Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem Kolarmy với Rosa có phải kem trộn không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 88K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,023 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    biết chứ bạn, vì chất kem nó ko như korlamy, sau đó mình dùng nước hoa hồng lau nhưng miếng bông vẫn sạch sẽ, vì mình ko thích dùng srm quá nhiều, khi nào make up đi đâu thì sau đó mún sạch hơn thì dùng thôi.
    Cho mình hỏi bạn dùng kem này khi nào, nếu dùng buổi tối thì chả lẽ buổi sáng thức dây bạn ko rửa mặt bằng srm và cũng ko tẩy trang luôn hả. 1 ngày dùng srm dịu nhẹ sáng và tối là bình thường chứ ko fai lạm dụng quá đâu. Buổi sáng mình ngủ dậy còn tẩy trang nữa đó.

• 54 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Khuôn mặt, làn da là một thứ cực kì quí giá đối với ng phụ nữ. Ai thik thì dùng mình không thể tác động đến họ được. Nhưng cho e hỏi 1 câu thôi nha, kem có kiểm định chất lượng đàng hoàng và lại được nhiều người tin dùng, bảo vệ đến thế sao lại bày bán ở các sạp ngoài chợ hoặc xách tay không vậy? Có cửa hàng đàng hoàng không? Hay ít nhất cũng có đại lí phân phối riêng chứ???
    Nói tới đây mọi ng tự hiểu nhé!!

• 1,868 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Kỏlamy, róa, feiya là kem trộn hết đấy, mọi người ko nên dùng, khỏi cãi nhau nữa, khỏi thắc mắc nữa, khỏi cứ pm các thành viên nhà dầu hỏi chỗ mua, rồi qua đây thắc mắc, :Silly::Silly:

• 350 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heobongutit Xem bài viết
    Cho mình hỏi bạn dùng kem này khi nào, nếu dùng buổi tối thì chả lẽ buổi sáng thức dây bạn ko rửa mặt bằng srm và cũng ko tẩy trang luôn hả. 1 ngày dùng srm dịu nhẹ sáng và tối là bình thường chứ ko fai lạm dụng quá đâu. Buổi sáng mình ngủ dậy còn tẩy trang nữa đó.
    vì nhà mình có 1 chị da đẹp lắm nhưng chị ấy bảo dùng gì thì dùng nhưng hạn chế dùng srm, tốt nhất rửa bằng nước ấm, thường mình dùng cả sáng và tối, ban ngày thường sau khi dùng mình chỉ rửa mặt bằng nước ấm, còn buổi tối sau khi ngủ dậy thì có khi dùng srm có khi rửa nước ấm thôi rồi dùng nước hoa hồng.nhưng da vẫn sạch và mịn , vì lau bông tẩy trang thấy bông vẫn sạch nên mình nghĩ ko sao.

• 281 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a_secret_ Xem bài viết
    Khuôn mặt, làn da là một thứ cực kì quí giá đối với ng phụ nữ. Ai thik thì dùng mình không thể tác động đến họ được. Nhưng cho e hỏi 1 câu thôi nha, kem có kiểm định chất lượng đàng hoàng và lại được nhiều người tin dùng, bảo vệ đến thế sao lại bày bán ở các sạp ngoài chợ hoặc xách tay không vậy? Có cửa hàng đàng hoàng không? Hay ít nhất cũng có đại lí phân phối riêng chứ???
    Nói tới đây mọi ng tự hiểu nhé!!
    cảm ơn lời khuyên của chị. Các bạn nghe rồi đấy, ko nên dùng đâu nhé

• 350 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

kem gì thì kem, miễn nó hạp với mình và bỏ thấy ko có vấn đề gì thì chẳng sao, hihi, do e hơi liều vì kì đó da ẹ quá, vì sản phẩm có kiểm nghiệm chứng nhận dùng qua nhiều loại mà chẳng cải thiện tình hình,bấn loại quá rồi nhưng khi dùng nó thì đã cải thiện được,và sau khi ngưng dùng e thấy ko sao thì mừng hết lớn( thời gian ngưng dùng tới giờ là gần 1 năm rưỡi.)

