Mỹ phẩm - Trang điểm

Keo kích mí ( eye talk) - Dùng cho mắt 1 mí, mọi người tư vấn giúp em !!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 37.4K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Gấp ! Gấp! Sắp đến Tết rồi! Mình đang rất muốn tân cho đôi mắt 1 mí bằng eye talk ^^
    Có ai dùng sản phẩm này thì tư vấn giúp mình với. Thấy giới trẻ gần chuộng cái này làm mình cũng nóng ruột muốn dùng thử.rooling:
    Mình ở HN , mọi người có ai biết ở đâu bán keo kích mí, hàng tốt tốt tí ko ( Nhật chẳng hạn, kèm theo giá cả luôn nhé ^^ ) thì chỉ giúp cho tớ với! Mắt 1 mí xấu quá!
    Mong lắm !:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

À nữa, em nghe bảo cái này ở VN hiếm, toàn là hàng xách tay ạ? Em có lang thang vào muare nhưng ko dám lăn tăn gì vì thấy có những lọ 70-100.000 của Tàu, ko biết có okie ko. Các chị giúp em nhé!
    Hình bên dưới quảng cáo là 70-80K gì đó ạ! Mọi người thấy sao
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuongvy1512; 05/01/2009 vào lúc 07:21 PM.
    "Trái tim em có ước mơ... "
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

he he. Theo mình tìm hỉu ( chứ chưa qua sử dụng) là chỉ cần quét 1 lớp keo rùi vài ba thao tác là thành 2 mí long lanh liền. Đẹp hơn dán mí ^^ Ai biết thì zô tư vấn giúp mình nha ^^
    • 546 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

E có 1 lọ đây, nhưng mà dùng mãi chẳng được, chán chết. Nó còn dính dính nữa chứ. Hay e chưa biết cách dùng nhỉ?
    • 316 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em cũng bon chen mua 1 lọ, 90k cả ship. Em tưởng của Korea. Hức. Đang rao tly vì tự dưng em đổi ý. Bác nào có nhu cầu em để lại giá rẻ cho.
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

tớ cần mua eye talk như hình dưới ( Hàng Nhật, còn mới) Ai có thì bán cho tớ nhé. Hoặc biết nơi bán thì chỉ cho tớ với.Đa tạ nhiều . À , tớ ở HN nhé
    Hình đính kèm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ai cần mua keo thì để lại số điện thoại cho em nha. Em cũng đang dùng nè. Hàng của nhật như hình đầu tiên của m ẹ tuongvy1512 đó ạ.( Chú ý là loại này có hàng nhái khoảng 70-75k 1 lọ nhưng mẫu mã ko đẹp bằng,c hữ in nhoè nhoẹt lắm ạ ) Gía cũng phải chăng 120 nghìn 1 lọ. Thêm 10 nghìn tiền giao hàng nữa là 130 nghìn. Có cả tờ hướng dẫn. Nhìn qua là biết làm ngay ý mà . Keo dính mà không gây cảm giác khó chịu .
    • 175 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này hay đấy mai em mua về làm thử. Mắt em không phải một mí mà là hai mí nhưng bị sụp không biết có dùng được cái này không nhỉ. Có bác nào biết chỉ cho em với. Thank nhiều
    Chừng nào Thế giới này chưa biến thành Sa mạc Ta còn chưa thôi đấu tranh. :Laughing:
    • 2,205 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Có bạn hỏi mình cái hàng này cách đây mấy tháng vì mình có cửa hàng bán đồ Nhật. Sau khi mình check giá bên kia vào báo lại thì bạn ý bảo bên muare có mấy chục k thôi, bằng 1/10 giá mình nói. Người nhà bên Nhật nói với mình đây là hàng mới có, không có chỗ nào sale cả và giá tính ra gần triệu bạc VND. Cũng là 1 thông tin để các bạn tham khảo
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo Xem bài viết
    Có bạn hỏi mình cái hàng này cách đây mấy tháng vì mình có cửa hàng bán đồ Nhật. Sau khi mình check giá bên kia vào báo lại thì bạn ý bảo bên muare có mấy chục k thôi, bằng 1/10 giá mình nói. Người nhà bên Nhật nói với mình đây là hàng mới có, không có chỗ nào sale cả và giá tính ra gần triệu bạc VND. Cũng là 1 thông tin để các bạn tham khảo
    Cái của mẹ Tuongvy rẻ lắm Tú ơi! Chị nhớ cách đây 2, 3 năm gì đó khoảng <100k thì phải.
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

