Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng trắng da chống nắng Vaseline SPF24 có dùng được ban đêm không hả các chị?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 85.5K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Từ lúc Vaseline quảng cáo loại kem dưỡng da chống nắng SPF24 PA++ này em cũng mua về dùng thử. Trước khi dùng thì em check code, đây là hàng Thái chứ không phải hàng VN các chị ạ. Em dùng thấy tốt, kem đặc hơn, không gây nhờn rít mà cũng không khô da nên em khá ưng. Nhưng em muốn hỏi thêm là loại này có dùng được cho ban đêm không ạ? Vì cái dòng dưỡng trắng chống nắng trước đó của Vaseline (lọ màu hồng ý ạ) em thấy kem lỏng hơn (hàng VN) em thấy nó ghi trên bao bì là dùng cho đêm nữa nên không biết loại mới này thế nào? Có chị nào dùng rồi cho em biết nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 353 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

có chống nắng thì ko dùng cho ban đêm ,vì gây bí da ( tớ vừa search trên báo )
    Blair and Chuck , Chuck and Blair :LoveStruc:
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng vaseline cho cả ban đêm nữa. của mình là hàng Thái. Thấy k vấn đề gì cả. Ngày trước có loại vaseline k có chống nắng, bây giờ k tìm được chứ k thì mua 2 loại dùng ban đêm và ban ngày. Vì mình dùng thấy có hiệu quả mà ^^
    • 541 Bài viết

• 573 Được cảm ơn

Em xài Vaseline mua trong siêu thị lần nào cũng bị ngứa và em đã vứt nó chuyển qua dùng Nivea khá ổn!

Không biết chị em nào có bị như em không?Xin cùng chia sẻ với em nhé!
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Bản thân em thì thấy Vaseline hợp với em và cũng như hợp với túi tiền của em (hì hì )

Đây là loại dưỡng trắng da chống nắng mới mà em muốn hỏi (hàng Thái luôn ý ạ, vì cái này hình như không có của VN)

Còn hình của yenlehoang thì là cái loại trước đó em dùng (loại của VN) .Em dùng loại này cho cả đêm không hề hấn gì vì cái này ghi là chống nắng nhưng em chẳng thấy nó ghi SPF bao nhiêu

Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn em xài cái loại dưỡng trắng (ko chống nắng) đc mấy ngày thì da nổi ửng đỏ hết, còn đứa bạn khác thì xài loại có chống nắng, chai đầu thi ko sao, nó cũng công nhận là da sáng lên lắm, nhưng đến chai thứ 2 thì cũng bị nổi mẫn đỏ như nhỏ kia
    • 63 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

sao nhiều ngưới dị ứng với vaseline vậy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecubin10; 20/05/2012 vào lúc 06:00 PM.
    • 63 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

trước em dùng nivea laọi serum dưởng da chống nắng SPF 22 nhưng ko hiệu quả nên tính đổi qua vaseline dùng (nghe cũng nhiều chị khen lắm) ,em mới mua chưa dùng thử,nghe mấy chị nói cũng thấy sợ sợ........để em dùng vài hôm rồi báo cáo tình hình nhé.......hy vọng là ổn
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubin10 Xem bài viết
    trước em dùng nivea laọi serum dưởng da chống nắng SPF 22 nhưng ko hiệu quả nên tính đổi qua vaseline dùng (nghe cũng nhiều chị khen lắm) ,em mới mua chưa dùng thử,nghe mấy chị nói cũng thấy sợ sợ........để em dùng vài hôm rồi báo cáo tình hình nhé.......hy vọng là ổn
    Cái này là tùy từng da chứ chị, em dùng vaseline thấy hợp với mình thì dùng thôi
    • 189 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Omachi.3b Xem bài viết
    Bản thân em thì thấy Vaseline hợp với em và cũng như hợp với túi tiền của em (hì hì )

Đây là loại dưỡng trắng da chống nắng mới mà em muốn hỏi (hàng Thái luôn ý ạ, vì cái này hình như không có của VN)

Mình cũng đang dùng kem giống bạn này. Thấy cũng ko đến nỗi nhờn lắm, cũng nhanh thấm mà. Mình mới dùng vài ngày, không biết tác dụng làm trắng đến đâu nhỉ?
    TÌM LẠI BÌNH YÊN... BỐ MẸ VÀ CHỊ MUN MONG DẾ VỀ TỪNG NGÀY!

http://vnexpress.net/gl/doi-song/loi...11/chi-cua-me/
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nthutrang Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng kem giống bạn này. Thấy cũng ko đến nỗi nhờn lắm, cũng nhanh thấm mà. Mình mới dùng vài ngày, không biết tác dụng làm trắng đến đâu nhỉ?
    Em có bảo nhờn đâu hả chị ơi. Đây là hàng của Thái nên dùng tốt mà :P Nhưng ý em hỏi là loại này có xài được ban đêm không?
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Loại của Thái này không có chai to có vòi phun đúng k các chị? Em đi tìm khắp nơi mà k có chai to