• 535 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nàng Gốm Xem bài viết
    Phàm là mỹ phẩm thì cũng có người hợp người ko ... ko nói đến Kolarmy, mà ngay cả Shiseido, Chanel, Dior v..v... còn có người hợp người ko ... người hợp thì mở miệng ra lại bị dán cho cái mác :"Đánh bóng tên tuổi" giùm hộp kem (?!?!?), người ko hợp thì cũng thi nhau bè xướng dập cho cái thằng kem "làm mình nổi mụn" chìm càng sâu càng tốt ... người chưa dùng thì mặt ngày càng dài ra ko hiểu thực hư thế nào ...

Nói chung, mọi người lên đây comment thì cứ nói chuyện 1 cách công bằng, mình hợp thì nói hợp, ko hợp thì cứ trình bày rõ ràng hoàn cảnh, để người chuẩn bị dùng họ có ít nhất 1 vài thông tin rõ ràng minh bạch là tại sao hợp và tại sao ko hợp. Nếu nói riêng về Kolarmy thì bên nhà dầu 1 thời gian mọi người cùng nhau xài và đưa ra review là ko hợp với những ai có làn da quá nhạy cảm, nhạy cảm vơi mỹ phẩm dạng cream, da mụn thì ko nên xài vì chất kem có thể gây bí với làn da ko bị mụn. Nếu đã tìm hiểu kỹ thì chắc chắn sẽ ko vào đây hò bè như thể ta đây biết nhiều lắm, nhưng thật ra chả biết cái gì cả ...

@ngocanh90dn: Em hình như cũng có tham gia nhà dầu, chị nhìn nick chị nhớ. mà cái câu em hỏi làm chị buồn cười quá ... Kem này của Đài Loan, hàng xách tay hay ko em nhìn vào cái vỏ hộp thì em biết mà, có đóng cái mác Bộ Y Tế đã kiểm định lên hộp rồi ... mà so sánh 1 hộp kem đã được BYT kiểm định + cho nhập khẩu vào VN lưu hành với 1 hộp kem trộn tả pí lù chỉ có người bán biết trộn cái gì thì quá thiếu kiến thức cơ bản ... Chị cũng ko nghĩ là nước Việt Nam bi giờ toàn mấy ông bà mù chữ với kiến thức rỗng để kiểm định chất lượng hộp kem 1 cách qua loa rồi cho mang ra thị trường bán đâu em ...

Em cũng là 1 người xài Kolarmy và em cũng tự tin khẳng định là nó có hiệu quả tốt với em. (Nói có sách, mách có chứng, nếu ai đích mục sở thị thì em em đưa ảnh cho xem, chứ em ko thích ngồi đây rồi buôn dưa lê cái kiểu nói như thế nào là "theo ý của mình", chả ra làm sao cả)

Em cũng mong là tốt nhất mọi người cũng đừng xài Kolarmy nữa vì cái topic này chỉ làm mọi chuyện thêm rắc rối và ... làm Kolarmy ngày càng hot + lên giá.
    chị ui , chị nhằm oày , em chưa bao giờ comment nhà dầu cả , hihi , em là da hỗn hợp , nên thấy topic nhà dầu em cũng có ghé 1 lần đọc đc vài tin rùi qua topic khác thôi , em vào topic kem nào trắng da thì thấy mọi người bảo dùng kem kolarmy , rùi lại thấy 1 topic này nữa , em cũng ít có thời gian đọc hết tất cả các topic khác , nhiều lúc mới ghé topic mới xây xong mà vài ngày sau đã thấy 50 , 70 trang gaòi , em tá hoả . Em cũng thuộc dạng nhà quê về mỹ phẩm , từ khi biết trang này em thấy mình cũng kha khá lên oày , lần đầu nghe kolarmy , thông tin chưa nắm hết nên em hỏi vậy thôi . Dù sao thì lúc chiều em cũng đã mua goài , mua của 1 chị ở đà nẵng và tham gia wtt luôn , vì chị ấy dư 1 hộp , hix , mua chỉ đc cái hũ của nó , ko có giấy hướng dẫn kèm theo ko có hộp nên cũng chả biết thêm thông tin gì . hỳ chờ tin trắng trẻo , hợp hay ko , em sẽ commet cho 1 người biết sau 1 tuần , hehe :Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuoingo1990; 18/12/2010 vào lúc 09:54 PM.
    Chơi vàng ta không nên chơi ngông.
    Bởi nghe có "sóng" ở trong lòng.
    Đời không có chi là tuyệt đối.
    Cắt lỗ kiểu nào mới thành công?.
    Chiến lược trong ngày không vướng lệnh.
    Bán mua đối ứng trắng tay không?
    Chờ gỡ là con dao hai lưỡi
    Cắt lỗ cũng là một thành công.
    Tư vấn - Thiết kế - Thi công
    YH: ngocanh90dn/ Skype: ngocanh90dn/ 0905 191 290

