• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.2K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Gian hàng của họ vừa khai trương ở ngay tầng 1 Tràng Tiền Plaza, thấy bán một số nhãn hàng nữa, trong đó có cả Maybeline. Dịp khai trương nên có cả nhân viên trang điểm từ trong Nam ra. Thứ 7 mình tranh thủ giờ nghỉ trưa ra đó xem, được hướng dẫn đánh mỗi cái mặt mình mất gần 1 giờ đồng hồ. Nhưng mà rất thú vị: một nửa mặt đánh kiểu ban ngày, nửa kia trang điểm dạ hội (Vụ trang điểm thử này còn kéo dài mấy ngày nữa, ai thích thử thì ra... thử xem).
    Họ dùng thử cho mình màu son, màu phấn và màu mắt L'oreal, thấy khá đẹp (Hãng này mình chưa dùng bao giờ).
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phân loại ho ở trẻ trước khi con uống thuốc?

Có rất nhiều loại ho: ho khan, ho có đàm, ho sù sụ, ho lâu ngày , ho khò khè mỗi loại đièu trị 1...

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• Sinh nhật WTT lần 2 tại Hà Nội

Đầm ấm và tràn đầy tình thương mến thương là không khi buổi họp mặt mừng SN WTT lần thứ 2 tại Hà Nội. Khác hẳn với "truyền thống", các thành viên cùng em bé đều có mặt hết sức đúng giờ khiến cho Kiki và mẹ Bé Tròn hơi xấu hổ khi mang đống quà và card tới muộn 15phút (cho dù có lí do bất khả kháng)....

• Có ai biết phòng khám TMH nào tốt ở Hà nội không?

Các Bác phụ huynh ơi, làm ơn mách giúp em một phòng khám Tai-Mũi-Họng tốt ở Hanoi với (khu vực Đống Đa, Ba Đình thì càng tốt. Con trai 9 tháng tuổi của em bị sổ mũi, ngạt mũi hơn một tuần nay rồi, nhỏ thuốc Otrivin mà không khỏi. Xin cảm ơn các Bác.

