Kem làm trắng/sáng da mặt - da body hiệu quả? Xin các mẹ Review về các loại mỹ phẩm hữu ích nhé!

• 879 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 213 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình lúc nào cũng ao ước có một làn da trắng sáng và khỏe. Hồi xưa thì đã có rồi :P, nhưng cái tội chủ quan hay đi biển và ko che chắn ngoài đường nên da bắt nắng và mãi mà chưa trắng/sáng lại đc.
    Mình đã dùng nhiều cách như các mỹ phẩm làm trắng da mặt cao cấp, đắp dưa chuột, với body thì có đi tắm trắng, bôi lotion mà không ăn thua, da chỉ mịn chứ ko trắng/sáng hoặc khỏe.
    Mình lập topic ra vì hiểu rõ mong muốn có làn da trắng/sáng và khỏe của các chị em, hi vọng có được sự trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm của mọi người.

Mình bắt đầu trước nhé:
    Với da mặt:
    Mình đã dùng những kem làm trắng da của các hãng cao cấp này:
    - Clarins: đủ 3 lọ White Plus (Serum, kem dưỡng, tinh chất làm mới da): làm sáng da đc 2,3 ngày đầu sau đâu lại vào đấy.
    - Sisley: serum Vitamin C nổi tiếng và kem Phyto blanct: Cũng đc 1 tuần đầu da căng khỏe đẹp sau rồi cũng ko có tác dụng mấy.
    - Lancome: lọ gì quên tên rồi, White expert gì gì đó nhưng cũng ko cải thiện 1 tẹo nào.

Nói luôn với các mẹ là da mình là da dầu, nhưng mịn, lỗ chân lông không to. Da mình trước đây khỏe, có 1 đợt nghe chị bạn bảo dùng Kem sâm Hàn Quốc (hồi cách đây 7 năm mua có 8k/lọ), bôi da trắng tinh đẹp mỹ mãn ai cũng trầm trồ, nhưng sau ko dùng và da thì ngày 1 yếu rồi sạm rồi xấu hẳn đi.
    Mấy cái kem trộn mình cũng sợ k bao giờ dám dùng, nhưng đợt rồi thèm da trắng quá vì ngại trang điểm, thế là lỡ mua 1 bộ kem 1tr5 (quá đắt so với kem trộn) gồm 3 lọ: kem rửa (nghe tên đã thấy lạ, dùng sau SRM, bôi lên rồi rửa đi), kem ngày, kem đêm, bảo bôi 15 ngày là da trắng mỹ mãn, rồi chị bán hàng là ca sĩ nổi tiếng nên đông khách lắm, mình dùng thì thấy da xấu đi, yếu đi thấy rõ, giờ chẳng cải thiện nổi nữa rồi, da như bị bào mòn đi 1 lớp biểu bì ý, da xạm hẳn, chỉ còn mỗi mịn thì từ trước đến nay da mình đã mịn sẵn, nên mình khuyên chân thành các mẹ là đừng ham hố kem trộn kem sâm gì hết nhé, hại da cả thôi.

Da body:
    - The body shop: mình chỉ trung thành với kem dưỡng body của hãng này, mình highly recommend em White musk silky (nhớ mang máng tên thôi ạ), ko phải mấy hộp body butter quen thuộc của TBS đâu nhé, dùng em này da body khỏe hơn (ko trắng lên) và mịn mượt vô cùng ạ.
    - Tắm trắng ở thẩm mỹ viện lavender (khá nổi tiếng ở HN): chẳng có tí tác dụng nào thậm chí còn đen và xỉn, xạm hơn vì mình nhất quyết ko chịu dùng cái kem bí kíp của hàng (thực ra là kem trộn chứ kem gì, ngửi mùi là biết), nên tốn 5 triệu mà da thì xấu và yếu đi kinh khủng, hối hận quá!!!

