• 1 Lượt chia sẻ
  • 57.3K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh mới sinh xong được 3 tháng thấy có kem Gohnson's baby milk cream không biết mình dùng có được không. Mình thấy trong sách hướng dẫn chăm sóc trẻ sơ sinh có giới thiệu kem này, mình thấy cũng hay nên kg biết có dùng được cho người lớn hay kg. Hồi trước đến giờ mình không dùng kem nên cũng không biết nhiều.
    Các chị biết chỉ dùm em nha.
    Mẹ iêu iêu Con iêu của Mẹ nhất trên đời.
    Con là tất cả của Ba Mẹ iêu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sự thật đằng sau những thỏi son MAC giá <400k tại Việt Nam

Bạn em nhập mỹ phẩm từ Mỹ về sau khi nghiên cứu chán chê thấy không thể có son MAC được bán với giá...

• Mua ôtô Samsung SM3 - 0972893878

Hiện nay, có nhiều người không biết và thậm chí là chưa hiểu rõ về dòng ôtô Samsung SM3. Thậm chí...

• Kem DD baby cream và milk cream !!!

Thấy mọi người bàn tán về nhiều loại mỹ phẩm nhưng thực sự với da dầu việc chọn cho mình một loại kem DD phù hợp quá nan giải ! Mùa hè nắng nóng,da mặt chảy nhiều dầu càng dễ lên mụn. Mùa đông cũng dễ bị nứt nẻ chứ chẳng phải sung sướng gì ! Theo mình thấy kem DD baby của Johnson nói chung là ổn...

• Hỏi về cách dùng Baby Cosmetic Cream

Em được tặng hộp kem Baby Cosmetic Cream của Bubchen, trên chỉ dẫn chỉ nói là dùng để bảo vệ và làm ẩm da mặt và da tay của bé. Tuy nhiên em không biết nên dùng cho bé vào thời điểm nào thích hợp, chỉ vào mùa đông hay vào mùa nào cũng được, bé nhà em gần được năm tháng tuổi thì đã nên dùng hay...

• Kinh nghiệm dùng kem đặc trị Elicina

Chào các mẹ. Mình được tặng 1 lọ Elicina, nhưng mình đã vào tìm kiếm mà không tìm thấy Topic nào...

• 13,159 Bài viết

• 9,424 Được cảm ơn

Gohnson hay là Johnson vậy bạn???? Mà bạn dùng làm gì??
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm
    Gohnson hay là Johnson vậy bạn???? Mà bạn dùng làm gì??
    À minh viết lộn đấy. Kem Jonhson của babay đó dùng để dưỡng da mặt đó mà.
    Mẹ iêu iêu Con iêu của Mẹ nhất trên đời.
    Con là tất cả của Ba Mẹ iêu
    • 209 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcaunhau1104
    Minh mới sinh xong được 3 tháng thấy có kem Gohnson's baby milk cream không biết mình dùng có được không. Mình thấy trong sách hướng dẫn chăm sóc trẻ sơ sinh có giới thiệu kem này, mình thấy cũng hay nên kg biết có dùng được cho người lớn hay kg. Hồi trước đến giờ mình không dùng kem nên cũng không biết nhiều.
    Bôi mặt thì tớ ko dùng nhưng tớ hay dùng để bôi tay. Tớ thấy kem này hiệu quả giữ ẩm rất tốt, khi bôi lên da nó lập tức hút vào da, làm mềm da chứ ko tạo cảm giác nhờn như 1 số loại khác.
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hình như loại nắp hồng cho da dầu thì phải.E cũng mua loại nắp xanh mà it dùng lắm vì nhờn quá, chỉ bôi lúc đi ngủ thì được mềm da hợp với mùa khô hanh khi da bị bong tróc nứt nẻ bôi vào có hiệu quả liền mà giá lại hạt dẻ.E thấy trên hộp ghi dùng làm kem lót trang điểm nhưng e nghĩ không nên vì dùng như vậy nhanh đổ dầu lắm.E thích mùi thơm của nó
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Em bôi loại nắp xanh, cái này lại thấy da mặt bị rát rát, kem ko thấm hết vào da mà tạo thành 1 lớp ẩm dính trên da rất khó chịu, tuy tạo thành 1 lớp ẩm trên da như thế nhưng độ giữ ẩm chống nẻ phải nói thẳng là kém (da em là da dầu, chứ ko phải da khô nha). Dùng kem này có hiện tượng nổi mụn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Becky_princess; 03/04/2011 vào lúc 08:55 AM.
    • 312 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

