Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem tẩy da chết cho da nhờn loại nào tốt ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 300 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ giúp mình với. Da mình dạo nào mốc meo quá.
    Cuộc sống, đó không phải là những gì ta muốn mà là những gì ta có thể kiếm được!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 198 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Em cũng không rành nhưng hôm nay vừa đặt mua TT và scub của Clinique, ...> Kết quả sau khi mỏi mắt đọc các tư vấn mỹ phẩm, hic.Cầu trời...Hơi bị đau túi...Vẫn còn cái minimize spore cá advance stop sign chưa dám mạnh tay...Mà đang cần, hic
    Mùa đông bên em lạnh và khô kinh khủng, toàn dưới 0 độ, tối đi ngủ mà quên bôi tí giữ ẩm vào mặt, thì hôm sau không khác gì da rắn, ...Không bôi kem lên thì khô, mà bôi kem thì lại ra dầu và bít chân lông, mà chưa hết lại còn chân mụn chứ, chẳng phải mụn đâu, cứ lấm tấm như cám trên mặt,nhất là vùng chữ T và cằm. Nếu chà sát mạnh cho hết thì...lại khô da...
    Em chịu khó đắp mask lên mặt nhưng mà cũng vẫn bị bít lỗ chân lông...hu hu hu
    Buồn lắm cơ, hu hu hu...Da cơ thể em thì nói chung không phải xịn mà cũng mịn, khỏe mặc dù chả care mấy...Mỗi cái mặt làm hàng thì hic hic hic...Chị nào có kinh nghiệm nào chỉ em với!

Ah, cũng sau rất nhiều thương đau tốn kém, em tìm được một loại dưỡng môi rất ưng ý...Về mùa lạnh môi em khô kin khủng, dùng đủ loại đắt rẻ để giữ ẩm vẫn bị khô, còn thâm môi nữa chứ...Hôm nọ cắn răng thử lọ (không phải thỏi đâu, dạng lọ gel) Anti-Ageing Lip Balm của Neutrogena (10$) thấy hiệu quả hẳn, môi tươi và mềm lắm!
    • 7,357 Bài viết

