Mỹ phẩm - Trang điểm

Mua dầu ôliu để làm đẹp ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 262 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dalee_2007 Xem bài viết
    topic này ế ẩm nhỉ. khoe cả nhà em mới mua chai này, theo em thì hơi bị đắt vì có 40ml mà 33k. trong khi có cái hiệu gì em quên rồi, 250ml - 68k. nhưng mà lần đầu xài nên chỉ mua chai nhỏ thôi, mai mốt mà wen rồi thì xài cái kia cho rẻ. chai này nhỏ xinh, design đẹp

và vẫn 1 thắc mắc là dầu oliu dùng cho dưỡng mắt ntn, cả nhà biết chỉ em với
    thường e thấy dầu oliu dùng để dưỡng mi í chị, bôi vào mi trc khi đi ngủ, tầm 1 tháng là mi đã dài và khỏe lên nhìu r, còn dưỡng mắt phải bôi kem mắt chứ ạ, bôi lsao đc dầu
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị chủ top vào siêu thị là có nhé, intimex bờ hồ là nhiều loại nhất, nhưng mà e thấy chị e hay mua loại của pond, và dùng cho da thì nên mua loại extra virgin oil nhé chị
    • 135 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh8888 Xem bài viết
    Các chị ơi e mua dầu oliu màu vàng đậm thì có tốt ko ạ? E dùng xong ko thấy da mịn hơn mà lại có cảm giác hơi bít lỗ chân lông (
    Dầu màu vàng đậm là loại nguyên chất chưa tinh chế nên dùng làm thức ăn thì tốt chứ bôi da không tốt bằng loại đã tinh chế có màu vàng nhạt bạn ạ.
    • 687 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Xin chào,

Thay mặt BQT, Mod xin chúc nhà mình luôn tràn ngập niềm vui trong cuộc sống. Chúc các bạn luôn vui khi tham gia diễn đàn.

Thân mến
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

à các chị cho em hỏi mình ủ tóc với oliu rồi, gội đầu rồi thì cần dùng thêm dầu xả không ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dalee_2007; 24/01/2012 vào lúc 01:30 PM.
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

à các chị cho em hỏi mình ủ tóc với oliu rồi, gội đầu rồi thì cần dùng thêm dầu xả không ạ?
    dùng thêm xả nữa bết tóc lắm chị ơi
    • 149 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuoi_dory Xem bài viết
    dùng thêm xả nữa bết tóc lắm chị ơi
    nhưng mình đã dùng 2 lần vẫn k bết. mình hỏi vì mình sợ dùng xả sẽ làm mất chất dầu thôi
    • 138 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình ủ tóc bằng dầu oliu được 2 tuần rồi nè , kết quả tóc có độ dầu giúp tóc mềm , mượt và bóng hơn . Lúc ban đầu mới ủ thì có hiện tuộng gàu , sau đó thì hết . Cách mình ủ tóc : bạn bôi dầu oliu vào đuôi tóc và thân tóc , tránh phần chân tóc tiếp xúc với da đầu thì dễ ra dầu nếu bạn nào da đầu nhìu dầu sẵn thì hay bị gàu . Cho dầu oliu thấm đều tóc rồi dùng bao trùm đầu trùm hết tóc lên , bạn để đó trong vòng 1 tiếng , hoặc hơn nếu thích ( mình thì khoảng 1 tiếng 30p ) - nếu chưa quen bạn để 30p thui nè , trong thời gian đó bạn thoải mái làm gì thì làm hehe . Sau đó thì bạn gội lại bằng dầu gội , rồi xả dầu xả . Tóc mềm mượt thấy rõ . hì hì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choco.meowmeow Xem bài viết
    Mình ủ tóc bằng dầu oliu được 2 tuần rồi nè , kết quả tóc có độ dầu giúp tóc mềm , mượt và bóng hơn . Lúc ban đầu mới ủ thì có hiện tuộng gàu , sau đó thì hết . Cách mình ủ tóc : bạn bôi dầu oliu vào đuôi tóc và thân tóc , tránh phần chân tóc tiếp xúc với da đầu thì dễ ra dầu nếu bạn nào da đầu nhìu dầu sẵn thì hay bị gàu . Cho dầu oliu thấm đều tóc rồi dùng bao trùm đầu trùm hết tóc lên , bạn để đó trong vòng 1 tiếng , hoặc hơn nếu thích ( mình thì khoảng 1 tiếng 30p ) - nếu chưa quen bạn để 30p thui nè , trong thời gian đó bạn thoải mái làm gì thì làm hehe . Sau đó thì bạn gội lại bằng dầu gội , rồi xả dầu xả . Tóc mềm mượt thấy rõ . hì hì
    á thì ra để lâu như thế, mình để có 10p rùi gội hèn chi không có xi nhê gì hết. tặng hoa cho bạn nè
    • 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng dùng oliu của Tường An, không biết do chất lượng dầu hay do cơ địa không hợp mà massage da mặt với oliu được 1 tuần thì da sần sùi, thô giáp, dát da mặt ghê luôn. Da dẻ thì có vẻ trắng da, nhưng sợ nên thôi. Đang lăn tăn nên nghỉ vài tuần rồi thử dùng oliu của hãng khác xem. Nếu vẫn vậy thì do mình không hợp rồi.
    • 138 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

