Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng trắng da chống nắng Vaseline SPF24 có dùng được ban đêm không hả các chị?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 70K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 323 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Từ lúc Vaseline quảng cáo loại kem dưỡng da chống nắng SPF24 PA++ này em cũng mua về dùng thử. Trước khi dùng thì em check code, đây là hàng Thái chứ không phải hàng VN các chị ạ. Em dùng thấy tốt, kem đặc hơn, không gây nhờn rít mà cũng không khô da nên em khá ưng. Nhưng em muốn hỏi thêm là loại này có dùng được cho ban đêm không ạ? Vì cái dòng dưỡng trắng chống nắng trước đó của Vaseline (lọ màu hồng ý ạ) em thấy kem lỏng hơn (hàng VN) em thấy nó ghi trên bao bì là dùng cho đêm nữa nên không biết loại mới này thế nào? Có chị nào dùng rồi cho em biết nhé.

• 351 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

có chống nắng thì ko dùng cho ban đêm ,vì gây bí da ( tớ vừa search trên báo )
    Blair and Chuck , Chuck and Blair :LoveStruc:

• 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng vaseline cho cả ban đêm nữa. của mình là hàng Thái. Thấy k vấn đề gì cả. Ngày trước có loại vaseline k có chống nắng, bây giờ k tìm được chứ k thì mua 2 loại dùng ban đêm và ban ngày. Vì mình dùng thấy có hiệu quả mà ^^

• 541 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Em xài Vaseline mua trong siêu thị lần nào cũng bị ngứa và em đã vứt nó chuyển qua dùng Nivea khá ổn!

Không biết chị em nào có bị như em không?Xin cùng chia sẻ với em nhé!

• 323 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Bản thân em thì thấy Vaseline hợp với em và cũng như hợp với túi tiền của em (hì hì )

Đây là loại dưỡng trắng da chống nắng mới mà em muốn hỏi (hàng Thái luôn ý ạ, vì cái này hình như không có của VN)

Còn hình của yenlehoang thì là cái loại trước đó em dùng (loại của VN) .Em dùng loại này cho cả đêm không hề hấn gì vì cái này ghi là chống nắng nhưng em chẳng thấy nó ghi SPF bao nhiêu

Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn em xài cái loại dưỡng trắng (ko chống nắng) đc mấy ngày thì da nổi ửng đỏ hết, còn đứa bạn khác thì xài loại có chống nắng, chai đầu thi ko sao, nó cũng công nhận là da sáng lên lắm, nhưng đến chai thứ 2 thì cũng bị nổi mẫn đỏ như nhỏ kia

• 63 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

sao nhiều ngưới dị ứng với vaseline vậy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecubin10; 20/05/2012 vào lúc 06:00 PM.

• 63 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

trước em dùng nivea laọi serum dưởng da chống nắng SPF 22 nhưng ko hiệu quả nên tính đổi qua vaseline dùng (nghe cũng nhiều chị khen lắm) ,em mới mua chưa dùng thử,nghe mấy chị nói cũng thấy sợ sợ........để em dùng vài hôm rồi báo cáo tình hình nhé.......hy vọng là ổn

• 323 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubin10 Xem bài viết
    trước em dùng nivea laọi serum dưởng da chống nắng SPF 22 nhưng ko hiệu quả nên tính đổi qua vaseline dùng (nghe cũng nhiều chị khen lắm) ,em mới mua chưa dùng thử,nghe mấy chị nói cũng thấy sợ sợ........để em dùng vài hôm rồi báo cáo tình hình nhé.......hy vọng là ổn
    Cái này là tùy từng da chứ chị, em dùng vaseline thấy hợp với mình thì dùng thôi

• 189 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Omachi.3b Xem bài viết
    Bản thân em thì thấy Vaseline hợp với em và cũng như hợp với túi tiền của em (hì hì )

Đây là loại dưỡng trắng da chống nắng mới mà em muốn hỏi (hàng Thái luôn ý ạ, vì cái này hình như không có của VN)

Mình cũng đang dùng kem giống bạn này. Thấy cũng ko đến nỗi nhờn lắm, cũng nhanh thấm mà. Mình mới dùng vài ngày, không biết tác dụng làm trắng đến đâu nhỉ?
    TÌM LẠI BÌNH YÊN... BỐ MẸ VÀ CHỊ MUN MONG DẾ VỀ TỪNG NGÀY!

http://vnexpress.net/gl/doi-song/loi...11/chi-cua-me/

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5