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• 844 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Chị ơi chị có nhớ giá k chị?
    • 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khiconxinhxan
    Chị ơi chị có nhớ giá k chị?
    Ở đoạn Hàng cân gần Lương văn can cũng có một cửa hàng L'oreal đấy, thấy đang treo biển khuyến mãi son và mascara.
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thật ra có rất nhiều CH bán L'Oreal (mình nghe bọn cùng VP nói vậy) nhưng mà đây là hàng chính hãng đầu tiên tại Hà Nội. Giá của nó dĩ nhiên đắt hơn hàng trôi nổi đấy mẹ Khỉ con ơi! Mình chả nhớ được giá đâu chỉ có mascara nối mi là mình nhớ vì mình định mua: 240 K. Theo các bạn hay đi mua hàng xách tay thì cái này có thể mua ở Liên Thắng 130K hoặc ở CH Maybeline ở Mai Hắc Đế giá 190K nhưng mà cái điều lạ là sản phẩm ở 2 CH nói trên trông không giống nhau mà chắc cũng không giống ở cửa hàng chính hãng nữa...
    Cũng tương tự, ở đại lý chính hãng Bonjoir (của Pháp, ở 12 Cửa Đông), phấn má hồng hình như 239K nhưng ở Liên Thắng thì chỉ khoảng hơn 100K dùng cũng rất đẹp, mỗi tội số của 2 dòng sản phẩm này chẳng giống nhau mặc dù kiểu dáng mẫu mã giống hệt nhau...
    Ở Tràng Tiền là đại lý chính thật đấy bạn ạ vì mình đã nói chuyện với họ (đội ngũ trong Nam ra) và nội tình một số chuyện khác cho phép khẳng định họ chính là đại lý.
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tiếc quá, hôm qua tớ vừa mua son L'oreal ở siêu thị Marko nhân viên ở đấy bảo là không mở ở tràng tiền plaza. Thế là mình mua luôn o đấy không đợi đến khi khai trương nữa.
    Thế mới biết mình nhẹ dạ
    Me Titi Ánh Nguyệt
    • 844 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Cũng đắt chị nhỉ. Em xem giá ở trên mạng mascara khoảng 8$ thôi. Chắc các loại đấy khác nơi sản xuất nên vỏ khác nhau chị ạ. Em ở vùng sâu vùng xa nên phải tham khảo giá trước rồi mới đi xem được. Em xem ở Liên Thắng có hàng của L'Oreal mà chữ tiếng Nga thì cũng rẻ lắm nhưng chả biết có tin được k.
    • MTV
    • 8 năm
    • 366 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ Bubu&Shi ơi, cho mình xin địa chỉ của Liên Thắng với! Cảm ơn mẹ nhiều!
    Mẹ là dòng suối, Bố là dòng sông
    Nối nhau bằng mạch nước ngầm là con
    • 844 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MTV
    Mẹ Bubu&Shi ơi, cho mình xin địa chỉ của Liên Thắng với! Cảm ơn mẹ nhiều!
    313 Giảng võ (hơi chếch Triển lãm Giảng võ về phía Láng hạ)
    • 322 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ nghĩ các mẹ không nên chọn Liên Thắng, vì theo tớ toàn đồ Made in China, chất lượng không tốt. Hồi xưa tớ có học với một anh là e rể chị chủ cửa hàng, một lần anh ý có bảo là hàng Liên Thắng có nhiều loại hàng lắm, nên có nhiều loại giá cả lắm, tùy đối tượng mà cửa hàng bán các giá khác nhau...Tớ bảo có nên mua đồ Shisedo ở đó không, anh ý bảo tùy mày????? :4: Chắc anh ý ngại, chả lẽ bảo không. Nhưng tớ mua một lọ ủ tóc về, bạn tớ cũng mua lọ y trang. mà gấp 5,6 giá tiền (mua tại hãng)....Tớ thấy khác hẳn về chất lượng, cái lọ tớ mua ở Liên Thắng nó chảy nước ngay sau lần thứ 2 sử dụng.Tớ sợ quá vứt đi, từ đó không tham rẻ nữa.
    • 1,899 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Thế còn Liên Thắng ở phố Hàng trống thì sao ???
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,456 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Mình tưởng đó là Liên Chính chứ nhỉ? Còn Liên Thắng mình thấy ở Hàng Trống, Hàng Ngang và hàng gì đó quanh khu vực phố cổ.
    Nhưng đồ ở đấy cũng như ở Xuân Thuỷ toàn hàng nhái thôi, hàng nào có chính hãng thì nên vào hãng mà mua, không có thì các mẹ qua Hội Quán mà đặt từ nước ngoài về cho yên tâm.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 844 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

