• 0 Lượt chia sẻ
  • 152K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 12,959 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, em mình sắp đám cưới, nhưng có một số vết thâm ở lưng do mụn hồi trước. Mà giờ đám cưới muốn mặc áo hai dây hở lưng cho trẻ trung, các mẹ có biết MP nào bôi mờ vết thâm nhanh và có uy tín không? chỉ mình với, cám ơn các mẹ nhiều :1:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,516 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Để chữa thì mình sợ là hơi lâu, có mót loại kem của Vichy rât tốt, là loai Anti-tâches, làm mờ các vết nâu, nám...

Còn nếu không kịp, khi trang điểm, có một loại phấn lót để "xử lý" các khiếm khuyết trên da mặt trước khi đánh phấn lên, nó có ở dạng phấn hơi ẩm ( chỉ thoa lên chỗ cần sử lý chứ không dùng cho cả mặt ) là loại phấn "Correction", khỉ, không nhớ trước mình mua của hiệu nào cho bà chị nhỉ, nhưng các hiệu mỹ phẩm lớn đều có sản phẩm này nhé, bạn hỏi là thấy.
    No bird soars too high, if he soars with his own wings.
    - William Blake -
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,181 Bài viết

• 3,390 Được cảm ơn

Vết thâm ấy của bạn đã bao nhiu tháng rồi, lâu rồi thì không thể tan nhanh được đâu. Lâu rồi, khi mình còn để ý tới nhan sắc có đến 1 anh BS trên đường Nguyễn Đình Chiểu, khu bán giày ấy. Anh ấy có 1 công thức pha chế gì gì đấy bôi vào những vết thâm mới thì OK lắm lắm, tan ngay tắp lự, những vết thâm cũ thì mờ nhanh. Một số người nói kem pha chế nguy hiểm. Nhưng anh này pha chế những loai kem có nhãn hiệu đàng hoàng, ngay trước mắt mình. Với lại mình đã dùng trên mặt rồi, không bị sao hết, 4 năm rồi. Nếu muốn thì nhắn tin vào hộp thư mình sẽ tìm địa chỉ cho.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12,959 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhiều, em mình bị ở lưng, cũng còn mấy tháng nữa cơ, nên mình nghĩ mua kem bây giờ cũng kịp các mẹ nhỉ :1:. Mình chỉ muốn biết hiệu nào dùng tốt đó, vì hồi trước mình cũng dùng một số hãng mà không có kết quả tốt nên không dám giới thiệu em
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặt em cũng bị nhiều vết thâm lắm, vì cách đây 2 tháng đi chữa tàn nhang bằng đốt la ze, nhưng không khỏi lại còn bị sẹo thâm ấy,chi Minh Hoa oi, cho em địa chỉ để mua cái kem đấy đi. Mà chị ơi, chị ở Sài Gòn hay Hà Nội vậy, em o Hà Nội? thank chị nhiều!!!
    • 1,516 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Các mẹ cẩn thận đấy, "thí nghiệm" ngay trước lúc làm đám cưới, nhỡ xẩy ra sự cố thì mệt lắm. Kem làm mờ vết nám, và phấn phủ vết nám có của các hiệu đã phổ biến mà, dùng thử cái mới pha trộn làm gì.

Bạn học của mình, da nó đã rất trắng rồi, thế nhưng trước lúc cưới còn muốn đi chăm sóc thêm da mặt. Nó nhờ một bác sĩ da liễu là bạn của mẹ chế thuốc gì cho và đắp như mặt nạ. Sau một tuần thì mặt con bé nồi đầy mụn, toe toét ra, nhiễm trùng, trông như quỷ, nó hoảng sợ và stress đến nỗi nó khóc lóc bảo bố mẹ nó rằng nó sẽ không làm đám cưới nữa, hoãn lại, mà lúc ấy thì thiếp mới phát đi rồi. Cuối cùng thì cũng vẫn phải chịu, dù có trát phấn nhiều nhưng vẫn nhìn thấy lớp phấn mầu thâm của da

