Mỹ phẩm - Trang điểm

Một bí quyết nhỏ nhưng cực hay dành cho phái nữ ( hơi nhạy cảm nên không dám để ở tiêu đề ạ )

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 613K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

• 1,414 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    cơ thể đc bổ sung đủ nước nên da ít biểu tình lại đó chị hihi
    Hì hì hình như NR đang sale hả em? Tẹo ra yahoo chị hỏi cái này nhá!

Trích dẫn Nguyên văn bởi 500xoi5000la Xem bài viết
    A, chắc e cũng mua Lock&Lock, bình k nhìn thấy trong mình đựng gì đâu chị nhỉ?
    Bao xiền chị nhớ k ạ? :Rose:
    Chị mua loại bình trong. Cũng có loại không nhìn thấy trong mình đựng gì đấy hihi. Chị mua chưa đến 100k đâu em ạ, khoảng 90k gì đó :Battin ey:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

sao em tìm mãi mà ko thấy hướng dẫn caphe + oliu đâu vậy mọi ng :-ss
    Helppppppppp me, plzzzzz
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Các chị ơi, khi dùng nha đam làm mặt nạ, thì mình dùng 1 lượng nha đam như nào thì đủ hả các chị? Nếu lấy nhớt của nó đắp mặt, thì mình cứ tính bằng giọt, nhiều thì mình tính bằng thìa nhỏ nhỏ pha cafe cho em dễ tưởng tượng nhé các chị! Hôm nay em đắp nha đam bằng cách đắp từng lát như đắp dưa chuột. Cắt ra độ 7,8 lát, nhưng chỉ đắp đc 4 lát lên mặt, vì nó trơn nên toàn tự trượt xuống mặt, lúc đó em nằm để đắp mặt nạ ạ.

Sau khi đắp mặt nạ nha đam xong, đúng như trên báo mạng nói, là nha đam có tính tẩy MẠNH. Nên khi rửa mặt em đã có cảm giác da mặt nó kiểu như bị tẩy, chỗ tẩy ít chỗ bị tẩy nhiều, sờ vào thấy sấn sùi :Sigh:. Còn lúc rửa mặt xong, thấm khô nước, thì ko còn cảm thấy da sần sùi như lúc rửa mặt vừa xong. May quá! Còn tính năng làm mềm, bóng mượt da của nó thì em chưa thấy có tác dụng tí ti nào, dù sờ vào hay nhìn bằng mắt, chỉ thấy cái nha đam này nó có tác dụng tẩy da thôi. Khác với mật ong, bột đậu xanh, cám gạo rửa xong là thấy tác dụng ngay (nhưng dùng lâu thì cũng chỉ có tác dụng đến 1 độ nhất định nào đó với mỗi người). Các chị góp ý kiến cho em với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Becky_princess; 18/03/2011 vào lúc 10:57 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Đúng ùi, chị Mai Anh với các chị giúp em vụ nếp nhăn ở mắt với
    Năm nay em 24t oài mà mắt như bà già ý
    Bùn phiền lắm ý ạ huhu
    • 66 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hihi, đọc topic của chị MA, góp nhặt, copy hết KN của các chị về thành 1 file mà chưa áp dụng đc cái nào ngoài cái uống nh nước vs uống sữa cả :P hehhe

