Mỹ phẩm - Trang điểm

Kensuko hoặc Prosee và K.S.K SX ở đâu ???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.48K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm nay mưa to quá ở nhà "Ngâm cứu" thấy vậy:
    Mời các Mẹ phản biện ????

1. Có mẹ nào làm ở công ty phân phối sản phẩm này cung cấp cho mọi người CO (Giấy chứng nhận xuất xứ) xem có phải SX ở Nhật (japan) kô?

Minh thấy trên đia chỉ :
    "PROSEE
    K.S.K
    KIN BLDG NO.58-232 MAKOSS ROAD TOKYO JAPAN"

2. TOKYO, JAPAN không có đường MAKOSS chỉ có đường MAKO Mẹ nào đã ở Nhật ktra xem
    3. "KIN BLDG" là mã địa chỉ hay có ở Hongkong ?? Mẹ nào ở HK kiểm tra nhé

4. Không có công ty "K.S.K COSMETIC JAPAN COMPANY" này ở Japan và các nước khác trên thế giới..... (mẹ nào chuyên về IT ktra trên Internet xem)

5. Khi tìm kiếm trên Google chỉ thấy Kensuco ở Việt nam thì phải và toàn trên Rao vặt............huhu

6. có tìm thấy 01 cty HUIZHOU JIAJIALI COSMETIC CO.,LTD
    ở Trung quốc thì phải:

Foreign trade:0752-2311696 2311126
    FAX:2311697
    factory is engaged:0752-2311699
    FAX:2311867
    Foreign trade:86-0752-2311126
    FAX:86-0752-2311697
    E-mail:stephen@gdjjl.com
    http://www.gdjjl.com
    E-mail:hzjjl@gdjjl.com

Tại sao công ty này không có địa chỉ và nhà máy SX nhỉ (kể cả ở TQ nữa....huhu????)

7. Có mẹ nào làm ở bộ phận cấp phép SX khẩu mỹ phẩm thuộc bộ y tế cho ý kiến với . E được biết là Dầu Tắm thì hình như được NK vô tư nhưng dầu gội thì kô ....

8. http:///raovat-3687938/Dau-goi-Kensuko.html

{Để tránh tình trạng hàng giả mang thương hiệu KENSUKO xuất hiện trên thị trường công ty chúng tôi đã thay đổi mẫu mã và chất lượng sản phẩm KENSUKO.
    Tên sản phẩm mới sẽ là : PROSEE K.S.K
    Sản phẩm được nhập khẩu chính hiệu tại Nhật Bản, sản phẩm mới tốt hơn, thơm hơn và mềm mượt hơn.
    }

- Hay nhảy bị Nhái mà đã thay tên rồi à ............huhu

- Sắp đổi dầu gội "Clean" thành "......huhu"

9. Đề nghị các Mẹ nào có thông tin thì nên phản biện nhé

Tks

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Loại mỹ phẩm làm trắng da nào tốt ?

Chào các chị.Câu chuyện là người yêu em mới đi làm, là công chức nhà nước khoảng 1 năm nay. Vì hoàn...

• May đồ veston và mua giày nam nơi đâu ở Sài Gòn?

Xã ông nhà mình chỉ thích mặc quần jeans, áo thun hoặc áo sơ mi, đi giày thể thao ở mọi lúc mọi nơi. Tham dự hội nghị quan trọng, tiệc tùng gì gì cũng vậy. Mình góp ý hoài cho đến hôm nay mới chịu. Mà vì trước giờ không chịu mặc nên mình đi đâu có thấy veston nam hoặc giày nam cũng không dể ý. Giờ...

• Mua xăng-đan và giày nữ mùa hè ở đâu, HN?

Các mẹ ở HN ơi, cho QS hỏi ở HN mua giày sandan, giày thể thao thì mua ở đâu cho dep , bền và giá cả được vậy Còn mua dồ điện tử như máy MP3, radio bỏ túi thì mua ở đâu Cho mình đia chỉ nha vì mình sắp về HN chơi nên muôn tranh thủ thời gian di mua sắm cho dược nhiều Cám ơn các mẹ nha :5: :6: ...

• Có mẹ nào dùng kem Elicina chưa ạ???

Các mẹ ơi,em đang định mua kem elicina về dùng thử nghe nói có tác dụng rất tốt trong việc trị thâm...

• Bữa ăn dặm đầu tiên của con, mẹ có nhớ?

Em đang chuẩn bị đón đứa con đầu lòng, mấy nay cũng lang thang trong box này để tìm thêm kiến thức...