• 535 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuha1818 Xem bài viết
    Doc mai van khong hieu Korlamy co nen dung hay hok nua? hic, hn ban o dau vay may chi?
    chời ơi là chời , nên hay ko là do mình , có thử mới biết mình hợp hay ko hợp . Sao lại nói câu đó nhỉ hix hix khổ thân , đánh liều giống mình đi bạn , đọc nhiều chỉ rối thêm =))

• 5,440 Bài viết

• 3,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    vì nhà mình có 1 chị da đẹp lắm nhưng chị ấy bảo dùng gì thì dùng nhưng hạn chế dùng srm, tốt nhất rửa bằng nước ấm, thường mình dùng cả sáng và tối, ban ngày thường sau khi dùng mình chỉ rửa mặt bằng nước ấm, còn buổi tối sau khi ngủ dậy thì có khi dùng srm có khi rửa nước ấm thôi rồi dùng nước hoa hồng.nhưng da vẫn sạch và mịn , vì lau bông tẩy trang thấy bông vẫn sạch nên mình nghĩ ko sao.
    em ơi da sạch thì mới dưỡng da đc,làm sao em có thể làm sạch da chỉ với nước,cho dù là nước ấm hay lạnh?cái hạn chế này em cần xem lại,vì cái nào đúng thì nên tiếp thu,cái nào sai và cần thiết thì nên suy nghĩ kỹ.
    chị tin chắc là ai cũng khẳng định như chị:không thể làm sạch da với nước.
    Em có tin là em rửa tay sạch sẽ không cần dùng xà bông?hay tin là cơ thể mình chỉ cần tắm 1 ngày 2,3 lần với nước là sạch bong,không cần sữa tắm,xà bông???Cơ thể mình còn có quần áo che chắn mà nó còn mồ hôi,khói bụi..ì xèo nhớp nháp,huống gì các mặt k che đậy,hứng bao nhiêu bụi bẩn mỗi ngày.Rửa bằng nước mà em tự tin là sạch thì chị bái em làm sư phụ thiệt đó em ^^
    Việc lạm dụng sữa rữa mặt thì đúng là không nên (rửa quá nhiều lần 1 ngày) nhưng rửa mặt giúp da mình sạch sẽ,và cân bằng độ ẫm cho da.Nhất là khi em dưỡng da thì càng phải nên dùng srm.
    Mà hình như topic mình đi lạc đề nhìu quá rùi í nhỉ,tự dưng vô đây thấy buồn cười quá cơ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 535 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

chị sunny nói đúng đó chị , SRM nên dùng 2 lần 1 ngày , dùng quá nhiều trong 1 ngày mới gọi là lạm dụng , và khi rửa chỉ mất 30 giâycho tới gần 1 phút thoai , em thấy các chị đi gội đầu ngoài tiệm , rồi rửa mặt , rồi họ dùng SRM rửa luôn mặt rùi massga luôn , ạc ạc thấy lâu lét chắc cũng 10 phút quá cái này càng mau hư da.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)