Chị MA ơi, chị có biết thì chỉ giúp em với. Người em (chân tay, nhất là bàn chân) lúc nào cũng lạnh (nhất là về mùa đông), nhưng lưng thì lại rất hay bị ra mồ hôi trộm ( nhất là lúc ngủ). Thế nên lưng em rất hay bị mụn, mà nhiều mụn bọc khá là to, chạm phải thấy đau đau Em đã chú ý lau khô ng, nhất là lưng sau khi tập TD rồi mới tắm, thường xuyên tắm = nước ấm, tắm xong lại lau khô mới mặc áo để lưng ko bị ẩm nhưng vẫn hay bị ra mồ hôi trộm nên vẫn nh mụn, mà sẹo mụn lại thâm nhìn rất kinh nữa. huhu. em là sv năm 1, học hành bù đầu nên chẳng có time đầu mà đi spa cả. Chị có cách nào giúp em ko Chữa cái đống mụn + sẹo mụn ở lưng ý chị
    • 280 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhkiều Xem bài viết
    chị maianh83 có thể cho em biết tên loại thuốc đa vitamin và thuốc chống lão hóa chị đang uống ko ạ để em còn đu theo!! thanks chị....em phải công nhận là đọc bài share của chị em bái phục sát đất. chả trách chị kêu cao có 1m55 mà nhiều anh Tây khen very beautiful + thích mê mệt.
    Đối với các anh Tây, chiều cao đâu quan trọng đâu. Tớ cao có 1m50 thôi mà chồng tớ - Người Mỹ cao to đẹp trai nhé - cũng chết mê mệt cơ mà ). Quan trọng là cơ thể mình đầy đặn, cân đối... và tâm hồn mình đẹp

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 127 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh83 Xem bài viết
    Hôm nay giới thiệu tiếp cho tất cả chị em pp vừa giải độc cơ thể vừa hỗ trợ giảm cân được nhiều sao Hollywood ưa chuộng ( mình sưu tầm từ trên tạp chí ) :

4/ LEMON DETOX

Xuất phát từ những năm 1940, Lemon Detox vừa giúp cơ thể giải độc vừa mang lại thân hình thon thả cho phái đẹp.

Công thức :
    2 muỗng canh nước cốt chanh tưoi
    2 muỗng canh sirô tự nhiên
    1 nhúm nhỏ bột ớt
    6-12 ly nước lọc.

Trong suốt quá trình sd pp này, mỗi ngày không được ăn thêm bất kì loại thức ăn nào ngoại trừ 7-13 ly nước lọc có pha chanh + ớt bột + sirô tự nhiên. Quá trình này sẽ diễn ra 7-10 ngày, giúp giảm từ 3,5 - 6 kg tuỳ thể trạng. Ngoài ra, theo nhiều chuyên gia, Lemon Detox còn có tác dụng giúp da min màng, cân bằng huyết áp, giảm cholesterol và tăng sức đề kháng của cơ thể trước các bệnh dị ứng đường hô hấp.
    Tuy vậy, để có thể đạt kết quả tối ưu từ chế độ này, các sao Hollywood luôn có sự hỗ trợ từ thuốc bổ sung dưỡng chất để tránh mất sức.

Chú ý :
    - Không tiêu thụ lượng nước chanh bột ớt nhiều gấp 2 lần lượng nước hấp thụ hàng ngày.
    Có thể bỏ thêm đá lạnh vào sẽ giúp đẩy nhanh hiệu quả.
    - Không ăn nhẹ với súp bắp cải hoặc thức ăn nhiều đường sẽ làm mất hiệu quả detox.
    Chỉ ăn rau và trái cây ít đường nếu bạn không thể cầm cự được cơn đói.
    - Không ăn quá nhiều sau khi kết thúc quá trình Detox.
    Khẩu phần ăn nên tăng dần, nhưng vẫn dùng nhiều rau củ quả hơn tinh bột và đường
    Thỉnh thoảng có thể thêm thực phẩm chứa carbonhydrate như các loại khoai nướng/luộc, gạo
    lức,... tối đa 2 lần/tuần để cơ thể không bị mất sức.
    - Không được tự ý tăng thêm lượng nước cốt chanh hoặc sirô. Quá nhiều nước chanh sẽ gây
    đau bao tử, quá nhiều sirô sẽ giảm hiệu quả của Lemon Detox.
    Có thể cung cấp cho cơ thể nhiều nước để tránh tình trạng mất nước.
    - Uống 1 tách trà nhuận tràng vào mỗi tối ( cẩn thận nếu bạn sợ mất ngủ thì thêm hoa cúc hay
    nhân sâm. )
    - Thích hợp thực hiện vào ngày cuối tuần hay đang nghỉ phép.

