• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 381 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em đg tập dán mi giả cho mắt thêm đẹp khi trang điểm nhưng ko biết nên mua loại keo dán mi nào dùng tốt và dính lâu cả ! Có loại Lash Grip cuả Aerrdell không biết dùng có tốt không và giá cả ntn ạ ? Ai có kinh nghiệm về vụ này thì chia sẻ nhé !:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cry_tqt; 10/07/2010 vào lúc 02:58 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 381 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

em lôi cái top này lên đây ạ . Không ai tư vấn hộ em sao ? hic
    • 76 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chị dùng được mi giả thích nhỉ??? e thì bị dị ứng keo dán mi nên chả dùng được.
    e thấy mấy chị học trang điểm hay bạn e hay xài Lash Grip như chị nói đó,e thì xài loại đó chỉ cần dán đi chơi 1 buổi thôi là mí mắt wa ngày sau bi sưng,ngứa và nổi mụt nước liền:Crying:
    hum bữa e có mua dùng thử loại này của Vn âh,e mua ở quê-Củ chi..loại này e thấy xài được hơn của Lash Grip vì e xài liên tục tới nữa tháng nó mới bị nổi ngứa mí :Sad:
    muh xài loại này keo dán còn chắc hơn của Lash Grip nhiều,mỗi lần gỡ mi ra mún lột da lun
    muh tại da e nhạy cảm thôi,chứ chị dùng Lash Grip chắc ok mà chị!!!
    • 76 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ah wen cái loại Lash Grip khoảng 3-4chuc j đó chị ơi
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

roseshuyenthoai ơi cho mình xin tên cái keo bạn dùng với, mình cũng mới dán mi thôi. nhưng bị bong suốt. mình dùng loại last glip đó. đi ra liên thắng hay linh giang mua nó đều nói cái này tốt mà mình chẳng ưng. lúc đầu dán 5p là bong ở đầu mi. lại bóc ra dán lại. lần 2 khoảng 2 tiếng là có hiện tượng bong. hichic. da mình thì chẳng dị ứng cái gì. như da trâu. k mụn, k tàn nhang. bị bỏng cả cái chân mà k có tí sẹo nào. hichic. nge tưởng sướng nhưng dùng cái tắm trắng thuốc bắc 3 lần mà nó vẫn nguyễn y vân hahahaa. sorry cả nhà e lạc để. ước gì có cái loại keo nào dán mi chắc một tí cho mình đớ khổ. một lần đang cafe với bạn thì mi nó bong , ngượng hết cả người
    • 350 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Mình cũng dùng LashGrip giá hơn 100k, thấy khá ok, ko bị cứng mà vẫn dính lâu. Mình để cả năm mang ra dùng vẫn dính bình thường.
    • 2,795 Bài viết

• 2,971 Được cảm ơn

UP nào, em cũng quan tâm ạ !
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 468 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

up lên ạ. e dùng sắp hết cái lọ bé tí đi kèm với mí giả của etude rùi. chứ e dùng Lash Grip cũng bong hoài
    mà hok bít có loại keo nào màu đen lun hok các sis nhỉ.
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 131 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut148 Xem bài viết
    Mình cũng dùng LashGrip giá hơn 100k, thấy khá ok, ko bị cứng mà vẫn dính lâu. Mình để cả năm mang ra dùng vẫn dính bình thường.
    Bạn ơi,

LashGrip mình thấy có nhiều loại quá, không biết của bạn là loại nào?
    Bạn có hình thì share cho mọi người được không?
    Mình đưa 1 số hình lên đây để bạn tư vấn giúp nha:

1. Ardell LashGrip Adhesive for Strip Lashes

2. Ardell LashGrip Eyelash Adhesive Fake Eyelashes And Adhesives

3. Ardell LashGrip False Eyelashes Adhesive for Strip Lashes
    Người với người :Battin ey:
    Sống để ... yêu nhau

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Hà Nội thì mua keo dán mi giả ở đâu tốt vậy, mình mua keo dán mi giả ở Liên Thắng thấy chả dính mấy
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