Các chị em có bí quyết gì chia sẻ nhé, mình mong có làn da trắng quá rồi ạ hihih!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO; 07/10/2015 vào lúc 04:14 PM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 170 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

nàng áp dụng phương pháp dầu oliu trộn chung sữa tắm bình thường rồi tắm xem sao, tớ áp dụng thấy 1 tuần mà da trắng mượt ra cũng khá rõ đấy, nhưng cơ địa nhiều lông thì cẩn thận chứ dầu oliu làm lông mọc nhanh mà nhiều ( nếu cơ địa có sẵn nhiều lông)

Đồng thời tắm xong hoặc tối trước khi đi ngủ massage toàn thân với hỗn hợp sau:
    - 5ml dầu jojoba/ dầu mè/ dầu hướng dương ( dầu oliu hơi nhờn sợ đi ngủ khó chịu)
    - 2 giọt tinh dầu ylang ylang
    - 2 giọt tinh dầu chanh
    - 2 giọt tinh dầu hoa lài
    - 2 giọt tinh dầu lemongrass ( cái nì tớ dùng cho ngực nữa hé hé)
    - 2 giọt tinh dầu lavender

cho vào chén nhỏ, lắc đều cho hỗn hợp tan vào nhau rồi dùng xoa lên chân, ngực, bụng, mông, cổ, lưng, xoa được chỗ nào xoa chỗ đó ( đừng dùng cho mặt vì có thể tỷ lệ pha ko phù hợp cho mặt)

Kiên trì dùng như 1 thói quen, da trắng mịn, sáng bóng nhé. lại dễ ngủ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cám ơn bạn nhiều, da mình k nhiều lông, mình sẽ thử dầu oliu xem sao
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình mún làm trắng body nhưng ko bik loại kem/lotion nào dưỡng trắng tốt Có bạn nào dùng Kose CoenRich Q10 White - Body Milky Cream chưa? Nghe nói loại này dùng rất trắng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 684 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Oánh dấu để học hỏi, mình lặn lội WTT cũng chỉ muốn khôi phục lại da mặt thôi, chán lắm mà k biết làm thế nào cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Aubrey_1992 Xem bài viết
    Mình mún làm trắng body nhưng ko bik loại kem/lotion nào dưỡng trắng tốt Có bạn nào dùng Kose CoenRich Q10 White - Body Milky Cream chưa? Nghe nói loại này dùng rất trắng
    Cái này trắng hả bạn? Để mình thử search review trên mạng xem sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

da mat c nen mua kem vitamin E va C cua taiwai do c, hu mau xanh, mua them 1 hop dau ca' NNO vitamin e do,moi ngay c lay dau ca maxa mat khoang 15' roi rua sach sau do boi kem E va C len, cai thien lam do c.lam moi~ buoi toi truoc khi di ngu nhe c . co j pm yh e tu van cho : pekent612 a'. hihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pekent612; 06/12/2011 vào lúc 02:42 AM.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm khoái trắng của em là như vậy
    da mặt : em nghiền trắng lắm ss ơi thử đủ loại kem nào la sâm thái ,lulanjina ,e100 cứ cái nào trắng là wuốc tuốc lên mặt ....kết wa là da sạm ,mụn liti dưới da ,lỗ chân lông to ra nhìn ghê lắm ạ bây giờ em đang trị cái tàn tích của nó đây .....da mặt chỉ trắng khi ss chăm sóc nó kỹ theo em ss nen mua
    1 chai tẩy tế bào chết cho da mặt 1 tuan su dung 1-2 lần
    1 chai sữa rữa mặt 2 lần 1 ngày
    1 hũ mặt nạ(có thể dung cám gạo cua skinfood vì rất tốt ạ ) su dung 2lần 1 tuần
    1 hũ kem dưỡng trắng ban đêm( loại ss hợp nha em thi dang dung ponds ban đêm) sử dụng mỗi đêm
    1 hũ kem trị mụn đầu đen( em này nen mua cua em baviphat) tuần 2 lần lun nha chị
    ngoài ra uống 1.5 l nước mỗi ngày ,ra ngoài bịt khẩu trang y tế ,về nhà rua mặt lai = nước lạnh
    xong em lam dc 1 tháng thấy da trắng hẳn ra ..thâm nám ko còn ..da căn mịn ...khỏe ... tuy van con tí mun liti nhung vay la em hài lòng tuy ko trang bóc nhung dc cái sáng ...vậy là dc oỳ ạ)
    còn về body
    1 tẩy tế bào chết cho body)
    1 tắm trằng cua bio ( loai của thái hơi mạnh nè nhung dc cai mởn ra liền )
    1 kem dưỡng care cua cty nguyễn wach')

