• 3 Lượt chia sẻ
  • 164K Lượt đọc
  • 556 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 241 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Em cũng chỉ kết có 2 mầu cam và hồng thôi. Nghe các mẹ tư vấn , loại nào em cũng muốn mua cả. Thôi đành dụ các mẹ thử làm chuột bạch để xin ít kinh nghiệm vậy.Hi hi:Laughing:
    • 194 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamy2009 Xem bài viết
    Em cũng chỉ kết có 2 mầu cam và hồng thôi. Nghe các mẹ tư vấn , loại nào em cũng muốn mua cả. Thôi đành dụ các mẹ thử làm chuột bạch để xin ít kinh nghiệm vậy.Hi hi:Laughing:
    Mình thì 2 năm nay chỉ dùng một hiệu duy nhất là "Bourjois" và đến giờ vẫn rất ưng ý, màu đẹp, mềm môi nữa ạ, giá cũng chấp nhận được 275.000d. Mình đã dùng qua nhiều màu thấy kết nhất là màu 04: hồng cam, và 07; hồng tím. Có mẹ nào muốn thử không?:Laughing:
    À, nhân đây cho mình hỏi, xài gloss không thì nó nhạt và mau trôi quá, thoa chồng nó lên son thỏi thì có vẻ như nó làm đổi màu và mau trôi son thỏi,các mẹ có k nghiệm gì trong xài gloss ko cho mình tham khảo với!:Kiss::Smiling:
    • 1,023 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

trong các loại em dùng em thấy có và Guerlain và Estee Lauder là thích nhất, màu đẹp, nhưng EL nhanh trôi.
    Son Kisskiss của Guerlain màu lên cũng rất tươi, đẹp, thật màu, lâu trôi hơn,
    Tiếp đó là son dòng the make up của SSD, khắc phục đc nhược điểm dòng Maquillage là dùng 1 lúc môi khô bợt bợt, thì cái the make up này rất nhiều dưỡng. Răng mà cũng nhanh trôi lắm
    Son MAC dùng với em thời tiết này hơi bị khô.cứ bị bong da môi, khiếp lắm
    Lancome thì mua thỏi full size ko sao, chứ cứ mua thỏi trong kit là y như rằng em thấy màu lên rất nhạt và ko thật màu, nhưng mà dùng Lancome thỏi fullsize thì thích nhắm, cũng mềm và thật màu y như Guerlain vậy (kém hơn 1 chút thoi). Gloss LC cũng thích lắm, nhất là cái Juicy.
    L'oreal em thích dòng Glam shine cả dạng gloss và dạng thỏi, nhất là dạng thỏi vì mùi thơm,
    Sau đó là son của Versace, cũng đươc. Dior em chưa dùng bao h,
    Gloss của Chanel em đánh giá cao nhất, sau đó đến Gloss của EL rồi đến Lancome,
    Ngòai ra em dùng gloss của Body shop và Bath and Body workshop, hơi trẻ con nhưng cũng thích lắm, nhũ nhỏ li ti, mịn nhưng mà ko bám lâu
    • 695 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Mình toàn dùng gloss. Mới dùng qua của Glam Shine của Loreal, Lancome, và Chanel. Đúng là của Chanel là màu thích nhất. Lên màu đẹp và môi cũng mềm, không bị khô. Mỗi tội dùng gloss thì hay trôi ghê
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconcuabome Xem bài viết
    Alo! Mẹ nó mua mỹ phẩm MAC ở đâu vậy?
    Thường thì người nhà mình đem về, nếu kẹt hết, chưa có người mang về thì mình mua của chị Kiều trong SG, nếu bạn muốn mua thì mình sẽ cho địa chỉ chính xác sau, bây giờ quên rồi, chị Kiều bán đồ dễ thương lắm, tư vẫn nhiệt tình
    đã có 1 ly cafe thật đắng, chỉ cần có thêm một tinh thần sáng suốt
    • 288 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chà các bà mẹ không ai xài son của "Makeup Forever" huh?.Hàng pro màu rất đẹp,có nhiều màu để lựa chọn. Đánh lên màu,mềm môi không bị khô.Ở SG thì trong thương xá tax,Parkson có bán và có 1 tiệm ở đường Nguyễn Trãi .Hàng chính hãng, dĩ nhiên hơi đắt so với bên Mỹ 1 chút. Ở HN hình như cũng có 1 quầy trong cái Mall nào lớn lắm...Mình cũng có nhiều son,nhưng son của "Makeup Forever" thì mình rất kết . Chúc các mẹ có sự lựa chọn hoàn hảo nhé .
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