Nếu có dùng kem tự chế của ai đó, nên bôi thử một chút vào chỗ da non một lần, để nguyên đó vài giờ xem có ngứa ngáy, mẩn đỏ không đã rồi hay xem nên dùng hay không.
    No bird soars too high, if he soars with his own wings.
    - William Blake -
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bị mấy cái mụn để lại vết thâm, không biết dùng cái gì, hay mỹ phẩm gì để nhanh hết các mẹ nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình biết với nhé!Mình đang dùng bộ Kít Derma cho da nhờn, thấy cũng bình thường, 2 tháng rồi mà không thấy triển biến tốt, chắc tại da mình khó chịu quá!
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái bộ Kít Derma co tác dụng làm cho hết thâm đâu mà bạn hy vọng. Nếu bạn dùng Derma thì thử dùng bộ thắp sáng (Day Bright, Night Bright, Daily Microfoliant) xem nó có bớt thâm không. Nếu đi đến Beauty được thì càng tốt, họ sẽ tư vấn và có dịch vụ đặc trị làm cho bớt thâm đi được đấy.
    • 1,367 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

hi, muốn bớt thâm thì bạn phải xài các sf có AHA và vít.C thì mới có kq. retinoin cũng là 1 giải pháp.
    • 822 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chị có thử uống Vitamin C và Vitamin E chưa?
    Đây là hai loại dược phẩm có tác dụng làm phai vết thâm hiệu quả và ít tốn kém nhất. Mỹ phẩm thì cũng có nhưng đều phải thử qua mới biết có hợp với da hay không.

Vitamin E trị vết thâm do mụn để lại vô cùng hiệu quả. Mỗi ngày uống một viên Vitamin E loại capsule, tìm loại 100% natural thì càng tốt. Sau đó có thể lấy 1 cây kim đã được nấu trong nước sôi, đâm thủng một viên vit. E, rồi dùng chất dầu thoa lên vết thâm mỗi tối. Cách này rất hiệu quả. Đừng thoa lên hết cả mặt vì dầu có thể làm bít lỗ chân lông. Chỉ thoa lên nơi có sẹo và vết thâm thôi nhé.

Vitamin A (chứa retinol) chủ yếu là anti-oxidant, chống lão hoá chứ không hẳn trị thâm, ngoài việc lợi cho mắt và các tác dụng khác về tim và mạch máu. Nhưng phụ nữ mang thai và cho con bú không nên uống Vitamin A quá nhiều (trên 5000 IU/ngày) và bình thường khi uống Vitamin A cũng nên uống thêm Calcium để phòng chống loãng xương.

Trị thâm chủ yếu là E và C (vit. C giúp da chóng lành)

Chúc chị mau hồi phục làn da nhé
    Topic học tiếng Anh cho Bé - Website Tiếng Anh Online

Sân Chơi Của Bé - Bài viết hàng tuần xin gửi về cô TiiZii và cô Bubble tại tiizii@gmail.com
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều nhé!Mấy bữa nay mình bận công việc quá không online được, nhớ diễn đàm quá!
    Mình sẽ cố gắng thử xem, chắc là hiệu quả các mẹ nhỉ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, giúp mình với cách đây mấy tháng mặt nổi mụn quá trời luôn ,bây giờ thì đỡ nhiều rồi ,lâu lâu chỉ nổi 1 hay 2 cục mụn bọc thôi , mụn ko nhiều nhưng mà những nốt đỏ của mụn ,và một vài vết thâm mụn cũ nhưng nốt đỏ mới thì nhiều hơn , đã sử dụng rất nhiều phương pháp rồi , mà những nốt đỏ đó ko hề lặng gì cả,vừa rồi cũng thử dùng Eythromycin va contractubex nhưng những nốt đỏ chẳng giảm tẹo nào cả, có ai có phương pháp gì hay thì giúp mình với, còn những nốt mụn có cách nào uống thuốc gì để dứt điểm lun ko ,vì da mình là da dầu nên lâu lâu hay có mụn cám và bọc.Cám ơn nhiều nha.Hy vọng sớm nhận hồi âm.
    • 240 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_check
    các mẹ ơi, giúp mình với cách đây mấy tháng mặt nổi mụn quá trời luôn ,bây giờ thì đỡ nhiều rồi ,lâu lâu chỉ nổi 1 hay 2 cục mụn bọc thôi , mụn ko nhiều nhưng mà những nốt đỏ của mụn ,và một vài vết thâm mụn cũ nhưng nốt đỏ mới thì nhiều hơn , đã sử dụng rất nhiều phương pháp rồi , mà những nốt đỏ đó ko hề lặng gì cả,vừa rồi cũng thử dùng Eythromycin va contractubex nhưng những nốt đỏ chẳng giảm tẹo nào cả, có ai có phương pháp gì hay thì giúp mình với, còn những nốt mụn có cách nào uống thuốc gì để dứt điểm lun ko ,vì da mình là da dầu nên lâu lâu hay có mụn cám và bọc.Cám ơn nhiều nha.Hy vọng sớm nhận hồi âm.
    Không có thuốc chữa dứt điểm được đâu. Chỉ có cách duy nhất là chăm chỉ vệ sinh cho da mặt, hạn chế dùng mỹ phẩm 1 cách tối đa.
    - Nếu bạn có make up thì nên mua nước tẩy trang về xài. Rửa mặt bằng sữa rửa mặt không thể tẩy sạch hết được mỹ phẩm đâu.
    - Khi nào có mụn đỏ xuất hiện thì bôi kháng sinh nước Dalacin T lên chỗ mụn, đợi khô rùi bôi tiếp thuốc chữa trứng cá Erylik lên (trong đó Erythroycin chiếm 4%). Những chỗ thâm còn lại trên mặt tiếp tục bôi Contratubex.
    - Nếu ban ngày trang điểm thì nên bôi Contratubex trước khi trang điểm. Sau khi xoa mịn Contractubex rùi, đợi nó thấm qua da thì bạn lại trang điểm bình thường.
    - Nếu có điều kiện thì bạn cố gắng xông da mặt 1 lần/1 tuần.......cho lỗ chân lông được thông thoáng.
    • 132 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

