Mỹ phẩm - Trang điểm

Làm thế nào khi mặt đánh phấn bị mốc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.77K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 109 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em nhờ các mẹ trên diễn đàn tư vấn cho em ạ :Battin ey: :Smiling:
    Da em là da nhờn, nhưng không hiểu sao mùa hè hay mùa đông đều bị mốc khi đánh phấn.
    Em đã thử một số loại mỹ phẩm nhưng không cải thiện tình hình. Em cũng tuân thủ dùng kem dưỡng da, kem phủ, kem nền, phấn phủ mà vẫn bị mốc ở cánh mũi, cằm, trán. Đặc biệt trên trán sau khoảng 1 tiếng thì phấn cứ bết thành vệt trên trán ý.
    Em chỉ có một điểm lạ là khi dùng dịch vụ trang điểm thì không bị mốc hoặc bết phấn.
    Tình hình này làm em chả dám trang điểm mấy khi.
    Mẹ nào có kinh nghiệm trang điểm tư vấn cho em với ạ. Có loại phấn hay kem nền nào nhiều dưỡng không ạ? Em cám ơn các mẹ trước ạ
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhbinh-th; 16/05/2010 vào lúc 10:30 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 610 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

em nghĩ chị nên tẩy da chết và xịt khoáng trước khi trang điễm,chị thử xem co cải thiện hơn kô

Thỏ papa & Thỏ mama đang chờ đón Thỏ baby
    • 432 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhbinh-th Xem bài viết
    Em nhờ các mẹ trên diễn đàn tư vấn cho em ạ :Battin ey: :Smiling:
    Da em là da nhờn, nhưng không hiểu sao mùa hè hay mùa đông đều bị mốc khi đánh phấn.
    Em đã thử một số loại mỹ phẩm nhưng không cải thiện tình hình. Em cũng tuân thủ dùng kem dưỡng da, kem phủ, kem nền, phấn phủ mà vẫn bị mốc ở cánh mũi, cằm, trán. Đặc biệt trên trán sau khoảng 1 tiếng thì phấn cứ bết thành vệt trên trán ý.
    Em chỉ có một điểm lạ là khi dùng dịch vụ trang điểm thì không bị mốc hoặc bết phấn.
    Tình hình này làm em chả dám trang điểm mấy khi.
    Mẹ nào có kinh nghiệm trang điểm tư vấn cho em với ạ. Có loại phấn hay kem nền nào nhiều dưỡng không ạ? Em cám ơn các mẹ trước ạ
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    theo cái này thì mình thấy chủ yếu là do tay nghề với loại mĩ phẩm bạn dùng ấy ạ:rolleyes:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nt_bd; 16/05/2010 vào lúc 11:26 AM.
    • 375 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trước khi dùng kem dưỡng da, bạn có dùng nước hoa hồng (lotion) ko? Mình luôn luôn có bước này, nếu ko thì lúc trang điểm hoặc là bị mốc hoặc là nhanh bị nhờn ý!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hamasa; 16/05/2010 vào lúc 12:18 PM.
    • 808 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

em cũng bị mốc kinh khủng luôn, lúc đầu tập make up, mặt cứ như là rắn bị lột da ấy, nhưng mà giờ thì hết rồi, láng mịn, chị thử làm các bước như em nhé, chắc sẽ hết ngay thôi
    đầu tiên là chị mua kem tẩy tế bào chết, tuần tẩy 2 lần
    trước khi make up, chị dùng toner thấm vào bông lau qua mặt, sau đó xịt khoáng, vỗ vỗ vào mặt cho thấm. rồi để khô tự nhiên
    bôi kem dưỡng, da em cũng nhờn, nên em chỉ dùng kem dưỡng ẩm thôi, để cấp nước cho nó, vì da nhờn cũng là do thiếu nước nữa. bôi xong thì để khoảng 10 -15ph cho thấm vào da
    sau đó mới đánh các bước make up lên, dù dùng theo make kiểu nào, tradition, mineral hay dùng bbcream gì thì em cũng đánh base hết, để bảo vệ da, với giúp cho lớp make up giữ lâu hơn. Xong tất cả make up thì chị xịt khoáng lên 1 lần nữa, lần này thì em thường xịt lên không khí, rồi đưa mặt vào, để tia nước nhỏ bám trên mặt thôi, xịt trực tiếp thì nó ướt quá. Vậy là phấn bám mịn lắm
    chị thử làm theo vậy xem nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 252 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Các mẹ dùng xịt khoáng và tẩy tế bào chết da mặt hãng nào vậy ? Mua hết bao nhiu ngân lượng ? Em chỉ mới dám dùng scrub tẩy tế bào chết toàn thân hui chứ chưa dám lên mặt
    • 2,517 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Endy1314 Xem bài viết
    em cũng bị mốc kinh khủng luôn, lúc đầu tập make up, mặt cứ như là rắn bị lột da ấy, nhưng mà giờ thì hết rồi, láng mịn, chị thử làm các bước như em nhé, chắc sẽ hết ngay thôi
    trước khi make up, chị dùng toner thấm vào bông lau qua mặt, sau đó xịt khoáng, vỗ vỗ vào mặt cho thấm. rồi để khô tự nhiên
    bôi kem dưỡng, da em cũng nhờn, nên em chỉ dùng kem dưỡng ẩm thôi, để cấp nước cho nó, vì da nhờn cũng là do thiếu nước nữa. bôi xong thì để khoảng 10 -15ph cho thấm vào da
    sau đó mới đánh các bước make up lên, dù dùng theo make kiểu nào, tradition, mineral hay dùng bbcream gì thì em cũng đánh base hết, để bảo vệ da, với giúp cho lớp make up giữ lâu hơn. Xong tất cả make up thì chị xịt khoáng lên 1 lần nữa, lần này thì em thường xịt lên không khí, rồi đưa mặt vào, để tia nước nhỏ bám trên mặt thôi, xịt trực tiếp thì nó ướt quá. Vậy là phấn bám mịn lắm
    Pro quá, "trả bài" chính xác từng chữ luôn Endy :LoveStruc:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 808 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romeo.Princess Xem bài viết
    sư phụ quá khen, làm đệ tự bắn pháo bông mũi rồi :LoveStruc:
    • 2,531 Bài viết

• 2,276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romeo.Princess Xem bài viết
    sư phụ quá khen, làm đệ tự bắn pháo bông mũi rồi :LoveStruc:
    spam chút, thế 2 ng là đồ đệ ah, hihi hôm nào em cũng phải bái chị R.P làm sư phụ thôi, chị make up siêu quá, nhìn mà mê luôn rooling:
    • 5,047 Bài viết

• 8,515 Được cảm ơn

Ngày trước e cũng bị như vầy, nhưng dạo này hết rùi. chắc do e tẩy tế bào chết.
    • 109 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu. Tớ sẽ thử làm theo cách mọi người hướng dẫn hi hi
    • 73 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

ôi em tẩy tbc mà vẫn bị cơ hay tại mặt mình nhiều tbc quá