• 2 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 514 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 747 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bety thân! Lại có chuyện cần cậu giúp cậu ạ. Tớ đã mua Son S2 và phấn phủ L2. Mới lạm thời như vậy, tớ vấn còn đồ dưỡng và kem nền của Vichy. Tớ dùng thử rồi, rất hài lòng bạn ạ. Nhưng tớ có thắc mắc này bạn giúp tớ nhé. Trên tem (Một tờ giấy nhỏ ghi tiếng Việt) gián trên vỏ hộp của SP ( vỏ giấy í bạn ạ) thì ghi rõ ràng HDS:200509. Tớ giật mình hỏi lại " Em xem lại cho chị date của SP này". Vì tớ thì hiểu rằng tháng 09 năm 2005 là HSD. Nhưng cô bán hàng nói với tớ là " Chị hoàn toàn yên tâm về Sp, đấy là 20 tháng 05 năm 2009", và cô ấy đưa cho tớ xem một số các SP khác nữa đang bầy tại quầy thì cũng ghi như vậy bạn ạ.

Tớ phải hiểu thế nào đây Bety? Tớ cũng đặt niềm tin ở họ nên mua rồi. Theo như cách ghi HSD của Vichy thì ghi như vậy đúng là "tháng 09 năm 2005" bạn ạ. Tớ vẫn chưa thật bằng lòng bởi vì quả thực VN mình còn ham lời lắm, các SP hay nhập đồ cận date rồi bán cho người tiêu dùng. Khổ thế chứ.

Cậu giúp tớ nhé. Eo ôi, tớ lấy tinh thần mãi mới quyết định dùng MP đấy cậu ạ. Khổ thân tớ, lớ ngớ thế chứ.

• 747 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bety ơi, lưu ý hộ tớ nhé, tớ mua của chính hãng Shishedo trên đường Hàng Bông đấy bạn ạ. Bạn chỉ giúp tớ nhé. Cảm ơn bạn

• 45 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào bạn Bety, đọc được phần hướng dẫn của bạn mình mừng quá.Mình có quầng thâm ở mắt kinh niên, nên rất muốn bạn nói rõ hơn dùm mình về kem làm mờ vết thâm kh i trang điểm.Mình sẽ theo cách bạn hướng dẫn bằng các đắp dưa leo,khoai tây... Tuy nhiên mình muốn nhờ bạn chỉ dẫn thêm về kem làm mờ để khi chữa cháy cấp tốc. Bạn chỉ dùm mình mua laoi kem đó của hãng nào, sử dụng ntn nhé.Cám ơn bạn rất nhiều

• 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Mẹ của Mèo thân,
    Bety ko ở VN nên ko rõ về việc dán nhãn HSD, nhưng bety nghĩ theo như mẹ Nấm nói có lẽ là đúng. Vì HSD cuả VN và Úc thì bety thấy có cùng cách đặt số như vậy
    Ví dụ: ngày 20 tháng 05 năm 2009 thì họ sẽ để là: 200509 hoặc 20/05/09
    còn ở Mỹ thì 09/05/20 (bety thấy cách này là khó chịu nhất), vì vậy chị cứ yên tâm mà dùng không sao đâu
    nhân đây cám ơn Mẹ Nấm đã "cứu bồ" cho bety nhé! Từ sáng đến giờ lo chở con đi shopping nên ko có ở nhà để luót web :P
    chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ

thân ái,
    bety

• 4,934 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

:4: vào đây mình hoa mày chóng mặt với kiến thức làm đẹp của các mẹ, kiểu này phải cắp tráp học hỏi dài dài rồi :4:

• 2,157 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bety
    hihihi câu hỏi này giống như bài toán đố dạng khó cho bản thân mình đây, nhưng hên là cách đây mấy tuần, nhỏ bạn làm về nghề trang điểm cũng có 1 khách bị quầng thâm, nó đã giải quyết ổn thoả nên bety cũng "lạm dụng" để trả lời cho mẹ Bé Min nha:
    Cảm ơn mẹ Bety nha,chị trả lời hay và nhiệt tình quá

