Mỹ phẩm - Trang điểm

Mascara nối dài mi của Maybeline

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 81.3K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào dùng Maccara nôi dài mi của Mabeline chua?? em đọc QCao thấy hay quá. Nếu đúng nhu QC thì trên cả tuyệt vời. Nhung ko biết th­­uc hw thế nào. Có mẹ nào dùng ròi cho em xin tí ý kiến đi. Củm ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 747 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thật sự muốn khuyên không chỉ chị mà tất cả các chị em mình quan tâm đến mỹ phẩm là: Đồ MP của hãng này có mỗi Maccara là dùng được, còn các SP khác thì tuyệt đối không nên dùng. Lý do là vì cái vụ mà em đã có lần nói trong mục " Thử nghiệm chì trong MP......" và hơn nữa là em được tặng phấn và son của hãng này rồi ( mấy lần liền, vì giá phải chăng mà, hồi SV em hay được tặng, các bạn nói mua hẳn trong ST đấy) em dùng thử 1,2 lần rồi để nguyên chờ hết date thì vứt cho đỡ...... phí
    • 758 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Bạn ơi! mỹ phẩm Maybeline rất tốt nhưng phải là đồ mua của chính hãng ở bên kia cơ. Đồ hiện đang bán ở VN mình toàn là hàng nhái hoặc hàng xuất sang nước thứ 3 thôi. Nói chung theo mình thà không dùng còn hơn. Đừng dại làm thỏ thí nghiệm cho mấy cái vụ này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E đã dùng rất nhiều các loại maccara nhưng của Maybe thì em thây thích nhất, đặc biệt khi mua tại nước ngoài. Các loại mỹ phẩm khác của họ thì đúng như chị kitty nói ạ, phải mua đúng hãng thì sẽ tốt. :1:. Chị cứ mua dùng thử, vừa rẻ vừa đẹp!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 747 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ship07
    E đã dùng rất nhiều các loại maccara nhưng của Maybe thì em thây thích nhất, đặc biệt khi mua tại nước ngoài. Các loại mỹ phẩm khác của họ thì đúng như chị kitty nói ạ, phải mua đúng hãng thì sẽ tốt. :1:. Chị cứ mua dùng thử, vừa rẻ vừa đẹp!
    Vâng đúng rồi, đồ của Maybeline bán tại quầy trong ST MarkoI, markoII, Unimart ( seiyu cũ) thì các chị chỉ nên dùng có chăng là maccara thôi, còn các SP khác thật sự là không nên dùng một tẹo nào, chỗ đó bán "tạp nham chi khiêng" đủ thứ hàng à ( Đồ bạn em tặng tụi nó bảo cũng mua ở đó đấy ). Ở HN mua đồ này như thế nào là đúng hãng chị Ship07 có biết không? Chứ còn đúng hãng thì mấy quẩy em kể trên cũng là quầy của hãng đấy. Nhưng chị biết không, không biết họ KD ở VN kiểu gì mà, giao khoán doanh số lời lãi cho chủ cửa hàng, thế nên mới có chuyện lộm nhộm hàng đấy. Em quen chị làm quản lý tại ST nên nghe chị nói vậy. Em cũng chẳng hiểu mô tê gì cả. Em cũng không quan tâm đến MP nhiều. Dùng mỗi sữa rửa mặt, khoáng, dưỡng của Vichy, hết.
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mascara GREAT LASH cua Maybelline la tot lam. Ben nước ngoai ai cung khen het, no la dang re tien ma co hieu qua cao.
    Cay cua no la xanh la va hong do.
    • H&A
    • 8 năm
    • 1,385 Bài viết