• 17,100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake77 Xem bài viết
    Các mẹ chỉ giúp mình với. Da mình dạo nào mốc meo quá.
    Nếu da mốc meo là bị khô quá chứ đâu phải dầu nhỉ? Còn face scrub dùng cho da dầu thì dòng seaweed của The body shop rất tốt đó
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Snake77 à, hình như mình bằng tuổi ấy.
    Da cậu thuộc loại da nhờn, nhưng mùa đông bị khô chứ gì. Da mình cũng vậy, các mùa khác thì lúc nào cũng bóng loáng, luôn phải có giấy thấm dầu trong túi, vậy mà mùa đông thì khô kinh khủng, cứ tróc vảy ra ấy. Đúng là rắn thật.
    Đợt rét trước da mình cũng mốc meo lắm. Mình đắp đủ các loại mặt nạ mà chả cải thiện được chút nào. Sau nghe có người mách mua loại kem chiết xuất từ trái bơ của Lo'ccitane, mình cắn răng mua 1 lọ (500K), lúc mua nghe cô nhân viên bán hàng tư vấn lọ tẩy da chết cũng chiết xuất từ trái bơ, mình cắn răng mua tiếp 1 lọ nữa (cũng 500k :mad: ). Hằng ngày cứ tắm hoặc rửa mặt xong là phải bôi ngay cái kem dưỡng kia vào, sau đó cứ tuần tẩy da chết 1 lần (tuần 1 lần nhé, đừng nhiều quá) da cải thiện rõ nhiều. Đợt rét này da mình không bị bong vảy nữa, mịn và mát lắm. Nhưng môi thì vẫn nẻ toác ra, chưa cải thiện được.
    Rắn thử xem thế nào nhé!
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • lani
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi Xem bài viết
    Snake77 à, hình như mình bằng tuổi ấy.
    Da cậu thuộc loại da nhờn, nhưng mùa đông bị khô chứ gì. Da mình cũng vậy, các mùa khác thì lúc nào cũng bóng loáng, luôn phải có giấy thấm dầu trong túi, vậy mà mùa đông thì khô kinh khủng, cứ tróc vảy ra ấy. Đúng là rắn thật.
    Đợt rét trước da mình cũng mốc meo lắm. Mình đắp đủ các loại mặt nạ mà chả cải thiện được chút nào. Sau nghe có người mách mua loại kem chiết xuất từ trái bơ của Lo'ccitane, mình cắn răng mua 1 lọ (500K), lúc mua nghe cô nhân viên bán hàng tư vấn lọ tẩy da chết cũng chiết xuất từ trái bơ, mình cắn răng mua tiếp 1 lọ nữa (cũng 500k :mad: ). Hằng ngày cứ tắm hoặc rửa mặt xong là phải bôi ngay cái kem dưỡng kia vào, sau đó cứ tuần tẩy da chết 1 lần (tuần 1 lần nhé, đừng nhiều quá) da cải thiện rõ nhiều. Đợt rét này da mình không bị bong vảy nữa, mịn và mát lắm. Nhưng môi thì vẫn nẻ toác ra, chưa cải thiện được.
    Rắn thử xem thế nào nhé!
    Mình vừa mua một hủ tẩy tế bào chết mà quên hỏi cách sử dụng , cho mình hỏi khi mình bôi kem đó lên rồi thì cứ để như vậy hay là đi rửa mặt ngay trong thời gian nhất định .
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lani Xem bài viết
    Mình vừa mua một hủ tẩy tế bào chết mà quên hỏi cách sử dụng , cho mình hỏi khi mình bôi kem đó lên rồi thì cứ để như vậy hay là đi rửa mặt ngay trong thời gian nhất định .
    Tớ không biết loại của bạn có giống loại tớ mua ko. Khi tớ mua cô nhân viên hướng dẫn bôi lên mặt và mát xa đều, sau đó rửa mặt luôn. Nhưng tớ thấy kem này rất khô, nên trước khi bôi rửa sạch mặt rồi lau bớt nước (lau bớt thôi nhé, đừng lau khô) thoa đều kem lên mặt, mát xa đều đến khi kem khô rồi rửa sạch. Sau đó lau khô da mặt, bôi luôn kem dưỡng lên.
    Tớ làm thế thấy ổn phết. Hết sạch những vẩy da khô, da rất mịn.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • lani
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi Xem bài viết
    Tớ không biết loại của bạn có giống loại tớ mua ko. Khi tớ mua cô nhân viên hướng dẫn bôi lên mặt và mát xa đều, sau đó rửa mặt luôn. Nhưng tớ thấy kem này rất khô, nên trước khi bôi rửa sạch mặt rồi lau bớt nước (lau bớt thôi nhé, đừng lau khô) thoa đều kem lên mặt, mát xa đều đến khi kem khô rồi rửa sạch. Sau đó lau khô da mặt, bôi luôn kem dưỡng lên.
    Tớ làm thế thấy ổn phết. Hết sạch những vẩy da khô, da rất mịn.
    Chắc là loại của mình không giống loại của bạn , nhưng mình cũng biết được là loại tẩy tế bào chết thì không nên dùng liên tục . Cám ơn Nhimcoi nha .
    • 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

k biết có lạc chủ đề k nhưng em dùng Kem lot nhe cà chua của Thorakao thấy cũng đc chị ạ, giá thì rẻ bèo 12k thì phải
    em thấy lột da chết và cả mụn cám khá tốt đấy ạ
    chị vào siêu thị hầu như chỗ nào cũng có
    chúc chị xinh nha
    Làm thế nào để có chữ kí? À, hóa ra là làm thế này à???
    • 97 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

