Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem nền nào cho lớp make up mịn đẹp ??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45.7K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 546 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YLC Xem bài viết
    Revlon color stay cũng khá mịn và cover tốt, nhưng mình có cảm giác nó sinh mụn. Vì cứ mỗi lần dùng revlon là ngày hôm sau mặt bắt đầu le lói 1-2 em mụn đau, sưng. Do đó mình hay dùng loại clio kamaflage foundation. Nhưng có 1 tip nhỏ là dùng mút ẩm để đánh thì sẽ cho kết quả tốt hơn là dùng ngón tay. Cái này dạng kem dẻo nên dùng mút vẫn ok. Mình thấy khá mịn và che phủ cực ok, đánh xong phủ 1 lớp Mac loại powder lên là ngon lành cành đào ^.^. À, mà chú ý dùng màu natural beige thì ok nhất, mấy màu kia ko hiểu sao đánh lên lại ko đều bằng :Thinking:
    cái clio đấy dành cho da khô mà,bạn là da khô dùng clio đẹp và revlon bị lên mụn là đúng ùi hehe,mình cũng mua cái í về dùng rồi ấy chứ,dạng bánh phải ko,trông như hộp kem che khuyết í,nhưng mà về dùng mới đánh xong thấy cũng đẹp lắm cơ mà tí mặt toát nhờn ra là mặt đàng mặt mà fuond đằng fuond luôn,nên xếp 1 góc rồi chả bao giờ rv đến hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 528 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivangdatviet Xem bài viết
    mình đang dùng MAC studio fix í,chỉ thích found dạng lỏng thui hehe ah còn cái found e'tude flower foundation màu 23 của e'tude house mình cũng có dùng rùi,cơ mà nặng mặt và hơi dày,nhưng mà cover tốt hic hic kiềm dầu bt so với da siêu nhơn của mình,chắc với da hỗn hợp thì dùng cũng ok
    chị ơi cái MAC chị viết này e search google mà toàn ra phấn phủ...~.~

• 54 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mấy chị ơi, MAC studia fluid kiềm dầu tốt ko ạh? Da em dầu, đang định tăm tia cái YSL mà nghe mọi ng có vẻ chê chỉ mà có found nào che đc mụn cám ko ạ? Mặt em nhìu mụn cám, oánh fấn fủ lên nhìn rõ là đểu, huhu

• YLC
    • 4 năm
    • 137 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivangdatviet Xem bài viết
    cái clio đấy dành cho da khô mà,bạn là da khô dùng clio đẹp và revlon bị lên mụn là đúng ùi hehe,mình cũng mua cái í về dùng rồi ấy chứ,dạng bánh phải ko,trông như hộp kem che khuyết í,nhưng mà về dùng mới đánh xong thấy cũng đẹp lắm cơ mà tí mặt toát nhờn ra là mặt đàng mặt mà fuond đằng fuond luôn,nên xếp 1 góc rồi chả bao giờ rv đến hihi
    Da mình là da dầu đó chứ, do đó mình chọn base với powder kìm dầu để bù trừ cho cái found clio này. Make up xong, mình xịt chút khoáng lên là nhìn tự nhiên lắm, lúc nào ra dầu thì lại dùng giấy thấm bớt, rồi xịt khoáng. Nên cả ngày vẫn ok ^.^

• 4,964 Bài viết

• 3,681 Được cảm ơn

Mình vote 100 phiếu cho MAC Studio Fix Fluid hihi. Mình dùng cái này 5 năm nay rồi, trước kia cũng thử đủ cả từ Chanel, Lancome, Estee Lauder... cho đến các loại mỹ phẩm chuyên nghiệp như Clio, U2B, Make up Forever... và rồi đã dừng lại ở MAC. Đánh lên che phủ vừa phải mà lại không bị dày như Make up Forever, các khuyết điểm bay đi mất (da mình bị hiện tượng redness hai bên cánh mũi), da lại mịn màng như sứ mà màu cũng tiệp với màu da cổ (mình dùng màu NC20). Giá hiện nay hàng xách tay là 550k và hàng chính hãng là 680k, lọ 30ml.

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vậy cái MAC studio ấy nếu e dùng make up thường xuyên dc k mọi ng, nó có dày và giả tạo quá ko

• 528 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Mình vote 100 phiếu cho MAC Studio Fix Fluid hihi. Mình dùng cái này 5 năm nay rồi, trước kia cũng thử đủ cả từ Chanel, Lancome, Estee Lauder... cho đến các loại mỹ phẩm chuyên nghiệp như Clio, U2B, Make up Forever... và rồi đã dừng lại ở MAC. Đánh lên che phủ vừa phải mà lại không bị dày như Make up Forever, các khuyết điểm bay đi mất (da mình bị hiện tượng redness hai bên cánh mũi), da lại mịn màng như sứ mà màu cũng tiệp với màu da cổ (mình dùng màu NC20). Giá hiện nay hàng xách tay là 550k và hàng chính hãng là 680k, lọ 30ml.
    lọ chị dùng là found ạ?

• 546 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi green_galaxy Xem bài viết
    chị ơi cái MAC chị viết này e search google mà toàn ra phấn phủ...~.~
    chài ơi,sao ra phấn phủ được vậy,chai í nổi tiếng lắm í bạn,check lại nha,em í là found lỏng mà hihi

• 546 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YLC Xem bài viết
    Da mình là da dầu đó chứ, do đó mình chọn base với powder kìm dầu để bù trừ cho cái found clio này. Make up xong, mình xịt chút khoáng lên là nhìn tự nhiên lắm, lúc nào ra dầu thì lại dùng giấy thấm bớt, rồi xịt khoáng. Nên cả ngày vẫn ok ^.^
    hihi da mình siêu dầu luôn nên cũng ko thể xuể được mà toàn phải make longlash nên clio này chắc ko ổn với mình í,chốt lại là vẫn cứ phải dùng found lỏng thui,nhưng mà nghe mẹ nó nói vậy mình sẽ lại bới em í ra bôi chat nốt cho đỡ phí hehee

• 4,964 Bài viết

• 3,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi green_galaxy Xem bài viết
    lọ chị dùng là found ạ?
    Ừ thì topic này đang nói về foundation mà. Tên chính xác của nó là MAC Studio Fix Fluid. Dòng Studio Fix này còn có loại compact tức là vừa là phấn nền vừa là phấn phủ.

Mình thấy dày hay mỏng là do mình apply thôi, nếu trang điểm tiệc buổi tối thì dặm vá kỹ để có lớp nền dày che phủ tốt bắt ánh sáng, còn trang điểm hàng ngày thì dùng một lượng vừa đủ thôi.