Mỹ phẩm - Trang điểm

Mascara nào giúp làm dày và dài mi đẹp nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 69.1K Lượt đọc
  • 282 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ xinh đẹp và yêu quý của tớ ơi, cho tớ hỏi tí?
    Marcara- uốn lông mi ấy, laoij nào dung tốt nhỉ?

Cám ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào đã dùng thuốc làm dày và dài mi chưa ạ?

Mình mở topic này để xin ý kiến các mẹ đã từng dùng thuốc làm dày và dài mi. Số là mình thấy mấy chị em cùng cơ quan đi nối mi trông đẹp, thế là cũng đua đòi đi nối mi. Đẹp thì có đẹp thật nhưng mí mắt ngứa quá, ko chịu nổi nên dụi mắt dữ quá, cuối cùng thì mi nối rụng và mi thật cung rụng nốt....

• Có cách nào làm lông mi dày và dài tự nhiên?

làm sao để có làn mi đẹp,ai biết chỉ em với -------------------------------------------------------------------------------- xin chào cả nhà,có ai biết cách nào có làn mi đẹp không chỉ mình với, bây giờ ra đường thấy các em tuổi teen có làn mi dài và đen đẹp mê :66: ,hôm bữa mình cũng điệu...

• "Lắc lắc lắc" cùng KFC

Từ 12.04-25.05.2014, khách hàng có cơ hội thưởng thức Menu Shaker gồm các món: Khoai tây lắc vị...

• Có mẹ nào dùng kem Elicina chưa ạ???

Các mẹ ơi,em đang định mua kem elicina về dùng thử nghe nói có tác dụng rất tốt trong việc trị thâm...

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• 1,851 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtunganh
    Các mẹ xinh đẹp và yêu quý của tớ ơi, cho tớ hỏi tí?
    Marcara- uốn lông mi ấy, laoij nào dung tốt nhỉ?

Cám ơn các mẹ nhiều
    Mình thấy mascara thường có mấy loại với công dụng khác nhau: làm dày mi, làm dài mi, chống lem (cho nên cấu tạo chổi của Mascara cũng khác nhau). Ngoài ra nó còn có các màu khác nhau nữa, truyền thống thì đen, nâu; mođen thì màu xanh nước biển (ai da trắng thì chải màu xanh đẹp lắm). Mình dùng loại màu nâu, chống lem của hãng CoCo thấy cũng đẹp. Nói chung là cô nào cứ chải mascara lên trông đều như giai nhân cả, bạn yên tâm. Hơn nữa khi đi mua ở các hãng, họ đều có nhân viên tư vấn rất nhiệt tình và có đồ dùng thử nữa, bạn tha hồ chải cho đến khi ưng ý thì thôi. Mình thì chỉ thích dùng loại chống lem thôi, nó cũng ko giây ra mắt làm mình khó chịu.
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Magarita ơi, Cho to hoi ti, ban mua Co co o dau the, va bao nhiêu xiên
    • 1,851 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtunganh
    Magarita ơi, Cho to hoi ti, ban mua Co co o dau the, va bao nhiêu xiên
    Mình mua ở trong cửa hàng miễn thuế ở sân bay Hongkong, hình như giá khoảng hơn 300k gì đó. Ở VN cũng có nhiều cửa hàng mỹ phẩm của các hãng, bạn thử tìm xem.
    • 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Dạo này còn có loại maccarra hai ống ý , trong đó có 1 ống là dùng để nối cho lông mi cho lông mi dài hơn nó màu trắng , còn ống kia là dùng để chải. Cái này cũng dùng được lắm đó. Khi chải lên kg bị lem bởi nước đâu. Hinh` như là 100 nghìn ( nhà em ham của rẻ ). Vì thỉnh thoảng mới dùng mà. Chứ bình thường đâu có dùng đâu.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mascara còn chia làm 2 loại: không chống nước và chống nước (water proof). Nếu dùng loại không chống nước thì lúc tẩy trang không cần cleanser đặc biệt -> dễ tẩy trang. Loại water proof thì đi có gặp mưa, hoặc đi biển, lông mi vẫn ngút ngàn... Nhưng phải mua thêm đồ tẩy trang cho water proof mascara. Hãng mỹ phẩm nào cũng làm cả 2 loại (mình tin là thế).
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mođen thì màu xanh nước biển (ai da trắng thì chải màu xanh đẹp lắm).
    Hihi, nghe mẹ Magarita tả đoạn này làm em ham quá, cũng thích màu xanh lâu rồi nhưng chẳng biết mua của hãng nào thì tốt, em sợ bị rụng lông mi lắm, vì ngày xưa 1 lần bị đau mắt vậy mà chẳng hiểu sao lông mi cứ chào bạn tớ đi gần hết, may mà lại mọc lại
    Em cũng thích cái loại không màu ý, để nếu có gặp trời mưa thì... vô tư :1:
    • 399 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ sành điệu ơi, các mẹ dùng mascara loại gì vậy? Mình đang dùng loại của Maybeline , thấy cũng tam được nhưng ở HN thì không biết mua ở đâu.
    Mà hình như mấy thứ chuốt lông mi chỉ dùng được trong thời hạn 6 tháng thôi nhỉ.
    Mách cho tớ mua mascara với.
    • 1,138 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình đã dùng thử mấy loại rồi, thấy của Maybeline cũng bình thường thôi. Thích nhất là của Kosé (Nhật), nhưng hàng này ở HN chỉ có hàng xách tay thôi nên cũng hơi thất thường. Ở cửa hàng Japan ở phố Hàng Da có bán đấy, không biết bây giờ còn không.

