Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem tan mỡ bụng - Tác dụng phụ

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 85.2K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọ người có thể dùng thử kem tan mỡ này nó kết hợp giữa gừng và ơt nên lúc bôi lên tương đối nóng, giá cả tương đối mà dùng đc lâu m đang dùng thấy thích lắm
    https://m.facebook.com/photo.php?fbi...87565&refid=17
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bác ơi!! Đã ai sử dụng kem bôi tan mỡ Bụng, Chiết suất từ ớt và gừng chưa? Có tác dụng phụ gì ko??
    • 2,170 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Đọc tiêu đề làm mình cứ tưởng là chủ thớt chia sẻ thông tin tác dụng phụ khi dùng kem tan mỡ, có gì đó không tốt cho người dùng, phải vào đọc ngay để xem nếu không tốt còn biết đường thông báo cho người dùng .
    Mình chia sẻ một chút về kinh nghiệm nhiều năm bán hàng và có nhiều người xung quanh béo giảm mỡ

1) Yếu tố quan trọng nhất để giảm mỡ (giảm mỡ, không phải hoàn toàn giảm béo nhé) đó là ăn ít tinh bột.
    Bạn thoa kem tan mỡ (các loại khác nhau) và uống nhiều loại thực phẩm chức năng giảm béo nhưng cũng ăn nhiều cơm, bánh mì và không chịu tập thể dục thì cực cực cực khó để giảm mỡ và rất dễ quay trở lại tình trạng béo.
    2) Các loại kem tan mỡ bán trên thị trường đều có tác dụng giảm mỡ khi bạn kết hợp với các yếu tố khác, và hiệu quả của việc sử dụng kem tan mỡ sẽ nhanh hơn việc mình dùng hỗn hợp gừng và ớt (cái này có điểm là rất an toàn, nhưng nóng lắm đấy nhé, khi dùng nên cẩn thận).
    3) Khi thoa kem tan mỡ hoặc hỗn hợp tự làm, nên kết hợp với đai quấn nóng, đai rung, máy làm tan mỡ và đặc biệt cần matxa (bằng tay hoặc bằng máy).
    4) Các loại kem tan mỡ kể cả đồ tự làm đều có thể có thành phần dị ứng, nên mọi người trước khi thoa lên diện rộng, nên thử ở các khu vực nhỏ trước nhé!

Cách sử dụng:
    - Thoa kem tan mỡ hoặc hỗn hợp tự làm lên vùng cần giảm mỡ, matxa 5-10p, sau đó quấn nilong bản rộng (có loại chuyên dụng để quấn bụng nhé, quấn 2-3 vòng vào nhé), sau đó quấn đai quấn nóng hoặc đai rung vào nhé, nhiệt độ để tăng dần, để ở mức nào mình cảm thấy ok, đừng 1 phát bật nhiệt độ cao nhất nhé!
    - Sau khi quấn đai tầm 15 -20p, thì dỡ đai ra. Nhớ là với đai quấn nóng, khi dỡ ra tuyệt đối không được cuộn vào ngay mà rút ổ điện, trải đai xuống nền đất để đai nguội từ từ nhé.
    - Sau đó dùng tay hoặc máy matxa 3 đường chính: 2 đường từ lưng, vét theo đường eo, vòng về phía trước theo hình chữ V xuống phía dưới, 1 đường theo chiều kim đồng hồ ở vùng trước bụng, cũng dồn xuống dưới. Matxa mỗi đường ít nhất 10p nhé.
    - Sau khi hoàn tất thì đi tắm hoặc lau sạch là ok.

Chú ý:
    1) Trước khi đánh mỡ nên tẩy tế bào chết vùng cần đánh
    2) Uống nhiều nước cho bụng mềm
    3) Nên mua 1 loại kem (gel) thoa vùng cần giảm để giúp săn da và mờ vết rạn (loại này mọi người ra hàng hỏi họ sẽ tư vấn đấy), thoa ngày 2 lần, tầm 8tiếng sau mới được tắm nhé.

Mình chia sẻ thông tin này cho mọi người có thêm quyết tâm giảm mỡ nhé: Bà chị mình sinh con được gần 4 tháng, do không có sữa cho em bé bú nên đi đánh mỡ bụng luôn. Chị ấy dùng hỗn hợp gừng và ớt, ngày nào cũng đánh 60phut (người khác đánh cho nha, tự đánh mỏi tay lắm). Sau 1 tháng đã giảm 10cm, da cũng săn hơn, không bị bèo nhèo như lúc mới sinh, các vết rạn cũng nhỏ và mờ dần. Bây giờ thì nhìn eo ót, rồi. Sinh 3 đứa rồi, 38t mà nhìn như 28t thôi - tự hào nên khoe thêm 1 tí.
    Nhưng giảm một phần thôi, không còn có eo như ngày con gái được đâu. Mọi người muốn eo ót như con gái thì phải kết hợp tập thể dục nữa vào cho nó săn hẳn vào nhé!

