Mỹ phẩm - Trang điểm

Làm mịn và trắng da nhờ uống L-cystine (Blooming, Bluemint, Ginoel...)

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Các chị có ai dùng thuốc này chưa ạ, hiện giờ em đang dùng thuốc có thành phần Isotretinoin để trị mụn, đã uống được 2 tháng và da thấy bình thường, nhưng từ lúc bác sĩ kê thêm cho em uống 2 tuần thuốc có thành phẩn L-cystine E thấy da mình trắng ra và mịn nữa. Lên mạng tìm thông tin thì thấy đó là nhơ uống L-Cystine có chức năng đẩy hắc tố ra ngoài da. Và lên 1 số diễn đàn khác cũng thấy mấy mẹ khen là dùng thuốc này tốt lắm, vì thành phần của nó là: L-cystine là một amino acid tự nhiên, có chứa gốc –SH, được tinh chế từ nhung hươu. Cái này ko biết uống nhiều có sao ko? có chị nào dùng chưa ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

hix, ko mẹ nào uống thuốc này hết à TT__TT
    • 58 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nhưng từ lúc bác sĩ kê thêm cho em uống 2 tuần thuốc có thành phẩn L-cystine E thấy da mình trắng ra và mịn nữa. Lên mạng tìm thông tin thì thấy đó là nhơ uống L-Cystine có chức năng đẩy hắc tố ra ngoài da. Và lên 1 số diễn đàn khác cũng thấy mấy mẹ khen là dùng thuốc này tốt lắm, vì thành phần của nó là: L-cystine là một amino acid tự nhiên, có chứa gốc –SH, được tinh chế từ nhung hươu
    thuốc này có làm giảm vết thâm được k pạn? Mình nghe trắng mịn thoy là đã khoái rồi hyhy. tặng hoa cho pạn nah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up up up mẹ nào đã dùng loại này lâu rồi thì tư vấn cho chị em với......
    • 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongbui12 Xem bài viết
    thuốc này có làm giảm vết thâm được k pạn? Mình nghe trắng mịn thoy là đã khoái rồi hyhy. tặng hoa cho pạn nah
    Cái này bác sĩ cho uống để trị thâm lun đó chị, em thấy tác dụng của nó là đưa hắc tô melanin ra ngoài da ấy
    • 141 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hei, cái này hồi đó uống quá trời, pa bác sĩ cho uống nhiều lắm, cứ đổi l-cyston , rồi lebociton, làm như mình hok biết thành phần chính của nó là l-cýtin hay gì ah, kết luận là, hok giảm gì cả, bay giờ vẫn còn thâm, theo mình thì, thuốc uống thường ko có tác dụng mấy đâu, chủ yếu là thuốc thoa thui, mà cũng đừng dại mau em acnes c10 nha, vừa đắt, mà hok tác dụng gì mấy, xài chừng 4-5 tháng ui, mà cũng ko thấy bớt là mấy, hic hic
    • 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antanasievic Xem bài viết
    hei, cái này hồi đó uống quá trời, pa bác sĩ cho uống nhiều lắm, cứ đổi l-cyston , rồi lebociton, làm như mình hok biết thành phần chính của nó là l-cýtin hay gì ah, kết luận là, hok giảm gì cả, bay giờ vẫn còn thâm, theo mình thì, thuốc uống thường ko có tác dụng mấy đâu, chủ yếu là thuốc thoa thui, mà cũng đừng dại mau em acnes c10 nha, vừa đắt, mà hok tác dụng gì mấy, xài chừng 4-5 tháng ui, mà cũng ko thấy bớt là mấy, hic hic
    DZẬY À,đúng là tuỳ cơ địa mỗi người rồi, e uống thấy có cải thiện về da ^^ thấy mịn....
    • 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Cái này dzậy mà ít người dùng nhỉ >"<
    • 60 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

