Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem ốc sên New Today của mỹ phẩm Linh Chi, có ai dùng rồi cho em ý kiến với!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 158K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị mụn, bị lâu lắm rồi mà chẳng khỏi gì cả, gần 1 năm rồi mà mặt mình chẳng xuống mụn, da mình lại cực kì nhiều dầu nữa. đi đâu cũng mất tự tin. Mình đã dùng thử cũng khác nhiều loại, mới đầu mình dùng bộ sản phẩm của acnes, sau chuyển sang pon's, giờ thì dùng hảo sâm với uống biotin mà cũng không khả quan gì cả. Cũng thấy đứa bạn dùng new today thấy đỡ hơn nhiều, định mua về dùng nhưng chưa biết rõ về sản phẩm này nên cũng đang phân vân lắm. Ai đã dùng thì tư vấn giúp với.
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilacobw Xem bài viết
    Mình cũng bị mụn, bị lâu lắm rồi mà chẳng khỏi gì cả, gần 1 năm rồi mà mặt mình chẳng xuống mụn, da mình lại cực kì nhiều dầu nữa. đi đâu cũng mất tự tin. Mình đã dùng thử cũng khác nhiều loại, mới đầu mình dùng bộ sản phẩm của acnes, sau chuyển sang pon's, giờ thì dùng hảo sâm với uống biotin mà cũng không khả quan gì cả. Cũng thấy đứa bạn dùng new today thấy đỡ hơn nhiều, định mua về dùng nhưng chưa biết rõ về sản phẩm này nên cũng đang phân vân lắm. Ai đã dùng thì tư vấn giúp với.
    Dùng được đó bạn, dùng hết mụn, hết thâm, khi nào da trắng thì dừng lại bạn nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kem này chị dùng của Việt Nam rất tốt:
    chị có thể tham khảo tại www.ocsennewtoday.com chị nhé
    • 169 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình đang dùng đây. Đc cái em này lành lắm. Nó là kem dưỡng da nhưng mình toàn dùng làm kem nền Trước có dùng kem lót, kem nền của Essance nhưng thôi dùng phát biết ngay. Chuyển qua dùng em này cho lành
    • 331 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Hôm nay em vào Gôgle tìm thông tin về công ty Linh Chi thì đọc được nội dung này đây

VNEXPRESS

Thứ năm, 20/1/2011, 09:34 GMT+7

Thêm một điểm làm giả mỹ phẩm bị phát hiện

Thấy nhu cầu thích làm đẹp của chị em phụ nữ ngày càng cao nên một số dược sĩ dỏm ở Cần Thơ đã tổ chức sản xuất nhiều loại mỹ phẩm giả, kem tẩy trắng bán ra thị trường thu lợi bất chính.

Sáng 20/1, thông tin từ Công an quận Ninh Kiều, TP Cần Thơ cho biết, đội cảnh sát điều tra tội phạm về trật tự quản lý kinh tế và chức vụ vừa tiến hành kiểm tra phát hiện Cơ sở hóa mỹ phẩm Linh Chi trên địa bàn quận sản xuất nhiều loại mỹ phẩm giả.

Cơ sở này của ông Hồ Văn Nhanh (32 tuổi) thường trú phường An Khánh sản xuất nhiều loại kem, sửa tắm mang nhiều nhãn hiệu trong và ngoài nước. Qua kiểm tra công an tạm giữ hơn 13.000 sản phẩm đã cho ra thành phẩm được dán nhãn hiệu của hàng loạt công ty cùng với gần 80 kg nguyên liệu để sản xuất kem, sữa tắm.

Ngoài cơ sở sản xuất kem giả của ông Nhanh, tại phường Thới Bình của quận Ninh Kiều, Công an TP Cần Thơ cũng tịch thu hàng nghìn hộp kem, mỹ phẩm dùng để lột mụn và tẩy trắng giả nhãn hiệu của nhiều công ty trong nước nhưng được sản xuất tại nhà của ông Phạm Thanh An (36 tuổi) trên đường Hùng Vương, TP Cần Thơ.