á thì ra để lâu như thế, mình để có 10p rùi gội hèn chi không có xi nhê gì hết. tặng hoa cho bạn nè
    Hùi đó có trộn chung dầu oliu vào dầu gội để gội nhưng không hiệu quả nhiều , Hè thì da đầu hay ra dầu bạn có thể trộn dầu oliu và dầu gội cho bớt rít tóc rồi xả lại , còn thời tiết giờ cứ ủ tóc thế là thích nhất.
    • 138 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flagstone Xem bài viết
    Mình cũng dùng oliu của Tường An, không biết do chất lượng dầu hay do cơ địa không hợp mà massage da mặt với oliu được 1 tuần thì da sần sùi, thô giáp, dát da mặt ghê luôn. Da dẻ thì có vẻ trắng da, nhưng sợ nên thôi. Đang lăn tăn nên nghỉ vài tuần rồi thử dùng oliu của hãng khác xem. Nếu vẫn vậy thì do mình không hợp rồi.
    Mình thì hơi dị ứng cái mùi của e íh , cho vào đồ ăn cũng chẳng ăn được hức , còn bôi lên mặt thì mình cũng thử luôn rồi , ==>>> mụn nổi liên miên dù mình nào giờ không hề có mụn . hức . nên thôi chỉ dám xài cho tóc , chứ mặt và body thì chịu vậy hehe
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tks các mẹ ỡ diễn đàn,bây h con mới biết cách dùng dầu oliu,con vừa đi uốn tóc về là mua ngay chai oliu tường an,nhưng lại ko biết cách dùng,toàn là gội đầu sạch rồi mới đắp oliu lên tóc,tóc không được mượt mềm mà còn bị bết tóc khô xơ nữa hxhx,thấy cái gì mà có olive là con vác về ngay ,con xài dầu gội olive romantic mà chả thấy hiệu quả gì nên bye bye luôn hxhx giờ không biết dùng dầu gội xả nào luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lethao1510; 29/02/2012 vào lúc 11:33 PM.
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethao1510 Xem bài viết
    Tks các mẹ ỡ diễn đàn,bây h con mới biết cách dùng dầu oliu,con vừa đi uốn tóc về là mua ngay chai oliu tường an,nhưng lại ko biết cách dùng,toàn là gội đầu sạch rồi mới đắp oliu lên tóc,tóc không được mượt mềm mà còn bị bết tóc khô xơ nữa hxhx,thấy cái gì mà có olive là con vác về ngay ,con xài dầu gội olive romantic mà chả thấy hiệu quả gì nên bye bye luôn hxhx giờ không biết dùng dầu gội xả nào luôn
    Bạn nên gội sơ với dầu gội đầu bình thường,sau đó thoa dầu ôliu lên tóc chừa phần da đầu. Để tầm 1h,sau đó bôi dầu ôliu vào chân tóc rồi gội với dầu gội và dầu xả như bình thường.Đảm bảo là sạch sẽ,ko bết.Da đầu mình đổ dầu ghê lắm,1 ngày ko gội là bết lắm,dùng ôliu cũng thấy ổn lắm.
    Nắng, gió, em và....
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hehe. mình dùng dầu oliu ủ tóc 1 thời gian rồi, tóc khỏe lên, nhưng mình dùng thế này, mọi người tham khảo nhé.
    ủ tóc bằng dầu oliu không hoặc dầu oliu trộn với mật ong (2 dầu:1mật ong, nhiều hay ít tùy độ dài của tóc nhé), ủ từ 30p-1h, sau đó gội và xả bình thường. Dầu k tan trong nước, nên nếu gội qua nước mới bôi hỗn hợp lên tóc sẽ làm giảm độ thấm của dầu vào tóc.
    mình còn dùng dầu oliu để tẩy trang nữa, thấm dầu oliu vào bông tẩy trang rồi tẩy trang cho đến khi cảm thấy sạch, với mắt thì để miếng bông thấm dầu lên mắt 1 lúc cho tan đi mascara lâu trôi. tẩy trang xong bằng dầu thì dùng srm bình thường.
    mình thấy bạn nào ở trên bảo bông tẩy trang bị nát và bám vào mặt là do loại bông tẩy trang chưa tốt đấy, lần trước mình dùng loại nó cũng bị thế, giờ đổi rồi, dùng loại bocoton mua trong siêu thị, tớ cũng k nhớ giá, nhưng đỡ hơn loại lần trước
    mình đang dùng dầu olive cũng mua trong siêu thị, 125ml, gần 50k gì ấy, tên hãng là borger hay sao ấy, bạn cứ mua loại nào extra virgin hay uure 100% là được
    • 674 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

