Mỹ phẩm - Trang điểm

Làm thế nào để phân biệt mĩ phẩm thật - giả?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.46K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 262 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Em bây giờ đang tập tành dưỡng da trang điểm. Em thấy thị trg` giờ tràn lan các loại mĩ phẩm từ rẻ đến đắt, fake aut lẫn lộn k biết đường nào mà lần. Em thì chả có tí kinh nghiệm nào trong việc chọn mĩ phẩm. Em nghĩ mĩ phẩm thì k thể dùng hàng giả đc, chỉ hại cái mặt tiền của mình thôi. Vs lại mặt em còn có mụn vs da nhạy cảm nữa, dùng đồ đểu nó mà ... nở hoa tưng bừng thì chết em:Silly:.

Em tính chọn mua của mấy hãng Skinfood, Baviphat ... (dòng mĩ phẩm từ thiên nhiên ấy) nhưng giờ thì cái gì nó cũng làm nhái đc, mà nhái rất tinh vi khó nhận biết. Có ng` bảo em là hàng fake nó rẻ hơn hẳn hàng thật, nhưng thế ng` bán cứ tâng giá lên cho bằng hàng thật thì càng lãi to, khách lại "tưởng" là hàng chính hãng. Haizzz! Mong các chị nào có nhiều kinh nghiệm phân biệt hàng thật hàng giả chia sẻ cho em chút ít, chứ em chả biết gì, đi mua dễ thành con gà béo lắm .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em nghĩ nếu đc thì c kiếm những điạ chỉ bán hàng trên mạng uy tín mà mua,tuy shop này shop kia já có lệch nhau chút và có món fải order. H e lại mắc cái bệnh k tin nổi hàng bán ngoài quán(trừ khi là sr chính hãng nhg cũng có sr k tin đc,hoặc já bị đội lên quá cao) nhưng mua bán trên mạn thì ầm ầm =)) hoặc k thì c order thẳng trên website ý,h hãng nào cũng có,tuy lích kích. Chúc b mua đc mfẩm auth đúng ý & ngày càng đẹp! :X
    Chai hácccccccc !!!!!!!!
    ?/?/2011 : 50kg...
    :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiaH Xem bài viết
    Em nghĩ nếu đc thì c kiếm những điạ chỉ bán hàng trên mạng uy tín mà mua,tuy shop này shop kia já có lệch nhau chút và có món fải order. H e lại mắc cái bệnh k tin nổi hàng bán ngoài quán(trừ khi là sr chính hãng nhg cũng có sr k tin đc,hoặc já bị đội lên quá cao) nhưng mua bán trên mạn thì ầm ầm =)) hoặc k thì c order thẳng trên website ý,h hãng nào cũng có,tuy lích kích. Chúc b mua đc mfẩm auth đúng ý & ngày càng đẹp! :X
    đồng í với miah nhé,có thể bạn đến các Sr và mua cũng ok,nhưng cũng nên là người tiêu dùng thông thái vì hiện nay mỹ phẩm là 1 trong những mặt hàng được làm nhái nhiều nhất và...giống thật nhất hic hic(đau lòng wo'),kể cả trong parkson nhé,mình có cô bạn hồi trước làm trong í nói là 1 số quầy cũng có trộn fake 1 hay 2 vào để lòe ai trông gà gà đấy hic hic mình là ví dụ,bây giờ thì mình thường mua onl của các mẹ uy tín,hoặc lỉnh kỉnh lách cách hơn là bạn order trực tiếp từ hãng,hơi loằng ngoàng 1 tí nhưng hàng là ok ko phảu lo lắng,nếu trình ngoại ngữ tốt thì điều này là rất thuận tiện cho bạn vì có 1 số hãng có quy trình sale rất chi là nhiều và ...bùn cười:Silly: như là sale theo giờ vàng,sale theo sản phẩm,rất nhiều,có khi vồ được hàng sale thì vừa dùng vừa cho vừa thanh lý vẫn lãi hơ hơ đùa đấy,nhưng đấy là 1 số cách để bạn có mỹ phẩm aut,da bạn nhạy cảm nên cũng cẩn thận 1 chút chứ da trâu như mình thì đôi khi cũng tặc lưỡi "nhắm mắt đưa chân" nếu thấy em nào nong nanh he he