Chúc cả nhà giảm béo thành công
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có chị nào dùng kem tan mỡ của cathy doll của Thái Lan rồi chưa ? Em định mua mà ko biết ok ko ?
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn muốn tan mỡ bụng nhanh mà không ảnh hưởng đến con thì chỉ có đi tập thôi bạn a.Mình cũng mới sinh bé được gần 9 tháng bụng mình cũng khiếp lắm vì thời gian mang bầu và sinh bé mình tăng đến hơn 20kg.Thế mà nhờ tập luyện đã có tác dụng rõ rệt.Nge bà chị giới thiệu trung tâm IGYM ở số 1 Nguyễn Huy Tưởng đang có chương trình khuyến mại cho khách hàng tập thử 1 tuần mình tranh thủ tới luôn.Mình có thể đến đó bất cứ thời gian nào trong ngày từ 6h sáng đến 9h tối miễn là mình sắp xếp được thời gian phù hợp với mình.Mình theo học lớp yoga giảm cân thầy giáo đến từ An Độ dạy đàng hoàng.ngoài ra còn có các máy tập hiện đại giảm cân tốt lắm.mới tập 1 tuần mà mình thấy vòng 2 cải thiện đáng kể đấy.bạn cứ đến đó thử xem.ở đó đang có chương trình khuyến mại giảm 20% đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chị thử xài kem làm ốm của Yves Rocher giống em nha, hiệu quả đó chị!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Mình biết sản phẩm kem tan mỡ bụng hiệu quả lắm nhé. Bạn tham khảo trên web http://chv.vn và thử dùng xem nhé
    Sản phẩm này rẻ thôi 350.000đ/tuýp, mà hàng của Hồng Kông (rất yên tâm) nếu mua số lượng trên 3 tuýp có quà tặng đấy
    • 768 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

mình sinh bé thứ 2, lúc mang thai lên 16 kg, khi sinh xong vì ít sữa nên cho bé bú mgoai luôn, tháng thứ hai là mình áp dụng giảm cân. mình vừa uống thuôc giảm cân vừa kết hợp thực đơn giảm tinh bột.( trc đây khi chưa có bé 2 đã từng áp dụng rồi) , sau 3 tháng thì giảm dc hoàn toàn cân nặng như ban đầu trc khi sinh là 50kg. nhưng bụng thì lại to.nản nhìn thì cũng tạm ổn nhưng mỗi cái bụng là nhão và hơi to, chán kinh khủng luôn.

uống thuốc giảm cân đến tháng thứ 5 thì ngưng. giờ đang uống lại nhưng hok thấy giảm thêm kí lô nào nữa hết,... thôi hết tháng ko uống nữa.. ráng sắp xếp time tập thể dục thẩm mỹ thôi.

à ko biết gập bụng mỗi ngày có cải thiện vòng eo ko nhỉ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nước tẩy trang Cleansing Oil The Skin

Mỹ phẩm The Skin được chiết xuất và tinh chế từ 100% thiên nhiên, giúp bạn chăm sóc làn da đẹp, an...

• Kem tan mỡ bụng Auriege.

Mình đến mỹ viện Sơn Thùy Lê Hồng Phong massage tan mỡ bụng, được mấy em giới thiệu kem Auriege của Pháp, giá 900K, 150ml. Nghe nói sẽ không làm đen bụng, nếu không đến mỹ viện cũng có thể dùng ở nhà, không cần massage mà cũng hiệu quả. Thực hư như thế nào, mình lăn tăn quá, mẹ nào đã thử dùng...

• Hot: Đăng ký miễn phí lớp nhảy Zumba cho bé tại Kids World Đồng Khởi

Hãy tham gia lớp nhảy Zumba miễn phí vào ngày cuối tuần 14 & 15/06/2014 tại KidsWorld Vincom Center...

• kem tan mỡ bụng có thể dùng cho vùng bọng mắt?

mắt em tự dưng nhìn lại thấy có cái bọng làm cho mắt nhìn sưng húp ý ạ. mà em đi mua kem trị bọng mắt ở Shiseido thì nghe chị bán hàng nói có kem giảm quầng thâm chứ để làm hết bọng mắt thì chỉ có cách đi thẩm mỹ viện hút ra thôi. hic, em ko thích bất kỳ cái j liên quan đến sao kéo lên người em hết...

• Make up nhanh chóng chỉ bằng một bước đơn giản

Bạn có mong muốn một làn da " tràn đầy sức sống", " trắng hồng rạng rỡ" suốt cà ngày mà không bị "...

• 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng mới dùng Thorakao được 3 tuần, cảm giác bụng nhỏ hơn 1 tí, đo giảm hơn 1cm, nhưng mà ăn vào lại phình ra
    Mẹ yêu Nhím nhất trên đời :Kiss:[SIGPIC]
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4