Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Mỹ phẩm - Trang điểm

Khoáng xịt mặt Vichy hay Avene?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.9K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trước giờ mình xài xịt khoáng của Avene, da mình dầu, xịt lên thấy mát, thoải mái, da hết khô tạm thời, tác dụng thì không biết có gì đặc biệt nữa không vì cảm giác cũng giống như xịt nước thường lên mặt thôi. Mình chưa xài xịt khoáng Vichy bao giờ và đang muôn dùng thử, có mẹ nào đã xài cả 2 loại rồi và có cảm thấy khác biệt gì không? Làm sao để biết được xịt khoáng nào tốt hoặc nhiều công dụng hơn vì tính ra giá xịt khoáng Vichy cũng đắt hơn Avene không ít lắm.
    :Rose::Rose::Rose:
    à, ngoài ra các nhãn hiệu khác như TBS, TFS, SF v.v.. cũng có xịt khoáng nữa, mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với @.@
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Boy87; 20/03/2011 vào lúc 11:30 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 207 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Tớ dùng xịt khoáng dưa leo SF, thấy ổn. Mát rượi, thơm dễ chịu. Thích là xịt cho thư giãn. Trang điểm đi từ sáng, trưa về xịt xịt mấy phát, đợi 1 phút cho nó thấm hết rồi lôi loose ra dặm lại, ăn phấn cực kì. Lại ngon lành như lúc sáng mới oánh mặt :Smug:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình xài khoáng avene thì không màu, không mùi, xịt lên đước cái mát và ẩm da, hết. Được cái giá khá hạt dẻ, khoảng hơn 250k (mình không nhớ rõ) cho 1 chai to 300ml. Xài gần hết rồi, mình đang định chuyển qua Vichy mà phân vân quá, sợ nó y hệt avene thì tự nhiên mình lại tốn nhìu tiền hơn cho 1 cái y hệt không màu, không mùi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mấy cái này xài tốt ko các mẹ? em chưa dùng thử bao giờ????

• 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Công dụng của xịt khoáng là cung câp nước và khoáng chất (vitamin v.v...tùy loại) tức thời cho da cho cảm giác dễ chịu và thư giãn. Ngoải ra co thể làm make up thấm hơn vào mặt khi trang điểm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 744 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

còn xịt khoáng của evian thì sao ạ? thấy trong st big C bán có hơn 100k??

• 447 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Boy87 Xem bài viết
    Mình xài khoáng avene thì không màu, không mùi, xịt lên đước cái mát và ẩm da, hết. Được cái giá khá hạt dẻ, khoảng hơn 250k (mình không nhớ rõ) cho 1 chai to 300ml. Xài gần hết rồi, mình đang định chuyển qua Vichy mà phân vân quá, sợ nó y hệt avene thì tự nhiên mình lại tốn nhìu tiền hơn cho 1 cái y hệt không màu, không mùi
    Làm gì có 250k chai 300ml bạn ~~ , evian đã là 235k/300 ml. Bạn có nhầm ko ?

Bạn dùng Avene là tốt hơn vichy rồi đó. Đừng đổi

btw , mình 3 tuần hết 1 chai xịt khoáng ~~ 150ml. Có chai nào 1.5l để xịt cho đã ko nhỉ
    19 Forever

• 96 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình đang dùng khoáng Vichy không màu, không mùi, xịt lên mát và ẩm da, cảm giác dễ chịu , thoải mái
    da hết khô . Nhưng cũng mới chỉ dùng Vichy còn các loại khác chưa thử ,Nên cũng chưa biết các loại khác thế nào . Nhưng mình thấy Vichy dùng rất thích .

http://vichyconsult.de/local/de-de/s...FRYv3wod8CVQ9w
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JANAR; 21/03/2011 vào lúc 07:51 PM.

• 707 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

N xài một số mặt hàng của Vichy, trong đó có xịt khoáng, dùng quen và thấy rất dễ chịu. Tính ra thì Vichy không đắt hơn Avene bao nhiêu đâu, vấn đề là vì chai họ nhỏ hơn nên chi phí đóng chai tốn kém hơn. Nếu muốn dùng nhiều N nghĩ xài Avene cũng được. Mỹ phẩm Avene có tiếng, và N nghĩ là dùng cũng tốt. N thì còn thích Vichy vì họ có chai nhỏ xíu, mang theo người rất tiện, không bị cồng kềnh tốn diện tích. Nói chung xài mỹ phẩm, N vẫn thích loại gì ít màu, ít mùi, không có thì càng tốt, đỡ hại da.
    "Sự phản bội bắt đầu khi mà lẽ ra vợ phải là người đầu tiên mà ta muốn nói một điều gì đó quan trọng thì ta lại "khát khao được nói ngay lập tức với một người phụ nữ khác""

• 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ối, mình nhấm, mình dùng evian mới đúng, còn evene thì chưa? =.= mà hình như cả 3 đều xuất xứ từ Pháp nhỉ?

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6