các mẹ đừng có dại dột mua cái này, nó k có tác dụng gì đâu, xài vào nó dính dính như keo để dánmi giả vậy đó, k có nâng mí được
    em từng mua rồi, mà chẳng thể xài được đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

1 thời mắt em 1 mí mắt to mắt nhỏ cũng bon chen vì thấy quảng cáo hay quá, nhưng rốt cuộc mua về phải bán vội vì dùng thực sự rất khó chịu, dán vào da vừa nhăn nheo lại k đều, trông mất tự nhiên lắm, chớp mắt cũng khó :Nottalkin: chị chủ top đừng dại mà mua nhé, thà cứ để mắt 1 mí rồi trang điểm trông còn xinh hơn í, may mà h mắt e tự dưng thành 2 mí ngon lành :Silly:
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

em thấy bây giờ bọn Nhật lại đang thịnh sợi chỉ tạo mí như thế này nè ,hình như cái này chắc mí, gọn nếp mí hơn là eyetalk đó, các chị xem clip nhé : YouTube - mezaik使用說明

Em có hỏi cái này lâu rồi mà không thấy có chị nào biết hết ! hôm nay có chị hỏi eyetalk em post lên luôn. Em cũng đã dùng eyetalk rồi, hixxhix dùng xong buồn không thể tả ! cũng của Nhật mà sao khi khô nó tạo 1 lớp vảy bong bong như kiểu da bị vảy ấy !!
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

@ bamboo : Lọ của mình của Nhật chữ ngoằn nghèo mình k nhớ rõ tên gì, nhưng không phải của koji, mà hình như theo mình biết thì cái hình lọ màu hồng nắp trắng bạn gì post ở trên là dùng được nhất đó !! thấy các chị dùng rồi có tìm loại đó dùng lại !!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thử rồi bạn à. Rất khó dùng và có vẻ ko tự nhiên. Tốt nhất bạn nên đầu tư tiền đi bấm mí.
    Đôi chiếc gối từ thành phố những người lùn
    Khao khát giấc ngủ đôi êm ả....:Smiling:
    • 211 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my july Xem bài viết
    em thấy bây giờ bọn Nhật lại đang thịnh sợi chỉ tạo mí như thế này nè ,hình như cái này chắc mí, gọn nếp mí hơn là eyetalk đó, các chị xem clip nhé : YouTube - mezaik使用說明

Em có hỏi cái này lâu rồi mà không thấy có chị nào biết hết ! hôm nay có chị hỏi eyetalk em post lên luôn. Em cũng đã dùng eyetalk rồi, hixxhix dùng xong buồn không thể tả ! cũng của Nhật mà sao khi khô nó tạo 1 lớp vảy bong bong như kiểu da bị vảy ấy !!
    Cái chỉ tạo mí này không biết bên VN đã có chưa bạn nhỉ? Mình thấy cách làm cũng hay. Nhưng trước khi xài chỉ vẫn xài 1 dung dịch gì đấy phết lên mắt, k biết đó là cái gì nữa!
    • 89 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em cũng có chút kinh nghiệm đau thương với eyetalk nè. Hồi đầu là mua cái lọ Eye cream j j 90k (hình đầu tiên của chủ top ý ạ). Èo ơi ko thể nào xài nổi, dù đã cố thử rất nhiều lần. Hình như nó là keo dám mi giả thì đúng hơn vì dán rất chặt. Có kích mí lên đc nhưng nó tèm lem xấu hoắc, nhìn 1 cái là biết ngay mắt mình bị dán & nổi rõ lớp keo trắng trắng.hix. Nhưng khốn khổ nhất là lúc tẩy trang, toét mắt mới lau đc nó đi. Da mi mắt trên của em xấu đi rất nhiều sau mấy lần thử nghiệm cái lọ keo ý
    Tuần trước bà chị đi Nhật về em lại ham hố nhờ xách 1 lọ Koji tầm 150k- 160. Loại này dễ xài hơn cái lọ bên trên, tạo mí đẹp hơn & nhất là rất dễ remove. Giống như trong mấy cái Youtube hướng dẫn sử dụng, chỉ cần thấm nước lau nhẹ rồi lột ra, ko bị tổn thương da nhiều. Nhưng cái chỗ dán mí lên nhìn gần vẫn hơi lộ. Mà em thấy nó dán ko có được lâu, ko đc chắc. Thôi mắt thế nào để nguyên nó thế. Dùng thử được 2 lần lại ko thèm liếc, dù cái hộp thấy dễ thương ghê! Bỏ thì thương, vương thì tội.
    • 269 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