• 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Min
    Cảm ơn mẹ Bety nha,chị trả lời hay và nhiệt tình quá
    mẹ Bé Min lại làm cho bety nữa rồi, nếu bety thấy ai thích làm đẹp là bety cũng thích theo, vì vậy nếu có câu hỏi nào thì cứ việc hỏi, nếu bety ko trả lời đuọc thì có các mẹ khác am hiểu hơn sẽ trả lời cho, trong lĩnh vực làm đẹp của phụ nữ nó "rộng rãi" quá, ko ai có thể hiểu và biết hết. Nhờ có nhiều ý kiến đóng góp thì box làm đẹp của mình sẽ "phong phú", nhờ đó mà chúng ta đuọc học hỏi thêm, biết nhiều hơn, có phải vậy không?
    Bety thành thật cám ơn những đóng góp hữu ích cuả các mẹ vào box này, bety cũng học hỏi đuọc rất nhiều!

chúc cả nhà WWT 1 cuối tuần vui vẻ

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Bety ơi, mình lại làm phiền mẹ Bety đây .
    - Nước tẩy trang ấy mà : mình có cần phải dùng đúng của hãng mình mua đồ make-up không?
    - Cái chổi đánh phấn nền của mẹ Bety là bao nhiêu tiền vậy? Mình cứ chấm phấn nền lên mặt xong lấy chổi đó bôi à (mình cũng chẳng biết phải dùng từ gì cho hợp nữa, mình chưa dùng chổi để đánh phấn nền bao giờ mà)
    - Nếu mình mua phấn nền loại SP Foundation SPF 30+ thì mình có cần phải dùng loại gì khác nữa không (ví dụ như phấn phủ chẳng hạn). MÌnh không hiểu về cái loại 2 trong 1 này lắm, mẹ Bety giải thích hộ mình nhé. Mùa đông thì mình có cần dùng phấn nền có chống nắng không? Mình cũng muốn trang điểm thật tự nhiên mà k hông phải dùng đến nhiều lớp mà không biết phải mua thế nào. Mẹ Bety đang dùng phấn nền loại gì vậy, có thể nói cho mình biết về công dụng và cách dùng không?
    - Còn cái loại Luminizing Color Powder (dạng nén) là loại gì vậy? Sao phấn mà lại có đến 3 màu bạn nhỉ, mình tưởng chỉ có một màu thôi chứ.
    - Mẹ Bety trả lời hộ mình câu cuối cùng nhé : da mình ngăm đen là hỗn hợp dầu, lại bị tái vì ngồi điều hoà nhiêù, mẹ Bety khuyên mình nên dùng phấn loại gì. Tất cả là nhờ mẹ Bety nhé, mình đang định đầu tư một bộ mỹ phẩm không đầy đủ (nghĩa là chỉ những thứ thật cần thiết thôi ấy mà ).
    Cảm ơn mẹ Bety nhiều

• 339 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Bety ơi cho mình hỏi,
    Mình có nghe 1 chị bạn trong Cty nói là sau khi rửa mặt, mình xức nước hoa hồng , sau đó mình phải rửa lại bằng nước lạnh hả chị? Vì chị ấy nói trong nước hoa hồng có cồn. không biết như vậy có đúng không?