Làm việc với cơ quan chức năng, ông An khai nhận, mặc dù không có chuyên môn về lĩnh vực sản xuất mỹ phẩm nhưng thấy nhu cầu tẩy trắng, làm đẹp của chị em phụ nữ ngày càng tăng cao nên ông đã tổ chức sản xuất mỹ phẩm “chui” tại… nhà bếp của gia đình. Những dụng cụ, nguyên liệu sản xuất mỹ phẩm của ông An gồm nồi nấu hóa chất, hộp nhựa, đũa bếp, ca nhựa, can chứa acid salycylic, phẩm màu, vaseline…

Từ những dụng cụ, hóa chất trên, hơn hai năm qua ông An đã sản xuất khoảng 190.000 hộp kem bán ra thị trường thu tổng số tiền lên đến trên 670 triệu đồng.

Vừa mua 1 hũ kem NEWONE ỐC SÊN 244K. Chắc bỏ luôn quá
    • 83 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

e đang dùng rồi , thấy trắng với mờ dần cuồng thâm mắt lắm
    A new day has come...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình là kế toán của NPP bán mỹ phẩm này nếu bạn mún mua thì gọi cho mình mình có thể gửi giú cho bạn giá bán cho đại lý của nhà phân phối giá kem dưỡng trắng tái tạo là 210k/30g, và loại dưỡng trắng chống nắng 210k/30g, 1 loại là siêu trắng và Nám -Tàn nhang 220k/30g nếu mún mua thì alo cho mình mình chỉ gửi giúp thui sđt minh nè: 0977281364 mình là Thu An
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy chị ấy cũng da dầu mà dùng loại dưỡng trắng chống nắng 30g/210k thấy đc lắm giá bao bì là 320k/1hộp mình là kế toán nên nếu bạn cần sẽ gửi giúp theo giá đại lý sđt mình 0977281364
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dùng hộp thứ 4 kem new today loại VIP của Linh Chi (giá trên sản phẩm 285k, mua 230K). Quả thật ban đấu mình cũng nghĩ nó như dạng kem trộn sẽ không tốt nhưng mình bị Nám da khá nặng, đã chữa nhiều loại khác nhau, điều trị tại thẩm mỹ viện gần 2 tháng, rồi uống colagen, viên ong chúa, sắc ngọc khang... nói chung khá tốn kém và mất thời gian nhưng không đỡ chút nào. Thấy đứa cháu trước đây da đen như Châu phi (mình vẫn trêu nó vậy, tên nó luôn đi kèm chữ đen), da nó trắng hơn khá nhiều, hỏi và được biết nó dùng kem ốc sên New Today, nó chỉ cửa hàng mình ra mua. Ban đầu chỉ dám mua hộp nhỏ có hơn 80k (cũng vì nghĩ đồ dẻ tiền k an tâm), dùng chưa hết hộp thấy da cải thiện đáng kể, thấy hứng thú mua luôn loại kem VIP hộp to (nhưng được ít kem lắm có 30g thôi, kể ra nhiều kem hơn thì tốt, hì), cứ hết lại mua dùng khoảng 10 tháng rồi. Giờ da trắng hơn, vết nám tưởng chừng bó tay chỉ còn là vết mờ. Thú thật vừa dùng vừa lo sợ hậu quả như dạng kem trộn đọc trên mạng, giờ đã gần 1 năm không biết sau này thế nào. Nhưng đứa cháu nó dùng mấy năm rồi da nó có sao đâu (nhưng k dùng được đều vì điều kiện k có). Mình thực sự là người sử dụng sản phẩm, k biết hãng Linh Chi là như thế nào, thấy mọi người hỏi mình đã dùng thấy hay mình đưa nên thôi, nhưng vẫn đang lo dùng thời gian dài hơn sẽ thế nào?
    • 118 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyngo91 Xem bài viết
    Mình đang dùng hộp thứ 4 kem new today loại VIP của Linh Chi (giá trên sản phẩm 285k, mua 230K). Quả thật ban đấu mình cũng nghĩ nó như dạng kem trộn sẽ không tốt nhưng mình bị Nám da khá nặng, đã chữa nhiều loại khác nhau, điều trị tại thẩm mỹ viện gần 2 tháng, rồi uống colagen, viên ong chúa, sắc ngọc khang... nói chung khá tốn kém và mất thời gian nhưng không đỡ chút nào. Thấy đứa cháu trước đây da đen như Châu phi (mình vẫn trêu nó vậy, tên nó luôn đi kèm chữ đen), da nó trắng hơn khá nhiều, hỏi và được biết nó dùng kem ốc sên New Today, nó chỉ cửa hàng mình ra mua. Ban đầu chỉ dám mua hộp nhỏ có hơn 80k (cũng vì nghĩ đồ dẻ tiền k an tâm), dùng chưa hết hộp thấy da cải thiện đáng kể, thấy hứng thú mua luôn loại kem VIP hộp to (nhưng được ít kem lắm có 30g thôi, kể ra nhiều kem hơn thì tốt, hì), cứ hết lại mua dùng khoảng 10 tháng rồi. Giờ da trắng hơn, vết nám tưởng chừng bó tay chỉ còn là vết mờ. Thú thật vừa dùng vừa lo sợ hậu quả như dạng kem trộn đọc trên mạng, giờ đã gần 1 năm không biết sau này thế nào. Nhưng đứa cháu nó dùng mấy năm rồi da nó có sao đâu (nhưng k dùng được đều vì điều kiện k có). Mình thực sự là người sử dụng sản phẩm, k biết hãng Linh Chi là như thế nào, thấy mọi người hỏi mình đã dùng thấy hay mình đưa nên thôi, nhưng vẫn đang lo dùng thời gian dài hơn sẽ thế nào?
    chi mua cua hang nao? o dau vay? e cung xai dc 3 hop ko dam xai nua, so kem co chat doc hai, so mua hang gia!
    • 188 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