huhu..các mẹ giúp e với..hôm nay cũng bon chen đi mua mi giả và gắn.ở chỗ kiềm nghĩa ấy ạ,mấy chị ấy bán cho e thêm một tuýt keo dán mi hiệu của MAC gì mà eyelash glue .trong suốt như nước ấy ạ..e cũng cắt mi,trét keo,đợi keo khô,khổ cái đợi hoài mà ko có dấu hiệu khả quan,e với nhỏ e ngồi mấy tiếng vẫn ko dán dính được cái mi,,huhu..mẹ nào giúp e với ạ,có ai biết về sản phảm này ko ạ
    • 2,039 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi himi07 Xem bài viết
    up lên ạ. e dùng sắp hết cái lọ bé tí đi kèm với mí giả của etude rùi. chứ e dùng Lash Grip cũng bong hoài
    mà hok bít có loại keo nào màu đen lun hok các sis nhỉ.
    Mình mới mua mi giả + 1 tuýp keo dán mi, lần đtiên luôn đấy. Hên cái là vào quầy mp gần nhà, hỏi lông mi giả thì họ đưa lông mi số 6, tự nhiên vừa ý mình lắm.
    Còn keo thì họ chỉ có mỗi 1 loại, là tuýp keo bé tí teo (bằng thân cây bút bi, dài độ 3.5cm) màu đen, vỏ đen keo cũng đen thui luôn. Dùng cực thích nhé:Smug: màu keo tiệp với màu mi, màu chì nên có lem nhem 1 chút cũng ít thấy. Giá thì ko thể bèo hơn: 8K, tuýp nhỏ nhưng chắc cũng đc lâu, vì mỗi lần lấy 1 tí là đủ rồi, nên tính ra là quá quá bèo. Mà cũng dễ dùng nữa, mình dán lần đầu OK luôn.
    Nói chung là mình gà mờ đi mua lần đầu mà hên quá, vớ đc loại ngon bổ rẻ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Xa_truc_thao; 07/01/2011 vào lúc 06:40 PM.
    • 208 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Kéo cí top nè lên, chị em nào có kinh nghiệm vào tư vấn giúp bọn e với ạ!
    • 1,229 Bài viết

• 2,683 Được cảm ơn

Dùng mi giả thì mình cũng có chút ít kinh nghiệm cá nhân vì mình dùng mi giả khá thường xuyên.
    Theo mình keo gián mi tốt nhất mà mình đã dùng là loại keo có sẵn trong những hộp mi giả của hãng MAKE UP FOR EVER, keo này gián kg bao giờ bị bong dù cho cử động mắt thoải mái và có lâu đến 12 giờ, do vậy lúc thao mi giả ra cũng cần dùng bông thấm nước tẩy trang mắt lâu lâu một chút thì mới thao ra dễ dàng. Tuy nhiên khi hết ống keo có sẵn trong hộp mi này mà mua ống keo 7ml WaterProof LASHGRIP Eyelash Adhesive (cũng được bày ở quầy MUFE) thì dộ dính kg bằng cái ống keo nhỏ bán cùng trong hộp mi giả. Ống keo to 7ml kia, sau chừng 5,6 giờ, nếu chớp mắt nhiều, nếu gián kg kỹ thì sẽ bị bong ở 2 phần đầu mí. Cái này mình mua tại SEPHORA giá>16 euro/ tuýp. Ngoài ra keo gián của hãng MAC chất luơng cũng tuơng đương, một tuýp keo của MAC giá khoảng 12 euro. Keo gián mi YLURE của UK cũng tốt, nhưng kg bán riêng keo gián mà cũng bán với mi, YLURE có mi giả số 020 rất tự nhiên, rất đẹp, giá cả bộ mua lúc giảm giá thì chỉ vài euro thôi. Mình dùng những loại keo này kg thấy viền mi bị xưng hay bị ngứa dù da minh cũng khá nhạy cảm. Thật ra bỏ hơn 10euro cho 1 ống keo gián mí cũng xót nhưng dùng liên tục thì cũng được lâu lắm, chất lựơng cũng kg ổn nên cũng đáng để mua.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

