Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng trắng da body của Helen Thanh Thảo

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 374 Trả lời

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghe quảng cáo kem trộn trắng da bodyHelen Thanh Thảo dùng tốt trắng da, k bắt nắng, sau không dùng vấn trắng và thấy nhiều người dùng vẫn hiệu quả. Thấy Helen quảng cáo trong kem có bột ngọc trai nên giúp da trắng hồng. mình cũng muốn sử dụng thử vì thấy da trắng cũng thích lắm. Nhưng mình lo bị ảnh hưởng sau này, hại cho da, sợ bị bào mòn da, dị ứng... Có ai dùng rồi hoặc biết về sp này tư vẫn giúp mình với. TKS!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 195 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

kem trộn.
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thực ra muốn trắng thì phải dùng kem trộn ko dung ko trắng đc.. bạn nào đã trắng tự nhiên r thì k nói
    cũng tùy cơ địa người da khỏe, da yếu ...
    chủ yếu là cách sử dụng như thế nào cho hợp lý . khi dùng kem phai dung dưỡng ẩm và chịu khó che chắn khi ra nắng ( cái này đương nhiên vì kể cả da bt mà k dùng kem ra nắng thì vẫn sạm da và bắt nắng )
    khi sư dụng kem 1 thời gian mà cảm thấy da trăng rồi thì ngưng dùng 1 thời gian thay vào đó là dùng lotion dưỡng ẩm hoac bôi vaseline...cho da được mượt và phục hồi ..quan trọng nhất là : kem trộn thì KO DÙNG CHO FACE mà chỉ DÙNG CHO BODY.. ai mà liều dùng kem trộn body lên mặt thì ng đấy quá liều ạ
    nc muốn đẹp thì phải thử ...ke đến những hot girl . người mẫu , ca sĩ như ngọc trinh , sam., thủy tiên đều lột da với tắm trắng..( ngọc trinh lột da 7 lần , tuần nào cũng đi spa như cơm bữa + dùng kem trộn mới dc như thê nhé ).
    nói chung muốn loàm đẹp thì thật gian nan ... còn ban nào k dám dùng kem trộn chỉ sài dưỡng ẩm thì chắc chắn là da se k trắng rồi chỉ mướt hơn thôi ..có trắng thì cũng phải rất lâu và ko đáng kể
    haizz chung quy công cuộc làm đẹp thật gian nan phai ko cac mẹ
    E thì ko dám lột .. vì ko đủ dũng cảm quá kinh hãi .. hic .. mà lột da với tắm trắng phải phụ thuộc kem suốt đời. chưa kể sau này dễ nám và ung thư da
    .... thôi thì ở nhà chăm sài kem trộn vậy
    mẹ nào có kinh nghiệm dùng kem này thì xin cho ý kiến góp ý nhe .. :XXX thank''s all :**
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Da tớ lúc trc rất trắng nhờ che chắn cẩn thận, ra nắng bịt kín lại. Tối về dùng dưỡng thế Nivea hoặc Vaseline...Nhưng tất nhiên cách này chỉ áp dụng cho bạn nào da sáng tự nhiên rùi, còn da đen thì đúng là chỉ có kem trộn mới may ra
    Tuy nhiên jo do tính chất cong việc nên tớ ra đi ngoài khá nhìu, k có điều kiện che chắn kĩ nên da sạm đi, hehe...
    • 358 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