Nếu không dùng mascara của Naris cũng được, trông rất nhẹ nhàng, tự nhiên, có cả dưỡng mi, nhưng ai thích trang điểm đậm đà thì không hợp.
    • 1,898 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGiaBao
    Các mẹ sành điệu ơi, các mẹ dùng mascara loại gì vậy? Mình đang dùng loại của Maybeline , thấy cũng tam được nhưng ở HN thì không biết mua ở đâu.
    Mà hình như mấy thứ chuốt lông mi chỉ dùng được trong thời hạn 6 tháng thôi nhỉ.
    Mách cho tớ mua mascara với.
    Điệu quá, điệu quá.
    Tìm được mua hộ tớ 1 pcs nhé.
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PiEm
    Điệu quá, điệu quá.
    Tìm được mua hộ tớ 1 pcs nhé.
    Em thấy dùng của L'oreal cũng tốt các chị ạ. Em đang dùng loại 2 đầu, 1 đầu dưỡng dài mi. Em thấy dùng loại waterproof tiện hơn vì nhỡ có đi trời mưa cũng ko sợ lem nhem.
    • 293 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim300405
    Em thấy dùng của L'oreal cũng tốt các chị ạ. Em đang dùng loại 2 đầu, 1 đầu dưỡng dài mi. Em thấy dùng loại waterproof tiện hơn vì nhỡ có đi trời mưa cũng ko sợ lem nhem.
    Mẹ bim300405 đang dùng loại nào( tên í) của L'oreal vậy, em cũng đang muốn sắm macara đây.
    Dù xăng có thể cạn,
    Lốp có thể mòn,
    nhưng số khung, số máy thì không bao giờ thay đổi được.... :4:
    • 177 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

nhà cháu dùng mascara trong của Avon, giá bèo mà chất lượng ok lắm.
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hôm nay mẹ cháu cũng ham làm đẹp mò lên Giang Sơn ở Lý Nam Đế mua được của Clinique giá 115K, mang về cho cô bạn chuyên gia thẩm định thì OK.
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhân hỏi về mua mascara, các chị cho em hỏi luôn là xoá mascara đi thế nào ạ? :4: Vì em dùng loại mascara waterproof thành ra khi rửa phải rửa mãi nó mới sạch, mà nó cứ bị lem nhem ở dưới mắt , mặc dù em đã dùng tăm bông lau trước rùi nhưng chắc là loại không thấm nước nên rất khó rửa sạch.
    • 13,107 Bài viết

• 9,334 Được cảm ơn

• 526 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pucca
    Nhân hỏi về mua mascara, các chị cho em hỏi luôn là xoá mascara đi thế nào ạ? :4: Vì em dùng loại mascara waterproof thành ra khi rửa phải rửa mãi nó mới sạch, mà nó cứ bị lem nhem ở dưới mắt , mặc dù em đã dùng tăm bông lau trước rùi nhưng chắc là loại không thấm nước nên rất khó rửa sạch.
    mua mascara remover ve mà rửa chị à ,chứ rửa bằng nước ko thì ko ra hết đâu mà còn làm mắt lem nhem như bị đánh ý
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mẹ Canary sành điệu hơi bị chuẩn đấy, đúng là mascara của Kosé và Naris dùng lý tưởng lắm. Còn mẹ Pucca muốn tẩy trang thì có một cách rất đơn giản nhé: Dùng babyoil (Johnson chẳng hạn) của em bé, bôi lên vung cần tẩy một lúc, lau sạch rồi rửa mặt bằng sữa rửa mặt là OK. Tẩy mascara là có vẻ rất khó, cũng lấy baby oil cho vào một ít bông, lau mi đi, rồi làm tiếp như trên, thế là xong ! :1: Chẳng tốn kém gì đâu mà tốt và lành hơn cả dùng Kem tẩy trang của Debon (loại hơn 200K/lọ ý !)
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thời hạn dùng của các loại mỹ phẩm đây các mẹ.\