Tác dụng phụ :
    Vấp phải sự phản ứng dữ dội của cơ thể.
    Không ăn gì trong nhiều ngày khiến cơ thể uôn ở trạng thái lâng lâng và khó chịu.
    Có thể bạn sẽ trở nên trái tính trái nết.
    Cảm giác buồn nôn, chóng mặt và tay chân đau nhức: đây là hiện tượng bình thường, bạn đừng quá lo lắng.
    Thanks chị maianh vụ này nhưng mà khi áp dụng chế độ này mấy ngôi sao ý đều có chỉ định của bác sĩ, được hướng dẫn bổ sung vi chất bằng thuốc để đảm bảo an toàn...Em chưa thử vụ này nhưng đúng là chắc chỉ dám nghe thui.
    Mà khoe với chị em tí ha, sáng nay e trèo lên cân đã về 48,5kg, nhớ hồi sau Tết, 51kg mà khóc ròng mấy bữa, quay ra ăn chế độ chuối + tiếp tục duy trì thói quen uống trà chanh mật ong mà nó ko giảm. Thía mà giờ e đã giảm, hô hô, sướng, mẹ e còn khen con bé chăm chỉ sáng nào cũng đội mưa đi chợ để cố mua trà về ủ, cụ còn ủng hộ việc tha vác bình trà với cặp lồng cơm đi làm chứ, thật hài hước
    Tiện đây, chị maianh có sưu tầm đc công thức nào trị tàn nhang không, em mới 21 mà mặt thì chi chít tàn nhang, em bị từ bé luôn. Thử mấy vụ CBĐ với cám gạo rùi mà hem hết, giờ đang dùng cái lăn mặt của Clarin mà chẳng biết ăn thua không, em đau lòng quá!!!1
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...^^
    • 127 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_phuong Xem bài viết
    May quá hôm nay chị lại được uống trà xanh chanh rồi. Chiều nay đỡ mưa chị nhờ bạn giúp việc ra chợ mua 4 lạng về tích trữ hihi. Mà đúng là đường Equal ngọt gấp đôi Aspartam em ạ, nên lần này ấm trà xanh của chị ngon lắm. Chị xài 1 bình Lock&Lock 500ml để mang trà xanh đi làm, còn lại trong ấm chị lại cho vào tủ lạnh chiều đi làm về uống. Công nhận dạo này da chị tiết ít dầu thật, không biết là do uống nước nhiều hay là trời lạnh.

Cám ơn chị maianh nhìu nhìu nhé!
    Chúc chị thêm xinh đẹp và đáng yêu nhé...
    Hôm nay e đọc cái vỏ hộp insomalt,chả là hôm nọ vác hết các loại đg về thử nghiệm, chứ lúc chọn mua hàng, em cứ thấy mình ngu ngu cái khoản xác định mua loại nào tốt hơn, phải dùng mới bít chứ@.@E thấy nó ghi 2cal/g đường, nhưng độ ngọt bằng 1/2 đường thường (em mua loại đóng hộp, 35gói, 5g/gói=175g =>thiệt hại là 54k) còn Equal thì 4cal/g, độ ngọt gấp đôi đường bt (1 hộp 100gói; 1g/gói =>thiệt hại 87k) tính ra dùng Equal vẫn đảm bảo tiết kiệm mọi mặt. Mấy loại mà đóng túi 300g, các chị thấy có vẻ rẻ nhưng dùng ít ngọt, lại tốn ra. Dạo này bão giá, em đi siêu thị cân đo đong đếm lém, thấy Equal bán 1 lọ cũng 100g mà to như lọ milo, ko biết e nhìn nhầm ko nhưng lúc cầm lên thấy nó nhẹ thật, cảm giác như bụi ý....
    Hi hi, sau vụ rửa sạch chè chị dạy, em pha thấy cũng đỡ chát và ngọt dịu, chẳng hiểu sao e cho có 2 gói đg mà đã thấy ngọt rùi, chắc do e quen uống chua nhiều nên giờ vị giác nó có phần bất thường^^
    • 127 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 500xoi5000la Xem bài viết
    Em sắp đi làm, định sắm 2 cái bình, 1 đựng trà xanh, 1 đựng sữa chua hoặc sữa tươi thì uống thế nào để k bị tào tháo đuổi nhỉ :Silly:
    Bây giờ e rất nghiện sữa chua uống, pha 1 cốc to là ngồi nhâm nhi.
    Sắp hè rồi thì cả trà xanh cả sữa tươi đều cần thiết hay là uống cách ngày loại này loại kia, mọi ng chỉ e với.
    Chắc ấy cũng tầm tuổi tớ nhỉ, tớ cũng mới đi làm nè, sau khi đọc bài của chị maianh đã đi sắm 2 bình luôn. Nhưng hem phải bình lock&lock giống chị cun_phuong mà là loại bình dài hơn 1l để tủ lạnh cơ, của 1 công ty VN ko đặc sắc nên tớ quên mất tên rùi, có >50k/bình ở bigC, thấy mang đi làm ổn lém. Tớ ủng hộ việc uống trà xanh hàng ngày,còn sữa thì tớ để tủ lạnh ở nhà uống dần, bi giờ cũng nghiện loại Kenfir giống chị maianh roài mặc dù việc ăn không nó lần đầu làm tớ té ghế:Laughing:kinh khủng, nó chẳng chua mà còn có cảm giác mặn mặn
    • 1,250 Bài viết