• 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEHAANH
    Mẹ Bety ơi, mình lại làm phiền mẹ Bety đây .
    - Nước tẩy trang ấy mà : mình có cần phải dùng đúng của hãng mình mua đồ make-up không?
    không cần đâu Mẹ HA. tẩy trang gì cũng được, miễn là hãng MP tin tuỏng đuọc
    - Cái chổi đánh phấn nền của mẹ Bety là bao nhiêu tiền vậy? Mình cứ chấm phấn nền lên mặt xong lấy chổi đó bôi à (mình cũng chẳng biết phải dùng từ gì cho hợp nữa, mình chưa dùng chổi để đánh phấn nền bao giờ mà)
    Cọ đánh phấn nền có giá từ 10 Úc Kim đến 60 Úc Kim (tương đương từ 7 đến 45 Mỹ Kim)
    - Nếu mình mua phấn nền loại SP Foundation SPF 30+ thì mình có cần phải dùng loại gì khác nữa không (ví dụ như phấn phủ chẳng hạn). MÌnh không hiểu về cái loại 2 trong 1 này lắm, mẹ Bety giải thích hộ mình nhé. Mùa đông thì mình có cần dùng phấn nền có chống nắng không? Mình cũng muốn trang điểm thật tự nhiên mà k hông phải dùng đến nhiều lớp mà không biết phải mua thế nào. Mẹ Bety đang dùng phấn nền loại gì vậy, có thể nói cho mình biết về công dụng và cách dùng không?
    Phấn SP Foundation SPF30+ không cần phải dùng phấn phủ. Muà nào cũng cần phải dùng MP có thành phấn chống nắng cả Mẹ HA à, vì để da tia cực tím từ ánh sáng mặt trời. Cách dùng rất đơn giản là mẹ HA cứ việc dùng cọ rồi "bơm" 1 chút phấn lên đầu cọ, sau đó "quét" nhẹ cọ để tán đều phấn lên da, không nên tán mạnh đầu cọ, sẽ làm cho lớp phấn bị "nén" xuống da, tán đều tay sẽ đuọc 1 lớp nền rất đẹp và mịn
    - Còn cái loại Luminizing Color Powder (dạng nén) là loại gì vậy? Sao phấn mà lại có đến 3 màu bạn nhỉ, mình tưởng chỉ có một màu thôi chứ.
    Loại này là phấn phủ của bety đang dùng, phấn này dùng phủ lên lớp phấn nền, phấn nền cuả bety dùng là loại Cream Foundation SPF 15+. Nó có 3 màu, khi dùng thì mình xoay tròn đầu cọ để trộn 3 màu cùng nhau tạo thành 1 màu hồng phớt cho da đuọc hồng hào và sáng, vì da bety là loại da trắng hơi xanh, nếu dùng 1 màu cũng đuọc nhưng loại này là loại mà bety ưng ý nhất, khi đánh phủ lên nó sẽ cho 1 lớp phấn hồng mỏng tự nhiên hơn
    - Mẹ Bety trả lời hộ mình câu cuối cùng nhé : da mình ngăm đen là hỗn hợp dầu, lại bị tái vì ngồi điều hoà nhiêù, mẹ Bety khuyên mình nên dùng phấn loại gì. Tất cả là nhờ mẹ Bety nhé, mình đang định đầu tư một bộ mỹ phẩm không đầy đủ (nghĩa là chỉ những thứ thật cần thiết thôi ấy mà ).
    Cảm ơn mẹ Bety nhiều
    Tất cả các MP bety kể ở những bài trả lời trên thì mẹ HA có thể dùng đuọc chỉ trừ loại phấn nền thì mẹ HA dùng các loại sau:
    - Compact Foundation
    -Hydro-liquid Foundation
    vì các loại trên nó dành cho tất cả các loại da, nhớ là chọn màu cho hợp với da mặt, đừng chọn loại màu trắng cho da nâu, vì nếu phấn quá trắng so với da sẽ làm mặt cuả mình nhìn ko đuọc tự nhiên, đừng chọn quá nâu so với da sẽ làm cho mặt bị tối, hãy xin họ 1 chút phấn để thử. Nhớ là khi thử đừng thử ở cổ tay, mà phải thử ở ngay xương hàm hoặc xuống chút, vì nơi đó sẽ cho mẹ HA một kết quả mỹ mãn

Nhân đây bety sorry mẹ HA vì đã trả lời trễ, từ sáng đến giờ lo làm không online đuọc
    chúc mẹ HA 1 ngày đầu tuần vui vẻ