Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem Face Diamond Beauty Facial Cream trắng da nhà mình đã ai dùng chưa??

Đến trả lời mới nhất
  • 1.28K Lượt chia sẻ
  • 187K Lượt đọc
  • 300 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ai muốn mua kem này thì đọc kỹ bài này nhé! bản thân em cũng là một nạn nhân. Nhưng không phải nói dài vì có một bài viết rất đầy đủ rồi đây. Dùng ban đầu da đẹp lắm, ngưng 3 ngày là biết ngay!
    "19 phút trước
    Yuri Lee

Chào mọi người!

Phần lớn các bạn ở đây đang nói về tắm trắng body mà chưa thấy nhiều post về face, mà thực ra face quan trọng hơn body rất nhiều. Nhân cơ hội có cái page này, Mình muốn chia sẻ những gì mà mình tìm hiểu được, mục đích ko phải để ném đá ai..

Ra đường bây h mình thấy da bạn nào cũng trắng mướt mải, ko tì vết nhưng nhìn rất mỏng. Mình đoán là chắc 10 ng thì phải đến 8 ng dùng kem trộn cho mặt.. H có rất nh kem đang hot mà gọi là có nhãn mác , hàng công ty như là kem Tob, kem Diamond Beauty, kem St Dalfour ... Xin thưa với các bạn, kể cả có là hàng "công ty" thì cũng vẫn là kem trộn có chứa chất độc hại như corticoid, thuỷ ngân mà thôi. Chất kem đều là màu vàng, đặc sệt và có 1 mùi rất đặc trưng như mọi ng hay gọi là mùi kem sâm ? Mình khẳng định không có một loại kem nào thần kỳ đến mức giải quyết đc tất cả vấn đề về da và làm trắng da trong thời gian ngắn như vậy. Tất cả các loại kem trắng da trị mụn trên thị trường đều nguy hiểm và ko an toàn để sử dụng.

Các bạn đừng nghĩ là hàng công ty là đảm bảo. Còn nhớ kem Bảo Lâm chứ? Hiện h trên thị trường đang hot kem Diamond beauty và Tob. Thậm chí gần đây mới có vụ lùm xùm kem thật giả giữa 2 "nhà phân phối" của nhưunxg loại kem này chắc các bạn cũng biết.. Đại diện bên diamond beauty trc đây từng dùng sản phẩm tob và làm đại lý, nhưng sau này tách ra và tạo nên thg hiệu diamond beauty, hất cẳng tob và tìm chỗ đứng cho riêng mình..
    Kem Tob cũng giống như Diamond Beauty thôi, có giấy kiểm nghiệm rồi công ty nọ kia. Thử hỏi xem có spa nào bên Mỹ mà lại sản xuất kem trộn như vậy ko? công ty kia chỉ là đứng tên cty phân phối chứ thực ra mình nghĩ họ chính là người sx ra loại kem đó. Còn cái giấy kiểm nghiệm đấy mua bằng tiền cũng đc, thậm chí nếu là giấy thật, kết quả ko gây kích ứng trên da là có thể kết luận đc. Vì sao? vì trong các kem này có chứa kháng sinh. Chất kháng sinh đc dùng để chữa các bệnh ngoài da NHƯNG phải có chỉ định và theo liều của bsy~, k đc dùng quá 10 ngày . Kháng sinh làm giảm những triệu chứng viêm nhiễm nên đương nhiên, bôi lên da sẽ chẳng kích ứng mà ngược lại, làm cho da hết mụn r trắng lên. Thấy đẹp nên mình cứ dùng trong thời gian dài, r da sẽ mỏng và yếu đi, ngừng kem là bị mẩn ngứa nên cứ phải theo nó mãi ko ngừng đc. Mình đang là nạn nhân của kem Tob đây, khốn khổ vì kem trộn , h mình bị viêm da dị ứng đến 6 tháng chưa có dấu hiệu đỡ bệnh

Ah còn về kem St Dalfour, mình có thể khẳng định 100% kem chứa thuỷ ngân. FDA Mỹ đã cảnh báo và có kem này trong danh sách, các bạn cứ search google "St.Dalfour banned" Thử hỏi có cái lọ kem nào mà hình thù lạ lùng như kem dalfour ko? St.Dalfour thực chất là một hãng MỨT, và cái lọ thuỷ tinh hình trụ đấy chính là lọ mứt đc tái chế để đựng kem đấy ạ..

