Mỹ phẩm - Trang điểm

Mua dầu ôliu để làm đẹp ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 261 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

- Rửa mặt bằng dầu Oliu đặc biệt nguyên chất – cho một lượng nhỏ dầu lên da mặt, chà xát nhẹ nhàng bằng đầu ngón tay theo vòng tròn. Bạn sẽ thấy có vài hạt nhỏ li ti, đó là những hạt mụn đầu đen đi ra theo quá trình massage mặt.

- Rửa lại với xà phòng Glycerin (*)

Vài người cho biết sau chỉ vài ngày, họ thức dậy với khuôn mặt không còn dầu nữa. Sau khoảng 2 tuần, mụn ít xuất hiện hẳn và da mặt trở nên tươi trẻ và khỏe mạnh.
    đã mẹ nào thử cách này chưa ạ

• 152 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

hix, mới rinh chai dầu olive về tdc. Tẩy thân xong thí còn nhiều đập luôn vào mặt (dầu olive+muối). Nó xót ơi là xót, lấy srm rửa ngay và sau đó mặt nổi mẩn >.< Ko biết do muối hay do nhiều dầu quá (vì dùng lần đầu ko biết lượng).
    Haiz, thui, hem tẩy da chết trên mặt bằng cách này nữa, chân tay thì mềm mịn khó tin

Đang phân vân có nên thử massage mặt hem. Mọi người cho em thêm review về dưỡng da mặt bằng dầu olive với :Smiling:

• 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy ở Media care có bán chai dầu ô liu, màu trắng trắng, ko nhớ của hãng nào. Mình nghĩ dầu oliu của mỹ phẩm phải khác trong thực phẩm chứ.
    Bạn mình mua dầu oliu về ủ tóc với cà phê (theo hướng dẫn ở web mình lun ne), làm xong, tóc cứ bóng ướt nhẹp như dính dầu ăn suốt ngày, ko khô dược. Hix! Bạn ấy sợ quá, thanh lý ngay chai dấu lun

• 114 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Mình tin tưởng tuyệt đối ở cái khoản oliu này , bản thân mình mới chỉ dùng hết khoảng 1/2 chai 250ml cho việc

- Ủ tóc . trước khi gội đầu 30p==>1h , bạn cho 1 chút = 1/2 dầu gội đầu ra tay xoa dều mặt trong của tóc , rồi lại thêm 1 lg như vậy xoa đèu mặt ngoài của tóc , nếu tóc bạn nào dài quá dây áo trong thì lượng oliu gấp đôi và tập trung vào phần cuối thân và đuôi tóc . Nhớ là bôi khi tóc khô nhé , mà cũng dudừng để đầu quá dơ thì mới có tác dụng đc . Mình cũng làm thêm công đoạn nữa là : Mình gội đầu lần 1 xong rồi để tóc khô tự nhiên cho đến khi sờ vào tóc vẫn thấy ẩm ẩm thì mình mới xoa đèu dầu oliu lên tóc đẻ khonag 30p ==> 1h hoặc hơn thì tốt rồi gội lại , lưu í là gội kĩ hơn 1 chút nhé , có thể pha 1 quả chanh vào 1 chậu nc đẻ tráng lại tóc sẽ đỡ bị bết . Đấy chỉ thế thôi , bạn sẽ thấy tóc mình bóng hơn , ko bị xỉn màu , mượt nếu kết hơqpj vs uống vitamin e thì khỏi phỉ dùng dưỡng tóc .
    - Tẩy tế bào chết : bạn ước lường dùng cho mặt hay cả thân mà lấy lượng cho phù hợp . mình lấy lần nào cũng thừa , nhưng thừa thì mình lại tận dụng hết :Laughing: : 1 lượng oliu + 1/2 lượng mật ong + 3 giọt nc chanh + đường sao cho hỗn hợp ko lỏng quá cũng ko đặc quá , nếu tbc co toàn thân thì cho thêm 1 chút đg . dội ng sơ qua nc ấm hoặc nóg 1 chút và matxa qua ,mục đích để cho tê bào chết mềm ra . rồi lau qua ng nhưng bảo đầm da vẫn còn ẩm hơi ướt : cho hh kia lên matxa lại mỗi khu vực matxa tầm 1 phút , riêng khu vực châm và mông matxa nhiều vào rồi tí các mẹ sẽ thấy kết quả . ok rồi xa lại bằng nc ấm vừa xa vừa matxa. xong rồi thây hơi nhờn nhờn rồi các mẹ lấy móng tay cạo nhẹ lớp da đặc biệt vùng chân mà mông : các mẹ sẽ thấy móng tay mình chứa cái gì : da chết , bụi bẩn . hic , kinh dị lắm , Bản thân e thực hiện sau mùa đông là cái mùa em lười kị chân nhất , em sởn cả gai ốc khi thấy móng tay mình đen sì , các mẹ cứ cao thế cho em đến khi đau chân thì thôi :Laughing: . với mặt thì cào nhẹ thôi nhé , ko thấy đau là đc
    - Dưỡng ẩm mua đông : cho dầu oilu vào tay xoa đều co tay nóng lên rồi trét lên mặt matxa 1 tí là đc. khỏi kem dưỡng ẩm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 111 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

