Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem trắng da bông hồng đen có mẹ nào biết về loại này không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 62.7K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 339 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Mình có nhỏ bạn, thấy da mặt nó rất trắng và mịn,mình hỏi nó xài gì mà da đẹp vậy.Nhỏ kêu xài kem bông hồng đen, mấy năm rồi.mình kêu kem đó sợ ko an toàn đâu, nhỏ kêu không phải kem trộn đâu.Có mẹ nào xài kem này chưa, cho mình ít thông tin được không.Mình search trên mạng thì thấy họ hay trôn với các kem khác thì không an toàn,vậy nếu chỉ xài 1 loại kem như vậy thôi,thì có sao không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,996 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Bạn có hình thì post lên mọi người mới dám comment ạ. Trên thị trường có nhiều loại mỹ phẩm mà mỗi nơi có mỗi cách gọi nữa. Theo mình thấy tùy da mỗi người hợp hay ko thôi chứ ko thể phân biệt theo giá tiền rẻ hay mắc, hàng nội hay ngoại nhưng đối với kem trộn thì tuyệt đối ko nên liều mạng để thử bạn ạ.
    • Vyy
    • 4 năm
    • 1,010 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Bạn xem thử tên loại kem đó có phải là Rosa ko ??? Mình nghĩ là kem này. Loại này dùng thì trắng và mịn da nhanh. Ko fai là kem trộn mà là kem Đài Loan. Giá từ 200k - 230k tùy nơi bạn nhé
    • 535 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

ac.a.c , kem đài loan nghe ớn thế , mình cũng đang muốn tìm 1 loại kem trắng da , ngồi hóng đây
    Chơi vàng ta không nên chơi ngông.
    Bởi nghe có "sóng" ở trong lòng.
    Đời không có chi là tuyệt đối.
    Cắt lỗ kiểu nào mới thành công?.
    Chiến lược trong ngày không vướng lệnh.
    Bán mua đối ứng trắng tay không?
    Chờ gỡ là con dao hai lưỡi
    Cắt lỗ cũng là một thành công.
    Tư vấn - Thiết kế - Thi công
    YH: ngocanh90dn/ Skype: ngocanh90dn/ 0905 191 290

• 107 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cái hoa hồng đen đó mình thấy bạn mình dùng rồi. Cái hộp tròn màu đen, nắp khắc hình hoa hồng. Có cả hoa hồng đỏ nữa thì phải. Giá thì rẻ lắm, chưa đến 50k. Chẳng bít chất lượng ra sao nhưng nó dùng thấy da đẹp.
    Còn cái rosa ở trên thì cùng hãng với kolarmy mà top nhà dầu đang rì viu ý ạ. Ai cần thông tin thì qua nhà ý hỏi nha. Mình chỉ biết thôi chứ chưa dùng qua 2 loại này bao giờ.
    • 339 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Mình ko có cái hộp đó, nhỏ kêu cứ ra mấy sạp mỷ phẩm kêu bông hồng đen ai cũng bán,giá có 13 nghìn ah, hình như nó giống mấy kem tóc xù, hay thanh hiền gì đó.Mà nhỏ kêu chỉ sài 1 loại đó chứ không phải trộn nhiều loại như kem trộn nên ko sao.Nhỏ xài mấy năm rùi,da trắng và mịn.
    • 339 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vyy Xem bài viết

Bạn xem thử tên loại kem đó có phải là Rosa ko ??? Mình nghĩ là kem này. Loại này dùng thì trắng và mịn da nhanh. Ko fai là kem trộn mà là kem Đài Loan. Giá từ 200k - 230k tùy nơi bạn nhé
    Chị,kem rosa này bữa truoc có nhỏ em họ cũng sài,trắng lắm,trước thời gian đó nó bị mụn.Giờ ngưng không sài lâu rồi,sau đó bị lao nên uống thuốc tây nhiều,ăn đồ mát nhiều,nhưng đến hôm nay thì mặt mụn kinh khủng ,ko biết lý do sao nữa.Nhìn tội nghiệp lắm, đi da liễu rồi bác sỹ ,uống thuốc ,mà sao vẫn quá trời mụn.
    • 339 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Cả nhà mình ko có ai sài loại này ah
    • 5,996 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Bây giờ thì mình biết loại này rồi. Ra chợ Bến Thành shop mỹ phẩm nào cũng biết. Tên nó là Shee Na. Mình thấy vỏ hộp cũng đẹp lắm. Mua cho mami xài thử rồi. Giá là 40k chứ ko rẻ như bạn nói co 13k (hic, ko biết có bị chém ko nữa).
    • 339 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