Có thể các bạn chưa thấy đc hậu quả bây giờ, nhưng các chất độc hại đấy sẽ ngấm dần ngày qua ngày, hậu quả sẽ về lâu về dài. Những ai đang dùng kem nói trên cứ thử ngừng kem 1 tuần xem, r sẽ thấy phản ứng ban đầu của làn da đang bị phá huỷ quá mức chịu đựng.. Mình cũng là người đang hứng chịu hậu quả, chỉ vì cũng 1 lần nhắm mắt dại dột đặt niềm tin vào những lời PR có cánh, những thương hiệu đc gây dựng "uy tín" một cách quá ảo bằng cách đội lốt hàng cty che mắt ng tiêu dùng.. h mình hối hận thì đã k kịp

Những gì mình nói trên đây hoàn toàn là sự thật, dựa trên những j mình đã trải qua và tìm hiểu đc. Hơn ai hết mình mong các bạn luôn là những ng tiêu dùng sáng suốt, để tránh những hậu quả đáng tiếc nhưu mình đang gặp phải đây"

Bài này mình trích từ fb: http://www.facebook.com/taychay.my.pham.gia
    Page này chuyên vạch trần các loại mỹ phẩm giả, k nguồn gốc xuất sứ, đủ các thể loại tắm trắng da, nhanh và độc hại. Cả nhà nghiên cứu kỹ trc khi quyết định nhé!
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vivi194 Xem bài viết
    Ai muốn mua kem này thì đọc kỹ bài này nhé! bản thân em cũng là một nạn nhân. Nhưng không phải nói dài vì có một bài viết rất đầy đủ rồi đây. Dùng ban đầu da đẹp lắm, ngưng 3 ngày là biết ngay!
    "19 phút trước
    Yuri Lee

Chào mọi người!

Phần lớn các bạn ở đây đang nói về tắm trắng body mà chưa thấy nhiều post về face, mà thực ra face quan trọng hơn body rất nhiều. Nhân cơ hội có cái page này, Mình muốn chia sẻ những gì mà mình tìm hiểu được, mục đích ko phải để ném đá ai..

Ra đường bây h mình thấy da bạn nào cũng trắng mướt mải, ko tì vết nhưng nhìn rất mỏng. Mình đoán là chắc 10 ng thì phải đến 8 ng dùng kem trộn cho mặt.. H có rất nh kem đang hot mà gọi là có nhãn mác , hàng công ty như là kem Tob, kem Diamond Beauty, kem St Dalfour ... Xin thưa với các bạn, kể cả có là hàng "công ty" thì cũng vẫn là kem trộn có chứa chất độc hại như corticoid, thuỷ ngân mà thôi. Chất kem đều là màu vàng, đặc sệt và có 1 mùi rất đặc trưng như mọi ng hay gọi là mùi kem sâm ? Mình khẳng định không có một loại kem nào thần kỳ đến mức giải quyết đc tất cả vấn đề về da và làm trắng da trong thời gian ngắn như vậy. Tất cả các loại kem trắng da trị mụn trên thị trường đều nguy hiểm và ko an toàn để sử dụng.

Các bạn đừng nghĩ là hàng công ty là đảm bảo. Còn nhớ kem Bảo Lâm chứ? Hiện h trên thị trường đang hot kem Diamond beauty và Tob. Thậm chí gần đây mới có vụ lùm xùm kem thật giả giữa 2 "nhà phân phối" của nhưunxg loại kem này chắc các bạn cũng biết.. Đại diện bên diamond beauty trc đây từng dùng sản phẩm tob và làm đại lý, nhưng sau này tách ra và tạo nên thg hiệu diamond beauty, hất cẳng tob và tìm chỗ đứng cho riêng mình..
    Kem Tob cũng giống như Diamond Beauty thôi, có giấy kiểm nghiệm rồi công ty nọ kia. Thử hỏi xem có spa nào bên Mỹ mà lại sản xuất kem trộn như vậy ko? công ty kia chỉ là đứng tên cty phân phối chứ thực ra mình nghĩ họ chính là người sx ra loại kem đó. Còn cái giấy kiểm nghiệm đấy mua bằng tiền cũng đc, thậm chí nếu là giấy thật, kết quả ko gây kích ứng trên da là có thể kết luận đc. Vì sao? vì trong các kem này có chứa kháng sinh. Chất kháng sinh đc dùng để chữa các bệnh ngoài da NHƯNG phải có chỉ định và theo liều của bsy~, k đc dùng quá 10 ngày . Kháng sinh làm giảm những triệu chứng viêm nhiễm nên đương nhiên, bôi lên da sẽ chẳng kích ứng mà ngược lại, làm cho da hết mụn r trắng lên. Thấy đẹp nên mình cứ dùng trong thời gian dài, r da sẽ mỏng và yếu đi, ngừng kem là bị mẩn ngứa nên cứ phải theo nó mãi ko ngừng đc. Mình đang là nạn nhân của kem Tob đây, khốn khổ vì kem trộn , h mình bị viêm da dị ứng đến 6 tháng chưa có dấu hiệu đỡ bệnh

