Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng trắng da Pond's và Nivea. Cái nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 334K Lượt đọc
  • 218 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

E năm nay mới 19t. Có nước da bánh ích. Da e là da hỗn hợp, bị dầu chỗ chữ T. Từ đó giờ e chỉ xài kem pond's vì thấy nó hạp với da mặt, ko bị dị ứng gì cả nhưng cũng ít xài lắm. Hôm bữa hè về quê ở chơi 1 tuần lên thì da e đen hơn trước nữa. E đã dùng kem pond's trắng hồng tự nhiên 6k/túyp và thấy rất hạp. Tới nay đã xài được hơn 1 tháng và thấy đã cải thiện nhiều. Da trắng hồng hơn trước, mịn màng hơn, căng da hơn. Trông rất là đẹp.
    Nhưng khổ nổi hôm bữa e lên diễn đàn thì thấy mấy chị chê kem pond's nhiều lắm. Nói là bị dị ứng, nỗi mụn, ngứa, đỏ mặt.... Và nói kem pond's trắng nhanh vì có chất tẩy nhiều. Trắng nhanh nhưng mốt bị nám nhanh. E đọc mà cũng rùng mình. Sau khi tìm hiểu thông tin thì e thấy các mẹ khen của nivea nhiều lắm (ngon, bổ, rẻ). E tìm ở trang nivea.com.vn thì thấy 2 loại này dưỡng trắng da. Vì e còn nhỏ nên e nghĩ chưa cần dùng kem chống nhăn, hay lão quá.
    Đây là kem ban ngày:

Đây là kem ban đêm:

Các mẹ cho e hỏi có ai dùng qua 2 loại này chưa? Xin cho e ý kiến về Pond's và Nivea cái nào tốt ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 246 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

E k rành lắm mấy chuyện mỹ phẩm, nhưng mà cái pond's thì e thấy k nên dùng vì chị e dùng 1 thời gian, lúc dùng thì thấy trắng mịn, ngưng lại thì sau đó mặt sạm đi, mụn cám lên chi chít.
    Mà mới 19t thì chưa cần dùng kem dưỡng da đâu chị (e nghĩ thế vì tuổi này da đang đẹp nhất mà). Chỉ cần sử dụng SRM, đắp mặt nạ tự nhiên 2 lần/tuần, uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả là da có thể cải thiện được rồi.
    • 959 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

ối ối tớ chưa dùng nhưng thấy Pond trắng nhanh quá mà mọi ng bảo khi hok dùng nữa thì xấu hẳn đi đấy. Bạn xem thử thành phần xem có quá nhiều AHA hay chất tẩy j khác hok nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

cái gì trắng cũng chỉ là tẩy thôi bạn àh.ham trắng làm gì.Bản thân mình đây ko đen ,nhưng hùi trc ham trắng, ,giờ da mỏng lét,gân máu nổi loằng ngoằng giờ lại thèm thuồng da như mọi người
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanYeMin Xem bài viết
    E k rành lắm mấy chuyện mỹ phẩm, nhưng mà cái pond's thì e thấy k nên dùng vì chị e dùng 1 thời gian, lúc dùng thì thấy trắng mịn, ngưng lại thì sau đó mặt sạm đi, mụn cám lên chi chít.
    Mà mới 19t thì chưa cần dùng kem dưỡng da đâu chị (e nghĩ thế vì tuổi này da đang đẹp nhất mà). Chỉ cần sử dụng SRM, đắp mặt nạ tự nhiên 2 lần/tuần, uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả là da có thể cải thiện được rồi.
    Thanks chị nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puccabeo Xem bài viết
    ối ối tớ chưa dùng nhưng thấy Pond trắng nhanh quá mà mọi ng bảo khi hok dùng nữa thì xấu hẳn đi đấy. Bạn xem thử thành phần xem có quá nhiều AHA hay chất tẩy j khác hok nhé
    Kem pond's e mua ko có ghi thành phần chị ạ. E đã tìm mà ko thấy ghi ở đâu. Ngoài AHA còn thành phần nào ko tốt nữa chị.
    • 2,063 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

bạn em xài pond xong vô viện da liễu rùi :Sick:

• 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa_map Xem bài viết
    bạn em xài pond xong vô viện da liễu rùi :Sick:
    me too, pond's và accness

• 355 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Chị cũng nghe nhiều người chê Pond's và khen Nivea. Nhưng bản thân chưa xài cả 2 nên không có cm được gì. Tuy nhiên nhỏ em của chị đã xài Nivea- loại dành cho ban đêm mà e post ở trên đó. Nó xài bữa đầu tiên thì chưa thấy gì khác lạ trên mặt, chỉ cảm thấy bí da khi bôi kem và hơi ngứa khi ngủ dậy. Đến bữa thứ 2, da mặt nổi chi chít mụn cám, mà nổi khắp cả mặt luôn nhé, nhìn ghê lắm. Thế là bye bye luôn em nó.
    Nói chung mỹ phẩm loại nào cũng có người hợp, người không. Bởi vậy khó mà nhận xét chính xác- trừ khi bản thân trải nghiệm^^
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

nivea mình cũng chưa dùng, nhưng mình dùng thử cái cream dưỡng ẩm hộp dẹt dẹt thiếc màu xanh, mới dùng dưỡng tối qua thôi ,với khí hậu sì gòn ,dùng ko thì rất nhờn ,mà tại yêu cầu của mình là dùng dưới lớp make up ,nên mình dùng,rùi bụp MMU lên thì mướt thôi rồi

• 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    nivea mình cũng chưa dùng, nhưng mình dùng thử cái cream dưỡng ẩm hộp dẹt dẹt thiếc màu xanh, mới dùng dưỡng tối qua thôi ,với khí hậu sì gòn ,dùng ko thì rất nhờn ,mà tại yêu cầu của mình là dùng dưới lớp make up ,nên mình dùng,rùi bụp MMU lên thì mướt thôi rồi
    Chị ơi. Nếu da chị da khô thì dùng dưỡng ẩm. Còn như da nhờn giống e thì khỏi dùng. Đa số khi học trang điểm hay trên diễn đàn nhiều chị phải nói dùng nước hoa hồng xong phải đến dưỡng ẩm. Nhưng đó là các chị ở miền Bắc khí hậu lạnh. Còn ở miền Nam thì có thể bỏ qua bước đó. Hồi đó học trang điểm lớp 1 ở nhà VHPN cô e cũng bắt mua, e dùng xong thì giống như chị vậy. Rồi e bỏ xó nó luôn. Sau đó e đi học lớp 2, mới học hôm qua nè chị. Cô giáo nói là ko cần phải mua dưỡng ẩm làm gì vì da e là da dầu.
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuive166 Xem bài viết
    Chị ơi. Nếu da chị da khô thì dùng dưỡng ẩm. Còn như da nhờn giống e thì khỏi dùng. Đa số khi học trang điểm hay trên diễn đàn nhiều chị phải nói dùng nước hoa hồng xong phải đến dưỡng ẩm. Nhưng đó là các chị ở miền Bắc khí hậu lạnh. Còn ở miền Nam thì có thể bỏ qua bước đó. Hồi đó học trang điểm lớp 1 ở nhà VHPN cô e cũng bắt mua, e dùng xong thì giống như chị vậy. Rồi e bỏ xó nó luôn. Sau đó e đi học lớp 2, mới học hôm qua nè chị. Cô giáo nói là ko cần phải mua dưỡng ẩm làm gì vì da e là da dầu.
    hix, tại c dùng phấn MMU nên phải có 1 lớp dưỡngẩm ,hoặc kem chống ắng ,tại ngại apply trực tiếp lên d,
    Mà nghe nói da dầu vẫn dưỡng ẩm cơ mà ,ko thì càng tết dầu nhiều hơn.