hi cả nhà, em có 1 chút kinh nghiệm về dầu olive thế nhày, chia sẻ cùng cả nhà:
    - Về loại dầu thì chọn dầu EXTRA VIRGIN Olive Oil FIRST COLD PRESSING . đây là loại dầu olive nguyên chất ép lạnh , và lấy ngay từ lượt ép dầu đầu tiên. Loại này mình có thể dùng để dưỡng da, dưỡng tóc. Còn có rất nhiều loại khác có phần viết phiên âm tiếng Viết là nguyên chất và siêu nguyên chất... thì cả nhà cũng đừng chọn nhé, vì đó là dầu để nấu ăn, trộn salat. Tốt nhất chịu khó đọc tiếng anh 1 tý, và chọn lloai EXTRA VIRGIN Olive Oil ở mặt trước và có dòng FIRST COLD PRESSING ở mặt bên cạnh. Còn các hãng thì nhiều lắm, cá nhân em dùng hãng Borges, nhập khẩu Tây Ban Nha, em mua ở siêu thị, 41k chai 125ml.
    - Tác dụng thì cả nhà đều biết là dưỡng ẩm da và làm đẹp tóc...
    - Các dùng : tùy mỗi người mà sử dụng theo các cachs khác nhau trên mỗi bộ phận cơ thể khác nhau, em đưa ra 3 cách tắm với olive để mọi người tham kháo, bản thân em khi dùng cũng dùng cả 3 cách luôn, tùy hoàn cảnh từng hôm
    C1: khi tắm, làm ướt người,rót 1 lượng dầu ra tay, massage toàn thân, hoặc các mẹ thích chỗ nào thì massage chỗ ý . sau đó, tắm lại với sữa tắm. Cách này thì hợp với mẹ nào ko thích bị nhờn,hoặc như em thì hôm nào thời tiết quá nóng hoặc tắm xong có việc đi chơi, ra ngoài đường thì em dùng như thê, cho cảm giác sạch hơn, ko dính nhờn. À, cũng ko sợ tắm sữa tắm bị mất tác dụng của dầu nhé, vì khi massage nóng toàn thân dầu đã thâm vào da rùi.
    C2: trộn dầu với sữa tắm, tắm bình thường, hôm nào lười em cũng thế này cho nhanh
    C3: lù cọ, tắm sữa tắm sạch sẽ rồi rót dầu ra massage, xong thì tráng lại với nước. em thích cách này nhất, tuy xong thì có hơi dính nhờn 1 tý nhưng da rất mềm.
    - Ngoài ra thì em thấy mọi ng` còn trộn olive với 1 số loại khác để tẩy tế bào chết như cám gạo hay muối, đường. nhưng em thì ko trộn mà sau khi tẩy TBC xong em xoa trực tiếp lên người luôn.
    - Với tóc cũng tương tự nhé.
    - Kết quả : sau 1 thời gian dùng em thấy da mềm mịn hẳn, trắng thì chwa thấy nhwng mềm là tốt roài
    Chúc cả nhà ...xinh đẹp
    với theo em nghĩ thì mỗi chị em đều có công thức riêng, mọi người cứ thử từng cách, cách nào hợp với mình thì áp dụng, hồi đầu em cũng dùng đủ cách, mix đủ kiểu với olive, nào sữa, nào mật ong, nào cà chua, cam chanh, dưa chuột ( làm mặt nạ luôn ) nhưng đc mấy buổi, thấy cách rách quá, lại lười, nên cứ tắm rùi massage 1 lúc với em nó là đã thấy ok roài