e thì dùng st ives loại cho mặt apricot ấy. hic. nghe thiên hạ đồn thổi thì loại này số 1 tại Mỹ mà giá thì rẻ wa', lại tuýp to đùng đoành. về dùng thì for face & body cũng bình thường ạ. dù cho body thì phải loại nặng đô hơn nhưng e dùng loại này vẫn thấy nặng(dù loại này cho mặt á) chẳng bít có phải da mình nhạy cảm quá hem? cho mặt thì hơi rát rát, hic hic. sau e chuyển sang origins loại modern friction thì thấy dùng cho mặt thích lắm ạ. nhưng mà dùng cho body thì chắc đau túi chết mất(e thường dùng chung thui, vì e thấy review st ives chẳng mạnh mà loại kia cho face rùi mà dùng vẫn hơi rát nữa là) vì k có cái j dùng cho body e mua thử muối biển. ối cha mẹ ơi! e tẩy dc đến lần thứ 2 thì rát toàn thân, cổ mẩn đỏ và xát muối vào thì như xát muối vào vết thương hở ấy các mẹ ạ. xót kinh khủng! vì chỗ đấy e bị tổn thương da rùi, kiểu như bị cà mất 1 lớp da ngoài ấy, giống các mẹ quệt tay vào tường xi măng or ngã bị chà sát nhưng chưa đến mức chảy máu mà chỉ bị mất 1 lớp da ngoài và nó ửng đỏ lên ấy. e sợ wa' ngừng lun rùi! hic hic, h e phải dùng loại nào????? hình như loại nào mạnh k hợp vs da e hay sao ý
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EmKit Xem bài viết
    Em cũng không rành nhưng hôm nay vừa đặt mua TT và scub của Clinique, ...> Kết quả sau khi mỏi mắt đọc các tư vấn mỹ phẩm, hic.Cầu trời...Hơi bị đau túi...Vẫn còn cái minimize spore cá advance stop sign chưa dám mạnh tay...Mà đang cần, hic
    Mùa đông bên em lạnh và khô kinh khủng, toàn dưới 0 độ, tối đi ngủ mà quên bôi tí giữ ẩm vào mặt, thì hôm sau không khác gì da rắn, ...Không bôi kem lên thì khô, mà bôi kem thì lại ra dầu và bít chân lông, mà chưa hết lại còn chân mụn chứ, chẳng phải mụn đâu, cứ lấm tấm như cám trên mặt,nhất là vùng chữ T và cằm. Nếu chà sát mạnh cho hết thì...lại khô da...
    Em chịu khó đắp mask lên mặt nhưng mà cũng vẫn bị bít lỗ chân lông...hu hu hu
    Buồn lắm cơ, hu hu hu...Da cơ thể em thì nói chung không phải xịn mà cũng mịn, khỏe mặc dù chả care mấy...Mỗi cái mặt làm hàng thì hic hic hic...Chị nào có kinh nghiệm nào chỉ em với!

Ah, cũng sau rất nhiều thương đau tốn kém, em tìm được một loại dưỡng môi rất ưng ý...Về mùa lạnh môi em khô kin khủng, dùng đủ loại đắt rẻ để giữ ẩm vẫn bị khô, còn thâm môi nữa chứ...Hôm nọ cắn răng thử lọ (không phải thỏi đâu, dạng lọ gel) Anti-Ageing Lip Balm của Neutrogena (10$) thấy hiệu quả hẳn, môi tươi và mềm lắm!
    Em cũng da khô và dầu nữa, mùa đông năm ngoái em cứ Hà Nội - Sài Gòn miết. Da mặt cứ phải nói là bóc từng mảng, Khổ ơi là khổ. bạn em nó xui dùng mấy cái của O'Hui,cũng tốt nhưng đắt kinh khủng, thế giờ em chuyển sang dùng của The Saem, bạn em nó ở bên Hàn nó recommend. em vẫn dùng thấy được lắm, nó gọi là emultion hoặc là moisturlizering, tên là Mojito, Hàng hot hè vừa rồi, em mua 2 hũ. mẹ nó tham khảo xem.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thì dùng tẩy da chết tự tạo bọt của The Saem luôn . e thấy giá mềm hơn các bác chia sẻ nên cho mẹ nó thêm options. Cái này nó là gel, rửa mặt sạch xong bôi lên là tự nó tạo bọt, xong rồi kì cho da chết đi cùng cái gel rồi rửa mặt thật sạch, để mặt khô tự nhiên. Nói chung mịn mà trắng hơn. giá cũng hạt dẻ, 415K mà đắp đc 50 lần. tuần 2 lần. Mẹ nó tìm trên Facebook tên The Saem Việt Nam ý,
    • 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tẩy da chết là loại hạn chês dùng, tuần 1 lần thoai, dùng Juice Beauty Green Apple Peel ý, thành phần thiên nhiên, t đang tìm mua mà chưa đc đây
    • 62 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em dùng sp của Yves Rocher Pháp (giá bình dân lắm ah). Nó có sữa rửa mặt dạng hạt tẩy TB chết, có mặt nạ dạng gel lột nhẹ hoặc kem hạt tẩy TB cho da nhờn hỗn hợp luôn. Dùng rất thích vì nó có chất cân bằng độ nhờn, cảm giác rất sạch mịn và sáng da. Mẹ nào muốn dùng thử thì alo em nha: 0903 518 512 (em ở SG nha).
    • 858 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

mình dùng hỗn hợp tự chế từ yến mạch và sữa chua, dùng 2 lần 1 tuần, khá ngon, hihi, tẩy xog da trắng trẻo mịn màng