• 1,750 Bài viết

• 1,379 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    Chị biết loại Nivea này, chất kem nó khá đặc đó em, ko dùng cho face đc đâu ...
    Chị thấy loại này dùng cho Body thì ổn hơn, còn cho mặt chỉ dành cho chị em ngồi Văn Phòng máy lạnh làm khô da thì cần dưỡng ẩm nhiều, và tuyệt đối ko make up sau khi dưỡng = Nivea loại này, sẽ đổ nhờn lắm em ạ ...
    Chân mình những lắm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người

( Trích Đắc Nhân Tâm)
    • 2,133 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nàng Gốm Xem bài viết
    Chị biết loại Nivea này, chất kem nó khá đặc đó em, ko dùng cho face đc đâu ...
    Chị thấy loại này dùng cho Body thì ổn hơn, còn cho mặt chỉ dành cho chị em ngồi Văn Phòng máy lạnh làm khô da thì cần dưỡng ẩm nhiều, và tuyệt đối ko make up sau khi dưỡng = Nivea loại này, sẽ đổ nhờn lắm em ạ ...
    Cá nhân chị thích Nivea soft hơn, dùng toàn thân luôn, chất kem lỏng rất là thấm nhanh.
    @chủ top: cá nhân chị không đánh giá cao các loại mỹ phẩm ...vn . Nếu so ra Nivea của Vn và của Đức thì thôi rồi luôn. Em còn trẻ, đừng dùng mỹ phẩm sớm quá, chị nên dưỡng ẩm và đắp mặt nạ, che chắn cẩn thận vậy thì em chắc chắn là sẽ trắng trẻo mịn màng hơn thôi. Cái gì nhanh trắng là cái đó hại lắm em à, hic chị nghe quảng cáo Pond's là muốn nép remote vào tivi rồi.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

đúng rùi, dưỡng ẩm, kem chống nắng, thêm tí mmu cho vui, thế là dc

• 246 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Unbreakable Xem bài viết
    Cá nhân chị thích Nivea soft hơn, dùng toàn thân luôn, chất kem lỏng rất là thấm nhanh.
    @chủ top: cá nhân chị không đánh giá cao các loại mỹ phẩm ...vn . Nếu so ra Nivea của Vn và của Đức thì thôi rồi luôn. Em còn trẻ, đừng dùng mỹ phẩm sớm quá, chị nên dưỡng ẩm và đắp mặt nạ, che chắn cẩn thận vậy thì em chắc chắn là sẽ trắng trẻo mịn màng hơn thôi. Cái gì nhanh trắng là cái đó hại lắm em à, hic chị nghe quảng cáo Pond's là muốn nép remote vào tivi rồi.
    E cũng ủng hộ ý kiến của chị, đã dùng mỹ phẩm thì k nên :Smiling::Smiling::Smiling: dùng hàng VN. E thì bồ kết mấy loại mỹ phẩm thiên nhiên, chỉ cần nó hợp với cơ địa của mình là ok, k sợ nó tẩy da hay có chất j k tốt cho da, lại còn rẻ nữa. :LoveStruc::LoveStruc:
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

theo chị thì em không nên dùng pond's, chị cũng đã từng dùng loại này rùi cả SRM và kem làm trắng nhưng dùng được một thời gian thì mặt nổi toàn mụn bọc mà còn chưa kể là mặt lúc nào đỏ lên. Chị chưa dùng kem dưỡng da mặt của nivea nhưng đã dùng loại body của hãng này rùi kết quả thấy rất tốt.
    • 2,063 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Unbreakable Xem bài viết
    chị ơi muốn mua nivea ko phải của VN thì mua ở đâu được? chứ em thấy trong siêu thị toàn hàng VN ko mờ

• 246 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa_map Xem bài viết
    chị ơi muốn mua nivea ko phải của VN thì mua ở đâu được? chứ em thấy trong siêu thị toàn hàng VN ko mờ
    E cũng băn khoăn vụ này lắm. Mua ở đâu vậy chị?
    • 2,063 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Chưa thấy ai trả lời