• 2,555 Được cảm ơn

Nguyenalone ơi, bình của bạn có giữ nhiệt ko?

Tớ đang băn khoăn ko biết nên mua bình giữ nhiệt Lock&Lock hay dùng bình nhựa bình thường. Tớ uống nước nhiều lắm, thành ra muốn pha cả bình nước chanh hay nước gì đó nhâm nhi dần, tớ béo bụng dã man lắm.

Lại xì bam: Làm thế nào để hết vết thâm ở lỗ chân lông - di chứng của vụ viêm chân lông khi ở quê, cứ mùa đông là tớ bị. Vào đây 5 năm rồi, hết viêm rồi mà di tích trên chân vẫn quá hoành tráng, chân tớ ko quá xấu, nhưng vết thâm ấy làm tớ tự ti lắm, chỉ tối mới dám hở chân thôi. Hu hu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tradang88; 19/03/2011 vào lúc 11:16 AM.
    • 1,190 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Bầu bí có dùng trà xanh đưcợc không các bạn? Nghe ham tớ cũng muốn thử quá. Sẵ nhà đang có hạt chè xanh.
    • 1,295 Bài viết

• 1,128 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho chị hỏi lá trà xanh sau khi rửa sạch, có cần vò ra trước khi ủ không vậy?
    • 520 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TRÁI BÍ ĐỎ Xem bài viết
    Cả nhà ơi cho chị hỏi lá trà xanh sau khi rửa sạch, có cần vò ra trước khi ủ không vậy?
    Theo em nghĩ là nên đấy chị, lúc rửa thì k nên vò nát quá, nhưng khi cho vào hãm thì nên vò, em cảm giác chất sẽ tiết ra nhanh, nhiều, và tối đa hơn là để nguyên lá đấy ạ.:Battin ey:
    Chị nhớ tráng qua 1 lần nước sôi đã nhé, giới chuyên hãm trà xanh gọi là "làm lông" đấy :Laughing:

@ZinZin238: Việc uống trà xanh khi có babe, em nghĩ hoàn toàn không ảnh hưởng gì đâu, trà xanh từ xưa tới nay chẳng có tác dụng phụ nào, chị đừng uống quá đặc, đừng uống trà xanh để qua đêm, pha âm ấm rồi uống, nhớ đừng uống khi đói nữa nhé. Chúc hai mẹ con khỏe mạnh xinh đẹp:LoveStruc:
    • 262 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi o0lipxinh0o Xem bài viết
    Hihi, đọc topic của chị MA, góp nhặt, copy hết KN của các chị về thành 1 file mà chưa áp dụng đc cái nào ngoài cái uống nh nước vs uống sữa cả :P hehhe