em ko mua nên cũng ko bit,thấy nhỏ kêu mua 13.000 ma xài mấy năm rùi,da mịn lắm
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

tớ kó đưa bạn dùng kem sâm có mười mí ngàn mà da còn đẹp hơn cả tớ
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cái này thì em biết. Ở nhà mẹ em xài cái này. Em cứ cản hoàn do nghĩ là mỹ phẩm lung tung vớ vẩn, nhưng mẹ em bảo cô bạn mẹ xài chục năm nay, lúc trước da sần sùi, giờ láng hơn hẳn. Em nhìn mẹ xài cũng được vài năm, dù không muốn nhưng cũng phải thừa nhận là da cũng láng thật. Lỗ chân lông to, nhưng da sáng bóng (ko biết có phải do da dầu nên bóng ko). Mẹ em năm nay 55 tuổi rồi.
    Riêng em thi vẫn không dám xài vì thấy rẻ nên sợ.
    • 50 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con bạn thân em cũng đang dùng loại này này, da nó đen thui và đầy mụn với vết thâm vì nó giống Bố. Mấy tháng nay dùng kem này kết hợp đắp mặt nạ buổi tối da cũng trắng sáng và mịn màng lắm! đẹp hơn cả da em nữa. Nhưng nhìn kỹ thì thấy đúng là da bị mỏng đi bao nhiêu. Giá nó mua ở Xuân Thủy là 215k, cứ khuyến khích em dùng cho da mặt đều màu (da em vùng mũi và miệng không được sáng như các vùng khác) nhưng em sợ chưa dám dùng!
    • mmi
    • 4 năm
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đã từng xài kem bông hồng đen nè. Vì có nhỏ em họ nó xài nên cũng xài ké. Theo như kinh nghiệm của mình thì xài đúng là da cũng trắng thiệt, nhưng cứ bệt và không thật sao sao ấy.
    Đây là ý kiến của mình nhe:
    - Nếu bạn da nhờn và hỗn hợp thì không nên xài, vì dạng kem đặc sẽ làm dễ bít lỗ chân lông và khó hấp thụ hơn.
    - Những loại kem này khi sử dụng thì bạn nên cẫn thận, vì giá thành tương đối rẻ nên thành phần của kem mình không thể kiểm chứng là có bào mòn da hay không.
    - Nếu da bạn không trắng sẵn thì khi xài kem này sẽ trông như là mình đi hát bội vậy
    Đây chỉ là ý kiến riêng của mình. Mình đã từng xài nên thấy sao nói vậy thôi àh, không có ý gì hết. Mong các bạn đừng ném đá tội nghiệp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 339 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vintig Xem bài viết
    Cái này thì em biết. Ở nhà mẹ em xài cái này. Em cứ cản hoàn do nghĩ là mỹ phẩm lung tung vớ vẩn, nhưng mẹ em bảo cô bạn mẹ xài chục năm nay, lúc trước da sần sùi, giờ láng hơn hẳn. Em nhìn mẹ xài cũng được vài năm, dù không muốn nhưng cũng phải thừa nhận là da cũng láng thật. Lỗ chân lông to, nhưng da sáng bóng (ko biết có phải do da dầu nên bóng ko). Mẹ em năm nay 55 tuổi rồi.
    Riêng em thi vẫn không dám xài vì thấy rẻ nên sợ.
    Mình cũng có 1 bà dì năm nay gần 60 tuổi rùi,hồi xưa xài mấy kem rẻ lắm và giờ vẫn xài,nhưng sao giờ da vẫn khỏe và đẹp ghê.Nên cũng ko bít đường nào mà lần nữa.
    • 1,126 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Ui lâu lắm rùi mới nhớ ra cái hộp này, tết năm ngoái lớp e họp lớp có đứa bạn trc kia da nó hơi đen, sần sùi, có mụn nữa nhưng hôm đó gặp da nó trắng bóc, mịn màng nữa, hỏi thì bảo mua cái kem biu ti cờ rim của Rô sa, sau đó cũng có 1 đứa confirm là dùng cái này trắng lắm, các kiểu ... blah...blah... Lớp e dạo đó mấy đứa định mua dùng nữa, nhưng sau 1 thời gian bẵng đi e cũng quên mất . Hôm trc trong wtt cũng có 1 topic về kem rosa nói đó là kem trộn, cũng sợ, mà nó trắng nhanh như thế chắc mòn da mặt mình ác lắm .
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cung co' nho ban sai bong hong den, da mat cua no' trang min mang luon, nhin la phat them, no' bao chi co' 13k hop nho, 35k hop lon, no' con bao kem nay tron them vien trung ca' la xuc de an kem lam', ma kem do' ghi toan tieng trung quoc. no' con bao chi cua no' sai may nam roi toi gio da mat van trang dep. em cung bon chen doi sang sai het 1 hop luon, thay cung hieu qua( nhung ko dam sai nua vi so ko biet sai lau co' hu da ko?).roi chuyen sang xai ponds cho chac cu'.nhung ma da mat ko min mang nhu sai bong hong den dau.
    • 119 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Mẹ chồng em dùng kem này lâu lắm rồi, mà da mịn màng lắm lắm, hôm vừa rồi hết định đi mua thêm thì cái hàng hay bán cho mẹ em người ta nghỉ bán, có mẹ nào ở HN mà biết chỗ nào bán kem này thì chỉ em với ạ.