em su dung dc hơn 2 tuan ...từ 1 đứa mặc wan sọc chạy dưới 12h trưa kết wả nám da đùi thi em thay cai thiện rất tốt trắng ra mịn nữa

hinh em xai day ạ

DSCN2563
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

b có thể dùng tẩy tế bào chết kèm kem dưỡng trắng nhé, t dùng của 1c trên enb,thấy cũng đc lém,da trắng mịn màng, ra đg ai cũng hết..hí hí..., chúc bạn tìm đc giải pháp tốt. còn da mặt thì siêng đắp mặt nạ,dùng srm phù hợp với da,kem dưỡng ban đêm là ok b nhé....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 192 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chị pekent612 cho em kái hình kem của chị zí
    • 150 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo-u-nu Xem bài viết
    chị pekent612 cho em kái hình kem của chị zí
    Bạn cho cái hình kem lên đi bạn, với lại ơ' SG mua ơ' đâu ha' bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi chị em, mình rất muốn chia sẻ với chị em về bí quyết của mình về việc làm trắng như nào để an toàn và hiệu quả nhưng nói thật viết ra đây thì dài lắm. Trước đây mình làm quản lý cho dịch vụ spa và mình cũng có kinh doanh một chút về Mỹ Phẩm trắng da. Tuy nhiên phương châm của mình là làm trắng tự nhiên và an toàn. Do đó mình lưa chọn sản phẩm rất kỹ để dùng cho khách hàng. Vì Đa phần mình đều làm cho người quen là chính. Kinh nghiệm của mình Là để có làn da đẹp, không tốn kém thì cần phải xem da của bạn thế nào, khi lựa chọn sản phẩm thì nên hiểu về da của mình thì mới tốt đc. Nên mình rất vui nếu các bạn cần sự giúp đỡ của mình trong việc làm trắng da. Cứ call thoải mái. Và để các bạn biết kinh nghiệm làm trắng của mình như nào thì mình gửi cho các bạn kèm Hình ảnh của mình trước và bây giờ tinh trạng da của mình thế nào cho mọi người tham khảo. Cũng là cả một quá trình đó các mẹ ạ!
    Hình đính kèm
    Biết gì thì nói nấy! Nói rồi làm luôn
    FB: Jenda Trang
    Zalo: Trang Jenda hoặc Jenda Trang
    Tel: 0923231988
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm thử rồi cho chị em biết kết quả nha chị
    BÁN TRUYỆN TRANH GIÁ TỐT !!!!
    https://www.facebook.com/silent.rain...6712542&type=3
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mp Hàn nào dùng trắng, sáng da mặt và body không các mẹ, em mê trắng lém nhưng lười pha chế
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aubrey_1992 Xem bài viết
    xài Q10 thì đúng là trắng thật đấy nhưng mà cái đó dành cho tay thui, ben Nhật bây giờ ngta đang chuộng loại kem dưỡng thể lô hội Aloins đó bạn, mình cũng đang xài thấy da mềm mượt hẳn ra, khô ráo lại dưỡng ẩm tốt nhưng trắng thì chưa thấy nhiều, mà mình cũng k gấp tại vì mỉnh biết đồ Nhật tác dụng chậm nhưng dc cái an toàn, hihi, nói chung h cũng ráng kiên nhần mà xài lắm, xài 2 hủ thây da thì đẹp và trắng ra rồi , h chỉ xài để cho trắng lên 1 xí nữa thui là ok, hihi , hi vong sẽ giúp dc ban ^^
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_CunHeo Xem bài viết
    Mình lúc nào cũng ao ước có một làn da trắng/sáng và khỏe. Hồi xưa thì đã có rồi :P, nhưng cái tội chủ quan hay đi biển và ko che chắn ngoài đường nên da bắt nắng và mãi mà chưa trắng/sáng lại đc.
    Mình đã dùng nhiều cách như các mỹ phẩm làm trắng da mặt cao cấp, đắp dưa chuột, với body thì có đi tắm trắng, bôi lotion mà không ăn thua, da chỉ mịn chứ ko trắng/sáng hoặc khỏe.
    Mình lập topic ra vì hiểu rõ mong muốn có làn da trắng/sáng và khỏe của các chị em, hi vọng có được sự trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm của mọi người.

