Mỹ phẩm - Trang điểm

Mua dầu ôliu để làm đẹp ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 262 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đọc báo thấy rất nhiều công dụng làm đẹp từ dầu ôliu nhưng không biết ở đâu bán loại dầu này, xin hỏi có mẹ nào biết mua
    dầu ô liu ở đâu mách cho em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dấm để làm đẹp mua ở đâu?

Mình đọc thấy trong 1 số topic về dầu ô liu có nói đến dùng dấm táo hoặc dấm trắng trộn với dầu ô liu để đắp mặt nạ cho da. Không biết có phải dấm ăn hay dấm khác nhỉ? Có ai biết mua hiệu gì, ở đâu xin chỉ giúp với.

• Mua bột yến mạch làm đẹp ở đâu?

Em nghe nói là bột yến mạch làm đẹp rất hiệu quả, mà em ko biết ở đâu bán, mấy mẹ biết chỗ nào bán chỉ em với, em ở Sài gòn, giá cả thế nào, mua loại nào thì tốt, chỉ em cách làm đẹp bằng bột yến mạch càng tốt hihi, cảm ơn các mẹ nhiều nhé

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• [Thông báo] Cuộc thi ảnh “Cứ tha hồ lấm bẩn”

http://s11.postimg.org/kq92v62dv/MG_3969.jpg Có mẹ nào mà chẳng thích chơi cùng con, chụp...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý con
    Các mẹ ơi, em đọc báo thấy rất nhiều công dụng làm đẹp từ dầu ôliu nhưng không biết ở đâu bán loại dầu này, xin hỏi có mẹ nào biết mua
    dầu ô liu ở đâu mách cho em với!
    Dầu oliu bán ở siêu thị, các đại lý, nhưng để làm đẹp thì tốt nhất nên mua ở siêu thị cho đảm bảo chị ạ. Chị Post bài báo về tác dụng của dầu oliu cho em nhé.
    • 1,494 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ở siêu thị Intimex (Bờ Hồ) là rẻ nhất bạn ạ
    • 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlueMoon
    Dầu oliu bán ở siêu thị, các đại lý, nhưng để làm đẹp thì tốt nhất nên mua ở siêu thị cho đảm bảo chị ạ. Chị Post bài báo về tác dụng của dầu oliu cho em nhé.
    Cảm ơn bạn, bạn có thể đọc công dụng của dầu ô liu dưới đây, nhưng em cần dầu oliu để trộn cùng với đường vàng hoặc muối biển để tẩy da chết cho làn da mịn màng hơn.

Dầu ôliu và tác dụng làm đẹp

Ngay từ thế kỷ XIX, người ta đã phát hiện ra rằng, lá của cây ôliu có chứa oleuropeine, một thành phần chống nhiễm khuẩn cho phép cây có thể sống lâu và chống được các loại vi khuẩn, nấm mốc.

Các nhà khoa học đã đặt ra giải thuyết rằng, một khi thành phần này bảo vệ cây thì cũng có thể bảo vệ da của con người. Hơn nữa, giống như nho, ôliu rất giàu polyfenola, thành phần giúp chống ôxy hoá (và chống lão hoá) rất mạnh cho cơ thể con người, đặc biệt là làn da.

Dầu ôliu rất hiệu quả trong việc:

- Chống khô da với tác động tự nhiên làm dịu và mềm da

- Chống lão hoá biểu bì da nhờ tác động tái sinh. Dầu ôliu giúp dưỡng da bằng cách bổ sung axit béo, giúp da mềm và tươi trẻ trong thời gian dài.

- Chống mờ, xỉn tóc dưới dạng dầu gội hoặc thoa dầu vài phút trước khi gội đầu.

Công thức chăm sóc da từ ôliu:

Có thể sử dụng dầu ôliu thoa trực tiếp lên mặt. Tuy nhiên, mùi của nó hơi khó chịu một chút. Bạn cũng có thể tham khảo công thức để có được làn da nâu tuyệt đẹp bằng nước rửa từ dầu ôliu và trà đặc.

Chuẩn bị:

- 3 thìa dầu dừa

- 3 thìa bơ cacao

- 3 thìa dầu ôliu

- 30 xentilit nước trà đặc

Cách làm:

Nấu cách thuỷ dầu dừa và bơ cacao, sau đó thêm dầu ôliu. Đổ ra nồi còn bắc trên bếp, pha nước trà đặc vào hỗn hợp trên và tiếp tục quấy đều. Khi nào hỗn hợp trên nguội hẳn, hãy đổ vào trong chai, đậy nắp kính, dùng dần.