mình thì vote cho lancôme vì lên màu thật môi. Môi mình màu đậm nên chọn son khó lắm, muốn tìm màu nhạt thì lại chẳng lên màu luôn. May quá dùng lancome lại lên được.
    • 241 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Của Mẹ Xem bài viết
    Chà các bà mẹ không ai xài son của "Makeup Forever" huh?.Hàng pro màu rất đẹp,có nhiều màu để lựa chọn. Đánh lên màu,mềm môi không bị khô.Ở SG thì trong thương xá tax,Parkson có bán và có 1 tiệm ở đường Nguyễn Trãi .Hàng chính hãng, dĩ nhiên hơi đắt so với bên Mỹ 1 chút. Ở HN hình như cũng có 1 quầy trong cái Mall nào lớn lắm...Mình cũng có nhiều son,nhưng son của "Makeup Forever" thì mình rất kết . Chúc các mẹ có sự lựa chọn hoàn hảo nhé .
    Thế hả mẹ. Hình như trên phố Huế có chỗ bán hãng này thì phải. Mà giá cả loại này thế nào hả mẹ ?
    • 288 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamy2009 Xem bài viết
    Thế hả mẹ. Hình như trên phố Huế có chỗ bán hãng này thì phải. Mà giá cả loại này thế nào hả mẹ ?
    Mình ở Mỹ nên mua hơi rẻ hơn so với VN mà.hihhihhih,Giá của nó cũng khá thôi không đắt lắm.Em gái mình mua 1 cây son khoảng 420 000 ngàn. bên Mỹ mình mua $18
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thích nhất là son PN của Shiseido, rất mịn, màu đẹp và tự nhiên. Mà hình như bây giờ không thấy sx nữa. :Smiling:
    :Rose:Lazy and Crazy:Rose:
    • 114 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em đang dùng thằng cremesheen của MAC, tông creme de nude, rất lạ là son này nhiều dưỡng và bền màu lắm, tông màu này cũng rất tự nhiên, nhìn qua chả ai biết là đang oánh son, em ko dùng dưỡng hay lip base gì cả mà sau 4 tiếng mới phải thoa thêm 1 chút, môi chả thấy nứt nẻ :Clown: tiếc là em chả mua được nó nhiều để bán mà hình như nó cũng sold out hết trong store rùi hic
    Mẹ yêu ông bà ngoại và Su nhất, còn bố Su thứ mấy vẫn chưa rõ
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này hay up lên cho các mẹ tham khảo
    • 40 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thấy son của Pupa cũng tốt, nhiều dưỡng, dùng cả ngày không bị khô môi, và nhất là nó rất ít chì, mình dùng mấy năm rồi mà môi không bị thâm. Chứ nhiều loại son khác nhiều chì, dùng vài tháng là môi đã thâm sì rồi.
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun Nhi Xem bài viết
    Mình thấy son của Pupa cũng tốt, nhiều dưỡng, dùng cả ngày không bị khô môi, và nhất là nó rất ít chì, mình dùng mấy năm rồi mà môi không bị thâm. Chứ nhiều loại son khác nhiều chì, dùng vài tháng là môi đã thâm sì rồi.
    ?

mẹ Cun Nhi cho hỏi là mẹ nó mua son ở đâu vậy? liệu ở Parkson có ko nhỉ?

