• 3 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 275 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Cách đây 2 tháng em bị té xe,trầy trủa ơ chân cũng nhìu lắm.Lúc khô măt,em có dùng 1 lọai thuốc bắc xức lên mà nó vẫn để lại vết thâm.Có mẹ nào đã dung qua lọai mỹ fẩm nào trị thâm hiệu quả,share cho em với …

Em có ra các TMV thì nghe họ nói lọai trị thâm sẹo ở chân thì fải mạnh hơn lọai sẹo tay/mặt. Có fải vậy ko ạ?

Em tính tìm lọai mỹ fẩm nào của nước ngòai,cho hiệu quả hơn. Mẹ nào rành,chỉ giúp em với nha

Cái sẹo thâm và kích thước cũng bigsize wá…huhuh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi subin_hana; 31/01/2009 vào lúc 01:03 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã dung qua lọai mỹ fẩm nào trị thâm hiệu quả,share cho em với …
    • 106 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=2551
    Mẹo xóa sẹo ở tay chân

Để xóa sẹo ở tay và chân, chà vỏ chanh lên chỗ sẹo 5-7 phút mỗi ngày, làm hai lần mỗi ngày trong vòng một tuần.

Để trị vết đen ở khuỷu tay và phần dưới cánh tay, giải pháp hữu hiệu là dùng hỗn hợp kem sữa tươi, bột nghệ và 2-3 giọt chiết xuất từ lá húng quế thoa lên vùng bị đen, để qua đêm và rửa sạch vào hôm sau. Làm như thế trong bảy buổi tối.

Nghiền nát chuối chín, thêm một ít bơ xoa lên tay và chà xát nhẹ, da tay sẽ thêm mịn màng.

(Theo T.T.)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 106 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhưng theo mình nghĩ thì thuốc nào thì thuốc, bôi hay uống, thì chỉ có tác dụng khi vết thương vừa mới ăn da non, chứ 2 tháng rồi thì e rằng khó lay chuyển lắm. Nhưng mẹ nó cứ thử xem sao.
    • 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeukhanhbang Xem bài viết
    Nhưng theo mình nghĩ thì thuốc nào thì thuốc, bôi hay uống, thì chỉ có tác dụng khi vết thương vừa mới ăn da non, chứ 2 tháng rồi thì e rằng khó lay chuyển lắm. Nhưng mẹ nó cứ thử xem sao.
    Đâu có đâu chị...em bôi thuốc thì khi mới khô mặt cho đến giờ là 2 tháng rồi mà vẫn ko hết đó
    • 308 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Đau lòng vì mấy cái sẹo ở chân quá các mẹ ơi!
    Em sở hữu một làn da độc ác không thể tả, chỉ cần có con muỗi nào ghé thăm hay tự dưng ngứa ngáy vớ vẩn là thành cái sẹo rất chuẩn ở chân hoặc tay hàng tháng trời không hết. Mà em thì ưa muỗi dĩn các loại nhất trong cả nhà. Khổ tâm không thể tả. Da thì trắng mà sạo thì nó có chịu trắng cho đâu, Cái này chưa kịp mờ đã thấy cái khác, mùa hè này lại càng khổ. Mùa này thì không đi tất được mà dùng tất phun thì tốn kém quá, chẳng lẽ lúc nào cũng dùng? Nếu để tự nhiên chắc phải mất 2 năm mới tiêu biến được.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn để nan giải này không?
    Huhu
    Tuti Kàpim Kàpháo!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 375 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Bạn à nếu là vết thâm do bô xe mà bạn hok chữa liền ngay lúc đó thì đành bó tay thôi,vết sẹo do bô xe thường khó trị lắm,sau này nếu có điều kiệb thì bạn nên lại mấy chỗ bệnh viện da liễu hỏi thử xem có chữa trị đc hem.Còn vết sẹo do côn trùng đốt thì bạn có thể sử dụng kem nghệ để xức hoặc bạn có thể mua cái tuýt anzela ngoài mấy tiệm thuốc tây đó giá khoảng 48k xức rất tốt,mỗi lần xức bạn nên chấm 1 tí vào vết thẹo thôi.Lúc đầu xức thì có cảm giác hơi ngứa tí xíu nhé.Yên tâm đi loại thuốc này tốt lắm nó là hàng Korea:LoveStruc::Rose::Rose:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,009 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

