Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem Face Diamond Beauty Facial Cream trắng da nhà mình đã ai dùng chưa??

Đến trả lời mới nhất
  • 1.28K Lượt chia sẻ
  • 237K Lượt đọc
  • 350 Trả lời

• 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Khi mình ngưng xài, mình bị sần da, mụn, ngứa....mình có liên lạc với chị đại lý bán kem, chị đó nghe mình nói thì nghỉ mình bị dị ứng, chị đó nói là chị chưa có ngưng xài nên khog biết....thì khoảng 1 tháng sau đó, chị bán kem đó liên lạc với mình, chị nói chị đã ngưng bán kem và 1 tuần khog xài kem thì da có chung số phận như mình....chị đó đắp oatmeal thì đở lắm, bớt rát và ngứa...chị đại lý đó cũng nói là khách hàng của mấy đại lý khác cũng bị giống như vậy rất nhiều...chị đại lý đó liên lạc với Vi Nguyen và Vi Nguyen nói là muốn ngưng xài thì ngưng từ từ chứ đừng ngưng đột ngột! Nếu kem tốt thì ngừng đột ngột sẽ khog có vấn đề chứ, giống như mình đã ngưng xài kem kia một cách đột ngột để xài kem DB mà có bị gì đâu, nhưng khi ngưng DB cream thì còn hơn Chung Vô Diệm là sao!

Các bạn có thể search những bài trước mình đăng liên quan tới kem này....
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xamau Xem bài viết
    Thì em cứ ngưng thử 1 tuần, em sẽ thấy da em bị phụ thuộc vào kem đó như thế nào .....chị đã cài 4 hủ...mẹ chị xài 2 hủ, ngưng 1 tuần thì 2 mẹ con thành Chung Vô Diệm....
    Trong lúc hết kem em đã ngưng thử rồi mà chị, da em ko có vấn đề gì khác thường ấy, chỉ bị khô khô vì mùa đông ko có kem nẻ thôi ạ! sau đấy em lại tiếp tục dùng cho đỡ dị ứng hehe
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Buồn quá các chị ạ. Vì buồn quá mà e fải tạo tài khoản mà chia sẻ với các chị về cái kem diamond này nó đã hại đời e ntn.
    Từ nhỏ tới giờ da mặt em ai gặp cũng đều khen đẹp dù em không có dùg mĩ phẩm, da cũng ít khi bị mụn 1,2 cái mụn là cùng, e chỉ đắp mặt nạ dưa leo thôi. Cho đến 1 hôm có người giới thiệu cái kem này, e vì ham trắng (da e bt đã trắng nhưng vẫn muốn trắng như hot girl) nên đã lấy tiền tiết kiệm mua cho bằng đc (e là sinh viên 520k là 1 số tiền k nhỏ), xài e rất thích vì da trắng mà mịn màng hơn hẳn. E thấy tự tin hơn nhiều . E xài được khoảng 10 tháng thì mới biết về những tin đồn và thử ngưng kem. Hậu quả thì fải gọi là y như rằng, không khác gì các chị chia sẻ, và giờ thì e đang điều trị với bs da liễu cũg 1 tháng rồi mà chưa giảm nhiều, da rất khô và yếu, lại cứ mụn nhỏ li ti đầy mặt. E mới 21 tuổi, ít xài mĩ phẩm, và thật sự điều này là 1 trải nghiệm quá khủng khiếp với em các chị ạ. Nếu như lúc trc e tự tin với làn da của mình bấy nhiêu thì bây giờ tự ti mặc cảm bấy nhiêu, mặt em chỉ đc mỗi cái làn da là đc khen mà giờ ra nông nỗi nvậy, bt nổi 1,2 cái mụn là đã thấy xấu huống chi bây h, cả thág nay k hề muốn ra đườg (mà vẫn fải đi học), lại thêm e sắp đi thực tập, sắp báo cáo luận văn, thật sự nó làm e tự tin rất nhiều. Chưa kể đến chi phí điều trị, e rất là khốn đốn với nó vì chẳng dư dả gì nhưng k trị thì k đc. Sinh viên nghèo nhịn ăn nhịn mặc mua kem giờ fải nhịn gấp đôi để mua thuốc. Đau đớn lắm các chị ạ.
    Điều đáng buồn hơn là hàng ngày lên fb và thấy ngày càng nhiều người bị dụ và nó vẫn đc bán tràn lan.
    Tóm lại điều hối hận nhất trog cuộc đời e cho đến bây giờ là đã dùng kem Diamond Beauty. Nó đã huỷ hoại làn da mà em luôn tự hào và nâng niu hàng ngày và biến em thành một "con quỷ" ((.
    Kinh doanh trên niềm tin và sức khoẻ của ng khác. K biết đồng tiền đó họ xài có cảm thấy vui k. Riêg e cảm thấy quá là thất đức.
    EM sẽ chống mắt lên mà coi nó sẽ tồn tại đc tới chừng nào!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị mất 2 tháng mới 90% trở lại bình thường. Chị khog đi đâu trị hết, cứ đắp mướp đắng và trà xanh. Em có thể tìm những bài trước chị đăng lên....đừng lo, từ từ nó hết thôi...chị cứ tưởng da chị khog bao giờ trở lại bình thường, nhưng bây giờ 100% bình thường rồi. Tháng 7 chị bị, tới tháng 9 thì 90% bình thường, tới tháng 12 thì 100%...em đừng lo, khog sao đâu....khi da bình thường thì đừng xài lại nửa nhe...chị tởn ông tởn cha luôn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạ e cám ơn chị, e sẽ áp dụng, e cũng tởn rồi, sau này thà da đen chứ k dám xài nữa
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị phụ thuộc mỹ phẩm. Da đỏ, sần suì, nổi mụn....Ở quê mình có 1ông dược sĩ trị rat hay. Mình bị 1tg k hết. Ổng cho mình 3ngày thuốc 35k. Uống hết luôn. Nhưng mình mua thêm 1tuần uống kèm. H da mình đang xài mp thiên nhiên và serum spa l'aila. Mịn màng sáng chứ k trắng dc bóc.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem này xài rất sướng nhưng giá hơi cao. xài rồi da mịn, mềm, trắng
    • 1,028 Bài viết

