Mỹ phẩm - Trang điểm

MINERAL loose powder (phấn phủ bột KHOÁNG ) cho da dầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.1K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Chào các mẹ xinh đẹp, nhất là các mẹ có làn da dầu mà vẫn luôn xinh đẹp, da không bị bóng loáng lên

Mình có làn da dầu, bao năm nay đều dùng phấn phủ bột (thay cho cả compact) để trang điểm cho da ko bị bóng loáng và mặt mình ko như cái chảo mỡ (ấy là nhờ cả mấy miếng giấy thấm dầu nữa, chứ ko thể lệ thuộc hoàn toàn vào mỹ phẩm dành cho da dầu, trung bình 1 ngày cũng là 2 miếng giấy thấm dầu nếu đi ra ngoài thường xuyên, còn nếu ở trong văn phòng thì chỉ cần dùng 1 miếng cho cả ngày thui ).

Em thật sự bị nghiện phấn phủ bột , nhưng gần đây em lại bon chen thèm thuồng mấy nhãn MMU vì em trang điểm hàng ngày nên giờ chuyển sang các thương hiệu mỹ phẩm khoáng cho lành tính, ko hại da, bla... bla...

Mình đang ngâm cứu mấy loại phấn phủ bột KHOÁNG dành cho da dầu . Tiêu chí của phấn phủ bột KHOÁNG dành cho những chị em da dầu thường xuyên make up như sau:
    - Thuộc dòng MP KHOÁNG: lành tính, ko hại da...
    - Có màu hoặc trong suốt đều được
    - Kiềm dầu
    - Che phủ khá thôi, vì che phủ nhiều quá thì hạt phấn rất to và dày
    - Đặc biệt, hạt phấn thiệt nhỏ, thiệt mịn, ko bị cakey

Mong các mẹ, các chị em nhà dầu cùng chia sẻ cho mình tí kinh nghiệm, chứ cứ tốn tiền mua sản phẩm về rùi oánh thử rùi phát hiện ra ko hợp... cái điệp khúc này mà lập lại hoài thế này có mà em nghèo mạt

Cám ơn cả nhà nhé . Tặng hoa cho các mẹ, các chị em nhà dầu nè
    THA - LI - A THA - LI - A

Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn yêu thương, đừng để khi mất đi mới hối hận và đừng để "nóng giận mất khôn"
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

mình xin chú thích thêm là mình đã từng dùng qua các loose powder/ finisning powder của các hãng mp khoáng sau nhưng ko hợp

1/ bare mineral : hạt phấn rất mịn nhưng ko che phủ được gì, kiềm dầu bình thường, chưa tới 2 tiếng là mặt mình như cái chảo mỡ rùi

2/ buff'd : hạt phấn to oạch, dễ bị cakey và nhìn ko tự nhiên

3/ physicians formula : chỉ được cái lành tính, talc-free, chứ hoàn toàn đánh lên trông ko tự nhiên, và rất nhanh sau đó cái mặt mình dầu đổ ra cả mặt, hic... và rất nhanh bị xỉn màu sau đó

Trước đây mình được cô bạn đi học ở NVH PHỤ NỮ bên Lý Chính Thắng cho 1 hộp phấn phủ bột của SEMPLICE cua Hàn quốc (chỉ bán trong NVH PN thui ) dùng thì thấy ok hơn cả 3 em trên, rất tự nhiên và thật mặt, có 2 người đã từng hỏi bí quyết trang điểm của mình thế nào mà nhìn rất tự nhiên, mỏng mịn, nhưng mình say bye em í vì nó ko được lành tính lắm

LÀM ĐẸP THIỆT LÀ GIAN TRUÂN VÀ HAO TỐN

Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn yêu thương, đừng để khi mất đi mới hối hận và đừng để "nóng giận mất khôn"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,298 Bài viết

• 7,032 Được cảm ơn

mình đang dùng buff'd. buff'd mà bạn chê hạt phấn to thì có vẻ cũng gian nan đấy. có 1 brand cũng lành, tên là im-fabulous, nhg tone màu k dc đa dạng như buff'd
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

• 812 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

mình đang dùng physicicans formula đây, cũng đang phải tìm tình yêu mới vì em í đánh dày mặt quá hix hix

• 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthanhthuy87 Xem bài viết
    mình đang dùng physicicans formula đây, cũng đang phải tìm tình yêu mới vì em í đánh dày mặt quá hix hix
    ừ, dày thật, day hơn cả đánh theo kiểu truyền thống đủ bước lun í, nhìn cái mặt sau 2 tiếng cứ như hát tuồng, nhoe nhoét cả lên

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyBéo Xem bài viết
    mình đang dùng buff'd. buff'd mà bạn chê hạt phấn to thì có vẻ cũng gian nan đấy. có 1 brand cũng lành, tên là im-fabulous, nhg tone màu k dc đa dạng như buff'd
    cái brand này của nước nào thế Lybeo ơi, ai bán thế nàng? có tone màu vàng da ko? giá thế nào í?