nếu em ko nhầm thì trong hướng dẫn sử dụng của Dalacin T có nói là trong khi dùng DalacinT ko đc dùng các dược phẩm có chứa Ethyromycin đâu ạ, vì em cũng đang dùng cái DalacinT nên phải dừng ko bôi cái kem nghệ Ethyromycin mà.
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trong này có cả 1 chuyên mục về Da nhờn và mụn nè, các chị vô ngó nghiêng tham khảo nhé.

http://www.xinhxinh.com.vn/cms/3C624 <- Da nhờn và mụn
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_check
    Chị ơi em cũng bị nổi mụn giống chị vậy đó , năm trước khi mới đám cưới xong thì mặt tự nhiên nổi mụn như cơm cháy , đi bác sĩ vài tháng thì đỡ xong rồi mấy tháng sau lại tiếp tục , em cũng khổ sở cả mấy tháng nay ,đi ra đường cứ cúi gầm mặt sợ người ta thấy . giờ nó cũng đõ rồi , em không biết cách em làm có đúng với mọi người không nhưng nói để chị tham khảo vậy : tối tối em lấy sửa tươi rửa mặt , con đắp mặt thì em dùng ca rốt với sữa chua ( cà rốt có làm giảm vết thâm đấy chị ạ) hãy kiên nhẫn vào chị nhé ! AX cũng khen da mặt em đẹp hẳn ra hihiihi :4: :4: :3:
    • 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cà rốt đắp với sữa chua khoảng bao lâu vậy chị? Em thì ít mụn nhưng mà vẫn còn vết thâm của mụn cũ , không biết xài thuốc nào mau hết vết thâm nữa. Mà em nghe nói da dầu rữa mặt bằng sửa tươi nhiều càng làm da nhờn hơn nữa đó. ...
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh143
    Cà rốt đắp với sữa chua khoảng bao lâu vậy chị? Em thì ít mụn nhưng mà vẫn còn vết thâm của mụn cũ , không biết xài thuốc nào mau hết vết thâm nữa. Mà em nghe nói da dầu rữa mặt bằng sửa tươi nhiều càng làm da nhờn hơn nữa đó. ...
    Minh cũng là hoahongxanh1309 luôn đây ! vì nick đó tự nhiên kg vào được. Mình đắp cà rốt cũng 3 tháng rồi đấy , phải kiên nhẫn thôi vì sự nghiệp cao cả ấy mà :4: :4:. Mình cũng là da dầu mà nhưng rửa thì thấy nó đỡ hơn chứ đâu có nhờn hơn đâu
    • 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chắc phải thử dùng cách của mẹ Sasa xem thế nào ....hi vọng da sẽ đẹp như da baby :4:
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh143
    Chắc phải thử dùng cách của mẹ Sasa xem thế nào ....hi vọng da sẽ đẹp như da baby :4:
    Cũng mong mọi người đều đẹp , cho chồng mê tít luôn nhỉ? :4: :4:. Bạn có tham gia hội chợ không? bữa đó mình gặp nhau nhé!
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8