• 2,594 Được cảm ơn

Hic ạ các chị. Em tưởng kem rẻ rẻ như Bảo Lâm ngày xưa hóa ra đắt ngang mỹ phẩm nước ngoài. Cùng giá tiền đấy sao ko mua kem của hãng có tiếng, có thương hiệu, có công nghệ nghiên cứu. Nói 1 chút về kem làm trắng da, ngay cả mỹ phẩm xịn cũng ko cho hiệu quả ngay và da đen tự nhiên thì ko thể nhờ bôi kem mà trắng như Ngọc Trinh đâu ạ. Dược phẩm làm cho da khỏe khoắn, hồng hào thì nhìn sẽ sáng (ko phải trắng). Còn từ đen tự nhiên mà muốn trắng thì chỉ có dùng thuốc tẩy. Mấy cái giấy chứng nhận, bằng khen sản phẩm chất lượng cao gì gì thì muốn mua số lượng bao nhiêu cũng đc nhé.
    • 539 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành phần kem này có corticoid phải ko mọi người? Nếu có chất đó thì độc lắm!
    • 25 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cũng thấy bình thường, k hiệu quả lắm đâu
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yumiskai
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trời ơi, em xài hết 1 hũ, và mặt giờ mụn đỏ lên rất nhiều, chắc tại e ngưng dùng, e chữa trị đủ kiểu mà ko đõ, hôm nay e dùng lại, thấy da đỡ hơn, đang định mua hũ nữa để dùng @@ nhưng đọc các cmt của mọi ng, e hoang mang quá, giờ làm sao cho hết đây. Hiện e đang bôi cao bí đao vào các đầu mụn, và dùng bột trà xanh rửa mặt @@ cũng đc 1 tháng rồi, hiệu quả ko cao ((
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở VN mình chuỗng kem diamond vs kem sâm guoyao nhật nhỉ? Mình đang xài kem guoyao nhật chính hãng của nhật có bạn trên fb bán Lăng Xăng Su gì gì ấy bán kem thật, xài da đẹp mĩ mãn. bạn thử dùng đi.
    Mình là quyết định gắn liền zs bạn này rồi hihi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các c ơi cho e hỏi, đắp mặt bằng khổ qua với trà xanh 1 tuần mình làm mấy lần ạ. E cũng ngưng xài DB bây h cái mặt kinh khủng, cũng hên là mới xài có 1 lọ. hix. Cái mặt e bây h mụn chi chít, mụn to 4 cái, da mặt thì sần sùi. Các c giúp e với
    • 97 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hic.Bạn ơi đừng nên đắp muop dắnv nhé.Mình cũng xem trên diễn đàn và thu ep nuoc muop dang và tra xanh dùng như toner thì ôi thôi mặt nóng ran nhu đi biển về,rồi mụt ngứa mụt rát đang thi nhau hoành hành trên mặt của mình!Mình đang chữa ở hoang hac beauty, tiến triển vô cùng tốt thì lại ngu si ham hố nên mới thành gớm ghiếc đây!Bây giờ xon chừa,mai lại vac xác đến gặp bác sĩ,muốn chết cho xong.Bật điều hoà, mở quạt chỉa thẳng vào mặt mà vẫn cứ thấy nóng!Ko ngủ đc lên đây cmt cho đo ức!😭😭😭😭😭
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnguyen17 Xem bài viết
    Các c ơi cho e hỏi, đắp mặt bằng khổ qua với trà xanh 1 tuần mình làm mấy lần ạ. E cũng ngưng xài DB bây h cái mặt kinh khủng, cũng hên là mới xài có 1 lọ. hix. Cái mặt e bây h mụn chi chít, mụn to 4 cái, da mặt thì sần sùi. Các c giúp e với