Chị MA ơi, chị có biết thì chỉ giúp em với. Người em (chân tay, nhất là bàn chân) lúc nào cũng lạnh (nhất là về mùa đông), nhưng lưng thì lại rất hay bị ra mồ hôi trộm ( nhất là lúc ngủ). Thế nên lưng em rất hay bị mụn, mà nhiều mụn bọc khá là to, chạm phải thấy đau đau Em đã chú ý lau khô ng, nhất là lưng sau khi tập TD rồi mới tắm, thường xuyên tắm = nước ấm, tắm xong lại lau khô mới mặc áo để lưng ko bị ẩm nhưng vẫn hay bị ra mồ hôi trộm nên vẫn nh mụn, mà sẹo mụn lại thâm nhìn rất kinh nữa. huhu. em là sv năm 1, học hành bù đầu nên chẳng có time đầu mà đi spa cả. Chị có cách nào giúp em ko Chữa cái đống mụn + sẹo mụn ở lưng ý chị
    mùa đông bạn mặc thêm 1 áo cotton bên trong áo len là ổn. Khoảng đầu tháng 4 mua cám gạo về pha với muối, sữa và nước cam tắm sau khoảng 10 lần thì sẽ thấy hết mụn còn da lưng thì láng o. Lưu ý là không dùng tay cậy mụn tránh để lại vết thâm và lan mụn sang chỗ khác. Bên cạnh đó, bạn nên thay sữa tắm đang sử dụng bằng loại có ít kem giữ ẩm, mình nghĩ dùng johson ph 5.5 là ổn đó, cái này trong siêu thị bán rất nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tradang88 Xem bài viết
    Nguyenalone ơi, bình của bạn có giữ nhiệt ko?

Tớ đang băn khoăn ko biết nên mua bình giữ nhiệt Lock&Lock hay dùng bình nhựa bình thường. Tớ uống nước nhiều lắm, thành ra muốn pha cả bình nước chanh hay nước gì đó nhâm nhi dần, tớ béo bụng dã man lắm.

Lại xì bam: Làm thế nào để hết vết thâm ở lỗ chân lông - di chứng của vụ viêm chân lông khi ở quê, cứ mùa đông là tớ bị. Vào đây 5 năm rồi, hết viêm rồi mà di tích trên chân vẫn quá hoành tráng, chân tớ ko quá xấu, nhưng vết thâm ấy làm tớ tự ti lắm, chỉ tối mới dám hở chân thôi. Hu hu
    vết thâm 5 năm rồi làm sao chữa được ạ, chị siêng tẩy da chết rồi tắm bằng bột nghệ xem có cải thiện không chứ trị nhanh em e là khó.
    Cho làn da láng mịn, hấp dẫn
    • 253 Bài viết

• 2,541 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi o0lipxinh0o Xem bài viết

