Mỹ phẩm - Trang điểm

Loose powder loại nào có hộp tiện dụng???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 902 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, có gì sai sót, xin các mẹ chỉ giáo nhá.
    Tình hình là e được cho 1 hộp phấn phủ dạng bột Forencos, apply lên thích lắm ah, hợp với da dầu của em. Nhưng khổ là nó to oằm mà lại nắp không đậy kín được, vác đi đâu cũng bất tiện kinh :Silly:. Các mẹ biết loại phấn phủ nào hộp gọn gọn, nắp đóng kín được, có bông/cọ và gương luôn, chỉ giúp e với nhé. Em ít make up nên không rành về mỹ phẩm :Worried:
    Nhân tiện, nếu mẹ nào còn hộp không, không dùng đến thì thanh lý cho e, e cảm ơn vô cùng :Kiss:
    Cảm ơn các mẹ :Rose:,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Tớ dùng YSL, tiện, có cọ và gương luôn, nhưng ko nhỏ lắm đâu.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mod ơi, sao phần cm chữ nó cứ chạy dài ngoằng xuống dưới thế nhỉ, đọc đau mắt quá Mod ạ.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Đúng là YSL có lạo semi loose hộp rất tiện dụng, dùng đến đâu xoay bánh răng đến đó, nên k sợ vung vãi phấn như mấy hộp loose khác. Còn nếu rẻ hơn thì có loose của Lanegie, nó có họp travel size kèm theo, bạn chiết phấn bột vào đó, mang theo touch up rất tiện í. Mà phấn của lanegie cũng mịn mang, tự nhiên lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em bon chen ti chut vs ah.e dang mun thanh ly loose powder GUERLAIN new 90% 750k,co tem mac dam bao( em mua trong Parkson la 955k),vs 1 em foundation AVENE new 60% 300k.ss nao mun mua thi lien he vs e nha> 01656563639.neu nhiet tinh mua em se bot chut ah.:LoveStruc:
    • 478 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Hoặc của Jurlique, hộp tròn, nắp có gương, bông phấn dầy, che kín lỗ phấn, nên ko vung vãi đâu. Khoảng 800k, ở vincom ấy. Dùng mùa hè thì siêu thik vì nó hút dầu lắm, thơm mùi hoa hồng or cam chanh or lavender