Ah còn về kem St Dalfour, mình có thể khẳng định 100% kem chứa thuỷ ngân. FDA Mỹ đã cảnh báo và có kem này trong danh sách, các bạn cứ search google "St.Dalfour banned" Thử hỏi có cái lọ kem nào mà hình thù lạ lùng như kem dalfour ko? St.Dalfour thực chất là một hãng MỨT, và cái lọ thuỷ tinh hình trụ đấy chính là lọ mứt đc tái chế để đựng kem đấy ạ..

Có thể các bạn chưa thấy đc hậu quả bây giờ, nhưng các chất độc hại đấy sẽ ngấm dần ngày qua ngày, hậu quả sẽ về lâu về dài. Những ai đang dùng kem nói trên cứ thử ngừng kem 1 tuần xem, r sẽ thấy phản ứng ban đầu của làn da đang bị phá huỷ quá mức chịu đựng.. Mình cũng là người đang hứng chịu hậu quả, chỉ vì cũng 1 lần nhắm mắt dại dột đặt niềm tin vào những lời PR có cánh, những thương hiệu đc gây dựng "uy tín" một cách quá ảo bằng cách đội lốt hàng cty che mắt ng tiêu dùng.. h mình hối hận thì đã k kịp

Những gì mình nói trên đây hoàn toàn là sự thật, dựa trên những j mình đã trải qua và tìm hiểu đc. Hơn ai hết mình mong các bạn luôn là những ng tiêu dùng sáng suốt, để tránh những hậu quả đáng tiếc nhưu mình đang gặp phải đây"

Page này chuyên vạch trần các loại mỹ phẩm giả, k nguồn gốc xuất sứ, đủ các thể loại tắm trắng da, nhanh và độc hại. Cả nhà nghiên cứu kỹ trc khi quyết định nhé!
    nói hay ghê!bạn này sắp trung1 tỉ của chị vi nguyen rùi!chi ấy treo giái 1ty nếu chưng Minh kem diamon có chất gây teo da nhu bạn nói kia

• 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tốt nhất là các bạn đừng tin vào mấy cái kem làm trắng tự chế này! Đừng bao giờ thấy người khác bôi kem trắng là nghĩ mình bôi vào cũng trắng! Và đừng có tin vào những feedback hay hình ảnh dụ dỗ của mấy chị bán kem tự chế này! Chiêu trò bán hàng cả thôi! Vừa tốn tiền, vừa tốn thời gian chưa kể ảnh hưởng đến cơ thể! Ngọc Trinh trắng bạch ai cũng biết! Giờ cũng đang mở spa và bán kem làm trắng đó! Thử hỏi xem mấy chị khách hàng mua kem làm trắng của Ngọc Trinh đã ai trắng đc như ả chưa??
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vivi194 Xem bài viết
    "19 phút trước
    Yuri Lee

Chào mọi người!

• 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

http://art.rolo.vn/a/chi-tiet/781360...gia-vai-trieu/
    Sự thật là ko chỉ có lột da, mà tất cả các Sp làm trắng đều có hàm lượng Thủy ngân cao, các sp kem trộn, tắm trắng đều có hại giống nhau. Chẳng qua số e ý đen, bị vỡ trận đầu tiên. Chứ hầu như Hot Girl nào chẳng bán cái loại kem tương tự ntnày. Rồi đã thành dư luận cũng sẽ bị các cơ quan chức năng sờ gáy thôi. Kể cả Ngọc Trinh cũng chưa to.
    Đến vua nhạc Pop M.J muốn trắng da còn phải thay máu mới có làn da trắng, chứ đừng nói tới mấy e " Hot gơn " Việt Nam.