Chị MA ơi, chị có biết thì chỉ giúp em với. Người em (chân tay, nhất là bàn chân) lúc nào cũng lạnh (nhất là về mùa đông), nhưng lưng thì lại rất hay bị ra mồ hôi trộm ( nhất là lúc ngủ). Thế nên lưng em rất hay bị mụn, mà nhiều mụn bọc khá là to, chạm phải thấy đau đau Em đã chú ý lau khô ng, nhất là lưng sau khi tập TD rồi mới tắm, thường xuyên tắm = nước ấm, tắm xong lại lau khô mới mặc áo để lưng ko bị ẩm nhưng vẫn hay bị ra mồ hôi trộm nên vẫn nh mụn, mà sẹo mụn lại thâm nhìn rất kinh nữa. huhu. em là sv năm 1, học hành bù đầu nên chẳng có time đầu mà đi spa cả. Chị có cách nào giúp em ko ( Chữa cái đống mụn + sẹo mụn ở lưng ý chị (
    Chị có trò chuyện với các người chị họ của chị hiện sống ở Mỹ, các chị có chỉ cho chị một số pp trị mồ hôi trộm ở lưng ( nhất là lúc ngủ ) thì thấy nổi bật lên có 1 loại cây cỏ trong tự nhiên gọi là : CÂY XÔ THƠM/ CÂY NGẢI ĐẮNG ( tiếng Anh là SAGE ). Loại cây này không những chữa được mồ hôi trộm ở lưng khá tốt mà còn có thêm 1 công dụng khác đối với PN : HỖ TRỢ TIẾT RA ESTROGEN Ở PN ĐANG TRONG QUÁ TRÌNH MÃN KINH ( CHỐNG KHÔ HẠN ) .
    Quay lại chuyện đổ mồ hôi của em nha, đây là công thức pha nước uống : lấy 12-15 lá Xô Thơm ( Sage ) to vào nối/ấm to, chế nước sôi vào ủ trong đúng 4-5 phút ( không quá 5 phút nhé ) sau đó lấy ra uống ngay ( có thể thêm đá cho nguội ) trong khoảng 1 tiếng trước giờ ngủ. Nếu muốn em có thể pha nước 2 và nước 3 với phần lá ấy với nước ấm ( 1 giờ trước khi ngủ uống ngay nước lá xô thơm ủ trong 4-5 phút ấy, sau đấy phần lá có thể ngâm trong nước âm ấm rồi từ từ uống thêm nước 2 nước 3 ). Chú ý : uống trước giờ đi ngủ 1 giờ nhé, và thứ nước này có tác dụng gây buồn ngủ.
    Ngoài ra, trong ngày, em nên ăn cà chua hàng ngày sẽ hỗ trợ thêm. Cách ngày em nên ăn thêm các thực phẩm sau : hạt sen, lá dâu, mộc nhĩ, đậu đen, ba ba,... luôn có trong thực đơn ( không cần ăn nhiều nhưng luôn luôn có trong thực đơn trong tuần ).
    Nếu tình trạng của em là nặng thì chú ý : không ăn mặn, ngọt, cay, rượu bia, ...; tắm hàng ngày với hỗn hợp baking soda + nước cốt chanh cho phần lưng để trị bệnh mồ hôi lưng nhé.
    Không mặc quần áo màu sẫm như nâu, đen, đỏ bordeau, xanh đen, ... Sd vải thoáng mát, thông thoáng và mỏng/khá mỏng cho da ( nhất là ban đêm ngủ ) như cotton, lụa, tơ tằm, ...
    Còn nếu muốn làm nhạt bớt màu sẹo thâm thì sd nước cốt cam tươi vừa vắt ( khoảng 3-5 trái )( không nên vắt sẵn cam rồi bỏ tủ lạnh, sẽ mất chất bổ của cam ) thoa lên lưng rồi sd áo choàng / khăn tắm ủ . Cẩn thận đừng ra nắng hoặc nếu có ra nắng thì khoát áo khoát, trong nhà thì cởi ngay áo khoát ra nhé ( không mặc quá nhiều áo khó thông thoáng ) ( vì bạn sd chanh, cam, ... cho lưng nên dễ bắt nắng ).
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Vụ lemon detox này chị có kn nè. Sau 10 ngày chỉ nước mía, chanh ớt thì giảm gần 3 kg và 2cm vòng bụng. Mọi người tham khảo thêm ở đây. Bên có mẹ Hongcook, gautruc là người dầu tiên hướng dẫn Master cleanse, VN version, thay siro maple bằng nước mía.

http://themastercleanse.org/

Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh83 Xem bài viết
    Hôm nay giới thiệu tiếp cho tất cả chị em pp vừa giải độc cơ thể vừa hỗ trợ giảm cân được nhiều sao Hollywood ưa chuộng ( mình sưu tầm từ trên tạp chí ) :

4/ LEMON DETOX

Xuất phát từ những năm 1940, Lemon Detox vừa giúp cơ thể giải độc vừa mang lại thân hình thon thả cho phái đẹp.

