Mỹ phẩm - Trang điểm

mẹ nào dùng lip tint của tonymoly cho e hỏi tí

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xem thông tin thì e thấy cái lip tint này giữ màu lâu vs lại làm mềm môi nữa... e thích quá nên mua về dùng .
    trước khi bôi lên môi e có bôi 1 lớp s0n dưỡng trước.. rồi bôi lip tint lên.. nhưng k giữ màu đc. lâu như quảg cáo :Straightf: mà còn khô môi nữa các mẹ ạ :Sad: k biết có mẹ nào dùng loại này mà bị giống em k nhĩ :RaisedEye

• 1,072 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trước khi dùng lip tint chị dùng thêm lip balm đã nhé,tonomoly cũng có lip balm,hình như có 3 màu ấy chị,lúc trước em dùng lip balm màu hồng cũng thấy thơm thơm

• 3,630 Bài viết

• 3,407 Được cảm ơn

bạn bôi lip balm lên ít nhất 10 phút, rồi lấy giấy thấm bớt đi. Sau đó mới lên 1 lớp liptint nhé. Liptint đừng bôi nhiêu quá, mà miết đi miết lại sẽ lên màu, lấy 1 lớp mỏng thui sẽ hok bị khô môi đâu. Khi về nhớ tẩy trang. Liptint là 1 kiểu son gió chứ hok phải son dưỡng

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ko thích xài lip tint nữa thì dùng làm má hồng ấy, cực ổn, m đang tính mua cây nữa làm blush

• 31 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

lipbalm như các bạn nói ở trên đó là dạng son gió chị ạ ,son thì k màu nhưng đánh lên thì có màu hồng hồng , dùng nhìu và thường xuyên sẽ dẫn đến thâm môi đó chị , nếu bt mình dùng son dưỡng trc thì khi đánh tint lên , lớp tin sẽ dễ dàng trôi hơn , cách duy nhất để đánh tint lâu trôi là chị trực típ đánh mà k dùng son dưỡng , nhưng làm vậy , tint chỉ đẹp với môi hồng, không khô và không nứt nẻ thôi .. e cũng thuộc dạng khô môi và hay nứt nẻ lắm , nên trc khi dùng khoảng 1 tiếng , e đánh lớp mỏng son dưỡng , e dùng của Avon mùi dâu , nó có màu hồng hồng , gần 1 tiếng sau thì son khô đi , môi mình cũng mướt hơn , mình bặm môi nhẹ , rùi đánh lòng trong môi bằng tint ,như vậy , dưỡng môi đc , mà đánh cũng đẹp , son cũng lâu trôi ...
    rùi từ tù, mình dùng son dưỡng hằng đêm trc khi ngủ , e dùng son dưỡng khô mô của Nivea , cực tốt , môi k còn khô và nứt , e trực típ dùng tint mà k dùng son dưỡng trc 1 tiếng nữa , chị thử xem thế nào nhé , đây chỉ là kinh nghiệm chửa lữa của riêng e thôi !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tint nào cũng bị khô môi hết mà, nhưng dùng tint trc rồi dưỡng sau thì thấy đỡ hơn, k bị khô nữa. Nhưng dùng của tony moly tới chiều (mình dùng sau ăn trưa thui), uống nước vào nó cứ loang lổ trông nản lắm.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tks các chị nhé.. e thì dùg son dưỡg vaseline rồi mới bôi lip tint ... e dùg lip tint mùi apple... lúc chưa dùg lip tint thì môi e bt` k khô... nhưg sau khi dùg đc. mấy ngày thì môi e khô cực lun các chị ạ híc...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luvkeo; 18/07/2010 vào lúc 07:40 PM.

• 3,630 Bài viết

• 3,407 Được cảm ơn

Vaseline nó chỉ mềm môi tức khắc nhưng mà rất nhanh khô em nhé, vì thế chị thấy em nên dùng những dòng son dưỡng ổn hơn, có khả năng làm mềm môi và bảo vệ môi trước tác hại của son. Vì son nào dù cao cấp xíu hay trùng bình ngon bổ rẻ đều chứa những chất gây hại cho môi. Vì thế với chị, son dưỡng phải được ưu tiên trước (kinh nghiệm từ em lipice đó em ạ).

• 1,072 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

chị dùng son dưỡng của the face shop thử xem ổn không ạ,em nghe nói son tony là kiểu son nhuộm môi

• 804 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

thoa lip balm lên trước sẽ làm tint bị loang ra,ko ăn màu.tốt nhất là thoa lip balm lên môi 5 phút,sau đó thoa 1 lớp phấn phủ lên,rồi thoa tint vào trong lòng môi,nhớ đừng thoa cả nhé,trổng đỏ lắm!dùng ngón tay út miết nhẹ cho tint thấm đều và lên màu.sau cùng mẹ nào có nhũ bạc thì quét 1 tí lên rồi thoa son bóng ko màu vào là nhìn rất đẹp.Mẹ nào ko có nhũ bạc thì dùng son bóng quét lên thôi cug dc.xài tint mà ko có phấn phủ trước thì nhìn môi và tint lẫn lộn,tiệp màu nhau trông đỏ lắm,như thịt bò í!:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2