11/3/2012 :Wedding
    22/3/2012 : KKC
    20/4/2012 : 2 v nét căng
    3/5/2012: Chuẩn bị SÂ lần 1
    • 149 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zenncy Xem bài viết
    em cung co' nho ban sai bong hong den, da mat cua no' trang min mang luon, nhin la phat them, no' bao chi co' 13k hop nho, 35k hop lon, no' con bao kem nay tron them vien trung ca' la xuc de an kem lam', ma kem do' ghi toan tieng trung quoc. no' con bao chi cua no' sai may nam roi toi gio da mat van trang dep. em cung bon chen doi sang sai het 1 hop luon, thay cung hieu qua( nhung ko dam sai nua vi so ko biet sai lau co' hu da ko?).roi chuyen sang xai ponds cho chac cu'.nhung ma da mat ko min mang nhu sai bong hong den dau.
    mẹ no đừng dùng pond hai da lắm lấy xai body đi mẹ nó à
    • 176 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Ở cơ quan mình có một bé cũng dùng kem này. Số là sau một thời gian kg gặp mình thấy da em ấy trắng hơn lên và rất mịn màng, hỏi bí quyết thì em ấy chia sẽ là kem rosa. Sau đó mình có mua tặng cho em gái mình một lọ, mình nhớ là 230k thì phải, mình ở Đa nẵng, mua ở Hùng Khương, mẹ nào ở Đà Nẵng chắc biết. em gái mình dùng thấy cũng ok.
    Tuy nhiêm theo mình nghĩ kem nào dùng mà có trắng mịn ra thì tức là trong thành phần có chất tẩy trắng, hoặc ít hoặc nhiều thôi, và chắc chắn sẽ có tác dụng phụ nào đó. vì vậy mình có dặn em gái mình là dùng ít thồi, 2 ngày bôi 1 lần (buổi tối). em mình dùng đến giờ hình như hơn nửa năm chưa hết vì nó cũng lười, quả thật có trắng hơn các mẹ ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3