Mỹ phẩm - Trang điểm

Mua dầu ôliu để làm đẹp ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 261 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đọc báo thấy rất nhiều công dụng làm đẹp từ dầu ôliu nhưng không biết ở đâu bán loại dầu này, xin hỏi có mẹ nào biết mua
    dầu ô liu ở đâu mách cho em với!

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý con
    Các mẹ ơi, em đọc báo thấy rất nhiều công dụng làm đẹp từ dầu ôliu nhưng không biết ở đâu bán loại dầu này, xin hỏi có mẹ nào biết mua
    dầu ô liu ở đâu mách cho em với!
    Dầu oliu bán ở siêu thị, các đại lý, nhưng để làm đẹp thì tốt nhất nên mua ở siêu thị cho đảm bảo chị ạ. Chị Post bài báo về tác dụng của dầu oliu cho em nhé.

• 1,494 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ở siêu thị Intimex (Bờ Hồ) là rẻ nhất bạn ạ

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlueMoon
    Dầu oliu bán ở siêu thị, các đại lý, nhưng để làm đẹp thì tốt nhất nên mua ở siêu thị cho đảm bảo chị ạ. Chị Post bài báo về tác dụng của dầu oliu cho em nhé.
    Cảm ơn bạn, bạn có thể đọc công dụng của dầu ô liu dưới đây, nhưng em cần dầu oliu để trộn cùng với đường vàng hoặc muối biển để tẩy da chết cho làn da mịn màng hơn.

Dầu ôliu và tác dụng làm đẹp

Ngay từ thế kỷ XIX, người ta đã phát hiện ra rằng, lá của cây ôliu có chứa oleuropeine, một thành phần chống nhiễm khuẩn cho phép cây có thể sống lâu và chống được các loại vi khuẩn, nấm mốc.

Các nhà khoa học đã đặt ra giải thuyết rằng, một khi thành phần này bảo vệ cây thì cũng có thể bảo vệ da của con người. Hơn nữa, giống như nho, ôliu rất giàu polyfenola, thành phần giúp chống ôxy hoá (và chống lão hoá) rất mạnh cho cơ thể con người, đặc biệt là làn da.

Dầu ôliu rất hiệu quả trong việc:

- Chống khô da với tác động tự nhiên làm dịu và mềm da

- Chống lão hoá biểu bì da nhờ tác động tái sinh. Dầu ôliu giúp dưỡng da bằng cách bổ sung axit béo, giúp da mềm và tươi trẻ trong thời gian dài.

- Chống mờ, xỉn tóc dưới dạng dầu gội hoặc thoa dầu vài phút trước khi gội đầu.

Công thức chăm sóc da từ ôliu:

Có thể sử dụng dầu ôliu thoa trực tiếp lên mặt. Tuy nhiên, mùi của nó hơi khó chịu một chút. Bạn cũng có thể tham khảo công thức để có được làn da nâu tuyệt đẹp bằng nước rửa từ dầu ôliu và trà đặc.

Chuẩn bị:

- 3 thìa dầu dừa

- 3 thìa bơ cacao

- 3 thìa dầu ôliu

- 30 xentilit nước trà đặc

Cách làm:

Nấu cách thuỷ dầu dừa và bơ cacao, sau đó thêm dầu ôliu. Đổ ra nồi còn bắc trên bếp, pha nước trà đặc vào hỗn hợp trên và tiếp tục quấy đều. Khi nào hỗn hợp trên nguội hẳn, hãy đổ vào trong chai, đậy nắp kính, dùng dần.

Ngoài ra bạn co thể tham khảo một số trang web khác, và công dụng khác của dầu oliu.
    www.tapchisanhdieu.net/detail. asp?iData=1399&nChannel=News - 48k

http://www.google.com.vn/search?hl=v...B4liu%22&meta=
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 284 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Dùng dầu oliu để nấu ăn bôi trực tiếp vào mặt cũng được sao các mẹ. Em tưởng dầu oliu để làm đẹp nó phải sản xuất khác chứ nhỉ???

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlueMoon
    dau oliu co dung duoc cho da hon hop (da minh o mui nhon, LCL to, o hai ben binh thuong hoi nhan mat va mieng, hai ben mep hoi kho...)khong ha me Bluemoon va cac me?

• 1,367 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

[QUOTE=love all]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý con
    Cảm ơn bạn, bạn có thể đọc công dụng của dầu ô liu dưới đây, nhưng em cần dầu oliu để trộn cùng với đường vàng hoặc muối biển để tẩy da chết cho làn da mịn màng hơn.

Các mẹ cho em hỏi muối biển có phải là nước biển khô có bán tại các hiệu thuốc không?
    muối biển bạn mua của Mineral Care đó, chứ kô phải nước biển khô đâu trời ạ.

• 4,934 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Em nghĩ dầu oliu làm đẹp chắc phải khác dầu oliu mình mua ở ST về để mem chứ nhỉ?

• 1,367 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

mình đang xài dầu gội đầu làm từ olive và henna,cho tóc xơ, bạn mình xài oil gì đó cũng chiết xuất từ olive để bôi cho bóng tóc( he is a gay) và mình nghĩ là olive tốt cho da tóc và nó phải được làm riêng cho từng loại, chứ kô phải mua chai dầu olive trong siêu thị rồi về bôi lên đâu. đồ dùng cho da kô bán ở quầy thực phẩm đâu ,theo mình là thế. cũng kô biết đúng kô nữa/

• 5,527 Bài viết

• 2,352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom
    mình đang xài dầu gội đầu làm từ olive và henna,cho tóc xơ, bạn mình xài oil gì đó cũng chiết xuất từ olive để bôi cho bóng tóc( he is a gay) và mình nghĩ là olive tốt cho da tóc và nó phải được làm riêng cho từng loại, chứ kô phải mua chai dầu olive trong siêu thị rồi về bôi lên đâu. đồ dùng cho da kô bán ở quầy thực phẩm đâu ,theo mình là thế. cũng kô biết đúng kô nữa/
    Em thì mua trực tiếp dầu ô liu ở sieu thị về ủ tóc 15' rồi gội lại, thấy đỡ xơ xác hẳn ạ.