• 7,230 Được cảm ơn

em có xài cái Maybeline 300x volume gì gì đấy, dài và dày mi cực kỳ. Nhưng mà hơi dễ lem ạ, em đi mưa thì thành ma lem luôn. Cái xanh lá và hồng thì nhiều người chuộng lắm ạ. Nói chung là ko có gì để phàn nàn. Còn các loại khác thì em ko xài nên ko biết. Nhưng mascara của nó cũng đâu có rẻ lắm đâu, em mua cũng phải hơn 12 e/ cây đấy chứ.
    Hiện em đang xài của Dior show, giá cao hơn nên chất lượng cũng cao hơn tẹo, nhưng mà đi mưa thì cũng thành ma lem ngay. Chắc hết hè em phải sắm thêm cây waterproof.
    Cái Estee Lauder length XL xài cũng rất okie, làm mi dài ra hẳn mà lại mảnh nữa. Ở Sài Gòn đã có đại lý chính thức, các mẹ thử xem nhé.
    • 132 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Lâu lắm không vào đây thấy có nhiều chủ đề mới wá !
    Em thấy mọi người kêu mas của Maybeline dùng được nhưng em thấy nó khô nhanh wá , chưa kịp chỉnh thì nó khô cong mất rùi mà trông sợi mi to đùng , không hiều hàng ngoại có khác không ??? Nếu mẹ nào thích mi trông tự nhiên thì dùng loại Loreal 2 đầu cũng thích lắm , loại mas của Estee cũng được nhưng hay bị lem lắm. Hiện tại em đang dùng loại của Nhật em không nhớ tên để về xem lại đã nhưng dùng thích lắm ạ :4:
    Yêu bé Rồng con của mẹ
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng mới mua một cây volume XXL của Maybeline, đúng là dài lướt thướt luôn nhưng ko đc bóng mượt. Lông my em ngắn và thưa nên cũng là một chuyên gia săn lùng Mascara, đủ các loại hãng, em tìm ra một loại thấy ưng ý nhất, Lashfinity của Maxfactor, các chị có nhu cầu thì thử xem nhé.
    • 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lông mi bết sau khi đánh mas, mời các mẹ sắm thêm cái lược chải mi, 3.000/cái. Lồng mi tơi ngay.
    Nhím xù lông, xù xù xù xù lông :Clown:
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Meo
    Vâng đúng rồi, đồ của Maybeline bán tại quầy trong ST MarkoI, markoII, Unimart ( seiyu cũ) thì các chị chỉ nên dùng có chăng là maccara thôi, còn các SP khác thật sự là không nên dùng một tẹo nào, chỗ đó bán "tạp nham chi khiêng" đủ thứ hàng à ( Đồ bạn em tặng tụi nó bảo cũng mua ở đó đấy ). Ở HN mua đồ này như thế nào là đúng hãng chị Ship07 có biết không? Chứ còn đúng hãng thì mấy quẩy em kể trên cũng là quầy của hãng đấy. Nhưng chị biết không, không biết họ KD ở VN kiểu gì mà, giao khoán doanh số lời lãi cho chủ cửa hàng, thế nên mới có chuyện lộm nhộm hàng đấy. Em quen chị làm quản lý tại ST nên nghe chị nói vậy. Em cũng chẳng hiểu mô tê gì cả. Em cũng không quan tâm đến MP nhiều. Dùng mỗi sữa rửa mặt, khoáng, dưỡng của Vichy, hết.
    Chị ơi em mua đồ ở Taiwan ạ, ở HN thì chắc chắn là khó mua được đồ thật lắm. Loại Masscara em mua cùng một kiểu mà ở Sing và ở Đài chất lượng đều không giống nhau, thế mới lạ chứ :4: , chả hiểu. Em nghĩ chị xài đồ của Vichy cũng ok mà, lành, nhưng có một số sp thì hiệu quả thế mà có một số thì bôi mãi chả thấy si nhê gì
    • 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Meo
    Tớ cũng bị dính chưởng mua tại quầy của hãng mấy lần : giá thì của hãng , chất lượng ngoài chợ... :1: :1: Thấy bẩu các cô NV tuồn hàng ngoài vào bán kiếm lời..
    • 836 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THU_ HP
    Em cũng mới mua một cây volume XXL của Maybeline, đúng là dài lướt thướt luôn nhưng ko đc bóng mượt. Lông my em ngắn và thưa nên cũng là một chuyên gia săn lùng Mascara, đủ các loại hãng, em tìm ra một loại thấy ưng ý nhất, Lashfinity của Maxfactor, các chị có nhu cầu thì thử xem nhé.
    Chị ơi cho em hỏi cái loại Lashfinity của Maxfactor là của nước nào thế ạ? Chị mua ở đâu vậy chị? Em cũng muốn tìm 1 cái mas trông thật thật một tí vì lông mi em ngắn tủn

