Mỹ phẩm - Trang điểm

Mẹ nào đã uống tảo biển rồi vào chia sẻ kinh nghiệm đi ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 99 Lượt chia sẻ
  • 42.3K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,050 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Em nghe nói Tảo biển rất tốt,uống sẽ làm đẹp da,giảm béo hoặc tăng cân, làm người khỏe mạnh. Ko biết có đúng ko các mẹ?Ai đã và đang uống thì chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với! Dạo này hình như em bị thiếu máu,da xanh xao quá :Crying::Crying::Crying:
    Có phải tảo của Nhật là tốt nhất ko ạ???
    :Rose:YM: huong_ktvt --- Tel: 0918.04 Chín Không Chín Không:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 592 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

tảo xoắn spirulina rất tốt mẹ nó ạ. Nhưng nếu bạn muốn nhắm tới mục đích làm đẹp da thì nên dùng kết hợp nước diệp lục (rất dễ uống, k có mùi vị gì). Cái này nó có nhiệm vụ thải độc tố ra ngoài, sau đó uống tảo vào thì sẽ phát huy đc hết tác dụng của nó.
    • 91 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be Trang Xem bài viết
    Em nghe nói Tảo biển rất tốt,uống sẽ làm đẹp da,giảm béo hoặc tăng cân, làm người khỏe mạnh. Ko biết có đúng ko các mẹ?Ai đã và đang uống thì chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với! Dạo này hình như em bị thiếu máu,da xanh xao quá :Crying::Crying::Crying:
    Mình đã uống tảo này rồi, do mẹ đi Nhật mua cho lọ to đùng. Mình chẳng cảm nhận thấy gì cả :Crying:hay mình không uống đúng cách nhỉ. Ngày uống có 1 lần vào buổi tối khoảng hơn 5 viên. Vì người thuộc thể trạng lúc nào cũng tròn, nhưng sức khỏe vẫn thế không cải thiện được lên tí nào sau này uống mấy thang thuốc bắc thấy còn khỏe hơn.
    Tìn yêu của Mẹ!!!
    • 171 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicole82 Xem bài viết
    tảo xoắn spirulina rất tốt mẹ nó ạ. Nhưng nếu bạn muốn nhắm tới mục đích làm đẹp da thì nên dùng kết hợp nước diệp lục (rất dễ uống, k có mùi vị gì). Cái này nó có nhiệm vụ thải độc tố ra ngoài, sau đó uống tảo vào thì sẽ phát huy đc hết tác dụng của nó.
    Nuoc diep luc thi mua o dau ha me no oi ???
    • 1,050 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeDuyBach Xem bài viết
    Mình đã uống tảo này rồi, do mẹ đi Nhật mua cho lọ to đùng. Mình chẳng cảm nhận thấy gì cả :Crying:hay mình không uống đúng cách nhỉ. Ngày uống có 1 lần vào buổi tối khoảng hơn 5 viên. Vì người thuộc thể trạng lúc nào cũng tròn, nhưng sức khỏe vẫn thế không cải thiện được lên tí nào sau này uống mấy thang thuốc bắc thấy còn khỏe hơn.
    Hic,tớ thấy HDSD là uống ngày 20-40viên cơ mà??bạn uống có 5 viên/ngày thì chắc ko đủ liều rồi :Worried:
    • 311 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hê hê, tớ uống Chorellah, tức là tảo xoắn. Mẹ nào biết nick của tớ cấm cười vì tớ dùng nhiều thứ quá, hết mật ong, sữa ong chúa rồi lại cái vụ tảo này. Tớ có người bạn sản xuất ra đồng chí này cung cấp cho nên uống mệt nghỉ. Ngày 5 viên thôi. Chắc là tốt, vì tớ thấy ít ốm đau vặt, trộm vía khỏe đi làm hùng hục. Bạn tớ còn đang rủ rê uongs colagen nhưng chưa biết uống vào lúc nào.
    • 974 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Nhà mình 2 vợ chồng dùng taỏ biển Nhật hơn 1 năm này rồi . Nghe thì có vẻ như quảng cáo ,nhưng thực sự với mình tảo biển rất rất tốt . Mình trước hay mệt mỏi , do bị huýet áp thấp , hay chóng mặt ,cộng thêm ăn uống linh tinh beng không đúng giờ giấc , lười ăn nhưng từ khi dùng tảo biển thấy cơ thể dẻo dai hơn ,không bị mệt mỏi vặt nữa . Chồng tớ uống tảo biển cũng rất hợp . Còn đẹp da hơn thì tớ nghĩ cứ cơ thể khỏe mạnh , thì da dẻ cũng sáng sủa hơn , chứ cũng không phải cứ uống tảo biển vào là da sẽ mịn màng như da em bé đc đâu. BG 2 vợ chồng uống rất đều đặn , mà đặc biệt uống tảo biển thấy hệ tiêu hóa hoạt động tót hơn .
    Tớ hay dùng cái tảo của Nhật gói 2400v , dùng tích kiệm hơn cái lọ nhỏ .Mà 1 ngày uống 30v chứ không phải 5 viên như bạn gì nói . Nếu muốn hiệu quả thì phải uống đều đặn và đủ liều , chứ uóng 5 viên thì tớ nghĩ là quá it , đấy là liều lượng của con nít . Cả nhà tớ uống , cả vợ chồng và em bé nữa ,uống lấy uống để ,như 1 cách bổ sung rau sạch và vitamin . Tảo biển là thực phẩm chức năng , với vợ chồng tớ thì thấy tốt .Chắc chắn sẽ trung thành với tảo biển đến già
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hic,tớ thấy HDSD là uống ngày 20-40viên cơ mà??bạn uống có 5 viên/ngày thì chắc ko đủ liều rồi :Worried:
    đúng rồi phải 20-40 viên mới có tác dụng tốt,con tớ ngày cũng 5 viên rồi.Cu con ăn thì lên cân,ăn tốt hơn hết bị sống phân.
    bà ngoại uống thì da sáng hết xạm da,mẹ cháu lười chưa uống nên chưa biết tác dụng ntn.
    Trước toàn uống gói to hàng xách tay,giờ có loại mới cho riêng phụ nữ làm đẹp từ bên trong đang quyết tâm uống đây.(nghe như quảng cáo nhỉ?)
    gửi link cho các mẹ xem thử bên nhé
    http://www./forum/showthread.php?t=74157
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minhmun; 14/10/2009 vào lúc 11:34 AM.
    • 974 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecoto Xem bài viết
    Hê hê, tớ uống Chorellah, tức là tảo xoắn. Mẹ nào biết nick của tớ cấm cười vì tớ dùng nhiều thứ quá, hết mật ong, sữa ong chúa rồi lại cái vụ tảo này. Tớ có người bạn sản xuất ra đồng chí này cung cấp cho nên uống mệt nghỉ. Ngày 5 viên thôi. Chắc là tốt, vì tớ thấy ít ốm đau vặt, trộm vía khỏe đi làm hùng hục. Bạn tớ còn đang rủ rê uongs colagen nhưng chưa biết uống vào lúc nào.
    Nhà tớ giống mẹ này , từ khi uống tảo biển ,không bị mỏi mệt vặt nữa , làm việc cứ hùng hục , thấy sướng nhất cái khoản đấy .
    • 1,050 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecoto Xem bài viết
    Tảo xoắn là tảo tươi đúng ko chị? cái này hình như do VN sản xuất,và tính ra thì đắt hơn tảo Nhật. Ko biết có tác dụng hơn ko/
    Dạo này em hay mệt mỏi quá,mà ăn thì ko ăn được,da xanh xao,nên đang muốn tăng cường sức khỏe,ko thì chít.
    • 311 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Tảo xoắn là tảo tươi đúng ko chị? cái này hình như do VN sản xuất,và tính ra thì đắt hơn tảo Nhật. Ko biết có tác dụng hơn ko/
    Dạo này em hay mệt mỏi quá,mà ăn thì ko ăn được,da xanh xao,nên đang muốn tăng cường sức khỏe,ko thì chít.
    Không phải của VN đâu. Bạn tớ ở malay cơ. Đóng viên cơ. Tớ được nghe giải thích là loại tảo này đã được tinh chất nên chỉ cần 5 viên/1 ngày là đủ. Mà viên cũng nhỏ thôi, to hơn viên B1 một tí.
    • 118 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống tảo của Nhật đây. Mình thấy rất tốt và hơn nữa còn cải thiện cái bệnh "táo bón" của mình nữa. Vì vậy nên da dẻ trộm vía cũng đẹp hơn.rooling:
    Tiến lên ta quyết tiến lên hàng đầu
    Đi đầu chẳng biết đi đâu, đi đâu không biết đi đầu cứ đi.
    • 1,230 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobeomebeo Xem bài viết
    Nuoc diep luc thi mua o dau ha me no oi ???
    Tớ cùng câu hỏi với Mẹ Bốp

