, nhưng hôm đấy hết hàng nên không mua được. mà chả biết có phải tinh dầu dừa thật không, vì lúc họ nói với nhau lại bảo là dầu bóng. Chả hiểu?
    • 175 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thế chắc chả fải đâu, e nghe bảo cái đấy cũng ko rẻ thế mà.hx
    Đau, rồi sẽ buông!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cái này dễ há nếu quan tâm thì để điạ chỉ liênlạc1 hôm nào em cấp báo giá cho!
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

óy vừa xem giá xong đắt khủng khiếp! ~2.000.000 về tới Hn cho 1 lít nước uống đẹp da!
    • 113 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nhà nội em có làm tinh dầu dừa bảo đảm nguyên chất (ở Bén Tre), vì làm rùi gởi cho con em xài để xức tóc, nội bảo xức tóc sẽ mọc nhiều và láng, không biết có làm nhiều để bán không nữa, để em hỏi xem rùi gởi cho các chị, nghe nội nói giá thành thì mắc ngang với dàu oliu, vì tháy con em xài dầu oliu, nọi mới nói để nội chưng cất dầu dừa cho mà xài vì nghề này là bí quyết cha truyền con nối của nội
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

http://www.orienttea.com.vn bạn vào đây nè,đặt người ta mang đến đó,tớ toàn mua ở đây thôi,nhưng tớ dùng dầu dừa ko thấy thích bằng dầu hướng dương,dùng dầu hướng dương xong da nhìn mướt lắm,đẹp đẹp kiểu gì í
    Dù biết người đi, người đi sẽ không quay về
    Sao tôi còn nhớ ai, đợi chờ ai
    Ngày nào còn mang hơi thở chắc tôi vẫn còn nhớ người.
    ...
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chị Mèo!theo cá nhân em thì rõ ràng dầu hướng dương làm da em đẹp hơn rất nhiều so với dầu dừa,vì mỗi lần dùng dầu hướng dương xong e thấy ngay hiệu quả,chị thử làm mà xem.Nhanh nhất là trộn sữa tắm với 1 ít dầu hướng dương ,xoa đều khắp toàn thân rồi để 10p,và tráng lại bằng nước là ok:Smug:
    ...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,397 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

mẹ nó mua dầu hướng dương ở đâu vậy? có đắt lắm ko? giá rổ thế nào?
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

em mua 190k 1 lọ 250ml ạ,nếu dùng như cách em nói là trộn dầu hướng dương với sữa tắm thì vô cùng lâu hết,phải được 4 tháng,vì cách 1 ngày em mới lại tắm theo kiểu ấy,e mua ở trang web em vừa gửi í http://www.orienttea.com.vn ,người ta giao tận nhà luôn ạ
    ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Dầu dừa/ dầu olive/ dầu hạt nho....Các loại dầu này sau khi tắm sạch sẽ xong các mẹ xoa khắp người để thay dưỡng thể cực kỳ tốt. Vừa cung cấp chất dinh dưỡng thật sự, vừa là một lớp màng nhẹ chống nắng, gió, bụi. Dùng khoảng 5 tháng các mẹ mặc áo hai dây quần sọc sẽ thấy khác biệt ko ngờ (vì da khỏe và mịn một cách tổng thể đồng đều tự nhiên, ko giống như dùng hóa mỹ phẩm). Em dùng thế này 4 năm rồi, mỗi sáng và tối. Tuyệt nhiên ko dùng 1 chút lotion nào
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèo Lười123 Xem bài viết
    Hix Dùng vậy mèo Chi sợ bẩn ga gối thôi à , nó có nhờn lắm ko mẹ nó
    Ko nhờn đâu mẹ nó ơi. Tắm xong khi da còn ướt bạn xoa lên, để một chút rồi lau khô. Dầu thấm tự nhiên vào da khoảng 5 phút sau là chỉ thấy da mềm thôi chứ ko hề có vết tích của dầu trên da nữa. Tất nhiên là mẹ nó phải canh lượng phù hợp với da mình. Như mình thì đổ lưng lòng bàn tay khum khum lại í. Dùng lâu sẽ rất thích, nhất là ban đêm ngủ dưới quạt gió da mát rượi mà ko hề khô
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,758 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

Em thấy cái này có một cửa hàng ở Kim mã bán đó
    • 247 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng có chai dầu dừa để dưỡng tóc nhưng mờ lười quá, thỉnh thoảng lấy ra cho thêm vài giọt tinh dầu vào massage mặt thích phết, chịu khó massage mặt da mịn màng trắng hồng. Thôi hôm nay về quyết tâm cho vào nhà tắm, tắm xong nhớ dùng luôn, toàn quên. Mình mua dầu này ở tinh dầu thiên nhiên ở Kim Mã nhé
    • 247 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

À mẹ nào dùng dầu dừa rồi cho m hỏi, dầu dừa của các mẹ để lạnh mùa đông có bị đông cứng ko. Của mình khi trời lạnh nó đông lại nên mỗi lần dùng lại phải hơ nóng cho nó chảy ra mới dùng được
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

à. Nếu mẹ nào da bị viêm hay bị lão hóa thì có thể thử thêm dầu hạt nho các mẹ nhé. Nho có chất chống oxy hóa rất tốt. Các mẹ search trang web của công ty tinh dầu VN hoặc của eqido (teaspa) có bán.