• 111 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

à,muốn phát huy tối đa công dụng của olive thì trc khi sử dụng thì đung nóng nhé, rót dầu ra cái bát nhỏ, cho vào nồi đun cách thủy ợ.em nghe đc kinh nghiệm thế nhưng chả áp dụng bao giờ rắc rối chết đi đc, có hôm nóng bức, chỉ vào tắm ào phát cho xong, sữa tắm thơm tho cho mát mẻ sạch sẽ, còn chả oliu o liếc j hết
    Với ai có địa chỉ mua olive rẻ hơn thì share cho em với : địa chỉ, giá, dung tích nhé chứ tình hình em dùng thế này tốn khủng khiếp, 2 lần massage toàn thân thoải mái thả phanh, hết cả nửa chai, 2 lần lần ủ tóc hết nốt nửa chai còn lại. Chai 125ml . người yêu em ở Úc kể bên ý đợt sale có 2 $ = 40K 1 chai 3 lit = 3000ml. Hic, trong khi mình thì 40K 1 chai 125 ml, đắt gấp 24 lần

• 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MichelleYip Xem bài viết
    hix, mới rinh chai dầu olive về tdc. Tẩy thân xong thí còn nhiều đập luôn vào mặt (dầu olive+muối). Nó xót ơi là xót, lấy srm rửa ngay và sau đó mặt nổi mẩn >.< Ko biết do muối hay do nhiều dầu quá (vì dùng lần đầu ko biết lượng).
    Haiz, thui, hem tẩy da chết trên mặt bằng cách này nữa, chân tay thì mềm mịn khó tin

Đang phân vân có nên thử massage mặt hem. Mọi người cho em thêm review về dưỡng da mặt bằng dầu olive với :Smiling:
    tẩy da chết thì dùng cà chua với đường ấy

@ chị sweet : chị ơi chị mua ở siêu thị nào ạ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi miss.kiukiu; 13/06/2011 vào lúc 09:56 PM.

• 111 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

@ kiukiu: mình mua ở siêu thị Tmark ở Phố Vương Thừa Vũ đấy, có cái biển Sữa ở đây rẻ nhất Hà Nội ý

• 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mà cho em hỏi 1 chút là sử dụng olive lên tóc có làm tóc mọc dài nhanh không ạ? :X

• 75 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

em cũng là 1 fan trung thành của dầu olive đây ah. toàn tầu ngầm học hỏi chị em thôi chứ văn k hay, chữ không tôt nên k dám nhiều lời. Nhưng vì vụ olive này quá tốt và có tác dụng với em, nên em muốn chia sẻ để chị em nào còn đang lăn tăn thì cứ yên tâm xách về 1 chai và chiều chuộng cơ thể mình...hì hì

Bắt đầu sử dụng từ đâu năm, hiện em đang dùng chai thứ 2 rồi, em dùng của Colavita.

Phải nói là rất thích,

Chia sẻ với các chị em mấy tips của em nhé :

Ủ tóc : trước khi gội đầu, rót 1/2 chén dầu olive, cho vào lò vi sóng, làm nóng, thoa đều lên tóc, buộc gọn và để tầm 30p. sau đó xả lại với dầu gội. Nên xả kỹ vì nếu còn vướng dầu trên tóc thì tóc bết lắm, khó chịu lắm ah.