• 438 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Tảo xoắn dùng hàng xách tay 2400v thì lợi hơn là dùng chai nhỏ nhiều đấy các mẹ ah. Uống xong có thể mua dạng gói cũng 2400v châm vào, tiết kiệm được thêm 1 chút.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với 1 lọ 2400v thì bao nhiêu tiền?
    • 84 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Túi 2400v thì 570K, mình mua loại này cho tiết kiệm, giá tốt đấy:
    http://www./forum/showthread.php?t=69349
    Hộp 2200v thì 690K, suy từ cái trên ra thì chắc giá cũng tốt
    http://www./forum/showth...03#post1173103
    • 994 Bài viết

• 1,872 Được cảm ơn

tảo rất tốt cho sức khỏe , mua tảo việt nam cũng được rồi bạn à, UỐNG LÂU DÀI CHỌN RẺ TIỀN , tất cả đều là SPIRULINA
    • 624 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Đây đây có nhà em này chị
    Em uống tảo để giảm cân, kết quả giảm được 6kg, em ăn ít lắm, tí teo thôi nhưng uống tảo vào chả mệt gì hết
    Bố mẹ em uống hàng ngày để duy trì sức khỏe, các bác cao tuổi nhà em không thể sống thiếu nó ạ
    Em bỏ phiếu cho Spirulina
    • 974 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4151616 Xem bài viết
    tảo rất tốt cho sức khỏe , mua tảo việt nam cũng được rồi bạn à, UỐNG LÂU DÀI CHỌN RẺ TIỀN , tất cả đều là SPIRULINA
    Tớ thì không thích tảo VN ,vì bọc ngoài quá nhiều đường . Mà tính đi tính lại cũng đắt ngang tảo Nhật ,thui tớ cứ xính ngoại .Điều nữa , công nghệ trồng tảo ở nhật rất quy mô ,đc nghiên cuu kỹ lưỡng ,đã được thế giới công nhận . Mà dùng đồ gì của Nhật tớ cũng thấy rất tin tưởng , đồ của VN thì ...????
    • 1,050 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Ở đây ko ai dùng tảo của Đức ạ?Loại này có nhập về Vn và bán nhiều ở các hiệu thuốc. Giá cũng mềm hơn của Nhật,ko bít chất lượng thế nào...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3