    • 25 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Dùng bộ meiya đi các bạn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yumiskai
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu đắp mướp đắng và trà xanh bị rát khog chịu nổi thì đắp oatmeal thử đi. Chị bán sản phẩm Diamond Beauty cũng bị mụn khi chị ngưng xài, chị đắp mướp đắng cũng bị rát nên chị đó đắp Oatmeal và nó dịu lại rất nhiều...
    • 97 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ơ!Sao e thấy bảo chị cũng đắp mươp đắng thôi và khỏi rồi???Thế bây giờ mặt chị đã lành chưa?còn nổi mụn nữa ko chị?
    Nếu đắp mướp đắng và trà xanh bị rát khog chịu nổi thì đắp oatmeal thử đi. Chị bán sản phẩm Diamond Beauty cũng bị mụn khi chị ngưng xài, chị đắp mướp đắng cũng bị rát nên chị đó đắp Oatmeal và nó dịu lại rất nhiều...
    • 97 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cơ mà chị ơi lúc đắp thu e ko thấy rát!chỉ cảm giác nóng phực mà thôi nhưng mấy cái mụn viêm nó may xẹp lắm c ah.Thế thì có nên đắp nữa ko chị!Cho e ý kiến víei.
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị đắp mướp đắng khog bị rát, khoảng 10 phút chị rửa đi nhưng da mặt rất khô, nên chị xài Aveno body lotion để bớt khô. Khi sạch hết mụn chị mới ngưng đắp. Bớt mụn lại thì đắp ít lại, khi mới bị thì chị đắp sáng 1 lần trước khi đi làm, chiều về rửa mặt sạch đắp lên. Ngày nào cũng làm, bớt mụn thì đắp buổi chiều thôi. Sau đó cách 1 ngày đắp 1 lần vào buổi chiều, cho tới hoàn toàn sạch mụn. Chị copy lại bài chị đăng cuối tháng 4...

04:32 AM 29/04/2014

Chị mất 2 tháng mới 90% trở lại bình thường. Chị khog đi đâu trị hết, cứ đắp mướp đắng và trà xanh. Em có thể tìm những bài trước chị đăng lên....đừng lo, từ từ nó hết thôi...chị cứ tưởng da chị khog bao giờ trở lại bình thường, nhưng bây giờ 100% bình thường rồi. Tháng 7 chị bị, tới tháng 9 thì 90% bình thường, tới tháng 12 thì 100%...em đừng lo, khog sao đâu....khi da bình thường thì đừng xài lại nửa nhe...chị tởn ông tởn cha luôn!

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 97 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi! Hay thế chị.cam on chi cho em loi khuyen!Em đắp thấy hơi nóng mặt nhưng hình như mấy cái mụn nước nó xì ra làm mặt hơi thâm chị ah.chị có bị như thế ko?
    Chị đắp mướp đắng khog bị rát, khoảng 10 phút chị rửa đi nhưng da mặt rất khô, nên chị xài Aveno body lotion để bớt khô. Khi sạch hết mụn chị mới ngưng đắp. Bớt mụn lại thì đắp ít lại, khi mới bị thì chị đắp sáng 1 lần trước khi đi làm, chiều về rửa mặt sạch đắp lên. Ngày nào cũng làm, bớt mụn thì đắp buổi chiều thôi. Sau đó cách 1 ngày đắp 1 lần vào buổi chiều, cho tới hoàn toàn sạch mụn. Chị copy lại bài chị đăng cuối tháng 4...

04:32 AM 29/04/2014