em cũng đang định dùng kem này, nhưng ko biết lọ màu hồng dùng mùa hè có nhờn ko? vì em thấy kem này lành lắm mà
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

e thấy cái loại nắp xanh có tác dụng nhanh hơn nắp hồng nhưng bôi nắp xanh hay bị rát mặt lắm
    mặt e hay bị dị ứng kiểu mẩn đỏ và nổi rát bôi nắp xanh lên rát thôi rồi chảy cả nc mắt nhưng để qua đêm sáng dậy thấy thích lắm ạ mềm da và k bị rát nữa
    @sweet : thấm hút cũng nhanh và k nhờn lắm đâu nàng ạ, dùng là dưỡng trc make cũng đc mà
    • 117 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcaunhau1104 Xem bài viết
    Mình cũng sở hữu 1 em Johnson baby milk cream nắp hồng, thích mùi thơm của nó. Không biết hiệu quả như thế nào vì mấy ngày tớ lại bôi 1 em khác nhau. Nhiều khi còn chốn vì lười.

Kem này mua ở siêu thị cũng rẻ nên bạn cứ mua về thử, vì tớ nghĩ kem này lành thôi, sản xuất cho baby mà. Nếu không hợp thì để bôi tay, bôi cổ.
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

em dùng cả 2 loại này rùi ấy nhưng mà là đồ mang ở thái về chứ không phải dồ liên doanh,thấy lọai nắp hồng có ít dầu hơn thật,nắp xanh thì em dùng thấy bị nổi mụn đấy :Crying: căn bản là da em là da super nhờn mà,nhưng mà hiệu quả dưỡng ẩm thì khá ok với giá tiền ấy,thương thì em cũng ko dùng lên mặt mấy vì có monistat,base và bb rùi nên cũng ko dùng thêm cái này nữa nhưng dùng để bôi tay thì thấy hay hay sáng hôm sau dậy thấy da tay mình như ...mông em bé:Silly:mà bôi miết chả hết,mà lỡ mua tận 2 lọ nên lọ nắp xanh em dùng để bôi...chân hehe thấy đầu gối ko bị khô nữa,nói chung là ổn
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Becky_princess Xem bài viết
    Em bôi loại nắp xanh, cái này lại thấy da mặt bị rát rát, kem ko thấm hết vào da mà tạo thành 1 lớp ẩm dính trên da rất khó chịu, tuy tạo thành 1 lớp ẩm trên da như thế nhưng độ giữ ẩm chống nẻ phải nói thẳng là kém (da em là da dầu, chứ ko phải da khô nha). Dùng kem này có hiện tượng nổi mụn.
    chinh xác đấy e tưởng mình e bị vậy thui vì da cũng tương đối nhạy cảm. Kem cho baby đáng lẽ phải dịu nhẹ chứ nhỉ.Có lẽ kem này hợp cho body thui :Worried:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhưng về phần dưỡng ẩm thì e thấy ok đấy chứ
    • 1,774 Bài viết