sao lạ vậy nhỉ. E dùng Ardell LashGrip Adhesive for Strip Lashes chả bị bong ra bao h luôn
    chả nhớ mua bao tiền vì mua cùng mi giả
    • 2,286 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatmưalonglanh Xem bài viết
    Dùng mi giả thì mình cũng có chút ít kinh nghiệm cá nhân vì mình dùng mi giả khá thường xuyên.
    Theo mình keo gián mi tốt nhất mà mình đã dùng là loại keo có sẵn trong những hộp mi giả của hãng MAKE UP FOR EVER, keo này gián kg bao giờ bị bong dù cho cử động mắt thoải mái và có lâu đến 12 giờ, do vậy lúc thao mi giả ra cũng cần dùng bông thấm nước tẩy trang mắt lâu lâu một chút thì mới thao ra dễ dàng. Tuy nhiên khi hết ống keo có sẵn trong hộp mi này mà mua ống keo 7ml WaterProof LASHGRIP Eyelash Adhesive (cũng được bày ở quầy MUFE) thì dộ dính kg bằng cái ống keo nhỏ bán cùng trong hộp mi giả. Ống keo to 7ml kia, sau chừng 5,6 giờ, nếu chớp mắt nhiều, nếu gián kg kỹ thì sẽ bị bong ở 2 phần đầu mí. Cái này mình mua tại SEPHORA giá>16 euro/ tuýp. Ngoài ra keo gián của hãng MAC chất luơng cũng tuơng đương, một tuýp keo của MAC giá khoảng 12 euro. Keo gián mi YLURE của UK cũng tốt, nhưng kg bán riêng keo gián mà cũng bán với mi, YLURE có mi giả số 020 rất tự nhiên, rất đẹp, giá cả bộ mua lúc giảm giá thì chỉ vài euro thôi. Mình dùng những loại keo này kg thấy viền mi bị xưng hay bị ngứa dù da minh cũng khá nhạy cảm. Thật ra bỏ hơn 10euro cho 1 ống keo gián mí cũng xót nhưng dùng liên tục thì cũng được lâu lắm, chất lựơng cũng kg ổn nên cũng đáng để mua.
    Hàng MAC hay MUF là hàng chuyên nghiệp, chất lượng xài cũng được nhưng ở VN thì không bán keo dán mi hay mi giả của những hãng này. Hãng EYLURE (chứ không phải là YLURE đâu) cả lông mi giả và keo dán mi xài cũng OK, giá cũng không đắt, nhưng cái này chắc phải nhờ ai ở nước ngoài mua hộ chứ VN không có đại lý. Ở Liên Thắng hay Hà Xuân toàn bán keo dán mi dởm thôi. Giờ thì mình trung thành với keo dán mi của Thefaceshop, chất lượng cũng được, giá thì rẻ thôi rồi, mua của Caheomap trên muare. Lông mi Đăng Khoa mà biết cắt, tỉa, gọt thì xài cũng đẹp lắm không thua Shu uemura đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,229 Bài viết

• 2,683 Được cảm ơn

@yeu_tinh ! Ui, nick và ava của chị làm em giật cả mình, cá tính quá cơ !
    Đúng là EYLURE chị ạ.Lúc viết bài ,chỉ nhớ mang máng nên kg chính xác. Chị cũng biết hãng này ạ, em thấy chất lượng của EYLURE ổn, giá cũng ổn nhưng hình như ít người biết nên lăng xê cho nó 1 tý mà lại lăng xê sai tên thương hiệu.huhu. Cảm ơn chị sửa sai cho em nha!:Rose:
    • 2,286 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatmưalonglanh Xem bài viết
    @yeu_tinh ! Ui, nick và ava của chị làm em giật cả mình, cá tính quá cơ !
    Đúng là EYLURE chị ạ.Lúc viết bài ,chỉ nhớ mang máng nên kg chính xác. Chị cũng biết hãng này ạ, em thấy chất lượng của EYLURE ổn, giá cũng ổn nhưng hình như ít người biết nên lăng xê cho nó 1 tý mà lại lăng xê sai tên thương hiệu.huhu. Cảm ơn chị sửa sai cho em nha!:Rose:
    Thì chị cũng giống em xài số 020 nè, sợi mi mỏng, nhẹ, ấn tượng nhất cái đường viền ở chân lông mi trong suốt nên khi dán lên mi thật không thể tả nổi. Nhược điểm của cái này là đầu mi bị tù, không được nhọn như lông mi thật, sợi mi thưa và mỏng nên khi dán lên mắt tự nhiên quá, không hợp với ai thích kiểu dramatic. Trước chị hay xài lông mi Eylure với Shu nhưng giờ thì thêm cả chị xài lông mi Đăng Khoa rồi. Trước tết được một em hướng dẫn cách tỉa, gọt, xén lông mi, giờ thấy lông mi Đăng Khoa cũng đẹp lắm nhé.
    • 118 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các chị ơi, cho em hỏi mua mi Đăng Khoa ở đâu thế ạ, cả keo dán mi tốt nữa, chứ ra xuân thủy toàn keo vớ vỉn, mi tàu, em thì đang tập tọe dán, khó ơi là khó, mắt em thì sâu
    • 2,286 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littleduck89 Xem bài viết
    các chị ơi, cho em hỏi mua mi Đăng Khoa ở đâu thế ạ, cả keo dán mi tốt nữa, chứ ra xuân thủy toàn keo vớ vỉn, mi tàu, em thì đang tập tọe dán, khó ơi là khó, mắt em thì sâu
    Mi Đăng Khoa dễ mua mà em, chị hay mua ở Hà Xuân hoặc Liên Thắng, keo dán mi nhờ người quen mua ở nước ngoài hoặc mua trên muare đó em. Có điều mi Đăng Khoa thì phải chịu khó cắt tỉa nhé, nếu ngại tỉa tót thì mua lông mi Shu dạng chùm ý, dễ dùng, dễ đẹp.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2