• 0 Lượt chia sẻ
  • 79.7K Lượt đọc
  • 519 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào biết thuốc (tip nhỏ nhỏ) ấy bán ở đâu chỉ hộ em với. số là thế này. lấu lắm lằm lăm rồi em cũng có 1 típ này ngâm răng cho trắng lên (có vẻ cũng thay đổi chút ít) nhưng để mất típ đó mất rồi bây giờ cần mua lại cái đó để ngâm tiếp cho trắng (để lừa thêm ông nữa ấy mà hì hì) nên có mẹ nào biết chỉ hộ em với.
    Mọi hôm em có mua ở Hà Nội cơ, nhưng bây giờ chả nhớ địa chỉ ở đâu nữa (với lại nhà quê chẳng nhớ đường nào cả đâu)
    Mong các mẹ biết giúp cho nhé.
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 583 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

bạn ơi, wa ttvnol.com mà nghía, nhìu lắm, tui hông nhớ lắm nên ko nói chính xác đc. chịu khó tìm nha.
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoThuDung Xem bài viết
    Các mẹ ơi có mẹ nào biết thuốc (tip nhỏ nhỏ) ấy bán ở đâu chỉ hộ em với. số là thế này. lấu lắm lằm lăm rồi em cũng có 1 típ này ngâm răng cho trắng lên (có vẻ cũng thay đổi chút ít) nhưng để mất típ đó mất rồi bây giờ cần mua lại cái đó để ngâm tiếp cho trắng (để lừa thêm ông nữa ấy mà hì hì) nên có mẹ nào biết chỉ hộ em với.
    Mọi hôm em có mua ở Hà Nội cơ, nhưng bây giờ chả nhớ địa chỉ ở đâu nữa (với lại nhà quê chẳng nhớ đường nào cả đâu)
    Mong các mẹ biết giúp cho nhé.
    Mẹ cháu hỏi đúng địa chỉ rồi, mẹ cháu mua típ đó là 200k đấy, mình mua ở 112 Thái Hà Hà Nội, hoặc bạn mua ở những điểm Răng hàm mặt ý. chuác thành công nhé
    • 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào mẹ Hien'smom,
    Thế mẹ dùng thấy thế nào? có hiệu quả không?
    Nếu mà được mẹ cháu mua hộ 1 tip thì tốt cho em quá.
    hồi đó em dùng mới chỉ được 1 tháng thôi, trông cũng trắng hơn, nhưng bây giờ ố vàng lại rồi.
    em ở nghệ an mà. mỗi lần muốn mua gì khó quá. mẹ cháu mua hộ em một tip có được không a?

cảm ơn mẹ cháu trước.
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com
    • 309 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Không biết cho mình hỏi bạn dùng típ đó với cách sử dụng như thế nào ???
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hí hí..em cũng ham hố cái vụ này lắm...Các chị đã có kinh nghiệm dùng qua rồi cho em biết thêm thông tin được ko ạ Giá tiền và cách sử dụng nữa nhé..Cảm ơn ạ
    (Chữ ký vi phạm Nội quy, bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 309 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Trang_NhYm_ Xem bài viết
    hí hí..em cũng ham hố cái vụ này lắm...Các chị đã có kinh nghiệm dùng qua rồi cho em biết thêm thông tin được ko ạ Giá tiền và cách sử dụng nữa nhé..Cảm ơn ạ
    Tẩy trắng tại nhà 1,5 triệu
    Tẩy trắng nhanh 2,5 triệu đó
    • 8,371 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Hôm qua em đi nha khoa để tẩy trắng răng vì răng của em hơi bị vàng(màu A4). Để bình thường thì ko sao nhưng khi nào mà đánh phấn lên thì răng vàng hơn da, trong kinh dị lắm. Nhưng sáng nay đọc mấy thông tin thì thấy tẩy răng lại có hại, Chị nào đã tẩy răng chưa, cảm giac thế nào? Có hại gì ko ah? Tẩy thì trắng hơn được ko? :RaisedEye
    • 376 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Các mẹ ơi từ lúc sinh con đến giờ răng em nó ngả màu quá. Chả hiểu tại sao nữa.cứ xỉn xỉn ý. Chán chả buồn chết. Em muốn đi làm trắng răng quá, nhưng thấy mọi người bảo đau lắm,với cả hại người. dưng mà răng xấu thì còn chán hơn. Mẹ nào làm trắng răng rồi mách em với, sự thật nó thế nào ạ? và làm ở đâu thì tốt ạ (em ở HN). Many thanks các mẹ nhé.
    ♥♥¸.•*´¨`*•.¸♥♥ Bống Xinh ♥♥ ¸.•*´¨`*•.¸♥♥
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi karina_tmb Xem bài viết
    Các mẹ ơi từ lúc sinh con đến giờ răng em nó ngả màu quá. Chả hiểu tại sao nữa.cứ xỉn xỉn ý. Chán chả buồn chết. Em muốn đi làm trắng răng quá, nhưng thấy mọi người bảo đau lắm,với cả hại người. dưng mà răng xấu thì còn chán hơn. Mẹ nào làm trắng răng rồi mách em với, sự thật nó thế nào ạ? và làm ở đâu thì tốt ạ (em ở HN). Many thanks các mẹ nhé.
    Có tớ đã vừa tẩy trắng răng xong, không có gì đau cả chỉ ê răng thôi, nhưng tớ thì lại không trắng lên mấy.Bạn làm ở bác sỹ Cường răng hàm mặt ở 165A Giải phóng ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,728 Bài viết