    • 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mấy hãng càng cao cấp như Lancôme, Dior, Bobbi Brown,...thì càng "được" làm nhái nhiều. Hoa hậu trong thị trg mf fake theo e là MAC,rải từ chợ ở quê lên chợ phố,chợ đêm,ngang nhiên chễm chệ trên quầy các ch mfẩm nong nanh.. Nhưng h mấy hãng Hàn xẻng Etude, bvp,skin79,skinfood,...cũng nhiều hàng fake thôi rồi. Bản thân e mua fải hàng fake mấy lần rồi,cơ bản hồi ấy chưa biết j lại mua vội mua vàng nên fải bỏ ngay đi ấy. Nếu mua đc món j mà còn lăn tăn k dám dùng thì c cứ up ảnh,nhờ các c cao thủ trên này(nhà SF chẳng hạn) fân biệt jùm.
    Chợ Ga Hp bán r nhiều bb cream skin79, be carefull everybody!!! :X
    Chai hácccccccc !!!!!!!!
    ?/?/2011 : 50kg...
    :Crying:
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiaH Xem bài viết
    Mấy hãng càng cao cấp như Lancôme, Dior, Bobbi Brown,...thì càng "được" làm nhái nhiều. Hoa hậu trong thị trg mf fake theo e là MAC,rải từ chợ ở quê lên chợ phố,chợ đêm,ngang nhiên chễm chệ trên quầy các ch mfẩm nong nanh.. Nhưng h mấy hãng Hàn xẻng Etude, bvp,skin79,skinfood,...cũng nhiều hàng fake thôi rồi. Bản thân e mua fải hàng fake mấy lần rồi,cơ bản hồi ấy chưa biết j lại mua vội mua vàng nên fải bỏ ngay đi ấy. Nếu mua đc món j mà còn lăn tăn k dám dùng thì c cứ up ảnh,nhờ các c cao thủ trên này(nhà SF chẳng hạn) fân biệt jùm.
    Chợ Ga Hp bán r nhiều bb cream skin79, be carefull everybody!!! :X
    chợ ga và chợ đổ ở hp thì vô đối ạ,cái gì cũng có từ hãng mà người người cùng biết nhà nhà chả ai ko rõ đên loại mà lục cả thế gian chả ai biết nó là cái gì cũng có,mà cái bb skin79 thì thôi rồi luôn,đi đâu cũng thấy có,amen,hic hic vì mình đã mua nhầm 1 lần ,đau khổ lắm giờ ko biết dùng làm cái gì nữa cơ
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình đế ý thì hình như hàng nhái thường có kèm chữ "e" trên bao bì, như chai thủy tinh revlon mình mua đây, xem trên web revlon k có chữ e ngay trên vỏ chai đâu.
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh208 Xem bài viết
    mình đế ý thì hình như hàng nhái thường có kèm chữ "e" trên bao bì, như chai thủy tinh revlon mình mua đây, xem trên web revlon k có chữ e ngay trên vỏ chai đâu.
    thật ra cũng ko phải vậy đâu chị ạ,có cái có có cái ko đấy,vì có thể hình trên web là hình demo,còn sp thật sẽ có 1 vài điểm khác biệt mà
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Hàng có dán tem chống hàng giả có khi lại là hàng giả, hàng ko có tem chống hàng giả có khi lại là hàng thật.
    • 262 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Công nhận là order hàng online thì cũng lách cách thật. Mà tìm đc chỗ uy tín cũng là cả 1 vấn đề đấy @.@. Mình thì k có đk để đi lượn mấy sr rồi . Chẳng nhẽ k có cách nào để phân biệt nếu chỉ nhìn bằng mắt à >>>
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tojimomi_okane; 18/04/2011 vào lúc 11:07 PM.
    • 468 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Câu hỏi của chị c hủ topic, theo em chỉ có 1 câu tra lời là dùng kiến thức và kinh nghiệm của mình (hoặc của bạn nào mà mình tin tưởng được:Laughing vì đúng là bây giờ đâu cũng có hàng giả chả tin ai được .
    Độ an toàn cao nhất là nhờ người nhà ra store bên đó mua dùm (tất nhiên, ko phải ai cũng có ng nhà ở nc ngoài, như em, có bà dì ở nc ngoài nhưng toàn sống khu ng Việt, gà mờ lắm, không nhờ mua mỹ phẩm quần áo máy tính gì bên Mỹ đc cả :Laughing

Nói chung là tự mình phải mất công tìm hiểu trên mạng thui chị ạ, cũng nhân tiện tìm hiểu review của mọi người về sản phẩm lun. Em chỉ góp thêm kinh nghiệm là đừng bao giờ mua mỹ phẩm ở chỗ dạy trang điểm, toàn rất đắt và rất fake.