so di, mẹ cháu nhầm thật ạ. Nhưng ở Liên Chính cũng nhiều hàng mà giá cả cũng ổn. Oriflame giảm 15%. Các hàng khác cũng khoảng 10%
    • 9 năm
    • 1,467 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Hàng Cân có một hàng L'oreal. Em dùng son của hãng này thấy rất hợp. Giá cả phù hợp và son nhiều dưỡng nên mùa đông môi rất mềm
    Hãy vui lên để sống và yêu!
    • 1,590 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bubu&Shi
    Thật ra có rất nhiều CH bán L'Oreal (mình nghe bọn cùng VP nói vậy) nhưng mà đây là hàng chính hãng đầu tiên tại Hà Nội. Giá của nó dĩ nhiên đắt hơn hàng trôi nổi đấy mẹ Khỉ con ơi! Mình chả nhớ được giá đâu chỉ có mascara nối mi là mình nhớ vì mình định mua: 240 K. Theo các bạn hay đi mua hàng xách tay thì cái này có thể mua ở Liên Thắng 130K hoặc ở CH Maybeline ở Mai Hắc Đế giá 190K nhưng mà cái điều lạ là sản phẩm ở 2 CH nói trên trông không giống nhau mà chắc cũng không giống ở cửa hàng chính hãng nữa...
    Cũng tương tự, ở đại lý chính hãng Bonjoir (của Pháp, ở 12 Cửa Đông), phấn má hồng hình như 239K nhưng ở Liên Thắng thì chỉ khoảng hơn 100K dùng cũng rất đẹp, mỗi tội số của 2 dòng sản phẩm này chẳng giống nhau mặc dù kiểu dáng mẫu mã giống hệt nhau...
    Ở Tràng Tiền là đại lý chính thật đấy bạn ạ vì mình đã nói chuyện với họ (đội ngũ trong Nam ra) và nội tình một số chuyện khác cho phép khẳng định họ chính là đại lý.
    Hồi tháng 11 vừa rồi em mua thử ở một cửa hàng Mai Hắc Đế son Maybeline, màu cũng đẹp lắm, nhưng về đến nhà thấy hạn sử dụng ghi là tháng 10 năm 2003. Chạy ra cửa hàng thì cô bán hàng bảo là đấy là ngày hết hạn, rồi khi em bảo là năm 2003 thì cô ấy lại bảo là đấy là ngày sản xuất. Theo các bác thì son sau 2 năm kể từ ngày sản xuất có dùng được không, mà em lại định đi tặng. Em tức quá, đòi đổi lại thì cô ấy bảo là không có hàng khác, rồi gọi điện thoại cho chị chủ cửa hàng. Kết quả là em bị chị chủ mắng là " khách hàng khó tính như chị thì em cũng chịu thôi, em trả lại chị tiền". Em quá bất ngờ, không nói được câu gì nữa. Thất vọng vì cung cách bán hàng. Từ sau đó em đành vào hãng mua, đắt một tẹo nhưng không bị phiền lòng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,502 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khi vang dat
    Hồi tháng 11 vừa rồi em mua thử ở một cửa hàng Mai Hắc Đế son Maybeline, màu cũng đẹp lắm, nhưng về đến nhà thấy hạn sử dụng ghi là tháng 10 năm 2003. Chạy ra cửa hàng thì cô bán hàng bảo là đấy là ngày hết hạn, rồi khi em bảo là năm 2003 thì cô ấy lại bảo là đấy là ngày sản xuất. Theo các bác thì son sau 2 năm kể từ ngày sản xuất có dùng được không, mà em lại định đi tặng. Em tức quá, đòi đổi lại thì cô ấy bảo là không có hàng khác, rồi gọi điện thoại cho chị chủ cửa hàng. Kết quả là em bị chị chủ mắng là " khách hàng khó tính như chị thì em cũng chịu thôi, em trả lại chị tiền". Em quá bất ngờ, không nói được câu gì nữa. Thất vọng vì cung cách bán hàng. Từ sau đó em đành vào hãng mua, đắt một tẹo nhưng không bị phiền lòng.
    Ô lại thấy bác ở đây rồi,bác khỏe ko,tình hình thế nào nhỉ ( híc ko biết có nhầm ko )
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