• 2,843 Được cảm ơn

ồ, nếu răng mới ngả màu thôi thì tẩy trắng thông thường thôi chị, làm gì mà đau với cả hại người. Bạn em nó hay tẩy laser hay cái gì đó, mỗi năm tẩy 1 lần, 3 triệu/ lần. Trắng được đến 30-40%. Thông thường thì tẩy trắng bằng cách đeo máng và thuốc ở phòng khám nha khoa, 1 triệu/lần, cũng trắng được cả năm. Chị thử tẩy trắng bằng cách đeo máng và thuốc xem, mất 2 tuần.
    • 95 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Minh cũng đã từng làm trắng răng hồi cưới, muốn cô dâu cười với khách khứa cho đỡ xí hổ, chỉ làm trắng mức vừa phải, tức là chỉ làm cho răng sáng và bóng lên. Quá trình làm là trước cưới 1 tháng, mỗi tối bôi thuốc trắng răng vào 1 bộ hàm nhựa giả rồi đeo vào răng mình, đi ngủ (chỉ làm trắng răng chỗ cười hở ra thôi nhé, k làm trắng hết hàm). Kết quả là có bóng và sáng hơn, nhưng rất hay buốt răng, kể cả lúc bôi thuốc vào cũng rất buốt. Bảo quản là k đc ăn đồ quá nóng, quá lạnh, không đc uống các loại nước có mầu như che, cafe....Mình làm chỗ rất bảo đảm, thuốc tốt cửa hàng của ông cậu ở Quán Sứ.Mẹ nó thích cải thiện thì làm cũng đc đấy, nhưng đừng hi vọng là trắng muốt như nhổ ra cắm lại răng mới nhé
    • 2,728 Bài viết

• 2,843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaedu Xem bài viết
    Minh cũng đã từng làm trắng răng hồi cưới, muốn cô dâu cười với khách khứa cho đỡ xí hổ, chỉ làm trắng mức vừa phải, tức là chỉ làm cho răng sáng và bóng lên. Quá trình làm là trước cưới 1 tháng, mỗi tối bôi thuốc trắng răng vào 1 bộ hàm nhựa giả rồi đeo vào răng mình, đi ngủ (chỉ làm trắng răng chỗ cười hở ra thôi nhé, k làm trắng hết hàm). Kết quả là có bóng và sáng hơn, nhưng rất hay buốt răng, kể cả lúc bôi thuốc vào cũng rất buốt. Bảo quản là k đc ăn đồ quá nóng, quá lạnh, không đc uống các loại nước có mầu như che, cafe....Mình làm chỗ rất bảo đảm, thuốc tốt cửa hàng của ông cậu ở Quán Sứ.Mẹ nó thích cải thiện thì làm cũng đc đấy, nhưng đừng hi vọng là trắng muốt như nhổ ra cắm lại răng mới nhé
    Ái chà, thế mà tớ cứ chê thuốc tẩy trắng của bạn tớ mua cho là ko trắng mấy, bụng bảo dạ lần sau mình sẽ đeo máng tẩy cho trắng hơn .Hoá ra là tại tớ.
    Tớ tẩy bằng miếng dán, ko ê răng tí gì, có trắng ra 1 ít. Nhưng tớ ngày nào cũng trà cafe tưng bừng, chả kiêng kị gì hết.
    • 536 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