Công thức :
    2 muỗng canh nước cốt chanh tưoi
    2 muỗng canh sirô tự nhiên
    1 nhúm nhỏ bột ớt
    6-12 ly nước lọc.

Trong suốt quá trình sd pp này, mỗi ngày không được ăn thêm bất kì loại thức ăn nào ngoại trừ 7-13 ly nước lọc có pha chanh + ớt bột + sirô tự nhiên. Quá trình này sẽ diễn ra 7-10 ngày, giúp giảm từ 3,5 - 6 kg tuỳ thể trạng. Ngoài ra, theo nhiều chuyên gia, Lemon Detox còn có tác dụng giúp da min màng, cân bằng huyết áp, giảm cholesterol và tăng sức đề kháng của cơ thể trước các bệnh dị ứng đường hô hấp.
    Tuy vậy, để có thể đạt kết quả tối ưu từ chế độ này, các sao Hollywood luôn có sự hỗ trợ từ thuốc bổ sung dưỡng chất để tránh mất sức.

Chú ý :
    - Không tiêu thụ lượng nước chanh bột ớt nhiều gấp 2 lần lượng nước hấp thụ hàng ngày.
    Có thể bỏ thêm đá lạnh vào sẽ giúp đẩy nhanh hiệu quả.
    - Không ăn nhẹ với súp bắp cải hoặc thức ăn nhiều đường sẽ làm mất hiệu quả detox.
    Chỉ ăn rau và trái cây ít đường nếu bạn không thể cầm cự được cơn đói.
    - Không ăn quá nhiều sau khi kết thúc quá trình Detox.
    Khẩu phần ăn nên tăng dần, nhưng vẫn dùng nhiều rau củ quả hơn tinh bột và đường
    Thỉnh thoảng có thể thêm thực phẩm chứa carbonhydrate như các loại khoai nướng/luộc, gạo
    lức,... tối đa 2 lần/tuần để cơ thể không bị mất sức.
    - Không được tự ý tăng thêm lượng nước cốt chanh hoặc sirô. Quá nhiều nước chanh sẽ gây
    đau bao tử, quá nhiều sirô sẽ giảm hiệu quả của Lemon Detox.
    Có thể cung cấp cho cơ thể nhiều nước để tránh tình trạng mất nước.
    - Uống 1 tách trà nhuận tràng vào mỗi tối ( cẩn thận nếu bạn sợ mất ngủ thì thêm hoa cúc hay
    nhân sâm. )
    - Thích hợp thực hiện vào ngày cuối tuần hay đang nghỉ phép.

Tác dụng phụ :
    Vấp phải sự phản ứng dữ dội của cơ thể.
    Không ăn gì trong nhiều ngày khiến cơ thể uôn ở trạng thái lâng lâng và khó chịu.
    Có thể bạn sẽ trở nên trái tính trái nết.
    Cảm giác buồn nôn, chóng mặt và tay chân đau nhức: đây là hiện tượng bình thường, bạn đừng quá lo lắng.
    • 131 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

À, cho mình oánh dấu topic của em Maianh để sau này xem thử khi mô mình mới loại được 3kg mỡ thừa từ sau khi áp dụng KN trà xanh, rau xanh, sữa chua đá của em hen. Hiện mình đang 55kg. Mong là tới 1/5 còn 52 thuui..
    • 127 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

[QUOTE=Tradang88;16741598]Nguyenalone ơi, bình của bạn có giữ nhiệt ko?

Hôm nay lại đi bigC nè, hic, mua được chai dầu oliu extra virgin olive rùi, thiệt hại 126k/0,5l, thấy thêm động lực cho vụ giảm cân tóc tớ rụng cả mảng, đã vậy còn phải sấy cho nó bồng lên chứ ko nhìn thảm thương lém, thanks chị maianh 1 phát đã^^