01/06/2013 07:02 AM thuyngo91
    Thành viên Webtretho

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyngo91 Xem bài viết
    Mình có vẻ ko tin chị này lắm! Ngày gửi bài cũng là ngày đăng ký luôn! Báo chí đưa tin thì có ngta mới đưa chứ ko đưa tin bậy bạ đâu, nguồn của VNEXPRESS cũng là nguồn đáng tin cậy. Theo quan điểm của mình luôn ủng hộ người VN dùng hàng VN nhưng cái nào tốt mới dám dùng, cái mặt tiền của mình nhìn là đập vào mắt ngta liền nên dùng gì cũng phải cân nhắc, mỹ phẩm chất lượng là càng dùng lâu càng làm da bóng khỏe, chứ ko bị bào mòn làm da bị trùng xuống, yếu đi mất hết sức sống...Chúng ta hãy trở thành người tiêu dùng thông thái các chị em nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meomeo.yeu; 13/06/2013 vào lúc 08:13 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu da của bạn bị nhờn thì bạn nên sử dụng kem của công ty Mỹ Phẩm Hân Vy,Mỹ phẩm của hân vy hiện đang bán rất chạy trên thị trường và có chức năng giảm nhờn rất tốt. vì mình cũng đang sử dụng sản phẩm này nhờ 1 người bạn giới thiệu,mình đã xài gần 6thang nay, bây giờ da cua mình mịn màn hơn trước kia va da của mình giảm nhờn hẳn đi. chúc bạn sau khhi xài sản phẩm của cty hân Vy da mặt của bạn đẹp hẳn lên.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình làm ở nhà phân phối mỹ phẩm bán ocsen linh chi đây ạh....mình thấy nhiều người phản hồi là dùng kem này rất hiệu quả...nếu bạn nào muốn mua thì alo cho mình mình sẽ lấy giá bán cho đại lý rẻ hơn ngoài thị trường rất nhiều ai có nhu cầu thì pm cho mình sđt mình 0977281364
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ennho269; 22/06/2013 vào lúc 04:41 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình cũng đang xài loại kem chữa nám chiết xuất từ ốc sên và sữa dê nè, nhưng không phải của hãng Linh Chi mà của Thiên Lộc. Mình xài được 1 hộp 12g, 86k thấy cũng hiệu quả. Kem này chị mình bán mỹ phẩm mới nhập hàng về từ công ty luôn, thấy mặt mình bị nám lâu ngày nên bảo dùng thử. Thấy hàng mới nên cũng e dè lắm, mà hàng chị mình bán thì đảm bảo mới dám đưa mình xài nên cũng yên tâm tí. Mình cũng tìm hiểu về thành phần của nó k chứa chất độc đâu, với thêm nếu ốc sên biết cách chiết suất vẫn có công dụng phục hồi da bị hư tổn, trắng da mà. Mình thấy tùy loại da và mỹ phẩm có hợp với mình không thôi. Mình đây rất ít khi xài mỹ phẩm vì cũng sợ hư da lắm. Bạn nào muốn biết thêm thông tin lần sau mình sẽ chụp hình sản phẩm cho các bạn tham khảo thêm hen.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hx tiền nào của ý các mẹ đùng ham rẻ mua kem rõ nguồn gốc ik ạk chứ kem ốc sên j đấy e thấy trên chợ đồng xuân bán cả lốc ik ạk tuy e chưa hỏi giá vì trên ik hình như ngta k bán lẻ hx nhìn như hàg tàu nhập ik ạk k các mẹ nhớ kiểm tra mã vạch là ra hết ấy mà
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng thấy chị em quảng cáo kem này lắm. Bảo là mấy chị bạn chị í cũng dùng, da mụn nhiều ơi là nhiều mà giờ đỡ hẳn với mịn màng các kiểu. Nhưng hnay em mới nhớ ra, lên GG tìm thông tin xem như nào. Mà thấy các chị pảo em cũng thấy lo lo, chẳng biết có pải kem trộn ko nữa. Vì nói thật là VN hay vì lợi nhuận mà bỏ qua tất cả lắm. Nên cũng sợ ạ.
    • 59 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeo.yeu Xem bài viết
    01/06/2013 07:02 AM thuyngo91
    Thành viên Webtretho