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đặt gạch hóng hớt nè.

Mình đang xài phủ bột của Nyx số 09, cover ổn, phải tội trắng quá, hạt lại to, tới gần giờ về là lại bị cakey

Do nhu cầu công việc nên mình cũng phải trang điểm mỗi ngày như chủ nhà, rõ khổ

Đang tính xài hết đợt này chuyển qua nguyên bộ khoáng cho lành

Ai bít bộ nào cover ổn, last long, mịn và giá phải chăng thì giới thịu dùm tụi mình nha !!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi semeist; 30/04/2013 vào lúc 06:02 PM.
    Không có người đờn ông xấu
    Chỉ có những người tự làm cho mình xấu

• 93 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thalia Xem bài viết
    Chào các mẹ xinh đẹp, nhất là các mẹ có làn da dầu mà vẫn luôn xinh đẹp, da không bị bóng loáng lên

Mình có làn da dầu, bao năm nay đều dùng phấn phủ bột (thay cho cả compact) để trang điểm cho da ko bị bóng loáng và mặt mình ko như cái chảo mỡ (ấy là nhờ cả mấy miếng giấy thấm dầu nữa, chứ ko thể lệ thuộc hoàn toàn vào mỹ phẩm dành cho da dầu, trung bình 1 ngày cũng là 2 miếng giấy thấm dầu nếu đi ra ngoài thường xuyên, còn nếu ở trong văn phòng thì chỉ cần dùng 1 miếng cho cả ngày thui ).

Em thật sự bị nghiện phấn phủ bột , nhưng gần đây em lại bon chen thèm thuồng mấy nhãn MMU vì em trang điểm hàng ngày nên giờ chuyển sang các thương hiệu mỹ phẩm khoáng cho lành tính, ko hại da, bla... bla...

Mình đang ngâm cứu mấy loại phấn phủ bột KHOÁNG dành cho da dầu . Tiêu chí của phấn phủ bột KHOÁNG dành cho những chị em da dầu thường xuyên make up như sau:- Thuộc dòng MP KHOÁNG: lành tính, ko hại da...
    - Có màu hoặc trong suốt đều được
    - Kiềm dầu
    - Che phủ khá thôi, vì che phủ nhiều quá thì hạt phấn rất to và dày
    - Đặc biệt, hạt phấn thiệt nhỏ, thiệt mịn, ko bị cakey.

Mong các mẹ, các chị em nhà dầu cùng chia sẻ cho mình tí kinh nghiệm, chứ cứ tốn tiền mua sản phẩm về rùi oánh thử rùi phát hiện ra ko hợp... cái điệp khúc này mà lập lại hoài thế này có mà em nghèo mạt

Cám ơn cả nhà nhé . Tặng hoa cho các mẹ, các chị em nhà dầu nè
    Mình thì thường xuyên 1 ngày ở trong điều hoà đã là 3-4 miếng thấm dầu rồi, mà mình còn dưỡng đầy đủ và cấp nước thường xuyên nhé.
    Mình dùng dòng BE, cả found cả powder cả concealer (trộm vía không bị dị ứng), mình thấy che phủ tốt (dù da mình thi thoảng nổi lên vài cục mụn khi QKĐ), không bí da
    Mình nghĩ nếu muốn bớt dầu, nên chăm sóc da tốt một chút, ngay cả trong mùa hè, và nên chọn loại base kiềm dầu. Mình không dùng base của BE, vì NYX HD là quá ổn so với mình hiện tại
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Delaney; 01/05/2013 vào lúc 08:54 PM.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế còn Phấn nén No sebum mineral pact của Innisfree có mẹ nào đã dùng chưa, mình định dùng thử loại này nhưng nghe nói độ che phủ không cao mà lỗ chân lông của mình rất to nữa
    • 330 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Mình thấy bạn cũng dùng những thứ mọi người khen nhất về kiềm dầu rồi. Da mình cũng dầu ghê gớm nên mình có dùng thêm sản phẩm PT essense của Kanebo (sau khi bôi kem dưỡng) có tác dụng ngăn dầu thì thấy có hiệu quả lắm.
    Giá sp Kanebo của Nhật hơi cao tý.
    • 5,298 Bài viết

• 7,032 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thalia Xem bài viết
    cái brand này của nước nào thế Lybeo ơi, ai bán thế nàng? có tone màu vàng da ko? giá thế nào í?
    mỹ nàng ơi, fai order về vì chưa ai bán cả
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế cái phấn bột của Nyx K phải MMU hả chị. Em mới mua vì nghĩ nó là MMU k hại da hic hic