Chì kẻ mắt, kẻ môi

Những loại chì kẻ mắt và kẻ môi thường có hạn sử dụng từ 2 đến 3 năm. Tuy nhiên, chì dạng lỏng và gel sẽ có tuổi thọ ngắn hơn, khoảng trong 1 năm. Chuốt viết chì thường xuyên giúp làm sạch lớp vi trùng bám trên bề mặt. Nên để chì kẻ ở nơi khô ráo.

Nước hoa

Mùi hương thường được lưu lại trong lọ từ 1 năm rưỡi đến 2 năm sau khi mở nắp. Đối với những loại nước hoa có chứa cồn, hạn sử dụng không được lâu. Bạn nên nhớ, hơi nóng và ánh sáng mạnh sẽ làm hỏng nước hoa.

Hãy bảo quản nước hoa ở nơi thoáng mát và tối. Bạn có thể cho chúng vào hộp đựng nguyên thuỷ hoặc cất trong tủ lạnh.

Mascara

Thời hạn sử dụng của mascara không lâu, chỉ từ 3 đến 6 tháng khi mở nắp. Do tác động đẩy, nén của cây chải xuống ống mascara, vi khuẩn sẽ nhanh chóng tấn công, tốc độ huỷ hoại độ kết dính của mực chải lông mi rất nhanh. Vì thế, bạn chỉ nên sử dụng một loại mascara, không nên dùng nhiều cây cùng một lúc.

Để làm sạch cọ mascara, bạn nên dùng dung dịch chuyên biệt dành cho dụng cụ này. Ngâm cọ vào dung dịch từ 3 đến 5 phút.

Phấn mắt, phấn nền

Có hạn dùng từ 2 năm trở lên. Khi sử dụng, bạn nên dùng bông phấn hoặc cọ. Không nên dùng ngón tay quét trực tiếp lên bề mặt da hay mát. Vi khuẩn từ ngón tay sẽ lan sang phấn.

Thỉnh thoảng, nên làm sạch cọ, bông phấn bằng cách ngâm với nước lọc có pha vài giọt nước cốt chanh, để khoảng 5 phút, hoặc làm sạch chúng với nước rửa bát.

Son lì và son bóng

Son môi dạng thỏi dùng được từ 18 tháng đến 2 năm. Son nước chỉ có tuổi thọ khoảng 18 tháng.

Khi son có dấu hiệu đổi màu, khô, bạn nên bỏ đi. Thường xuyên vệ sinh cọ vẽ môi để tránh vi trùng và bụi bẩn. Sau khi dùng, bạn nên ngâm cọ với nước có pha vài giọt nước cốt chanh hoặc chút muối.

(theo TT&GĐ)
    • 1,017 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

21/2/2006

Hàng mi cong tự nhiên

Bước trang điểm mắt cuối cùng là lông mi. Hãy dùng dụng cụ kẹp lông mi trước khi dùng mascara. Nó sẽ làm mắt bạn trông to hơn, linh lợi và trẻ trung hơn.

- Nhẹ nhàng thoa phấn lên mi mắt, giúp mascara một lớp nền để bám vào.

- Làm nóng dụng cụ kẹp lông mi bằng máy sấy tóc trong vài giây. Khi kẹp nóng, nó sẽ uốn lông mi dễ dàng hơn. Hãy kẹp 2 lần để lông mi cong đều tự nhiên. Lần kẹp đầu tiên ở sát chân lông mi, giữ khoảng 30 giây. Lần thứ hai ở giữa lông mi, cũng giữ 30 giây.

- Chải lớp mascara lên phần trên của lông mi, tập trung vào phần đỉnh. Hãy đánh nhanh tay vì mascara khô rất nhanh và rất dễ đóng cục.

- Nhẹ nhàng chải mascara lên mi mắt dưới.

Phương Nguyên (Theo http://www.free-beauty-tips.com)
    Ngọc Nga

Nga's Blog