mình cũng giống bạn, da độc địa nên từ hồi nhỏ ko bit giữ gìn cứ mũi cắn hay trầy trụa gì là nó làm độc lên rồi thành sẹo, mà sao ng ta nói vài năm là hết, nhưng mấy vết thâm đó của mình tới giờ hơn 20 năm rùi mà vẫn còn mờ mờ cơ đấy
    • 355 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Em căm thù lũ dĩn quá, chủ nhật vừa rồi vào nhà bạn của đứa bạn (ân hận quá biết thế mình kiên quyết k đi), ngồi 10' nó mới giới thiệu nhà nó nhiều dĩn, thì ôi thôi, nhìn xuống tay chân, đỏ ửng và sưng vù lên rồi. Ngồi 10' thì e cũng phải cáo lui, cơ mà mấy ngày sau vẫn ngứa kinh khủng, hậu quả bây giờ vẫn đỏ và thâm. Thật đau lòng là tuần sau e đi biển, đang định diện váy nọ váy kia mà cái chân đầy hoa thế này, đau khổ quá, huhuhu. Có cách nào hết thâm trong thời gian 1 tuần ko các chị ơi. :Sad:
    • 302 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuti_2006 Xem bài viết
    Đau lòng vì mấy cái sẹo ở chân quá các mẹ ơi!
    Em sở hữu một làn da độc ác không thể tả, chỉ cần có con muỗi nào ghé thăm hay tự dưng ngứa ngáy vớ vẩn là thành cái sẹo rất chuẩn ở chân hoặc tay hàng tháng trời không hết. Mà em thì ưa muỗi dĩn các loại nhất trong cả nhà. Khổ tâm không thể tả. Da thì trắng mà sạo thì nó có chịu trắng cho đâu, Cái này chưa kịp mờ đã thấy cái khác, mùa hè này lại càng khổ. Mùa này thì không đi tất được mà dùng tất phun thì tốn kém quá, chẳng lẽ lúc nào cũng dùng? Nếu để tự nhiên chắc phải mất 2 năm mới tiêu biến được.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn để nan giải này không?
    Huhu
    mẹ này giống mình ghê , da mình thuộc loại cực độc , hễ có con muỗi nào chạm vào là thâm lại ngay , nên bây giờ để lại thẹo thâm k à , mình khó chịu lắm , sáng nay mình có tới bệnh viện gì đó k nhớ rõ tên nhưng đó là bệnh viện COMLOMBIA ASIA cũ đó , mình khám hết $25 , bác sĩ nói thẹo thâm này có thể hết 80 or 90% but phải làm từ 7 tới 8 lần , mỗi lần khoảng $150 , tổng cộng là hơn $1000 đó , mình k biết thưc hư thế nào nên nhờ làm thử tí xíu là $25 . nếu thấy mờ đi tháng sau sẽ làm tiếp

Để mình làm chuột bạch thử rồi báo cho bạn biết nhé , nhưng mình đi khám bsĩ LIÊN ở bệnh viện da liễu thì nói sẽ k hết nên cũng chưa biết thực hư thế nào nữa , có mẹ nào đã từng xóa thâm ở CÔMLBIA ASIA cũ thì cho ý kiến nhé:Applause:
    • 298 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mẹ nó chịu khó làm chuột bạch rùi cho các mẹ khác biết lun nhe. Mình cũng đang muốn chữa trị đây. Chán quá! Muốn mặc đầm váy mà cứ nhìn mấy cái vết thâm là bùn nẫu ruột lun. Cũng may còn vớ da đen để mặc chứ không em đi đám cưới cũng phải mặc quần jean quá :Crying:
    Mẹ nào có sẹo mới + bắt đầu sẫm màu (không còn màu đỏ của da non nữa) thì thoa chanh lên chỗ thâm í, ngày 1-2 lần thì sẽ bớt màu. Cái này là cô bs da liễu chỉ mình đấy. Nhưng thoa nhớ để ý da có bị khô quá không nhe vì chanh sẽ làm da khô 1 phần đấy.
    No man worth than your tears :Rose:

• 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Em thì lại hay bị thâm ở bàn chân do bị kiến cắn, híc mỗi lần đi mua giày dép là xí hổ lắm vì chân em trắng nên các vết thâm nhìn rõ lắm. Em dùng body lotion hàng ngày, thoa luôn cả bàn chân, em dùng thời gian thì thấy vết thâm nhạt hẳn, giờ thì lại tự tin rùi, hihi
    • 332 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rotnhoc Xem bài viết
    mẹ này giống mình ghê , da mình thuộc loại cực độc , hễ có con muỗi nào chạm vào là thâm lại ngay , nên bây giờ để lại thẹo thâm k à , mình khó chịu lắm , sáng nay mình có tới bệnh viện gì đó k nhớ rõ tên nhưng đó là bệnh viện COMLOMBIA ASIA cũ đó , mình khám hết $25 , bác sĩ nói thẹo thâm này có thể hết 80 or 90% but phải làm từ 7 tới 8 lần , mỗi lần khoảng $150 , tổng cộng là hơn $1000 đó , mình k biết thưc hư thế nào nên nhờ làm thử tí xíu là $25 . nếu thấy mờ đi tháng sau sẽ làm tiếp