không ai ở bên nhật thử loại chỉ tạo mí như em post ở trên ạ???><
    • 211 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my july Xem bài viết
    không ai ở bên nhật thử loại chỉ tạo mí như em post ở trên ạ???><
    my july giúp cho trót ^^ Bạn post luôn hình cái sp lên hoặc giới thiệu cái hiệu sp luôn đi. Chứ nói là chỉ tạo mí không mình cũng khó tìm. Mà hình như nó đâu phải chỉ có sợi chỉ??? Trước khi xài chỉ vẫn phải xài dung dịch gì đó bôi lên mi mắt cơ mà :rolleyes:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy các chị bên này hỏi han sp này quá ^^ nên em vừa đăng kí vào đây tí toáy pon chen tí ạ
    Em có ý kiến dư này ạ

1. Hàng này của Nhật thì em ko biết là ở đâu bán cũng chưa thấy bao h nên ko biết ^^

2.Còn kích mí này thì hiện tại em cũng đang bán.Nó đúng là keo dùng để kích mí vì bên trong có giấy hướng dẫn và que đẩy.
    Nhưng từ trc đến nay em chưa dùng thử để kích mí nên ko biết như nào .
    3. Em make up cho khách thì chỉ dùng cái này để làm keo dán mi giả , còn kích mí em dùng miếng dán thôi.Mở mắt lên đỡ lộ , dễ sử dụng hơn và phần thẩm mĩ cũng hơn nữa.Nên em khuyên các ss nên dùng miếng dán hơn.Còn cái kia dùng làm keo dán mi thích hơn rất nhiều , dán chắc.
    4. Keo này có 2 loại.Keo của em là hàng Trung Quốc nhưng chính hãng ( chứ ko phải Hàn hay là Nhật j đâu ) chứ ko phải fake lòi bán đầy ra như kiểu chợ Đồng Xuân em chuyên dùng dán mi cực thích luôn.Còn loại nữa thì y hệt thế này nhưng là hàng fake,trông bên ngoài thì giống nhưng bên trong keo loãng hơn ,dán lên ko chắc , lỏng lẻo .

Nên em khuyên các ss ko nên dùng cái này kích mí làm j cho mất công mà dùng lại ko thích .Kích mí thì cứ dùng miếng dán mà kích.Cái này nên dùng để dán mi , nhưng phải đúng là hàng chuẩn nhé ^^ chứ ko nó cũng lởm lắm , dán ko chặt đâu.

Thêm tí quảng cáo
    Giá keo của em là 70k/lọ
    Miếng dán kích mí 5k/bảng
    Ngoài ra em còn rất nhiều sp về make up pro như chổi , phấn , mi giả , base mắt...ui nhiều lắm nhưng đợt noel này em bận nên chưa chụp đc ảnh và up lên ^^
    http:///*********MyPham/2445961
    Đây là link bán hàng của em bên mr để mọi ng thêm tin tưởng nhé !
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lần đầu tiên vào đây ko bít cái j hết T_T
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3