Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng trắng da chống nắng Vaseline SPF24 có dùng được ban đêm không hả các chị?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 70K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 687 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenlehoang Xem bài viết
    Cảm ơn chị đã cảnh báo dùm em! Em cũng sợ mấy vụ bắt nắng nên ra đường em toàn mặt áo tay dài áo khoát và che mặt kín tới cổ lun...Thực ra vậy thấy bí bách lắm mà da em ra nắng là đỏ lên như bị bỏng ấy em rất sợ....Em không hợp với xài kem chống nắng nên cũng khổ nè...
    nếu da chị mà đỏ khi ra nắng chị thử mua áo chống nắng mặc coi có đỡ ko, và sau khi chị đi nắng về thì chị lấy nha đam xức lên da, nha đam trị da cháy nắng tốt lắm, mà sao chị ko xài kem chống nắng được ạ, chị có thử qua neutrogana chưa, e nghe mọi người khen lắm mà, nếu chị vẫn sợ thì chị thử xài xịt chống nắng Banana boat cho trẻ em đó chị, cái đó da trẻ em xài được thì chắc chị ko sao đâu,mà e nghe review cũng tốt, với nữa nó dạng xịt nên cũng ko sợ nó ngấm vào da như mấy cái bôi (nếu ko hợp), chỉ có điều dạng xịt nên hao hơn chị à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 762 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShiroPetto Xem bài viết
    em nghe nói xài nivea bắt nắng dữ lắm, và da dễ bị sạm đi, chị để ý xem chị có bị vậy ko nha, ko thì chị nhớ che chắn cẩn thận vào dù là ở nhà nha chị
    T dùng nivea cả chục năm nay có thấy bắt nắng j đâu, người ta còn tưởng đi căng da với tắm trắng nữa kìa. bạn t cũng dùng, da nó ngâm đen, sau khi tắm trắng thì duy trì dùng nivea đến jo thấy sáng mịn, cũng k bị j
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 417 Bài viết

• 1,144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenlehoang Xem bài viết
    Em xài Vaseline mua trong siêu thị lần nào cũng bị ngứa và em đã vứt nó chuyển qua dùng Nivea khá ổn!

Không biết chị em nào có bị như em không?Xin cùng chia sẻ với em nhé!
    em với con bạn dùng ngứa điên người cái loại này :< chán vứt luôn :<

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang dùng cả 2 loại, khi nào ra đường thì xài loại chống nắng SPF, còn ở nhà và ban đêm thì xài loại màu hồng. Cảm nhận loại màu cam đặc hơn, giống kiểu kem chống nắng. Dùng 1 thời gian thì thấy có trắng ra, nhất là ở 2 bàn tay vì hồi trước mình tập lái xe không đeo bao tay nên đen lắm. Trước khi xài màu hồng thì mình dùng cả màu cam để dưỡng đêm, thấy vẫn ổn, ko sao cả, mà mình nghe nói chỉ không được lấy kem ban đêm dùng cho ban ngày vì nó không có spf, còn ngược lại thì ko sao.

• 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pcass3yby_pjaesexy Xem bài viết
    Nhà e có chai này mà e không dùng
    E dùng thử thì thấy thế này:
    Lỏng, thấm cũng khá, trắng thì chắc chả nổi đâu vì nó theo kiểu lotion thoai, mà dùng xong gần 1 tiếng sau e đi rửa mẹc thì tình cờ nc dính vô cánh tay ( đương nhiên) thì má ơi, nó rít kinh như kiểu trôi hết kem ý , hơi bí da, vì rẻ nên t.phần cũng từa lưa hột dưa=))))))))
    P/s: dì e có mua mấy chai vaseline hàng USA vì nhờ bạn gửi về dùm, cho da siêu khô, dì e dùng mà trắng lắm luôn (không điêu=))))), chắc tại trc đó trắng sẵn roài, mẹ e dùng cũng trắng nhắm, e ham hố dùng thử thì mùi thấy gớm chứ chả nồng nàn như e vaseline này đâu=))))), cho da khô nên nhờn, dùng ít thoai, da e lại hay đổ mồ hôi nên cạch luôn=)))))
    E nó thế lày:

Lạc đề xí, dạo gần đây e thấy nhiều c khen e serum dưỡng trắng mới ra của nivea lắm), có c e quen rw bảo dùng 1 tháng mà body sáng ra nên đầu tư hẳn tube lớn
    serum mới ra của nivea là loại nào thế e? ham hố quá ^0^

• 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meokonkiugaugau Xem bài viết
    Mình đang dùng cả 2 loại, khi nào ra đường thì xài loại chống nắng SPF, còn ở nhà và ban đêm thì xài loại màu hồng. Cảm nhận loại màu cam đặc hơn, giống kiểu kem chống nắng. Dùng 1 thời gian thì thấy có trắng ra, nhất là ở 2 bàn tay vì hồi trước mình tập lái xe không đeo bao tay nên đen lắm. Trước khi xài màu hồng thì mình dùng cả màu cam để dưỡng đêm, thấy vẫn ổn, ko sao cả, mà mình nghe nói chỉ không được lấy kem ban đêm dùng cho ban ngày vì nó không có spf, còn ngược lại thì ko sao.
    Loại màu hồng của bạn là hàng Vn đúng k? Vì mình đi tìm chai màu hồng k có hàng Thái

• 762 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Cái seủm nivea t dùng rùi nhé, k có tác dụng j rõ rệt đâu mà lại còn rít, khô da khó chịu kinh khủng. Xài hết tuyp bự quay lại nivea thường, trong các loại nivea, chai màu hồng là dùng tốt nhất. Mà nói thật chứ dùng lotion là để dưỡng da, bảo vệ, làm sáng thêm thôi chứ mong trắng nhờ nó là k có chuyện đó đâu, mún trắng phải tùy thuộc sắc tố da, bảo vệ da khi ra nắng...chứ da đen mà dùng nivea, vaseline, hazeline...rùi đòi trắng bóc là k có đâu, chỉ có nc tắm trắng hay xài kem trộn mới may ra...

• 323 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShiroPetto Xem bài viết
    nếu da chị mà đỏ khi ra nắng chị thử mua áo chống nắng mặc coi có đỡ ko, và sau khi chị đi nắng về thì chị lấy nha đam xức lên da, nha đam trị da cháy nắng tốt lắm, mà sao chị ko xài kem chống nắng được ạ, chị có thử qua neutrogana chưa, e nghe mọi người khen lắm mà, nếu chị vẫn sợ thì chị thử xài xịt chống nắng Banana boat cho trẻ em đó chị, cái đó da trẻ em xài được thì chắc chị ko sao đâu,mà e nghe review cũng tốt, với nữa nó dạng xịt nên cũng ko sợ nó ngấm vào da như mấy cái bôi (nếu ko hợp), chỉ có điều dạng xịt nên hao hơn chị à
    Chị ơi xưa nay không ai dùng nha đam cho các trường hợp da đỏ khi đi nắng cả. Nha đam chỉ dùng để trị mụn thôi à. Nếu muốn hết đỏ và làm mát ngay sau khi đi nắng thì chị dùng Gel lô hội của NR đó, hộp to uỵch mà cũng rẻ nữa lại đa công dụng ( chị search gg sẽ rõ).

@ Các chị : Đúng là quảng cáo thì hãng nào cũng kêu trắng da, nhưng lotion chủ yếu là dưỡng da và may thay lắm thì sáng ra chứ không phải là trắng, nên nhiều chị hiểu lầm, dùng không thấy trắng ra lại đâm chán nản. Còn những chị dùng không hợp thì không nói làm j (vì hàng VN thì cũng phải nói thuộc loại kén chọn và chấp nhận là khi đã mua hàng VN thì thua xa khi mua ở US hay Thái).

• 1,271 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong.bunny Xem bài viết
    http://doanphambaotran.blogspot.com/search/label/Nivea
    rw đó c

• 63 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong.bunny Xem bài viết
    thôi đừng ham hố chị ơi......dòng này tuy đắt hơn những loại khác của nevia và vaseline nhưng tác dụng thì thua xa.....Vừa khô da,vừa ăn nắng.......em sợ loại này quá rồi.....sẳn tiện vote 1 phiếu cho vaseline hồng nhé (em dùng loãi chai to 400ml,loại này chỉ có hàng vn thôi,chai nhỏ mới có hàng thái,nhưng em thấy loại vn dùng ko rít như hàng thái)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecubin10; 24/05/2012 vào lúc 10:22 AM.

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5