Để mình làm chuột bạch thử rồi báo cho bạn biết nhé , nhưng mình đi khám bsĩ LIÊN ở bệnh viện da liễu thì nói sẽ k hết nên cũng chưa biết thực hư thế nào nữa , có mẹ nào đã từng xóa thâm ở CÔMLBIA ASIA cũ thì cho ý kiến nhé:Applause:
    mình đã xóa thâm ở bệnh viện này rùi,cũng thấy đỡ đỡ
    • 355 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

E đang dùng gel của lô hội thử bôi xem, kết quả thế nào em sẽ báo sau, cơ mà đi tập thể dục vẫn mặc quần soóc, vì trời nóng thế này chẳng nhẽ mặc quần dài đi tập thể dục . :Silly::Sad:
    • 220 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nếu bị muỗi hay côn trùng cắn mẹ nó mua Phenengan cream thoa vào, tiệm thuốc tây nào cũng bán có 10.000đ thôi, mình xài thấy ko bị thâm, bạn thử xem sao.
    • 241 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cao 1m67, nhưng 57kg cơ, đã thế dáng lại hơi thô nên ăn mặc cũng khó.
    Nhân vụ này vào bán than 1 tí. Sắp tới đi biển cùng cơ quan chồng nhưng đang lăn tăn chọn đồ kiểu gì. Khi mang bầu Pippi tớ bị ngứa, sẹo mãi không hết, có những sẹo từ lớp 7 đến giờ vẫn còn . Váy không mặc được, ngố không, soóc cũng không. Chẳng nhẽ lại mặc quần jean?
    Đang tự chọn giải pháp mặc quần thô, áo 2 dây đen và dép xỏ ngón. Nhưng mặc 1, 2 lần chứ chẳng nhẽ 4 ngày đi đều mặc thế? .
    Nhờ các mẹ tư vấn giúp em vụ quần áo ở nhà luôn ạ. Vãn đề ra tiêu chuẩn quần dài, áo thì tuỳ. Các mẹ giúp em với.
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Váy hai dây dáng dài đi mẹ nó, mua vải voan nhẹ ấy đẹp luôn, bạn máy xéo vải kiểu cách 1 chút dài đến ngang bắp chăn, ai nhìn chân bạn đâu đừng mất tự tin. bạn mặc váy hai dây hở hở 1 chút người ta nhìn phần trên không ah :Laughing:
    • 289 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ mà chẳng may bị muỗi đốt thì đừng gãi tránh làm sướt da thì sẽ ko bị thâm đâu, luc em bị muỗi đốt thì chỉ xoa xoa nhẹ nhàng thui, sức ít nước hoa vào để giảm ngứa, khi cái nốt do muỗi đốt nó tịt thì sẽ biến mất ko để lại dấu vết.
    Hãy làm cuộc đời bạn tràn đầy sự ngọt ngào. Hãy nói những lời nói thân thương khi bạn còn nghe được và khi tim bạn còn rung động
    • 167 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Dùng body lotion .Em không bị muỗi cắn , mà cứ tới mùa lạnh là bị nổi mấy nốt đỏ ở chân . Đi tắm xong , thì nó phông lên, thành mấy cái mụt mũ .Em sức kem nghệ thorkạo của VN, không những không hết thẹo , mà dính quần ,dính gối, da thi vàng . Em ra pharmacie hỏi thì bà dược sĩ bảo tại da chân em sensible nhạy cảm,nên dễ bị dị ứng , để lại thẹo, giới thiệu em body lotion của hãng Caudalie . Hãng dược mỹ phẩm bán các mỹ phẩm nghiên cứu từ trái nho ,16 eu chai 250 ml, 1 năm dùng một chai ,cứ thấy ngứa ngứa là em sức, không nốt đỏ , sẹo cũ cũng bay mất ,chân em trắng bóc chỉ có mỗi đùi to hehehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 167 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Còn em gái em o VN, thì là da độc hay bị ghẻ , mụt mà chỉ ở chân . Em gửi thủ The body shop ,lotion mùi sữa tươi và mật ong , sức thử một chai, một đống thẹo từ hồi nhỏ thì nhạt đi thấy rõ (theo nó nói ) . Nhưng bây giờ em không gửi TBS nữa vì em không tim thấy dòng này, và cảm thấy sản phẩm của nó không còn tôt như hồi xưa . Em chuyển sang gửi Lotion Lait de beauté làm từ nho của l'Occitane ,19eu chai 200 ml .Nên chị cứ chăm chỉ bôi lotion, mà nên chọn loại tốt như mật ong ,sữa ,nho ... nhưng phải kiên nhẫn và chãm chỉ