Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 820 Trả lời

60 Người đang theo dõi

• 120 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em nghe nói mỡ trăn có nhiều công dụng trong đó có cả công dụng dùng triệt lông nữa :Thinking: không biết có mẹ nào thử qua cách này rùi nhỉ?

Cách làm:
    B1: Wax hoặc nhổ ...
    B2: Bôi mỡ trăn lên (tốt nhất là nên bôi vào buổi tối vì mùi mỡ trăn rất hôi rùi để qua đêm)
    B3: Tắm thật sạch bằng xơ mướp để tránh tình trạng lông mọc ngược.
    Làm vậy 3 ngày liên tiếp sau đó 1 tháng mới phải làm lại. Lông mọc lên sẽ mỏng và yếu hơn, có thể nhổ được :Smiling:

Vụ này em cũng chỉ hóng trên ttvol thui, mẹ nào kinh qua rùi lên tiếng giúp em :LoveStruc:, em đang định làm chuột thí nghiệm đây :Worried:
    Ps: Hình như các sư cụ trong chùa cũng dùng mỡ trăn bôi lên đầu đấy, đầu mấy sư cụ ấy láng o hà :Surprise:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xí ngầu; 07/07/2009 vào lúc 10:18 AM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,044 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Nếu mà đc láng như đầu sư cụ thì cũng nên thử chứ nhỉ:Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 120 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hihi ... em cũng nghĩ thía, dưng mà phải hỉu thim về mỡ trăn đã. Các mẹ thông thái giúp em với nhá :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 110 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cũng ko hiểu các cụ sư làm cho tóc ko mọc nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi missbongtoi; 07/07/2009 vào lúc 11:54 AM.

• 131 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cái này fải vào hỏi các sư cụ mới rõ:Laughing::Laughing:

• 195 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cái vụ này hay hay, hóng hóng rooling:

• H&A
    • 8 năm
    • 1,386 Bài viết

• 7,223 Được cảm ơn

lúc trước em đọc ở đâu đấy là dùng mỡ trăn một thời gian sẽ bị viêm / lông mọc dưới da khủng khiếp lắm, nên em ko thử cách này, chỉ wax hoặc shave thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 120 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&A Xem bài viết
    lúc trước em đọc ở đâu đấy là dùng mỡ trăn một thời gian sẽ bị viêm / lông mọc dưới da khủng khiếp lắm, nên em ko thử cách này, chỉ wax hoặc shave thôi
    Ừm, mình cũng nghe nói vậy :Worried: vì vậy mỗi lần tắm mình phải dùng xơ mướp để chà cho bong lớp tế bào chết bên trên để lông có đường mọc lên, nhưng những sợi lông này mọc lên sẽ mảnh và yếu hơn. Mình cũng chưa thử qua cách này bao giờ, mới chỉ nghe nói thui hà :Thinking:
    Các sư cụ cũng dùng cách này cho mấy chú tiểu, dưng một thời gian sau tóc hết mọc nữa là cái đầu mấy chú í cứ lóng o :Surprise: không phải cạo nữa :Smug: ... hi hi
    Mình cũng tính làm chuột thí nghiệm một lần vì mỡ trăn cũng an toàn cho da (vì họ thường dùng mỡ trăn để trị bỏng mà) dưng chưa bít ở đâu bán mỡ trăn cẻ :Sad:

• 290 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hic nghe cũng hay đấy nhưng mà mùi mỡ trăn hôi lắm em ko thể chịu được cái mùi ấy nằm ngủ nó dính ra chăn gối thì thui rùi mà bôi cái đấy vào chắc gì đã ngủ được. Thế đã mẹ nào thử chưa vậy cho em xin ý kiến ạ. Nếu có tác dụng tốt thì em sẽ chấp nhận thương đau.

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Bôi mỡ trăn xong thì mặc quần dài mà ngủ, làm sao dính ra chăn được.

Nhiều mẹ nói rằng bôi cái này làm cho lông mọc vào trong, viêm lỗ chân lông gì gì đó. Không có chuyện đấy đâu ạ. Vì mình đã làm cách nay khoảng >10 năm rồi, chả có vấn đề gì hết. Mà mỡ trăn hồi xưa hiếm lắm nên họ để nguyên chất, chứ bây giờ nó tràn lan, không biết họ có thêm cái gì vào không.