Ngoài ra bạn co thể tham khảo một số trang web khác, và công dụng khác của dầu oliu.
    www.tapchisanhdieu.net/detail. asp?iData=1399&nChannel=News - 48k

http://www.google.com.vn/search?hl=v...B4liu%22&meta=
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Dùng dầu oliu để nấu ăn bôi trực tiếp vào mặt cũng được sao các mẹ. Em tưởng dầu oliu để làm đẹp nó phải sản xuất khác chứ nhỉ???
    • 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlueMoon
    dau oliu co dung duoc cho da hon hop (da minh o mui nhon, LCL to, o hai ben binh thuong hoi nhan mat va mieng, hai ben mep hoi kho...)khong ha me Bluemoon va cac me?
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

[QUOTE=love all]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý con
    Cảm ơn bạn, bạn có thể đọc công dụng của dầu ô liu dưới đây, nhưng em cần dầu oliu để trộn cùng với đường vàng hoặc muối biển để tẩy da chết cho làn da mịn màng hơn.

Các mẹ cho em hỏi muối biển có phải là nước biển khô có bán tại các hiệu thuốc không?
    muối biển bạn mua của Mineral Care đó, chứ kô phải nước biển khô đâu trời ạ.
    • 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Em nghĩ dầu oliu làm đẹp chắc phải khác dầu oliu mình mua ở ST về để mem chứ nhỉ?
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

mình đang xài dầu gội đầu làm từ olive và henna,cho tóc xơ, bạn mình xài oil gì đó cũng chiết xuất từ olive để bôi cho bóng tóc( he is a gay) và mình nghĩ là olive tốt cho da tóc và nó phải được làm riêng cho từng loại, chứ kô phải mua chai dầu olive trong siêu thị rồi về bôi lên đâu. đồ dùng cho da kô bán ở quầy thực phẩm đâu ,theo mình là thế. cũng kô biết đúng kô nữa/
    • 5,530 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom
    mình đang xài dầu gội đầu làm từ olive và henna,cho tóc xơ, bạn mình xài oil gì đó cũng chiết xuất từ olive để bôi cho bóng tóc( he is a gay) và mình nghĩ là olive tốt cho da tóc và nó phải được làm riêng cho từng loại, chứ kô phải mua chai dầu olive trong siêu thị rồi về bôi lên đâu. đồ dùng cho da kô bán ở quầy thực phẩm đâu ,theo mình là thế. cũng kô biết đúng kô nữa/
    Em thì mua trực tiếp dầu ô liu ở sieu thị về ủ tóc 15' rồi gội lại, thấy đỡ xơ xác hẳn ạ.
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

vậy by the way cho mình hỏi mấy bạn đã ủ tóc bằng dầu olive và trứng gà, tóc mình cũng xơ lắm, nhưng sợ trứng gà nó tanh thì làm sao xả cho hết mùi tanh ạ? còn ủ dầu olive thì gội lại bằng dầu gội hay là nước thôi? vậy thì nó còn nhờn dầu trên tóc có bắt bụi kô ạ? tks nhìu nhìu
    • 93 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

vậy by the way cho mình hỏi mấy bạn đã ủ tóc bằng dầu olive và trứng gà, tóc mình cũng xơ lắm, nhưng sợ trứng gà nó tanh thì làm sao xả cho hết mùi tanh ạ? còn ủ dầu olive thì gội lại bằng dầu gội hay là nước thôi? vậy thì nó còn nhờn dầu trên tóc có bắt bụi kô ạ? tks nhìu nhìu
    Hi mọi người,

Em cũng được mách bảo rằng dầu oliu có nhiều công dụng, và một trong những công dụng ấy là làm cho tóc thẳng hơn với dầu oliu. Nhưng sau khi gội bằng dầu oliu thì nên gội lại một lần nữa bằng dầu gội đầu, nếu không tóc sẽ bết lại, chẳng khô được, mà cứ bóng ướt như dầu mỡ vậy. Không những thế, sàn buồng tắm, chậu nước vòi hoa sen cũng dính dầu oliu luôn, khiến cho chị gái em cảm thấy khó chịu khi sử dụng phòng tắm sau em. Em đã mua thử một chai hơi bự về dùng, và chỉ được một hai lần là em bỏ luôn, em thấy gội như vậy cực quá.