Cái này của Việt Nam dùng ổn không ạ? Nếu được em mua thêm về dưỡng ban đêm

• 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Tùy da mỗi người thôi chị ơi nhưng em nghĩ ban đêm chị nên dùng dưỡng ẩm là đủ rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Omachi.3b; 20/05/2012 vào lúc 10:27 PM.
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Omachi.3b Xem bài viết
    Tùy da mỗi người thôi chị ơi nhưng em nghĩ ban đêm chị nên dùng dưỡng ẩm là đủ rồi
    Mình kết cái vaseline quá. nhưng dùng cái có SPF 24 thấy chất kem đặc sợ bí da nên chỉ dám dùng ban ngày. Đêm mình dùng lotion của Hazeline. K biết có nên chuyển qua cái loại của VN chai hồng kia k nữa
    • 3,578 Bài viết

• 8,028 Được cảm ơn

Hồi nào tới giờ mình toàn xài ban đêm, chả biết thế nào
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong.bunny Xem bài viết
    Mình kết cái vaseline quá. nhưng dùng cái có SPF 24 thấy chất kem đặc sợ bí da nên chỉ dám dùng ban ngày. Đêm mình dùng lotion của Hazeline. K biết có nên chuyển qua cái loại của VN chai hồng kia k nữa
    Dùng nhiều loại quá khéo đánh nhau đó chị. Trc em cũng dùng Hazeline nhưng mùi của nó hắc quá em k chịu nổi. Đêm chị dùng dưỡng ẩm yến mạch của vaseline cũng được :d
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

M mua cả loại chống nắng lẫn loại k chống nắng. Ban đêm bôi loại lỏng thôi, (mùa hè r), buổi sáng bôi cái chống nắng r sau đó bôi thêm 1 lớp kem chống náng nữa.
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenlehoang Xem bài viết
    Em xài Vaseline mua trong siêu thị lần nào cũng bị ngứa và em đã vứt nó chuyển qua dùng Nivea khá ổn!

Không biết chị em nào có bị như em không?Xin cùng chia sẻ với em nhé!
    em nghe nói xài nivea bắt nắng dữ lắm, và da dễ bị sạm đi, chị để ý xem chị có bị vậy ko nha, ko thì chị nhớ che chắn cẩn thận vào dù là ở nhà nha chị
    • 541 Bài viết

• 573 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShiroPetto Xem bài viết
    em nghe nói xài nivea bắt nắng dữ lắm, và da dễ bị sạm đi, chị để ý xem chị có bị vậy ko nha, ko thì chị nhớ che chắn cẩn thận vào dù là ở nhà nha chị
    Cảm ơn chị đã cảnh báo dùm em! Em cũng sợ mấy vụ bắt nắng nên ra đường em toàn mặt áo tay dài áo khoát và che mặt kín tới cổ lun...Thực ra vậy thấy bí bách lắm mà da em ra nắng là đỏ lên như bị bỏng ấy em rất sợ....Em không hợp với xài kem chống nắng nên cũng khổ nè...
    • 1,271 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Nhà e có chai này mà e không dùng
    E dùng thử thì thấy thế này:
    Lỏng, thấm cũng khá, trắng thì chắc chả nổi đâu vì nó theo kiểu lotion thoai, mà dùng xong gần 1 tiếng sau e đi rửa mẹc thì tình cờ nc dính vô cánh tay ( đương nhiên) thì má ơi, nó rít kinh như kiểu trôi hết kem ý , hơi bí da, vì rẻ nên t.phần cũng từa lưa hột dưa=))))))))
    P/s: dì e có mua mấy chai vaseline hàng USA vì nhờ bạn gửi về dùm, cho da siêu khô, dì e dùng mà trắng lắm luôn (không điêu=))))), chắc tại trc đó trắng sẵn roài, mẹ e dùng cũng trắng nhắm, e ham hố dùng thử thì mùi thấy gớm chứ chả nồng nàn như e vaseline này đâu=))))), cho da khô nên nhờn, dùng ít thoai, da e lại hay đổ mồ hôi nên cạch luôn=)))))
    E nó thế lày:

Lạc đề xí, dạo gần đây e thấy nhiều c khen e serum dưỡng trắng mới ra của nivea lắm), có c e quen rw bảo dùng 1 tháng mà body sáng ra nên đầu tư hẳn tube lớn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pcass3yby_pjaesexy; 22/05/2012 vào lúc 11:53 PM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3