Mình bắt đầu trước nhé:
    Với da mặt:
    Mình đã dùng những kem làm trắng da của các hãng cao cấp này:
    - Clarins: đủ 3 lọ White Plus (Serum, kem dưỡng, tinh chất làm mới da): làm sáng da đc 2,3 ngày đầu sau đâu lại vào đấy.
    - Sisley: serum Vitamin C nổi tiếng và kem Phyto blanct: Cũng đc 1 tuần đầu da căng khỏe đẹp sau rồi cũng ko có tác dụng mấy.
    - Lancome: lọ gì quên tên rồi, White expert gì gì đó nhưng cũng ko cải thiện 1 tẹo nào.

Nói luôn với các mẹ là da mình là da dầu, nhưng mịn, lỗ chân lông không to. Da mình trước đây khỏe, có 1 đợt nghe chị bạn bảo dùng Kem sâm Hàn Quốc (hồi cách đây 7 năm mua có 8k/lọ), bôi da trắng tinh đẹp mỹ mãn ai cũng trầm trồ, nhưng sau ko dùng và da thì ngày 1 yếu rồi sạm rồi xấu hẳn đi.
    Mấy cái kem trộn mình cũng sợ k bao giờ dám dùng, nhưng đợt rồi thèm da trắng quá vì ngại trang điểm, thế là lỡ mua 1 bộ kem 1tr5 (quá đắt so với kem trộn) gồm 3 lọ: kem rửa (nghe tên đã thấy lạ, dùng sau SRM, bôi lên rồi rửa đi), kem ngày, kem đêm, bảo bôi 15 ngày là da trắng mỹ mãn, rồi chị bán hàng là ca sĩ nổi tiếng nên đông khách lắm, mình dùng thì thấy da xấu đi, yếu đi thấy rõ, giờ chẳng cải thiện nổi nữa rồi, da như bị bào mòn đi 1 lớp biểu bì ý, da xạm hẳn, chỉ còn mỗi mịn thì từ trước đến nay da mình đã mịn sẵn, nên mình khuyên chân thành các mẹ là đừng ham hố kem trộn kem sâm gì hết nhé, hại da cả thôi.

Da body:
    - The body shop: mình chỉ trung thành với kem dưỡng body của hãng này, mình highly recommend em White musk silky (nhớ mang máng tên thôi ạ), ko phải mấy hộp body butter quen thuộc của TBS đâu nhé, dùng em này da body khỏe hơn (ko trắng lên) và mịn mượt vô cùng ạ.
    - Tắm trắng ở thẩm mỹ viện lavender (khá nổi tiếng ở HN): chẳng có tí tác dụng nào thậm chí còn đen và xỉn, xạm hơn vì mình nhất quyết ko chịu dùng cái kem bí kíp của hàng (thực ra là kem trộn chứ kem gì, ngửi mùi là biết), nên tốn 5 triệu mà da thì xấu và yếu đi kinh khủng, hối hận quá!!!

Các chị em có bí quyết gì chia sẻ nhé, mình mong có làn da trắng quá rồi ạ hihih!

bạn thử dùng nước hoa hồng và kem dưỡng màu xanh dòng Aqualabel của Shiseido thử xem, mình đang sử dụng thấy dùng tốt , da mình hơi bị nhạy cảm nên mình trung thành vs đồ Nhật lắm, xài nó đỡ bị dị ứng, độ an toàn cao ^^, nhưng àm mua đúng ng nahzz, mua nhắm đồ gải là đi banh khuôn mặt luôn ah, dạo này hàng fake TQ nhiều quá, hihi, mình sử dụng dc 3 tháng rồi thấy khuôn mặt nó trắng sáng lên hẳn, nhưng kem thì chỉ xài ban đêm thui, xài lên thì thấy mát da lắm, nhưng thích nhất vẫn là nc hoa hồng, mình xài nhiều loại rồi nhưng tahy61 hàng của Shiseido xài thích nhất, hihi, theo mình thì xài kem dưỡng da có tốt đến thế nào đi nữa mà không có chống nắng là ũng pp ước mơ luôn ah bạn, da mình là da ngăm nhung mình dưỡng da 3 tháng nào tẩy tế bào chết, hoa hồng, kem dưỡng, xit khoáng, chống nắng dữ dội luôn, h khuôn mặt nó trắng lên thấy rõ rồi ấy hihi, hi vọng bài viết của mình sẽ giúp dc ban ^^~
    • 478 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình mua serum body của nivea dành cho đêm và trộn với bột ngọc trai, thoa lên chân. Đơn giản vậy thôi.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