Lan&Mike
    Without God, life makes no sense.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

nếu không tóc sẽ bết lại, chẳng khô được, mà cứ bóng ướt như dầu mỡ vậy. Không những thế, sàn buồng tắm, chậu nước vòi hoa sen cũng dính dầu oliu luôn, khiến cho chị gái em cảm thấy khó chịu khi sử dụng phòng tắm sau em.
    thôi nếu vậy làm biếng thấy mồ. chắc mình lại mua Joico deep penetrating về xài tiếp, có điều mắc wa trời, hơn 700K 1 chai 1kg lận. khổ.
    • 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thì đang ở overseas nên ko biết hiện nay siêu thị nào ở HN bán dầu oliu rẻ nhất nhưng như trước khi đi em biết thì ở Fivimart Bờ Hồ là rẻ nhất. Loại dầu oliu dùng để làm đẹp cũng giống loại dầu để nấu ăn mà, ko sao đâu, các chị đừng lo. Nếu ở VN mà có điều kiện xào nấu bằng dầu oliu là tốt lắm đấy. Ở bên này bọn Tây toàn dùng dầu oliu thôi.

Em đọc thấy nhiều bài báo nói về vụ ủ tóc bằng dầu oliu lắm. Nói chung là công dụng khá tốt, tóc sẽ mềm hơn, bóng hơn và chân tóc sẽ chắc hơn. Tuy nhiên, đúng là lúc gội đầu thì hơi nhọc vì nó trơn mà. Em thì hôm nào mà gội thế là fải gội vào chậu, xong rồi fải đánh lại chậu bằng xà fòng ko thì ghê lắm.

Các chị có mẹo gì hay thì post tiếp nhé.
    • 5,530 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

nếu không tóc sẽ bết lại, chẳng khô được, mà cứ bóng ướt như dầu mỡ vậy. Không những thế, sàn buồng tắm, chậu nước vòi hoa sen cũng dính dầu oliu luôn, khiến cho chị gái em cảm thấy khó chịu khi sử dụng phòng tắm sau em.
    thôi nếu vậy làm biếng thấy mồ. chắc mình lại mua Joico deep penetrating về xài tiếp, có điều mắc wa trời, hơn 700K 1 chai 1kg lận. khổ.
    Lần đầu tiên mình ủ tóc bằng dầu ô liu thì dại dột, gội đầu xong hết rồi mới ủ, rồi chỉ xả lại bằng nước lạnh nên sang đến hôm sau thì tóc vẫn bóng lên như là....vừa gội đầu, hù hù. Nhưng lần thứ hai thì cứ lấy dầu ô liu thoa vào tóc khô rồi ủ 15 phút, rồi gội lại bằng dầu gội và dầu xả như bình thường thì chẳng thấy tóc bị bóng nhờn gì nữa cả. Còn vụ bẩn ra sàn thì chỉ cọ đi bằng xà phòng là thấy ổn. Túm lại là thấy rẻ hơn mua dầu gội xịn đấy chứ nhỉ, mình mua nửa lít ôliu loại bình thường có 58K ở siêu thị Fivimart Tông Đản.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

vậy mình bôi lên cả chân tóc, da đầu luôn hay chỉ là chân tóc thôi ạ,co gì chỉ mình nhé.
    • 129 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aquarius
    Lần đầu tiên mình ủ tóc bằng dầu ô liu thì dại dột, gội đầu xong hết rồi mới ủ, rồi chỉ xả lại bằng nước lạnh nên sang đến hôm sau thì tóc vẫn bóng lên như là....vừa gội đầu, hù hù. Nhưng lần thứ hai thì cứ lấy dầu ô liu thoa vào tóc khô rồi ủ 15 phút, rồi gội lại bằng dầu gội và dầu xả như bình thường thì chẳng thấy tóc bị bóng nhờn gì nữa cả. Còn vụ bẩn ra sàn thì chỉ cọ đi bằng xà phòng là thấy ổn. Túm lại là thấy rẻ hơn mua dầu gội xịn đấy chứ nhỉ, mình mua nửa lít ôliu loại bình thường có 58K ở siêu thị Fivimart Tông Đản.
    Ái chà mình cũng để ý vụ làm đẹp từ dầu oliu lâu lắm rồi, nhưng chưa biết mua ở đâu. Mẹ Aquarius ơi, (mua nửa lít ôliu loại bình thường có 58K ở siêu thị Fivimart Tông Đản) ở Sài gòn có lọai đó ko, nên mua ở đâu và mua hiệu gì ?