• 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sao mình thấy những ý kiến ủng hộ kem, ko đồng tình với những feedback chê kem của khách hàng toàn là những ng bán kem k vậy? Toàn thấy tag nhau vào -__- Ai chả biết dùng là da sẽ đẹp sẽ trắnng, thấy da đẹp dùng mãi chả ai muốn ngừng nên nói sp chất lượng tốt. Cái chính là hậu quả sau khi ngưng kìa, có ai lường đc hậu quả của những loại kem trắng da sẽ ra sao nhất là đối với face, da mỏng hơn body rất nh?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Uh thì bạn xem mình có bảo bạn nói sai sự thật thêm bớt j đó đâu mình viết trên kia ai chả biết dùng là đẹp da trắng da mà , cái mình đnag thắc mắc và cân nhăc là tác hại vê sau thôi

• 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đơn giản thế này thôi nếu là người dùng thông minh thì họ phải hiểu, cứ bôi mấy loại kem trắng da như quảng cáo thì ai cũng trắng dc, ai cũng đẹp dc, mà cái gì tác dụng nhanh rẻ tiền, ( dù là vài triệu cũng là rẻ để có làn da trắng ) thì đều có 2 mặt, ko bền và ko an toàn.mấy thứ mĩ phẩm đó mà làm người ta thành tiên thì hỏi làm sao những hãng mp nổi tiếng người ta vẫn trụ dc, ko nên ham rẻ mà hại nhan sắc. Vả lại công ty vi nguyễn là công ty sx xà bông, chất tẩy rửa ở sài gòn
    http://www.thongtincongty.com/doanh-...?id=0312072948
    vậy mà nghe bạn bán hàng nào ở trên nói là hàng nhập từ Mỹ? còn cách bán hàng của em vi nguyen này thì y như của em Thúy Kami đang hót mấy ngày nay trên mạng á. Nhớ 1 lần mình có xem fb chị í chửi 1 bạn nào đó khi nói ý kiến thật về kem diamon cũng nguyên bài văng tục không thể nào đỡ nổi, rồi hù dọa đủ kiểu. Khiến những bạn có vấn đề khi dùng kem diamom cũng không dám vào fb của chỉ í ý kiến.Mà dạo này mấy trang fb của các hotgirl hay có cách bán hàng, show hình giống em Thúy kami này quá nhĩ?

• 275 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ko phải tự nhiên mà sản phẩm diamond beauty mới ra đã được ủng hộ nhiều như bây giờ đâu
    Khách hàng thông minh - luôn tìm kiếm cho mình những sản phẩm an toàn & hiệu quả.
    Tất nhiên diamond ko thể hài lòng 100% dân số VN đc, nhưng phải công nhận 1 đìu, diamond đang có 1 chỗ đứng rất vững trong ngành làm đẹp hiện nay

• 13 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình dùng kem face Diamond Beauty Facial Cream cũng được 1 thời gian,bản thân mình thấy nó rất tốt.Vì da mình là da dầu nhạy cảm,dễ nổi mụn nhưng sau khi dùng kem được hơn nửa tháng thì da rất sáng và mịn,mụn giảm đi nhiều.Thường thì dùng ngày 2 lần sẽ có kq nhanh nhưng mình sợ ko hợp kem nên 2 tuần đầu chỉ bôi ngày 1 lần trước khi ngủ,giờ thì chỉ cách ngày mới dùng.Kem thấm nhanh mà ko hề tốn.Sp làm đẹp cho da mặt hiện nay rất phong phú,dù có là sp tốt đến đâu chỉ cần mình ko quá phụ thuộc vào nó,cảm thấy an tâm khi sd là ok.Ai cũng muốn mình trở nên đẹp hơn và có 1 nước da trắng sáng mà ko phải ai cũng trắng sáng tự nhiên,biết cách chăm sóc da đẹp cần có thời gian và sự trải nghiệm,với những người ko có đk chăm sóc ở những spa thì đây cũng là 1 sự lựa chọn tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Sao toàn mấy bạn bán hàng vào khen hay không ạh? các Mẹ nào dùng rồi cho thêm ý kiến công tâm chút đi ah? Chứ thấy cách bán hàng chụp hình chủ tiệm trước và sau khi dùng là mình thấy dị ứng rồi.