Mình có vẻ ko tin chị này lắm! Ngày gửi bài cũng là ngày đăng ký luôn! Báo chí đưa tin thì có ngta mới đưa chứ ko đưa tin bậy bạ đâu, nguồn của VNEXPRESS cũng là nguồn đáng tin cậy. Theo quan điểm của mình luôn ủng hộ người VN dùng hàng VN nhưng cái nào tốt mới dám dùng, cái mặt tiền của mình nhìn là đập vào mắt ngta liền nên dùng gì cũng phải cân nhắc, mỹ phẩm chất lượng là càng dùng lâu càng làm da bóng khỏe, chứ ko bị bào mòn làm da bị trùng xuống, yếu đi mất hết sức sống...Chúng ta hãy trở thành người tiêu dùng thông thái các chị em nhé!
    Mẹ này nói rất chuẩn.Đúng là nhiều khi cũng muốn ủng hộ hàng Việt nhưng mặt tiền là khu vực quan trọng.Không thể bạ cái gì cũng bôi được.Rồi đến lúc tiền mất tật mang.Cho nên dùng cái gì các mẹ nên nghiên cứu và nghe ý kiến của mọi người trước khi dùng
    Bản thân mình thì hay dùng đồ trên 2day.com .Bên đó có đội ngũ CSKH và tư vấn chu đáo.Sản phẩm có nguồn gốc xuất sứ rõ ràng
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh lam ke toan o nha phan phoi ban my pham oc sen linh chi chinh hang day ah! ai co nhu cau minh se mua gi voi gia dai ly....so dien ll cua minh la:0977281364
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng kem này được 2 năm rồi.Mình dùng loại trị mụn.Tác dụng ban đầu đúng là rất hiệu quả,ai cũng kêu da mình trắng hơn,nhưng mình lại nhận ra một điều da mặt mình lỗ chân lông to ra,mụn thịt li ti quanh mắt có hiện tượng mọc lên,da mặt 2 bên gần tai thì trắng nhưng lại bị bong da.Mình sợ quá không dùng nữa,kem này có tác dụng tẩy da mạnh,làm hỏng làn da của mình đi rất nhiều.vốn dĩ mình có làn da trắng nhưng là da dầu có mụn,nên ham hố mua kem này trị mụn,nhưng mụn vẫn mọc,giờ không giám dùng nữa,chuyển qua dùng Tây thi thấy da được phục hồi đáng kể,lại còn trắng khỏe tự nhiên.Bạn tham khảo và chọn cho mình loại phù hợp với da nhé.
    Chúc bạn có làn da đẹp!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là lúc đầu dùng rất có hiệu quả,da mình lúc đầu dùng hết sạch mụn,còn trắng hơn,nhưng dùng lâu dài mụn vãn mọc bình thường,lỗ chân lông thì to ra,thêm vào dó da 2 bên má gần tai thì bị mỏng đi,sổm mốc da lên, Những loại mỹ phẩm có tác dụng nhanh quá mới đầu thích lắm,sau thì mới sợ.T là 1 mình chứng cho việc dùng sản phẩm trên 2 năm nè,giờ thì bỏ rồi.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5