các mẹ chuộng làm đẹp bằng dầu oliu thế ạ, em thì chịu không dùng đưcoj dầu oliu này, rít da và bị lên mụn
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng dầu olive để tắm và dưỡng da mặt đây. Em đổ một ít sữa tắm và dầu olive chung lên bông tắm, thấy da mịn màng lâu hơn hẳn khi chỉ dùng sữa tắm, còn trắng thì em cũng chưa kiểm chứng được vì da em vốn trắng rồi nên thấy mịn màng hơn là hỉ hả lắm, hihi.

Buổi tối, rửa sạch mặt rồi lấy chút dầu thoa đều lên hai tay và mát xa da mặt, vì trực tiếp xức lên thì lớp dầu sẽ dày quá, da không thoáng, để cỡ 30 phút- 1 tiếng, bữa nào siêng thì sửa mặt, không để vậy ngủ luôn, da có ẩm và mịn hơn chút, còn mấy con mụn nó vẫn chình ình ra.

Dầu olive thì mua loại extra virgin như các Mẹ đã hướng dẫn ấy ạ, dùng loại xuất xứ từ TBN, Ý thì tốt hơn đấy các Mẹ ạ.

Chúc các mẹ ngày càng xinh đẹp :X
    Anh ạ, mùa xuân đã cạn ngày...
    • 183 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình mua dầu olive ở siêu thi ấy, hiệu Piere gì gì ấy ;< lúc đầu nhìn sơ thì nghĩ là đắt nhưng thực ra bỏ ngần ấy tiền để dưỡng đẹp đủ thứ thì quả ko bõ công ;< Bây h mà ko có dầu olive thì mình ko sống dc í mình dùng rửa mặt, pha với sữa tắm, pha 1 tí với dầu gội, dùng làm mask...chắc sắp thành người olive rùi T__T kết quả rất mĩ mãn, thích mê đi dc ;< mấy chị nói sao í chứ, hay là da em ít dầu nhỉ :-s nhưng e thấy rửa mặt bằng dầu olive, nhưng nên rửa lại bằng srm nữa, sáng dậy da mướt mát, mà mụn cũng teo hẳn, mau lành vết thâm nữa
    • 692 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aiaynhi Xem bài viết
    hehe. mình dùng dầu oliu ủ tóc 1 thời gian rồi, tóc khỏe lên, nhưng mình dùng thế này, mọi người tham khảo nhé.
    ủ tóc bằng dầu oliu không hoặc dầu oliu trộn với mật ong (2 dầu:1mật ong, nhiều hay ít tùy độ dài của tóc nhé), ủ từ 30p-1h, sau đó gội và xả bình thường. Dầu k tan trong nước, nên nếu gội qua nước mới bôi hỗn hợp lên tóc sẽ làm giảm độ thấm của dầu vào tóc.
    mình còn dùng dầu oliu để tẩy trang nữa, thấm dầu oliu vào bông tẩy trang rồi tẩy trang cho đến khi cảm thấy sạch, với mắt thì để miếng bông thấm dầu lên mắt 1 lúc cho tan đi mascara lâu trôi. tẩy trang xong bằng dầu thì dùng srm bình thường.