Minh cũng mới đọc trên :
    http://ngoisao.net/News/Lam-dep/2006/07/3B9B8ECB/?q=1

Mình trích 1 đọan từ link trên nhé: Làm đẹp từ dầu oliu

Dầu oliu được phụ nữ khắp nơi trên thế giới ứng dụng thành công và lưu truyền cho nhau. Người ta dùng dầu oliu để cải thiện mái tóc, giúp tóc trở nên bóng mượt, sạch gầu hoặc xoa dịu nếp nhăn ở da và tăng cường độ bền cho móng.

Khám phá tuyệt chiêu làm đẹp với oliu

Chăm sóc mái tóc: Bạn đã hấp dầu, dùng dầu dưỡng ẩm... để khắc phục tóc khô và chẻ ngọn nhưng vẫn không có biến chuyển tích cực. Điều này, khiến bạn rất lo lắng. Nguyên nhân khiến tóc khô và chẻ ngọn là do thiếu dưỡng chất từ da đầu gây nên.

Các biện pháp khắc phục tạm thời không mang lại hiệu quả. Vì vậy, bạn cần bổ sung dưỡng chất dùng dầu oliu xoa đều lên mái tóc và da đầu. Để dầu thấm trong khoảng thời gian 15-30 phút. Dầu oliu sẽ nhanh chóng cung cấp cho mái tóc những dưỡng chất cần thiết, làm sạch gầu, nuôi dưỡng tóc từ gốc tới ngọn để tóc phát triển thật khỏe mạnh.

Ngoài ra, bạn có thể chăm sóc tóc bằng công thức đặc biệt gồm: 1 thìa súp dầu oliu, 1 lòng trắng trứng gà, 1 thìa nước cốt chanh và 1 chút bia. Trộn đều hỗn hợp trên rồi thoa lên tóc. Để trong 5 phút cho hỗn hợp ngấm rồi gội sạch bằng nước lạnh.

Chăm sóc cho làn da: Nếu da có nhiều vết nám, sạm hoặc tàn nhang. Bạn hãy dùng một miếng gạc nhúng vào ôxy già nồng độ 30%. Đặt miếng gặc lên vùng da đó trong 3 phút rồi lấy ra và thoa dầu oliu lên. Các vùng da sậm màu sẽ phai mờ đi sau thời gian ngắn.

Mỗi tuần, bạn có thể đắp mặt nạ chăm sóc da theo công thức sau: 1 củ khoai tây luộc chín nghiền nát, 1 thìa dầu oliu, 1 lòng trắng trứng gà. Trộn đều hỗn hợp, thoa lên khắp cổ, vai. Để khoảng 10-15 phút rồi rửa sạch. Mặt nạ này có tác dụng giúp da trắng mịn.

Để giữ ẩm và giúp da mịn màng, bạn trộn 1/2 tách dầu oliu, với 1/4 tách giấm, 1/4 tách nước. Thoa hỗn hợp này vào mỗi tối.

Khai thác lợi ích từ dầu oliu

Không chỉ dùng để chăm sóc cho tóc hay da mặt mà lợi ích từ dầu oliu, bạn có thể dùng tẩy trang đối với những ai có làn da khô. Trước tiên, bạn dùng bông gòn thấm nước sạch làm ẩm da mặt. Sau đó, nhẹ nhàng thoa dầu oliu để massage. Bạn cũng có thể đun nóng 3 thìa súp dầu oliu. Đợi dầu hơi ấm, thoa lên những vùng da khô, để khoảng 20-30 phút rồi rửa sạch bằng nước lạnh.

Chăm sóc cho tay, chân: Ngâm tay chân trong nước ấm pha bằng dầu oliu khoảng 10 phút để thư giãn các cơ và giúp móng chắc khỏe. Khi tắm, bạn cho vài giọt dầu oliu vào bồn nước ấm để xoa dịu các vùng da khô sần.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 504 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

em vào siêu thị toàn thầy dầu oliu để nấu ăn,ko biết dầu oliu để làm đẹp,bôi lên tóc,lên da thì có dùng được dầu ăn đó ko hả các mẹ,hay phải mua loại khác???nếu mua loại khác thì mua ở siêu thị nào vậy,chỉ júp em với nhá:Smiling::Rose:
    • 504 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

có ai júp được ko ah?:Thinking:
    • 504 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

aloooooooooooooooooooooooo