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocopie81 Xem bài viết
    ?

mẹ Cun Nhi cho hỏi là mẹ nó mua son ở đâu vay?
    Son Pupa mẹ nó vào vincom của hàng ohlala, do công ty thanh bắc đông dương nhập khẩu và phân phối bán lẻ ở VN. Ở hàng bông cũng có 1 outlet của cty này đấy.
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pocahontas45 Xem bài viết
    Son Pupa mẹ nó vào vincom của hàng ohlala, do công ty thanh bắc đông dương nhập khẩu và phân phối bán lẻ ở VN. Ở hàng bông cũng có 1 outlet của cty này đấy.
    Trong Big C cũng có rồi đó chị ơi, loại này màu lên đẹp lắm,đấy là em mới dùng loại son nước
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

à, các chị hiểu biết ơi, cho em hỏi tí, em muốn mua loại son nào mà màu lên nhẹ nhàng,môi tươi tắn, nhưng người khác nhìn vào lại không biết là em đang đánh son ý, vì đánh son thường nhìn lên khá là đậm chỉ thích hợp khi trang điểm thôi, còn em muốn môi lúc nào cùng ở tình trạng tươi tươi thì dùng loại nào??? Các chị cho em xin lời khuyên đi ạ??Đa tạ:Rose::Rose:
    • 40 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocopie81 Xem bài viết
    ?

mẹ Cun Nhi cho hỏi là mẹ nó mua son ở đâu vậy? liệu ở Parkson có ko nhỉ?
    Ngày trước mình mua son Pupa ở cửa hàng miễn thuế Giảng Võ. Bây giờ thì thấy VINCOM & Big C đều có đấy, nhưng mình chưa mua thử ở đó bao giờ. Son Pupa cũng có loại màu nhạt, trông rất tự nhiên.
    • 2,728 Bài viết

• 2,841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi +)oremi Xem bài viết
    à, các chị hiểu biết ơi, cho em hỏi tí, em muốn mua loại son nào mà màu lên nhẹ nhàng,môi tươi tắn, nhưng người khác nhìn vào lại không biết là em đang đánh son ý, vì đánh son thường nhìn lên khá là đậm chỉ thích hợp khi trang điểm thôi, còn em muốn môi lúc nào cùng ở tình trạng tươi tươi thì dùng loại nào??? Các chị cho em xin lời khuyên đi ạ??Đa tạ:Rose::Rose:

Tớ có tube son dưỡng bóng Lip gloss của Victoria Secret theo kiểu ấy thích đấy.

Nếu tớ trang điểm nhẹ nhẹ xong bôi mỗi son này thôi thì nhìn môi hơi hồng hồng, mà cũng ko bóng, nhìn tự nhiên lắm chỉ như dùng dưỡng môi thôi, ko ai nghĩ là mình trang điểm tô son đâu.
    Tớ dùng màu Rose, trông thì đậm và tươi nhưng lên môi rất nhạt. Giá cũng rẻ, có 7usd thôi.Nhưng có một điểm tớ ko thích là son này nếm ngọt như kẹo dâu, mặc dù ko thấy mùi.

Tớ nghĩ dùng son dưỡng bóng màu hồng hoặc hồng cam của các hãng khác chắc cũng có hiệu quả tương tự.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 666 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Tớ có tube son dưỡng bóng Lip gloss của Victoria Secret theo kiểu ấy thích đấy.

Nếu tớ trang điểm nhẹ nhẹ xong bôi mỗi son này thôi thì nhìn môi hơi hồng hồng, mà cũng ko bóng, nhìn tự nhiên lắm chỉ như dùng dưỡng môi thôi, ko ai nghĩ là mình trang điểm tô son đâu.
    Tớ dùng màu Rose, trông thì đậm và tươi nhưng lên môi rất nhạt. Giá cũng rẻ, có 7usd thôi.Nhưng có một điểm tớ ko thích là son này nếm ngọt như kẹo dâu, mặc dù ko thấy mùi.

Tớ nghĩ dùng son dưỡng bóng màu hồng hoặc hồng cam của các hãng khác chắc cũng có hiệu quả tương tự.
    Bác mua ở đâu cho em bon chen với, thks bác