    mình thấy bạn nào ở trên bảo bông tẩy trang bị nát và bám vào mặt là do loại bông tẩy trang chưa tốt đấy, lần trước mình dùng loại nó cũng bị thế, giờ đổi rồi, dùng loại bocoton mua trong siêu thị, tớ cũng k nhớ giá, nhưng đỡ hơn loại lần trước
    mình đang dùng dầu olive cũng mua trong siêu thị, 125ml, gần 50k gì ấy, tên hãng là borger hay sao ấy, bạn cứ mua loại nào extra virgin hay uure 100% là được
    Mình chính là người mà bị bông tẩy trang nát đó. Đúng như lời mẹ nó nói là đợt đấy mình chưa biết nên mua loại bt vuông vuông ý. Sau mua thử loại tròn tròn thì thấy miếng bông dày hơn hẳn, mà chùi ko hề nát
    Còn về vụ mát xa mặt và tẩy trang mình cũng dùng oliu, sau đó dùng SRM thì thấy sạch sẽ mà ra rất nhiều mụn cám nhé.
    Tuy nhiên riêng phần tẩy trang mắt thì mình sợ quá, mình tẩy trang dầu oliu mà mắ cay xè luôn, ko chịu nổi.
    Ko biết các mẹ có cách nào ko? nếu ko mình lại phải đi tậu 1 em tẩy trang mắt.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 940 Bài viết

• 1,691 Được cảm ơn

@bồ công anh 87 : Ấy có hay make up mắt đậm ko ? Vì nếu make up mắt đậm và nhiều công đoạn thì lúc tẩy trang mắt mới hay bị cay. Tớ đi chơi hay make up đậm, nhất là phần mắt, dùng eyeshadow rồi eyeliner...rất nhiều, sau đó còn dán mi giả nữa. Nhưng lúc tẩy trang bằng dầu olive tớ ko thấy cay mắt tí nào. Tớ đổ 1 ít dầu olive ra bông tẩy trang rồi thấm lên mắt, giữ 1 lúc cho màu mắt, keo dán mi nó ra hết bông tẩy trang rồi mới quẹt nhẹ đi, tránh quẹt đi quẹt lại nhiều lần vì như thế vừa ko sạch, vừa dễ gây tổn thương da quanh mắt.
    - Sau đó tớ đổ tiếp 1 ít dầu olive ra tay , xoa 2 tay 1 lúc cho dầu olive ấm lên, rồi mát xa lên mặt để cho lớp nền trên mặt ra hết, xoa cả vùng mắt nữa, sau đó lấy bông tẩy trang hoặc khăn mềm sạch lau hết lớp dầu đi. Bước cuối cùng mới dùng SRM và nước. Tớ thấy dùng dầu olive tẩy trang rất sạch, mềm da và kinh tế. Trộm vía từ hồi dùng dầu olive tẩy trang mặt tớ ko lên cái mụn nào mà mềm mịn lắm