Hàng Mac ở VN thì đúng là nhái vô địch lan tràn lun, nhưng thường chất lượng rất tệ và bao bì hơi ...sến sến, em nghĩ nhìn là bít ngay. Còn kiểu MAC fake siêu giống thì có vẻ VN ít gặp, nếu có, là do mua online bị ng bán lừa (như kiểu Ju béo bên muare đợt vừa rồi).

Hàng của Hàn thì ngoài Etude và Skinfood nhái cứ như thật em cũng ko đủ trình độ phân biệt (may mà cũng ko xài 2 dòng này) thì em thấy Baviphat, Nature Republic chưa có hàng giả đâu ạ, vì nó cũng mới ra mà, chị muốn thì tranh thủ mua nhanh trc khi bọn làm hàng giả kịp động thủ :Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi tojimomi_okane Xem bài viết
    Công nhận là order hàng online thì cũng lách cách thật. Mà tìm đc chỗ uy tín cũng là cả 1 vấn đề đấy @.@. Mình thì k có đk để đi lượn mấy sr rồi . Chẳng nhẽ k có cách nào để phân biệt nếu chỉ nhìn bằng mắt à >>>
    Nhiều chỗ order online mà xây đc đến tầng 9,10 thì em nghĩ đã có độ tin cậy vừa phải rồi, chưa kể nhiều bạn vẫn có hàng sẵn đến xem đc chứ ko phải chờ đợi. Showroom dù có khả năng bị trộn nhưng vẫn là chỗ nên đến nhất để xem hàng một cách tỉ mỉ chi tiết và săm soi đc (vì nó có trộn cũng chỉ dám trộn 1, 2 món chứ ko lẽ trộn toàn bộ giả hết)
    Nhìn bằng mắt thì chỉ có cách là chị kiếm đc 1 cái mà sure 100% là hàng thật rồi so với cái mình đang có (không khả thi lắm đúng ko chị, mà chưa kể còn phải loại trừ trường hợp hãng thay đổi bao bì). CHứ mỗi hãng lại có 1 đặc điểm quy cách bao bì cũng như cách ghi mã code sản phẩm riêng, trừ khi chị hiểu rõ sản phẩm đó, từng dùng qua nhiều, quan sát nhiều, rồi dựa và kinh nghiệm và cảm nhận cá nhân, còn không thì chị đòi nhìn thôi mà biết ngay thì là chuyện hoàn toàn ko thể, Nếu dễ phân biệt thế mấy đứa làm hàng giả sống sao đc hả chị :Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huyentrang43; 18/04/2011 vào lúc 11:44 PM.
    • 759 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Mình cũng đang mún mua mấy loại, trc ko chát j lên mặt, nh hôm đi đâu quan trọng chồng nói quá vì mặt mộc trong khi ở đó ai cũng trang điểm, nhưng xem ra mua mp thật khó thế cơ ah. Nản nhỉ.
    ALT
    • 3,339 Bài viết

• 6,040 Được cảm ơn

mình cũng đang giai doan xóa mù hàng thật-giả mĩ phẩm đây. Mong mất chị em có kinh nghiệm giúp sức
    • 145 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

E có vụ này, mọi người giải thích hộ e.
    Đây là lọ toner cucumber của Skinfood, theo như ảnh dưới thì lọ bên trái là thật, bên phải là giả, nhìn rất rõ ràng. Dòng 135ml lọ thật là ở giữa, còn lọ giả là đặt lệch sang bên, bên cạnh có chữ e.

Nhưng e cũng vừa coi ảnh preview sản phẩm ở eng.theskinfood.com thì hình ảnh của nó lọ toner này có dòng chữ 135ml e ở bên trái như lọ giả ở ảnh trên. Vậy cái nào mới là giả, cái nào là thật?
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

trời cái này bó chiếu vì cũng ít dùng SF hic hic thế mới khó chứ,tốt nhất là nhờ mẹ nào chuyên bán SF phân biệt giùm vậy
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đọc mấy topic thấy các chị ý cũng bảo hàng fake thường có chữ e trước dung tích