• 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Neu cac Me thich MASCARA thi mua cua hang Lancome la tot lam, nhu la

Flextencils (lam mi dai va cong)
    Hypnose
    L' Extreme Mascara ( loai noi mi dai)
    • 1,840 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em có xài mascara 2 đầu không thấm nước của L'oreal thấy ok
    • 132 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hồi trước em dùng cái Lo'real thấy cũng ok nhưng lông mi ai ngắn và mỏng quá thì hơi bất tiện vì cái đấy trông chỉ tự nhiên thôi , hợp với ai lông mi hơi ngắn. Em đang dùng cái mas của Korea tên là T'Suzya cũng thấy thích lắm , tự nhiên mà lại dễ chuôt không vón cục , mà có 85k thui ạ.
    Thú thật là đầu tiên em cũng ngaị vì thấy rẻ không biết chất lượng thế nào cả nhưng dùng thấy bị rụng mi , không trôi mà dễ làm sạch.
    Mà theo em thì nên mua 1 cái mas clear loại trong suốt chuốt vào trước khi chuốt mas đen thì đỡ hại mi hơn. Nhất là với những người lông mi ngắn mỏng thì càng làm cho mi vào nếp và dễ chuốt mas đen.
    Đối với những chổi chải mi cấu tạo phần lõi thẳng thì muốn chuốt được góc mi nên bẻ chổi chuốt hơi cong . Chuốt được khoảng 5 lần thì nên lấy 1 khăn giấy hoặc bông tẩy trang lấy đi những phần mas đã chải lần trước còn trên cọ chải thì không bao giờ phải dùng đến cọ chải làm tơi mi cả.
    Yêu bé Rồng con của mẹ
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Em mới mua Hyper curl đang quảng cáo về dùng thử, thấy cũng Okie, căn bản lông mi cong sẵn rồi( em đi uốn ah :cool chứ lông mi mà ko cong thì nó cũng chả lên được đâu ah, độ dày thì chưa ưng í lắm cơ mà ko lem tí nào, chải từ sáng đến tối vẫn đẹp lắm. Với giá vậy em thấy là okie rồi, mà ko hiểu sao em sợ mấy lọai mas 2 đầu thế cơ chứ :Sick:
    • 538 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Chinhs xacs la duwoc moi Mascara thoi.
    maybeline o VN toan hang Tau hay sao ay ah

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Meo Xem bài viết
    Em thật sự muốn khuyên không chỉ chị mà tất cả các chị em mình quan tâm đến mỹ phẩm là: Đồ MP của hãng này có mỗi Maccara là dùng được, còn các SP khác thì tuyệt đối không nên dùng. Lý do là vì cái vụ mà em đã có lần nói trong mục " Thử nghiệm chì trong MP......" và hơn nữa là em được tặng phấn và son của hãng này rồi ( mấy lần liền, vì giá phải chăng mà, hồi SV em hay được tặng, các bạn nói mua hẳn trong ST đấy) em dùng thử 1,2 lần rồi để nguyên chờ hết date thì vứt cho đỡ...... phí
    • 145 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình chưa dùng cái Hyer curl đấy, nhưng thấy mấy người dùng rồi nói nó ko được như quảng cáo đâu. Thế mẹ nó dùng thấy có dài ra được nhiều ko? Lông mi của tớ do đi nối mi mấy lần nên bây giờ nhìn thảm hại lắm. cũng dùng XXL rồi nhưng ko ăn thua, thế mẹ nó mua bn tiền loại Hyper curl đấy?
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có lần mua dịp KM j đó giảm tận 40% các mợ ạ. Các mợ bít sao ko, về mở ra là đồ rởm, chải lem le lét, đúng là ko tin Mp ở Vn đc đâu
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7