Mỹ phẩm - Trang điểm

Mặt gầy thì phải làm sao? Có cách nào làm mặt đầy lên ko hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mặt mình gầy lắm, nhìn cứ hốc hác kiều gì. Liệu có cách nào làm mặt béo lên ko hả các mẹ? Ví dụ như ăn uống, tập luyện hay bất cứ cách gì làm mặt béo lên ấy. Nghe nói giờ cũng có thể giải phẫu làm mặt đầy lên, phương pháp này có nguy hiểm và hiệu quả ko nhỉ? Liệu phẫu thuật xong trông có tự nhiên ko và được lâu ko nhỉ? Mẹ nào đã thực tế rồi tư vấn mình mới nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 211 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Mình nghe nói có cách độn má bằng silicon cho mặt đầy đặn hơn. Mặt mình cũng gầy (má hóp) trông cứ tiều tụy thế nào ấy. Có mẹ nào trên này hiểu biết về lĩnh vực này mở mang cho mình với! Mình ở Hà nội.
    • 36 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thẩm mỹ thì có lẽ chỉ nên nghĩ đến trong trường hợp bất khả kháng thôi bạn ah. Mình nghĩ khuyết điểm đó nên khắc phục nhờ trang điểm có lẽ ổn hơn. Bạn tham khảo một số hướng dẫn trang điểm cho mặt gầy hoặc có thời gian, nên thu xếp đi học 1 khoá trang điểm cá nhân. Mình thấy học qua 1 lớp trang điểm rất hay đó, người ta sẽ chỉ ra những khiếm khuyết trên gương mặt mình và dạy mình cách make up sao cho phù hợp nhất. Nói chung, đã học một cách tập trung nhất, vào 1 khuôn mặt duy nhất, chắc chắn bạn sẽ ko ngờ mình thay đổi đến thế đâu. Chắc chắn là sẽ đẹp lên!
    Âm dương nằm ngang
    Ngũ hành nằm dọc
    Em chưa biết đọc, em nằm nghiêng...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoaixinh Xem bài viết
    Mặt mình gầy lắm, nhìn cứ hốc hác kiều gì. Liệu có cách nào làm mặt béo lên ko hả các mẹ? Ví dụ như ăn uống, tập luyện hay bất cứ cách gì làm mặt béo lên ấy. Nghe nói giờ cũng có thể giải phẫu làm mặt đầy lên, phương pháp này có nguy hiểm và hiệu quả ko nhỉ? Liệu phẫu thuật xong trông có tự nhiên ko và được lâu ko nhỉ? Mẹ nào đã thực tế rồi tư vấn mình mới nha.
    Bạn ơi, như bạn gì đã nói bên dưới rùi á, khắc phục bằng cách make up thôi, chỉ có thể duy nhất can thiệp bằng phẩu thuật là: bơm mỡ vào 2 vùng hốc của mặt, nhưng mình thấy,sau thời gian thì lại vẫn như cũ, khoản 1 năm là quay về vị trí ban đầu

Bạn khắc phục bằng make up sẽ đơn giản mà hiệu quả cũng cao lắm:

Dùng Phấn hightlingt đánh vào vùng hốc của mặt sẽ tạo hiệu quả guơng mặt bạn đầy đăn và tròn trịa hơn
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó ở HN thì thử tham khảo địa chỉ Thẩm Mỹ Viện Hà Nội, ở đó can thiệp trong vấn đề thẩm mỹ phẫu thuật làm đầy khuôn mặt.
    • 393 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Chả bù cho e cứ lên cân 1 tý, chưa cái j to lên đã thấy cái mẹt to lên đầu tiên:Sad::Sad:
    Chuột con khó bảo.
    • 1,116 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

chịu khó nghiên cứu cách trang điểm cho mặt đầy đặn đi các mẹ nó ạ

chứ đụng vào giải phẫu thẩm mỹ đau chết, chưa kể ko biết có biến chứng j ko nữa, khi nào thật cần hãy nghĩ đến giải phẩu thẫm mỹ

mà mặt gầy hay tròn đúng là do cha mẹ sinh ra, như cái mặt mình nè, tăng chừng 2 cân thì to như cái bánh xèo Đinh công tráng ko che được :Laughing:
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chà. Xem ra có nhiều chị giống em ghê. Em mà lên cân là 2 cái má tròn quay, phúng phính. Em chán 2 cái má này lém.

Em nghĩ mặt gầy thì mình hãy để kiểu tóc sao cho gương mặt mình trông trẻ trung và đầy đặn một chút là đc. Em ko phải chuyên gia trong lĩnh vực tóc tai lém. Nếu cần thì em nghĩ mấy chị nên đến salon để cho người ta tư vấn. Thế là OK.