• 367 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Bạn xem thử 3 con số đầu tiên của mã vạch sản phẩm là số mấy, nếu là 049 thì Sx ở Nhật
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cái này e cũng fân vân , ngay cả dầu gội Garden xách tay từ Đức đang định tăm tia thì lên google search đủ kiểu cũng chả ra hãng nào là shampoo GArden ở Germany cả , tại sao lại thế nhỉ . Trong khi review về mấy loại dầu gội này cũng rất là ukie mà
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimkiyokawa Xem bài viết
    Bạn xem thử 3 con số đầu tiên của mã vạch sản phẩm là số mấy, nếu là 049 thì Sx ở Nhật
    Nhưng mà ở đây ý mình muốn nói là sợ toàn bộ SP Kensuko (có ai đọc bài SX mỹ phẩm ở Quảng châu - TQ trên báo An ninh thế giới chưa) này làm nhái hết kể cả bao bì, và cả MÃ VẠCH nữa và cả tên nữa .......
    Mỹ phẩm mình không biết chứ các Sp khác như phụ tùng otô, các loại sen vòi, thiết bị vệ sinh = sứ mấy Bác nhà mình sang TQ đặt thích tên gì, kiểu dáng là chiều ngay miễn cứ lấy nhiều Full 1-5 con20' là được .........huhu
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimkiyokawa Xem bài viết
    A mà hình như mẹ kimkiyokawa ở Nhật thì phải, bạn có sống ở Tokyo kô cho bọn mình biết ở bển có địa chỉ nè không:
    KIN BLDG NO.58-232 MAKOSS ROAD TOKYO JAPAN

Tks nhiều
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang dùng hãng này thấy ok lắm nhưng nghe các bạn nói thế này thì lăn tăn quá nhỉ. Ai biết thêm thông tin thì alo cho mọi người nhé!
    • 1,050 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Nhà em dùng loại này rồi,chán kinh khủng,chán hơn cả Pantene VN,hic. thảo nào thấy có mẹ bán bảo: ở quê chị các hàng gội đầu toàn dùng Kensuko loại can 4-5lít :Worried:
    Em nghe cứ thấy rởm rởm,dầu Nhật gì mà đóng vào can,hic hic...
    :Rose:YM: huong_ktvt --- Tel: 0918.04 Chín Không Chín Không:Rose:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ah, em đã ra siêu thị gần nhà mua 2 chai xả, gội (lần ấy mua hết 204k/2chai) về gội thấy tóc thẳng lém nhưng càng ngày tóc em càng xơ, em lại tưởng tóc mình nó thế nên lại mua tiếp chai thứ hai về dùng, lần này mất 120k/dầu gội. Phải đến khi chị gái em cũng ra mua về nhà xài và kêu nên ko biết cho ai bây giờ vì dầu gì mà xơ tóc kinh khủng. Mà dầu của em trên nhãn ghi PROSSEE (K.S.K)nhưng dưới chỗ dán tem tiếng việt lại ghi Kensuko, mã vạch thì cũng là 4, thì hiển nhiên của nhật rùi nhưng sao lại xơ tóc. Em nhớ có lần thời sv đi gội đầu chị chủ quán gội cho dầu Kensuko gội xong thấy đầu nhẹ tênh mà tóc thì mượt, mà tóc em giờ xơ, chẻ ngọn, lại còn có sợi xoắn tít 2 màu đen trắng. help me!!
    Có khi nào trên đường đời tấp nập
    Ta vô tình bắt được cục kim cương...
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các bạn, mình dùng prosee rất tình cờ tn: chị mình chủ tiệm salon tóc được hãng prosee do cty DMC nhập khẩu qua chào hàng để lại sp dùng thử. mình thử serum dưỡng tóc của prosee lần đầu tiên đã thấy mềm mướt tóc cực kỳ luôn, mình có dùng tiếp sau đó mấy lần nữa và thấy rất ưng, sp dùng rất chuẩn, tóc mình đang bị khô và chẻ ngọn đuôi tóc dùng serum thấy cải thiện khác biệt luôn ngay từ lần đầu tiên sử dụng, tốt và hiệu quả rõ rệt hơn hẳn chai Tigi mình đã dùng và còn rẻ hơn Tigi nhiều chứ huhuhu, hiện chai Tigi vẫn còn nhưng ưng Prosee quá nên chuyển sang dùng Prosee luôn, sẵn đang hết dầu gội mình nhờ c lấy giùm cả bộ gội xả dưỡng Prosee luôn, dùng quá ưng thấy chuẩn mà giá lại hạt dẻ so với chất lượng và các hãng dầu khác nên mình tính nhờ c lấy về dùm để bán online gọi là mách cho các bạn chứ k lãi gì (prosee chỉ giao cho salon tóc chuyên nghiệp chứ không giao bán ngoài). chính vì định bán nên tìm hiểu thì thấy nhiều người bán lại trà trộn hàng Tàu Khựa và hàng made in Đồng Xuân market nên mình thôi ý định buôn bán mặt hàng này luôn, chả lãi lời gì lại lắm hàng nhái khách cũng hoang mang bán hàng khổ lắm. chỉ rao giá lấy hộ bạn nào thích thôi nhé!
    Zenda Hương (Mẹ Thỏ) 012366.12366. Ngõ 76 số 44 An Dương, Tây Hồ, HN.
    baizen_shop@yahoo.com
    Chuyên bán buôn bán lẻ thời trang trẻ em cao cấp hàng ORDER và CÓ SẴN !!! + thời trang nữ có sẵn.
    http://www.facebook.com/baizenshop
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái này là hàng của Trung quốc mà, các mẹ muốn thông tin về sản phẩm, nguồn gốc, và nhà sản xuất thì em cho thông tin từ nhà máy và sản phẩm gốc của Prosee .
    Tam Mao Nguyễn