có mình cũng dùng r nè. vì mình đi trị mụn nên bs co cho trong toa thuoc, mặc dù bs cho mình uống wa 3loai thuốc, nhưng mình search trên mạng thì các loai đó đều chứa giống thanh phần L-Crytine như bạn nói. mình cũng đọc thấy nói có tác dụng trị thâm, và ngix mục đích bs cho mình uống là vậy. nhưg uống gần 3thang 3loai khác tên nhưng giống thành phần thì kết quả k có j tiến triển hết. tới lần khám cuối cùng là lần t4 bs cho mình thuốc trị thâm (thuốc này là thuốc pha), mình moi thấy có hqua, vì nó thoa trực tiếp lên da mà. r sau lần đó mình ngix khám, tới jo da vẫn ổn, hết thuốc trị thâm đó thì mình lại bs mua, mà công nhận thuốc đó mình sai rat ok, tham do mụn mới thì trong vòng 1thang la hết. k thì mình tự ti chết. vì jo da mặt ổn, nhưg gần tới tháng la thế nào cũng nổi vài cái mụn bọc, lúc đó nặn r ráng thoa mỗi tối la ok.
    nói tóm lại theo cơ địa của mình thì uông thuốc chứa L-Crystine đó k co tác dụng với mình, ngay cả lúc bận k đi khám bs đc mình ra nhà thuốc mua đỡ uông để uống đúng lều, mình hỏi thuốc này có tác dụng trị thâm và làm đẹp da thi người ta bảo là khó lắm, nó tác dụng rất là chậm, và mình 3thang uống mà k thấy j. hi! các bạn cũng nhớ thuoc tây là con dao 2luoi, nếu uống lâu daiyhif nên hỏi ý kiến bs da liễu coi sao!
    chúc mọi người ngày càng xinh đẹp!!
    • 141 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Playgirl88 Xem bài viết
    có mình cũng dùng r nè. vì mình đi trị mụn nên bs co cho trong toa thuoc, mặc dù bs cho mình uống wa 3loai thuốc, nhưng mình search trên mạng thì các loai đó đều chứa giống thanh phần L-Crytine như bạn nói. mình cũng đọc thấy nói có tác dụng trị thâm, và ngix mục đích bs cho mình uống là vậy. nhưg uống gần 3thang 3loai khác tên nhưng giống thành phần thì kết quả k có j tiến triển hết. tới lần khám cuối cùng là lần t4 bs cho mình thuốc trị thâm (thuốc này là thuốc pha), mình moi thấy có hqua, vì nó thoa trực tiếp lên da mà. r sau lần đó mình ngix khám, tới jo da vẫn ổn, hết thuốc trị thâm đó thì mình lại bs mua, mà công nhận thuốc đó mình sai rat ok, tham do mụn mới thì trong vòng 1thang la hết. k thì mình tự ti chết. vì jo da mặt ổn, nhưg gần tới tháng la thế nào cũng nổi vài cái mụn bọc, lúc đó nặn r ráng thoa mỗi tối la ok.
    nói tóm lại theo cơ địa của mình thì uông thuốc chứa L-Crystine đó k co tác dụng với mình, ngay cả lúc bận k đi khám bs đc mình ra nhà thuốc mua đỡ uông để uống đúng lều, mình hỏi thuốc này có tác dụng trị thâm và làm đẹp da thi người ta bảo là khó lắm, nó tác dụng rất là chậm, và mình 3thang uống mà k thấy j. hi! các bạn cũng nhớ thuoc tây là con dao 2luoi, nếu uống lâu daiyhif nên hỏi ý kiến bs da liễu coi sao!
    chúc mọi người ngày càng xinh đẹp!!
    mình cũng vậy nek, hồi đó trị mụn mà bác sĩ cho uống cái này quá trời lun, hok thấy tác dụng mấy, có hỏi bác sĩ xin thuôc 1boi6, nhưng pà nói là bôi chỉ làm cho da đỏ thêm, ko hiểu lun???????. mà bác sĩ cho bạn bôi thuốc trị thâm gì vậy, hiệu quả lắm hả, chỉ mình với, mà giá cả có mắc lắm hok?
    • 991 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Đúng là còn tùy cơ địa mỗi ng mà thuốc có tác dụng hay ko, bạn mình uống thấy xinh hắn lên.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    • 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu6677 Xem bài viết
    Đúng là còn tùy cơ địa mỗi ng mà thuốc có tác dụng hay ko, bạn mình uống thấy xinh hắn lên.

Uhm, em cảm thấy khi uống dc 20 ngày da cũng có cải thiện
    • 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

cho em thêm nhiều thông tin đi ạ
    • 60 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antanasievic Xem bài viết
    mình cũng vậy nek, hồi đó trị mụn mà bác sĩ cho uống cái này quá trời lun, hok thấy tác dụng mấy, có hỏi bác sĩ xin thuôc 1boi6, nhưng pà nói là bôi chỉ làm cho da đỏ thêm, ko hiểu lun???????. mà bác sĩ cho bạn bôi thuốc trị thâm gì vậy, hiệu quả lắm hả, chỉ mình với, mà giá cả có mắc lắm hok?
    minh trị mụn ở bs Lê Thái Vân Thanh gần Đầm Sen đó, thuốc trị thâm đó là thuốc bs pha, bỏ trong chai giống chai thuốc nhỏ mắt. mỗi ngày chấm 1lan lên sẹo thâm vao buổi tối. minh xài lâu lắm đó. khoảng 5thang mới hết 1chai. r hôm trước mới mua thêm nè! giá thì 1chai 150k tính ra k có mắc lắm vì xài lâu mà! hi
    • 58 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình cũng muốn hóng vụ trị thâm nữa...
    • 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

mình cũng muốn hóng vụ trị thâm nữa...
    Để lại đôi dép nhé chị, ngồi chung hóng với e cho dzui hehehe
    • 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Playgirl88 Xem bài viết
    minh trị mụn ở bs Lê Thái Vân Thanh gần Đầm Sen đó, thuốc trị thâm đó là thuốc bs pha, bỏ trong chai giống chai thuốc nhỏ mắt. mỗi ngày chấm 1lan lên sẹo thâm vao buổi tối. minh xài lâu lắm đó. khoảng 5thang mới hết 1chai. r hôm trước mới mua thêm nè! giá thì 1chai 150k tính ra k có mắc lắm vì xài lâu mà! hi
    Cái này tốt ko chị?
    • 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

cả nhà cùng trắng nào
    • 58 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

k ai qan tâm ah?
    • 399 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

k ai qan tâm ah?
    e uống 1 tháng rồi, đúng là có trắng 1 chút thôi, nhưng thà trắng thêm 1 chút đỡ hơn ko có gì...hehehe...cảm giác thâm mau nhạt nữa chứ...
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9