AX nhà em là nha sỹ, em sinh xong cũng sẽ bon chen quả này để cười cho nó tự tin. Răng trắng lên nhiều hay không còn do tình trạng răng của các mẹ nữa . Đứa bạn em lúc chuẩn bị cưới tẩy trắng, giờ đc gần 2 năm rồi vẫn còn trắng lắm, mà trước là răng nó vàng do nhiễm teta chứ ko phải do ko chịu vệ sinh đâu ạ. Em cũng xác định là cũng phải chịu ê răng một thời gian chứ chả có chuyện nhẹ nhàng như ko đâu ạ. Bạn em còn ăn cháo mất mấy ngày, nhưng thôi, vì công cuộc làm đẹp thì thế cũng đáng rooling:rooling:rooling:
    • 1,170 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Bạn ơi, từng có topic bàn về vấn đề này rồi nè, bạn tham khảo xem
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=123749
    có khi mưa ngoài trời là giọt nước mắt em
    • 376 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Thanks cả nhà nhá.Mình cũng ko hy vọng là nó trắng phớ ra đâu, chỉ cần sáng lên và bóng là được rồi. Mình ko trà cà phê j, chỉ uống nước trắng thôi nên chắc bảo dưỡng ko vấn đề.hihi.Kết luận bây giờ là cần thiết phải đi làm trắng. Và tẩy trắng bằng cách đeo máng, bôi thuốc. Ko biết đeo cái máng vào mồm như thế thì có buồn cười ko nhỉ?và có mỏi mồm ko...:Thinking:
    ♥♥¸.•*´¨`*•.¸♥♥ Bống Xinh ♥♥ ¸.•*´¨`*•.¸♥♥
    • 472 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Ái chà, thế mà tớ cứ chê thuốc tẩy trắng của bạn tớ mua cho là ko trắng mấy, bụng bảo dạ lần sau mình sẽ đeo máng tẩy cho trắng hơn .Hoá ra là tại tớ.
    Tớ tẩy bằng miếng dán, ko ê răng tí gì, có trắng ra 1 ít. Nhưng tớ ngày nào cũng trà cafe tưng bừng, chả kiêng kị gì hết.
    Ấy ơi cho tớ hỏi miếng dán đấy mua ở đâu, tên gì và bao xiền vậy? Cảm ơn ây snhieeuf nhé. Ah ấy ơi dán miếng dán đó có ê k? Ngày nào cũng dán ah?
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thanks cả nhà nhá.Mình cũng ko hy vọng là nó trắng phớ ra đâu, chỉ cần sáng lên và bóng là được rồi. Mình ko trà cà phê j, chỉ uống nước trắng thôi nên chắc bảo dưỡng ko vấn đề.hihi.Kết luận bây giờ là cần thiết phải đi làm trắng. Và tẩy trắng bằng cách đeo máng, bôi thuốc. Ko biết đeo cái máng vào mồm như thế thì có buồn cười ko nhỉ?và có mỏi mồm ko...:Thinking:
    Bạn này làm tớ lại quay vào tớ nói cho công đoạn đi tẩy trắng răng của tớ .
    Sau khi tớ nghiên cứu các cách tẩy trắng răng mòn cả mắt thì tớ quyết định đến chỗ bạn cường ở trên wtt này để tấy trắng răng.đầu tiên bạn ấy lấy cao răng cho tớ, đánh bóng răng cho tớ.Sau đó cho tớ đo hàm để đặt máng nhựa và 2 ống tiêm nhỏ để bóp thuốc.Tối về nhà bạn cứ bơm thuốc vào cái răng nhựa đó và nhẹt vô miệng nó sẽ vừa khít vào cái răng của bạn nên bạn cứ nói chuyện bình thuờng cuờ hết cỡ chẳng ảnh hưởng.Tớ đeo trong 11 ngày thì hết thuốc và trắng lên 1 chút nhưng sẽ không còn độ bóng tự nhiên như bạn chưa tẩy đâu và bây giờ là kết thúc dến 1 tuần răng tớ vẫn ê, đi đâu tớ cũng mang theo ống hút để uống nứơc vì tớ hay uống hoa quả ép , tổng thiệt hại cho nụ cuời là 1triệu thôi ạ
    • 2,728 Bài viết

• 2,843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathy123 Xem bài viết
    Ấy ơi cho tớ hỏi miếng dán đấy mua ở đâu, tên gì và bao xiền vậy? Cảm ơn ây snhieeuf nhé. Ah ấy ơi dán miếng dán đó có ê k? Ngày nào cũng dán ah?

Bạn tớ mua miếng dán này bên Mỹ, 29usd/hộp, hiệu Listerine. Ở VN hình như ko bán.
    Dán dễ lắm, mỗi ngày 2 lần sau khi đánh răng, dán trong 2 tuần liền là xong. Kiêng trà, cafe, đồ uống có màu. Răng trắng thêm ra độ 15%.

KHông ê răng gì hết ấy ạ, tiện và dễ làm. Nhưng chỉ dành cho răng hơi ngả màu chút thôi, chứ răng mà ngả màu nhiều thì tớ nghĩ nên đeo máng, tẩy trắng tốt hơn.

Máng đeo và thuốc loại trung bình khá thì giá tiền cũng ngang hộp miếng dán này thôi. Nhưng đeo máng bạn tớ nói lần đầu dùng sẽ ê răng mấy mấy hôm đầu, đôi khi có người dị ứng với thuốc- số này ít. Tớ cũng định đeo máng, nhưng bạn tớ khuyên lần đầu nên dán thử xem có dị ứng hay ê răng gì ko, nếu oki thì lần sau đeo máng. Nhưng theo ý tớ, lần đầu cứ đeo luôn cũng chả sao, đỡ tốn tiền thử nghiệm như tớ :Smiling:
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Tớ thấy cứ deo máng an toàn nhất, kinh tế, mà lại có nụ cười xinh. Nhà tớ mấy chị em dều tẩy trắng bằng máng mà giữ chút thì cững đuợc hàng 1,2 năm , thế thì cũng kinh tế đó chứ