• 1,590 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BAODUY
    Ô lại thấy bác ở đây rồi,bác khỏe ko,tình hình thế nào nhỉ ( híc ko biết có nhầm ko )
    Hè, chị Quyên à, có phải không nhỉ? hay là chị kia thế (vì ai bảo hôm đó giấu tên không chịu nói).
    Xin lỗi admin, em gặp người wen nên hơi lạc đề, đừng mắng em nhé. Em sợ...
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng là mua rẻ mỹ phẩm, có khi đúng hàng xịn nhưng mà lại bị cận dáte hoặc hết date.
    Mẹ Bubu cũng có lần được tặng nước hoa Pháp mà bạn đi Pháp về cho, nhìn đáy lọ mới biết chỉ còn vài ngày nữa là hết hạn!
    Còn mỹ phẩm rởm, các mẹ biết không, hàng Shiseido bị làm nhái giỏi đến nỗi nhân viên của hãng Shiseido mà cũng không phân biệt được nếu chỉ nhìn bao bì. Dĩ nhiên giá tiền thì khác xa nhau. Những món đồ giá thực khoảng 10-20 ngàn thì thường được bán với giá 100-200 ngàn như thường.
    Nếu nhờ các mẹ đang ở nước ngoài mua là tốt nhất đấy. Nếu mình không nhầm thì hàng mỹ phẩm nhập bị đánh thuế tiêu thụ đặc biệt là 75%, nên nếu nhờ các mẹ ở nước ngoài mua thì rẻ hơn nhiều lắm.
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babe Xem bài viết
    Ở đoạn Hàng cân gần Lương văn can cũng có một cửa hàng L'oreal đấy, thấy đang treo biển khuyến mãi son và mascara.
    Loạn đấy các bác ạ, cứ chạy theo khuyến mãi là chết.
    Em có cái bảng cửa hàng giả này, vì làm mấy thứ liên quan đến báo lên có.
    Các bác xem qua để đỡ bị lừa. Phan Tĩnh.
    64 Đội Cấn - 53 Đội Cấn
    - 295 Đội Cấn

- 160 Cầu Giấy
    - 177 Cầu Giấy

- 32 Hàng Cân
    - 115 Bà Triệu
    - 71 Hàng Điếu
    - 80 Hàng Điếu
    - 24 Hàng Cân
    - 4 Lương Văn Can
    - 97 Triệu Việt Vương

- 179 Chùa Bộc
    - 98 Chùa Bộc
    - 404 Chùa Bộc
    - 109 Chùa Bộc

- 105 C1 Phạm Ngọc Thạch
    - 109 C2 Phạm Ngọc Thạch

- Kiot 12 Chợ Hôm
    - 20 Khâm Thiên
    - 63 Đường Thành
    - 96 Cửa Bắc
    Các bác tránh nó ra để đỡ mất tiền mà mang tật nhá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • tranphuongnguyet
    HN chỉ có Tràng Tiền Plaza là bán đồ LOREAL thật thôi, còn các cửa hàng khác đều bán đồ giả đấy các mẹ ơi!
    EM cũng đã mua thử dùng, sau đó sang Pháp chơi với anh xă, qua các cửa hàng myx phẩm mua mới biết. Đồ LOREAL ở Pháp chỉ là hàng bình dân, chuyên bán trong siêu thị,em có mua về làm quà và thấy mẫu mã và chất lượng khác hẳn. Mascara giá từ 15euro, phấn nén từ 15euro, phấn nền từ 15 euro..... nếu tính ra tiền VN thì là đắt, nên mọi người cứ nghĩ đó là hàng cao cấp .
    Đồ mỹ phẩm các mẹ nên mua ở các showroom chính hãng, đảm bảo chất lượng, đừng mua ở các cửa hàng bán buôn , toàn đồ TQ thôi, sd không an toàn đâu, nhất là khuyến mại nữa, toàn lừa đảo thôi ( họ đánh vào tâm lý ham rẻ) .
    Các mẹ cẩn thận , đừng bị lừa nhé;
    • 109 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thấy còn có một showroom của Loreal trong Big C nữa mà. Không biết có phải chính hãng k???

Nhân đây, các mẹ cho em hỏi. em muốn mua Mỹ phẩm Ganier của công ty Loreal nhưng mà không biết tìm ở đâu ạ? Nó thuộc dòng sản phẩm của Loreal nên chắc trong Plaza cũng có nhỉ :Sigh:
    Tôi ru em ngủ một sớm mùa thu
    Em đi trong sương mù gọi cây lá vào mùa...:Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2