Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng trắng da Pond's và Nivea. Cái nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 257K Lượt đọc
  • 199 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

E năm nay mới 19t. Có nước da bánh ích. Da e là da hỗn hợp, bị dầu chỗ chữ T. Từ đó giờ e chỉ xài kem pond's vì thấy nó hạp với da mặt, ko bị dị ứng gì cả nhưng cũng ít xài lắm. Hôm bữa hè về quê ở chơi 1 tuần lên thì da e đen hơn trước nữa. E đã dùng kem pond's trắng hồng tự nhiên 6k/túyp và thấy rất hạp. Tới nay đã xài được hơn 1 tháng và thấy đã cải thiện nhiều. Da trắng hồng hơn trước, mịn màng hơn, căng da hơn. Trông rất là đẹp.
    Nhưng khổ nổi hôm bữa e lên diễn đàn thì thấy mấy chị chê kem pond's nhiều lắm. Nói là bị dị ứng, nỗi mụn, ngứa, đỏ mặt.... Và nói kem pond's trắng nhanh vì có chất tẩy nhiều. Trắng nhanh nhưng mốt bị nám nhanh. E đọc mà cũng rùng mình. Sau khi tìm hiểu thông tin thì e thấy các mẹ khen của nivea nhiều lắm (ngon, bổ, rẻ). E tìm ở trang nivea.com.vn thì thấy 2 loại này dưỡng trắng da. Vì e còn nhỏ nên e nghĩ chưa cần dùng kem chống nhăn, hay lão quá.
    Đây là kem ban ngày:

Đây là kem ban đêm:

Các mẹ cho e hỏi có ai dùng qua 2 loại này chưa? Xin cho e ý kiến về Pond's và Nivea cái nào tốt ạ?

• 247 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

E k rành lắm mấy chuyện mỹ phẩm, nhưng mà cái pond's thì e thấy k nên dùng vì chị e dùng 1 thời gian, lúc dùng thì thấy trắng mịn, ngưng lại thì sau đó mặt sạm đi, mụn cám lên chi chít.
    Mà mới 19t thì chưa cần dùng kem dưỡng da đâu chị (e nghĩ thế vì tuổi này da đang đẹp nhất mà). Chỉ cần sử dụng SRM, đắp mặt nạ tự nhiên 2 lần/tuần, uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả là da có thể cải thiện được rồi.

• 959 Bài viết

• 1,724 Được cảm ơn

ối ối tớ chưa dùng nhưng thấy Pond trắng nhanh quá mà mọi ng bảo khi hok dùng nữa thì xấu hẳn đi đấy. Bạn xem thử thành phần xem có quá nhiều AHA hay chất tẩy j khác hok nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,022 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

cái gì trắng cũng chỉ là tẩy thôi bạn àh.ham trắng làm gì.Bản thân mình đây ko đen ,nhưng hùi trc ham trắng, ,giờ da mỏng lét,gân máu nổi loằng ngoằng giờ lại thèm thuồng da như mọi người
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..

• 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanYeMin Xem bài viết
    E k rành lắm mấy chuyện mỹ phẩm, nhưng mà cái pond's thì e thấy k nên dùng vì chị e dùng 1 thời gian, lúc dùng thì thấy trắng mịn, ngưng lại thì sau đó mặt sạm đi, mụn cám lên chi chít.
    Mà mới 19t thì chưa cần dùng kem dưỡng da đâu chị (e nghĩ thế vì tuổi này da đang đẹp nhất mà). Chỉ cần sử dụng SRM, đắp mặt nạ tự nhiên 2 lần/tuần, uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả là da có thể cải thiện được rồi.
    Thanks chị nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puccabeo Xem bài viết
    ối ối tớ chưa dùng nhưng thấy Pond trắng nhanh quá mà mọi ng bảo khi hok dùng nữa thì xấu hẳn đi đấy. Bạn xem thử thành phần xem có quá nhiều AHA hay chất tẩy j khác hok nhé
    Kem pond's e mua ko có ghi thành phần chị ạ. E đã tìm mà ko thấy ghi ở đâu. Ngoài AHA còn thành phần nào ko tốt nữa chị.

• 2,061 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

bạn em xài pond xong vô viện da liễu rùi :Sick:
    QKĐ: 15/02/2014
    QKD: 21/03/2014
    Ngày 04/04/2014: trứng rụng (cái này tự đoán dựa theo siêu âm thôi ^^)
    Chiều ngày 14/04/14: test que thấy 2v - 1v mờ nhưng vẫn thấy được
    Sáng ngày 15/04/2014: test lại vẫn 2v và 1v mờ thấy được
    Chiều ngày 15/04/2014: test lần nữa vẫn 2v và 1v mờ thấy được
    Sáng ngày 16/04/2014: test phát nữa vẫn 2v và 1v mờ thấy được
    Hết que rồi

• 3,022 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa_map Xem bài viết
    bạn em xài pond xong vô viện da liễu rùi :Sick:
    me too, pond's và accness

• 355 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Chị cũng nghe nhiều người chê Pond's và khen Nivea. Nhưng bản thân chưa xài cả 2 nên không có cm được gì. Tuy nhiên nhỏ em của chị đã xài Nivea- loại dành cho ban đêm mà e post ở trên đó. Nó xài bữa đầu tiên thì chưa thấy gì khác lạ trên mặt, chỉ cảm thấy bí da khi bôi kem và hơi ngứa khi ngủ dậy. Đến bữa thứ 2, da mặt nổi chi chít mụn cám, mà nổi khắp cả mặt luôn nhé, nhìn ghê lắm. Thế là bye bye luôn em nó.
    Nói chung mỹ phẩm loại nào cũng có người hợp, người không. Bởi vậy khó mà nhận xét chính xác- trừ khi bản thân trải nghiệm^^

• 3,022 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

nivea mình cũng chưa dùng, nhưng mình dùng thử cái cream dưỡng ẩm hộp dẹt dẹt thiếc màu xanh, mới dùng dưỡng tối qua thôi ,với khí hậu sì gòn ,dùng ko thì rất nhờn ,mà tại yêu cầu của mình là dùng dưới lớp make up ,nên mình dùng,rùi bụp MMU lên thì mướt thôi rồi