tẩy da chết toàn thân : cái này là cũng do tàu ngầm topic của Maianh ah. trộn bã cafe với dầu olive, làm ấm hỗn hợp. Tráng qua người với nước, rồi thoa hỗn hợp cafe + olive khắp cơ thể, tập trung ở khủy chân, khủy tay,bàn chân, gót chân, mông...(đại loại là chõ nào k đwocj láng mịn thì mình cứ tích cực thoa thoa và thoa ah. hihi) mát xa hình tròn xoắn ốc, chừa vùng ngực ra ạ, vì có cafe, thoa nhiều, sợ...teo đi mất ah...hì hì. mát xa khoảng 5-10ph thì xả lại bằng sữa tắm, không cần xả nhiều sữa tắm đâu ah. lúc tắm xong có thể da vẫn hơi dinh dính, nhưng 1 tẹo sau là da khô láng, trơn tuồn tuột luôn rồi ấy ah. mỗi lần tẩy da chết bằng cách này xong, da mềm, mịn mượt mà bóng bóng khỏe khoắn lắm. ban đầu cũng sợ tắm với cafe thì da cũng cafe theo, mà không fải đâu nhé, e thấy da sáng hơn nhiều, bóng bóng nữa ah...các chị em thử rồi phát biểu ý kiến xem sao nha.

Tắm/tẩy trang : Những hôm nào không tẩy da chết thì em vẫn dùng dầu olive để tắm/tẩy trang(dù không trang điểm). đầu tiên là đổ một lượng nhỏ ra tay, xoa 2 hai tay vào nhau làm dầu nóng lên, thoa lên mặt, mát xa vòng tròn.khoảng 2phút thì lấy khăn giấy lau đi, rồi rửa lại bằng sữa rửa mặt (loại nhẹ thôi ah, em dùng srm sữa bò của thorakao, hoặc srm lô hội của Kinuhada (Nhật).

Trước khi tắm, rót dầu olive với từng lượng nhỏ ra chén, thoa khắp toàn thân + matxa. Sau đó thì tắm lại bằng sữa tắm. Em dùng cách này 2 ngày/lần, Trắng ra hay không thì không rõ nữa nhưng thấy da sáng ra trong thấy đó ah. sáng cái kiểu khỏe khoắn đó ah. hihi

Ngâm móng tay, móng chân bằng dầu olive ấm : móng khỏe, bóng, hồng hào

Dưỡng mắt, môi bằng dầu olive mỗi tối..

Ngoài ra dầu olive còn tác dụng chăm sóc sức khỏe nhiều lắm mà em thì chưa có kinh nghiệm vụ này, vì ng ta nói la uống mỗi ngày 2 thìa dầu olive thì tốt cho tim mạch, dạ dày, huyết áp... em thì vẫn chưa đủ can đảm húp dầu nên...vẫn còn cách ly khoản này lắm à...But, đang củng cố tinh thần là "nó tốt cho skhỏe là sẽ làm được thôi" đây ah...

Em hoàn toàn yên tâm. Hiện giờ chỉ thích tìm các nguyên liệu thiên nhiên để chăm sóc sắc đẹp và sức khỏe thôi ah. Dùgn đồ thiên nhiên thì không thể thấy ngay tác dụng, nhưng đảm bảo về lâu về dài thì rất tốt, không những đẹp và còn rất khỏe...em vẫn nghĩ, fải khỏe thì mới đẹp được à

Khoe với cả nhà tí, hôm rồi e sang nhà đứa bạn chơi, cả nó và mẹ chồng khen, "sao dạo này da đẹp và căng mịn thế, nhìn trắng ra mà khỏe khoắn lắm " trời, con bé sướng âm ỉ mà không biết trả lời sao, ngồi cười trừ thôi mà trong lòng như đang nhảy điệu cha cha cha đó ah. an ủi, có công mần olive có ngày trắng da..hihihihihi

Chúc chị em ngày cảng trẻ, khỏe, xinh đẹp..

P/S : trời ơi, định review tí xíu mà sao nó ra lắm chữ nghĩa thế này cơ chứ..chắc tại yêu em olive này quá , viết một mạch luôn. chị em chịu khó đọc nhé ... hì hì..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chubychip; 14/06/2011 vào lúc 11:38 AM.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)