• 0 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban cho minh dia chi nhe, cam on ban truoc.

• 162 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leanhmk Xem bài viết
    cái này em thấy ở chợ bến thành có đấy,mẹ em hay dùng cái này để trị nám,chứ chưa nghe nói nó có tác dụng trị mụn bao giờ.
    Có mẹ nào biết thêm thông tin gì không ạ

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế còn kem trị thâm cuả wondera đã mẹ nào dùng chưa ạ, e thấy nhiều người khen lắm.

• 332 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthienduy Xem bài viết
    Thế còn kem trị thâm cuả wondera đã mẹ nào dùng chưa ạ, e thấy nhiều người khen lắm.
    cách đây mấy năm mình cũng đã dùng cái này,đúng là hiệu quả nhưng dạo sau này mình thấy chất lượng ko tốt bằng nên ko dám dùng nữa

• 486 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fpt01 Xem bài viết
    vêt thâm ah. dùng ev princess là ok ah:Smiling: , địa chỉ web nè các mẹ ơi: http://trinam.vn
    Có mẹ nào dùng sản phẩm này chưa vậy. Mình vào trang web thấy quảng cáo sản phẩm được sản xuất tại Pháp, có vẻ cũng ổn nhỉ. Ko biết kết quả thế nào?
    Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng - Tóc em mềm anh chẳng thiết mùa xuân

• 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hix, cho em hỏi với, em đọc ở trang trước thấy có nói về kem trị thâm của avene, tên tiếng anh của nó là gì ah
    http://www.beautyplatinium.com/category_s/83.htm
    có phải là cái này ko ah (Avene Cicalfate Antibacterial Repair Cream )
    em thấy cái 40ml cũng đã hơn 20$ rồi, là 400k ah, em ko thấy nó nói tác dụng của thuốc này là làm mờ vết thâm ?!

• 175 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình có nhiều vết thâm ở chân, tự ti 25 năm nay ko dám mặc váy ra đường.Có thay chị JAL gioi thieu BS nào ở HN trộn kem chữa hiệu quả đó. Mình lại ở Đà nẵng, chẳng đi đến mua đc. Có cách nào giúp mình với ko...hichic..Mình thấy có quá trời kem chua luôn nhưng hỏi kinh nghiệm những ai dùng rồi là hiệu quả nhất, vì mình dùng nhiều loại rồi, có khi nhờ bạn trong SG mua 1 hũ 800K về dùng mà chang có tác dung.Giúp minh vơi!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocon109 Xem bài viết
    Mình thấy kem nghệ thực sự tốt đó, mình hay nặn mụn nên sau khi nặn rồi bôi lên thì vết thương mau lành và sau đó thì vết thâm cũng mờ hơn các vết khác ko dùng kem ngệ.

Còn nha đam thì hình như mình ko hợp, hồi năm ngoái da mặt mình kinh khủng lắm, mụn và vết thâm nhiều, mình làm theo mọi người chỉ dùng nha đam bôi lên, kiên trì cũng vài tháng, tuần đắp 3-4 lần nhưng ko có kết quả gì hết.

Giờ thì mình dùng kem ngệ cho những mụn mới, còn những vết thâm từ lúc trước thì mình dùng Wondera (khoảng 40-50k) thấy cũng hiệu quả, dùng gần tháng nay mà mấy vết thâm cũ đã mờ lắm rồi.
    Lôi cái topic này lên, nói đến kem nghệ thì thật sự trong kem nghệ có chứa kháng sinh dòng trị mụn đó. Tại mình dùng kem này xức lên vết thương trầy cho con thấy nó lành nhanh quá mức mong đợi (úi, tui là chuyên gia trầy xước từ khi còn bé tí) nên nghi ngờ. Ra nhà thuốc hỏi dược sĩ thì họ nói đúng rồi, kem nghệ có kháng sinh và 1 loại gì đó làm mờ vết thâm.
    Vì vậy đừng nghĩ kem đó chỉ có nghệ không thui nhé.

• 175 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị JAL ơi!
    Chân em có nhiều vết thâm lâu năm như thế dùng kem trộn BS Cần gì đấy có hết ko chị. 1 lọ khoảng bnhiêu?Em dùng nhiều loại kem lắm, ai chỉ loại giờ cũng dùng hết, có khi gởi tiền vào SG nhờ đứa bạn mua 1lọ 850k về dùng mà chẳng thấy chút hiệu quả nào. Wondera vừa dùng hết 1 lọ mà chẳng thấy kết quả gì cả. Hay là da em quá lì nhỉ? Hic hic…

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyêt106 Xem bài viết
    Chị JAL ơi!
    Chân em có nhiều vết thâm lâu năm như thế dùng kem trộn BS Cần gì đấy có hết ko chị. 1 lọ khoảng bnhiêu?Em dùng nhiều loại kem lắm, ai chỉ loại giờ cũng dùng hết, có khi gởi tiền vào SG nhờ đứa bạn mua 1lọ 850k về dùng mà chẳng thấy chút hiệu quả nào. Wondera vừa dùng hết 1 lọ mà chẳng thấy kết quả gì cả. Hay là da em quá lì nhỉ? Hic hic…
    Vết thâm lâu năm thì khó mờ lắm.

Cách nhanh mà khá an toàn là chà chân bằng bột cám gạo + sữa hoặc sữa chua hoặc chanh, cam (các lọai acid tẩy da) . Để tẩy nhanh lớp da trên bề mặt, ép lớp da dưới trồi lên. Chịu khó thì 2 tháng sau sẽ mờ bớt vết thâm.

Còn cách "nặng đô" hơn là em nghiên cứu cách gì lột da chân. Lột thì sẽ nhanh hơn, lớp da dày hơn so với chà cám gạo.

Nghiên cứu mấy cái topic tắm trắng bằng cám gạo và mấy cái làm sao để trắng da.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)