Em mặt tròn nên chả bao giờ dám cột tóc lên cả
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hic, mình chỉ muốn mặt đầy đặn thui, béo cũng được, còn hơn gầy, xấu lắm. Có mẹ nào còn cách nào ko chỉ mình mới.
    • 56 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình lại thích khuôn mặt thanh thanh, hơi gầy một xíu thôi cũng được, sợ....tròn đầy lắm. Mẹ nó ốm mặt, còn người có ốm lắm không. Cố gắng ăn uống, nghỉ ngơi, tập luyện, sẽ tốt, an toàn hơn phẫu thuật mẹ nó à.:Smiling:
    • 197 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chỉ có cách ăn ngủ điều độ để béo lên thôi. Mình trước kia mặt cũng gầy lắm, người thì ko gầy, đến nối mà ai cũng tưởng gầy lắm. Rồi mình béo lên 2kg, ko thức khuya học nữa, thế là mặt giờ tròn xoe. Các mẹ đừng thức khuya là cải thiện khuôn mặt nhiều lắm, cả nước da nữa :LoveStruc:
    • 4,309 Bài viết

• 2,808 Được cảm ơn

Hic hic chẳng ai khổ như mình. Mặt thì gầy, người thì béo.:Crying: Ca này có ai chữa được cho mình ko.:Sad:
    • 78 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trời ơi! Em thì chỉ ước sao cái mặt bư của em nó gầy đi 1 ít.
    Chồng lúc nào cũng chọc "mặt bư wá!!!" :Sad:
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix,tìm được topic này như được gãi đúng chỗ ngứa.Em cũng bị mặt gầy,1 ngày có ngủ 10 tiếng thì trông cái mặt vẫn teo tóp,mất ngủ 1 đêm thôi thì hôm sau biết mặt nhau ngay,trông như con ma đói.Mà em k thích trang điểm nhiều,chỉ thi thoảng bôi tí son khi đi chơi thôi.Em cũng đã nghĩ đến PTTM,nhưng chưa tìm được địa chỉ nào uy tín.Mẹ nào đã từng làm rồi thì share cho chị em ít kinh nghiệm với.Thx cac chi nhieu :Rose:
    Yêu Cỏ nhất trên đời :Kiss:
    • 467 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetVet Xem bài viết
    Hix,tìm được topic này như được gãi đúng chỗ ngứa.Em cũng bị mặt gầy,1 ngày có ngủ 10 tiếng thì trông cái mặt vẫn teo tóp,mất ngủ 1 đêm thôi thì hôm sau biết mặt nhau ngay,trông như con ma đói.Mà em k thích trang điểm nhiều,chỉ thi thoảng bôi tí son khi đi chơi thôi.Em cũng đã nghĩ đến PTTM,nhưng chưa tìm được địa chỉ nào uy tín.Mẹ nào đã từng làm rồi thì share cho chị em ít kinh nghiệm với.Thx cac chi nhieu :Rose:
    e mà giảm tí kg nào thì i như rằng là cái mặt e nó dài ngoằng ra. T__T nhưng e nghĩ là trc tiên mình nên khắc phục = trang điểm or kiểu tóc rùi hãy làm PTTM. cũng k phản đối j PTTM nhưng cái j tự nhiên thì vẫn hơn. về trang điểm thì e k bít. còn nếu là kiểu tóc thì e nghĩ là mình k nên để tóc dài thằng, có thể cắt ngắn cho tóc ôm vào mặt or là làm xoăn.
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoaixinh Xem bài viết
    bạn chịu khó thổi sáo (huýt sáo ý)nhiều vào, mặt sẽ đỡ gầy đấy!:Smiling:
    • 2,921 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wiboo Xem bài viết
    Hic hic chẳng ai khổ như mình. Mặt thì gầy, người thì béo.:Crying: Ca này có ai chữa được cho mình ko.:Sad:
    Có em đây ạ, phần trên thì gầy nhơ xương ra , còn phần dưới thì béo không để đâu cho hết. Em cũng chỉ mong cái mặt nó béo béo lên 1 tí để cho đẹp và mọi người không chỉ nhìn vào mặt mình mà kêu mình gầy, đến khi nhìn xuống đùi và mông thì thôi rùi.
    NHưng mà em oái oăm là béo thì béo mông, béo đùi, còn gầy thì gầy người, gầy mặt, có đau khổ em không cơ chứ :Crying::Crying::Crying::Crying:
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn mình muốn mặt ốm lại mà không được, nó cứ càng ngày càng to, giờ tròn vo, không biết làm seo cho nó nhỏ lại :Sad:
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic em cũng bị mặt béo, chán lắm, nguời có gầy thì mặt cũng vẫn béo. Mặt béo trang điểm vẫn xấu :Sad:
    • 605 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Mặt gầy giống mình. Nhưng mình lại thích thế. Trông thanh thoát chứ nhỉ. Mình nghĩ GPTM là giải pháp cuối cùng và mạo hiểm: tốn $ này, tai biến này. Thế nên như các bạn đã khuyên nên tìm cách khắc phục bằng Trang điểm, ăn mặc ( áo sáng màu, không cổ...), cộng thêm làn da tươi tắn là okie. Bạn đã thử kiểu đầu Bob, nhuộm màu sáng chưa? Bạn sẽ thấy hiệu quả ngay đấy. Cuối cùng mọi giải pháp đều không ổn thì có thể AQ giống mình đây: Chả vấn đề gì, mặt gầy càng tây chứ sao!!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Aquarius_2009; 01/05/2009 vào lúc 01:39 AM. Lý do: sai chính tả
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2