Đầu tiên em dùng dầu olive (khoảng 1 năm gì đó), sau đó chuyển sang dầu dừa, giờ là dầu hạt nho. Theo kinh nghiệm chuột bạch của em thì thế này

- Các loại dầu đều rất tốt để dưỡng ẩm, nên sau khi tắm xong các chị bôi lên người khi da còn ướt, để thấm tự nhiên khoảng 5p rồi lau khô. Dùng sáng và tối lâu ngày da sẽ mươt tự nhiên. Đặc trưng của từng loại là

- Dầu olive: tốt nhất cho tóc, dưỡng da body và tẩy trang ( dầu olive mình mua ngoài ST của chưa phải là extra origin lắm vì dầu olive nguyên chất là màu xanh cơ). Dùng dầu olive mát xa vùng chân mày lâu ngày lông mày rất bóng và mượt. Dùng dầu olive dưỡng ẩm body tuyệt lắm, pha thêm tinh dầu nữa

- Dầu dừa là lớp bảo vệ nhẹ nhàng chống nắng và khói bụi rất tốt, thơm nữa. Em hay lấy ra để ăn trưa. Thường thì buổi sáng và tối em vẫn dùng dầu dừa thoa nhẹ lên mắt, môi, mặt. Buổi tối để dưỡng, buổi sáng để bảo vệ nhẹ nhàng. Nhưng em ít đi nắng nhé, chủ yếu ngồi trong VP nên mới thế. Nếu ra nắng thì vẫn phải dùng kem CN bình thường. Em dùng thì ko hề nhờn rít gì cả. Dùng dưỡng da body cũng tuyệt. Nhưng mùi dừa của nó ngậy lắm í. Y như ăn kẹo dừa

- Dầu hạt nho: tốt cho da bị viêm hoặc mụn hoặc lão hóa. Cảm giác là liền vết thương nhanh hơn.. Da cũng hồng lên nữa vì trong hạt nho có axit gì đó giúp tái tạo tế bào da. Mùi hơi nồng nên em ko thoa body mà chỉ dùng dưỡng mặt thôi

Mới thử tới đó. Em cứ dùng khoảng 6 tháng - 1 năm lại luân phiên thay đổi vì theo em da cũng như cơ thể, cần sự đa dạng. Em dưỡng thế này được 4 năm nay rồi đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi X_U; 04/05/2010 vào lúc 02:31 PM.
    • 531 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongbongyeu Xem bài viết
    Mình cũng có chai dầu dừa để dưỡng tóc nhưng mờ lười quá, thỉnh thoảng lấy ra cho thêm vài giọt tinh dầu vào massage mặt thích phết, chịu khó massage mặt da mịn màng trắng hồng. Thôi hôm nay về quyết tâm cho vào nhà tắm, tắm xong nhớ dùng luôn, toàn quên. Mình mua dầu này ở tinh dầu thiên nhiên ở Kim Mã nhé
    Mình cũng muốn mua dầu dừa và dầu bửoi để chăm sóc da và tóc, mẹ nó có nhớ mua ở cửa hàng Kim Mã là phố nhà nào k, cám ơn mẹ nó nhé
    Ba công chúa của mẹ

• 909 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechip04 Xem bài viết
    Nhà nội em có làm tinh dầu dừa bảo đảm nguyên chất (ở Bén Tre), vì làm rùi gởi cho con em xài để xức tóc, nội bảo xức tóc sẽ mọc nhiều và láng, không biết có làm nhiều để bán không nữa, để em hỏi xem rùi gởi cho các chị, nghe nội nói giá thành thì mắc ngang với dàu oliu, vì tháy con em xài dầu oliu, nọi mới nói để nội chưng cất dầu dừa cho mà xài vì nghề này là bí quyết cha truyền con nối của nội
    Bạn ơi bạn hỏi xem nội bạn có bán ko cho mình mua với nhé! Cám ơn nhiều!
    • 52 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

em vào trang web tinh dầu việt nam như một mẹ ở trên có hướng dẫn thì thấy địa chỉ là 491 Kim Mã đấy, rồi em dùng cái điaiem.com thì địa chỉ này gần ngay ngã tư giao với Nguyễn Chí Thanh, mà tốt nhất thì chị vào web rồi order để họ mang hàng đến cho mình ý, đỡ phải đi lại
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongbongyeu Xem bài viết
    À mẹ nào dùng dầu dừa rồi cho m hỏi, dầu dừa của các mẹ để lạnh mùa đông có bị đông cứng ko. Của mình khi trời lạnh nó đông lại nên mỗi lần dùng lại phải hơ nóng cho nó chảy ra mới dùng được
    có em nè,mua dầu dừa đợt mùa đông ,nó cũng đông lại luôn,nhưng dầu hứong duơng thì ko bị sao
    ...
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5