Tớ xem lại loại bình cậu hỏi rùi, nó của Thái sản xuất, nhưng hem giữ nhiệt, tớ thấy nó ghi Drinking Bottle thui,màu trong, nắp màu xanh cho nó tạo cảm giác ăn uống nhé(tớ chơi 1 lọ xanh dương, 1 lọ xanh lá cây) dùng được trong lò vi sóng, nắp đậy ko chảy nên tớ sóc thoải mái vẫn oke:Smiling:mà tớ cũng vừa mua 2 lọ kem đánh răng trong đó, đc tặng 1 bình 2 lớp, nhưng chắc cũng chẳng giữ nhiệt nhiều đâu. Tớ thấy nếu ấy thích uống đồ ấm thì mua Lock&Lock, ko thì cứ mua như tớ cho rẻ, đính chính lại có 35k/bình, 2 bình 70k. Tiết kiệm là quốc sách mà

Tớ cũng chia sẻ với ấy là tớ cũng béo bụng lém, chỉ cần hơi lên cân là bụng bánh mì luôn. Con em tớ còn thắc mắc sao bụng phệ như tớ lại có thằng yêu mới sợ:Silly:Nhưng uống trà xanh giảm nhiều phết ấy ạ. Tớ là đứa nghiện sưu tầm và áp dụng các chế độ ăn kiêng, thì thấy cái này với dùng thuốc là giảm bụng nhanh nhất. Ngày nào tớ cũng lắc vòng 40', kinh nghiệm hồi tớ 46kg thì bụng râtx chắc nên tớ ủng hộ việc giảm cân và lắc vòng, có time thì tập thêm yoga. Cố lên nha!!!
    • 127 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Báo cáo các chị là e vừa gặp tai nạn thê thảm với vụ dùng cafe + olive xong. Sao e thực hiện theo hướng dẫn mà lúc bôi vào thì e đen như châu Phi ý, rửa và kì cọ mãi ko hết. Ủ tóc thì mãi mới trôi được hết những hạt cafe dính lẫm tấm trên da đầu. Cuối cùng cú quá e cho sữa tắm với dầu xả ra tắm gội lần 2

Các chị cho e hỏi vụ xử lí hết đám đen đen trên tay khi tắm này với, nó dính thêm dầu oliu nên đúng là khó tẩy hết quá. Em muốn gầy thui chứ đen đi thì e toi, e đã đen lém rùi, hu hu. May :Sad:mà e chưa cho lên mặt
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 253 Bài viết

• 2,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenalone90 Xem bài viết
    Báo cáo các chị là e vừa gặp tai nạn thê thảm với vụ dùng cafe + olive xong. Sao e thực hiện theo hướng dẫn mà lúc bôi vào thì e đen như châu Phi ý, rửa và kì cọ mãi ko hết. Ủ tóc thì mãi mới trôi được hết những hạt cafe dính lẫm tấm trên da đầu. Cuối cùng cú quá e cho sữa tắm với dầu xả ra tắm gội lần 2

Các chị cho e hỏi vụ xử lí hết đám đen đen trên tay khi tắm này với, nó dính thêm dầu oliu nên đúng là khó tẩy hết quá. Em muốn gầy thui chứ đen đi thì e toi, e đã đen lém rùi, hu hu. May :Sad:mà e chưa cho lên mặt
    Đúng là nếu dùng cà phê nguyên chất thì dính màu đen hơn bã cà phê, nhưng như chị đã nói, ủ chất cà phê chủ yếu là tan mỡ cứng đầu thôi. Chị tắm lại bằng xà phòng dạng kem mềm của Dove( hay của bất kì hãng nào khác, chọn loại nào không gây khô da ) ( loại không mùi tốt hơn ) thì thấy nó lấy đi cũng gần hết màu đen của cà phê. Ủ tóc 20 phút xong thì nên gội hay xả lại cho sạch hạt cà phê, còn nếu sợ đen da thì hoặc là lần sau em tắm sạch bằng xà bông Dove ( hàng ngoại nhập không mùi càng tốt ) hoặc thay cà phê bằng đường đỏ sẽ rất tốt cho da ( nhưng không có tác dụng tan mỡ nh ư cà phê đâu ).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maianh83; 20/03/2011 vào lúc 04:23 PM.