• 4,569 Được cảm ơn

Mình dùng nắp hồng, thấy k bị dính và dễ chịu hơn nắp xanh, nắp xanh thì dùng khi đang ở trong phòng máy lạnh sẽ đỡ hơn.
    MÌnh nhận xét: cái này dưỡng ẩm tốt đó chứ. Thời gian ở Nhật, vào mùa lạnh thì mình dùng cái này suốt, thấy da k bị bong tróc và mềm. Về Vn, hôm nào trời hanh, hay phải ở trong phòng lạnh thì mình cũng dùng.
    Túm lại: giữ ẩm tốt và hạt dẻ. Mà sao nhiều cmt dùng kem này để bôi chân thế nhỉ?!
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meokenngoan Xem bài viết
    Mình dùng nắp hồng, thấy k bị dính và dễ chịu hơn nắp xanh, nắp xanh thì dùng khi đang ở trong phòng máy lạnh sẽ đỡ hơn.
    MÌnh nhận xét: cái này dưỡng ẩm tốt đó chứ. Thời gian ở Nhật, vào mùa lạnh thì mình dùng cái này suốt, thấy da k bị bong tróc và mềm. Về Vn, hôm nào trời hanh, hay phải ở trong phòng lạnh thì mình cũng dùng.
    Túm lại: giữ ẩm tốt và hạt dẻ. Mà sao nhiều cmt dùng kem này để bôi chân thế nhỉ?!
    thì chính vì cái này hạt dẻ mà lại dưỡng ẩm tốt mà chị,chân là 1 vùng diện tích khá rộng mà cũng thướng hay có da chết,khô nẻ nữa nhất là đầu gối với gót chân ấy nên vừa rẻ mà lại tốt thì cứ bôi thôi hehe:Silly:
    • 1,490 Bài viết

• 1,812 Được cảm ơn

hii, chị nào dùng nắp xanh bị mụn hay dị ứng thì chuyển qua xài nắp hồng đi, tại nắp xanh nó bổ sung nhiều sữa nên dễ bị nhờn và nổi mụn, nắp xanh chỉ khi nào da khô thiệt khô thì mới nên dùng, hoặc là xài cho tay, chân, body á, hii.

Em da hỗn hợp dầu nên đang xài loại nắp hồng, thấm rất nhanh mà ko bị nhờn, da mịn màng và mềm lắm, ko bị bong tróc nữa, make up cũng ăn phấn hơn, hihi, mà 1 lần dùng 1 hạt đậu nhỏ thôi, chứ trét nhiều quá em sợ da bị bí cũng gây nhờn và nổi mụn đó
    • 2,039 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Ui túm lại là
    NẮP XANH NHIỀU DƯỠNG CHẤT, NHIỀU ẨM HƠN -------> HỢP VỚI DA KHÔ
    NẮP HỒNG NHẸ DỊU HƠN ------->>HỢP VỚI DA THƯỜNG, DA NHỜN

Hic, ghi lại cho mình sau này còn nhớ mà dùng, vì mình là da hỗn hợp, khi thiên khô khi thiên nhờn, mà lại ko nhớ loại nào dùng cho da j nên cứ dùng lung tung cả 2 loại, lúc hồng lúc xanh.
    • 548 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Ui túm lại là
    NẮP XANH NHIỀU DƯỠNG CHẤT, NHIỀU ẨM HƠN -------> HỢP VỚI DA KHÔ
    NẮP HỒNG NHẸ DỊU HƠN ------->>HỢP VỚI DA THƯỜNG, DA NHỜN

Hic, ghi lại cho mình sau này còn nhớ mà dùng, vì mình là da hỗn hợp, khi thiên khô khi thiên nhờn, mà lại ko nhớ loại nào dùng cho da j nên cứ dùng lung tung cả 2 loại, lúc hồng lúc xanh.
    mẹ nó làm giống em này,lấy bút dạ ko trôi ghi phéng lên nắp thế là khỏi quên hơ hơ
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình đang tuổi mới lớn bị nổi mụn 2 bên má. Vậy nếu sử dụng kem này thì có nên sức lên vùng má không?
    • 234 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

các siêu thì đều bán hở các mẹ, tại e ít khi để ý nhãn hiệu này nên ko bít
    • 101 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuNgoc1212 Xem bài viết
    các siêu thì đều bán hở các mẹ, tại e ít khi để ý nhãn hiệu này nên ko bít
    Có bán, ở khu vực dầu tắm gội, phấn thơm trẻ em ấy
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2