GUOYAO chị ơi.có cả kem face và body đấy.kem sâm.e dùng nhìn mướt quá nên cả nhà dùng theo cơ mà hàng nhái sợ lắm.mua thì phải tìm đc đúng hàng ý ạ
    • 1,698 Bài viết

• 6,351 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenn2510 Xem bài viết
    GUOYAO chị ơi.có cả kem face và body đấy.kem sâm.e dùng nhìn mướt quá nên cả nhà dùng theo cơ mà hàng nhái sợ lắm.mua thì phải tìm đc đúng hàng ý ạ
    kem Guoyao, kem trộn ko xác định được thành phần nguyên liệu, và cả kem Lulanjina bạn gì nói ở trên đều làm trắng hiệu quả vì có chứa thủy ngân, nên dù ĉó tác dụng tẩy trắng nhưng vẫn bị cho vào danh sách cấm của Mỹ, chỉ ĉó nguòi Châu Á xách tay bán cho nhau xài. Bạn google chữ mercury cream là ra mấy chục loại kem mùi sâm và làm trắng bị FDA cấm ở Mỹ, toàn do TQ sx, dù quãng cáo là hàng Nhật. Thủy ngân mercury xức lên da từ từ thấm vào máu gây ung thư thận, hư thai hoặc quái thai và tê liệt não...Du hàng that nhung van chua mercury de tay trang da.

http://ecowastecoalition.blogspot.com/2012/02/20-facial-cream-products-contaminated.html

http://www.fda.gov/forconsumers/consumerupdates/ucm294849.htm

http://www.gmanetwork.com/news/story/322540/news/nation/group-finds-mercury-in-45-whitening-creams
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CanTho1978; 26/02/2014 vào lúc 03:39 PM.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JulieLe1 Xem bài viết
    bạn thử dùng nước hoa hồng và kem dưỡng màu xanh dòng Aqualabel của Shiseido thử xem, mình đang sử dụng thấy dùng tốt , da mình hơi bị nhạy cảm nên mình trung thành vs đồ Nhật lắm, xài nó đỡ bị dị ứng, độ an toàn cao ^^, nhưng àm mua đúng ng nahzz, mua nhắm đồ gải là đi banh khuôn mặt luôn ah, dạo này hàng fake TQ nhiều quá, hihi, mình sử dụng dc 3 tháng rồi thấy khuôn mặt nó trắng sáng lên hẳn, nhưng kem thì chỉ xài ban đêm thui, xài lên thì thấy mát da lắm, nhưng thích nhất vẫn là nc hoa hồng, mình xài nhiều loại rồi nhưng tahy61 hàng của Shiseido xài thích nhất, hihi, theo mình thì xài kem dưỡng da có tốt đến thế nào đi nữa mà không có chống nắng là ũng pp ước mơ luôn ah bạn, da mình là da ngăm nhung mình dưỡng da 3 tháng nào tẩy tế bào chết, hoa hồng, kem dưỡng, xit khoáng, chống nắng dữ dội luôn, h khuôn mặt nó trắng lên thấy rõ rồi ấy hihi, hi vọng bài viết của mình sẽ giúp dc ban ^^~
    bạn ơi, bạn dùg có tác dụg rõ k? Sao mìh dùg gần 2thág r` mà k thấy tiến triển gì. Đã vậy mỗi lần dùg toner với emul xog còn thấy da mặt mìh sạm lại 1tôg ngay lập tức . Ra đườg mìh khẩu trag, kem chốg nắg đầy đủ cả mà còn đen hơn. Bạn bè dạo này gặp toàn chê mìh đen hơn trc . Bây giờ mìh k biết sao luôn
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4