bây giờ trên mạng bán rất nhiều kem trộn điển hình như home spa, helenthanhthao, và 1 fb nữa mình k nhớ tên có bán cả muối tắm vs kích trắng, thấy rất nhiều ng dùng. E cũng đang quan tâm vụ này quá, sắp hè rồi muốn trắng trẻo 1 tí cho dễ mặc quần áo. Ai dùng rồi review lại cho mng nha ^^
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có bán kem face giống chị Helen nè 800K ^^
    NƯỚC HOA XÁCH TAY. CHUẨN 100% AU
    http://http://zaodich.com/forum/f249.../#post21704532
    • 197 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Helen bán mắc như quỷ , 1 hộp 200g thui mà 800k dùng được 2 tuần. Kem trộn thì thực chất ai trộn cũng thế thôi , bỏ 500k ra tự trộn 1 hũ dùng được mấy tháng còn nhanh trắng hơn. Nếu mình có tiền mình sẽ không dùng phí 800k để mua kem của helen
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 448 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHTGOLD Xem bài viết
    Helen bán mắc như quỷ , 1 hộp 200g thui mà 800k dùng được 2 tuần. Kem trộn thì thực chất ai trộn cũng thế thôi , bỏ 500k ra tự trộn 1 hũ dùng được mấy tháng còn nhanh trắng hơn. Nếu mình có tiền mình sẽ không dùng phí 800k để mua kem của helen
    K phải ai trộn cũng như nhau đâu bạn. Mỗi người trộn 1 kiểu vs lại khó mà biết đc họ trộn cái gì vô lắm.
    Có người trộn thêm én thì nhanh trắng, giá k mắc nhg lại bị teo da.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunluv Xem bài viết
    K phải ai trộn cũng như nhau đâu bạn. Mỗi người trộn 1 kiểu vs lại khó mà biết đc họ trộn cái gì vô lắm.
    Có người trộn thêm én thì nhanh trắng, giá k mắc nhg lại bị teo da.
    HÍ , mình thì cũng ko biết kem của Helen bỏ gì trỏng mà. Nếu ko có én , ko có Thanh hiền thì ko thể trắng nhanh như Helen quảng cáo được, ko có mấy chất lột tẩy mạnh thì cũng chỉ bằng kem trộn hàng công ty như Linh CHI thôi , nếu vậy thì bỏ 800k ra thực sự là phí. Helen cũng qua tắm trắng nhiều rùi chứ chủ quan mình nghĩ chỉ dùng kem khó mà trắng được như vậy
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cosme Xem bài viết
    Em có bán kem face giống chị Helen nè 800K ^^
    Trên fb có khá nhiều kem face như của Thanh Thảo. Giá thì có nhiều loại 880k, 780k, 500k. Còn mình thì tìm được hộp 300k cơ. Kem hàng VN phân phối chứ xách chân vs tay gì đâu
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kem face Thanh Thảo hàng xách tay Pháp đó hả bạn t thấy chị ý bán là 1080k mà
    • 230 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình thấy đăng tới 3 loại, chẳng biết khác nhau thế nào nữa.
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jubihp Xem bài viết
    kem face Thanh Thảo hàng xách tay Pháp đó hả bạn t thấy chị ý bán là 1080k mà
    Bạn vào đây xem nhé. Hàng VN, chữ VN. Mình đã gọi điện hỏi chủ của TMV ng ta bảo là hàng VN. Bạn để ý mà xem. Thị trường mĩ phẩm Pháp. Đức, Mĩ là thị trường có kiểm định khắt khe chứ cái loại kem mà đến cái tên còn viết sai thì là kem gì??? Tiền k phải là thước đo chất lượng đâu bạn. T thấy đồ c ấy bán giá đắt cao tận mây. Lọ tế bào gốc trên web chính hãng bán còn chưa đến 800k mà chị ấy bán 1tr280. Bạn nên xem xét lại k thì mua bị hớ lại còn ấm ức
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E cũg mua 1 lọ kem face giốg helen mà 500k nè.Chả b' có j khác so vs helen k?Có c nào có hũ kem mua từ helen k đem ra so thử xem thế nao.Hihi.Còn về kem body thì côg nhận web c helen đôg thiệt nhưg người mua và dùg lâu thì thấy ít còn người cm và mua lần đầu thì nhìu.E cũg đg quan tâm chị nào xài rồi cho ý kiến nhak.E đg địh mua hũ 500k của helen về xài thử xem có kq j k.Vì da e cũg trắg sẵn và cũg tắm trắg rồi xài hết hũ 500k k chừg sẽ b' kem có kết quả k ^^

Àk mà mấy chị cho e hỏi kem bên home spa là ở đâu í nhỉ?Nghe nói NGọc Trinh xài kem ở đây.Trên facebook thì có shop kem trắng da nói Ngọc Trinh xài kem giốg shop đó trộn.Haiz có ai biết lun k cho ý kiến nhak chị em.^^
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuz.lun Xem bài viết
    E cũg mua 1 lọ kem face giốg helen mà 500k nè.Chả b' có j khác so vs helen k?Có c nào có hũ kem mua từ helen k đem ra so thử xem thế nao.Hihi.Còn về kem body thì côg nhận web c helen đôg thiệt nhưg người mua và dùg lâu thì thấy ít còn người cm và mua lần đầu thì nhìu.E cũg đg quan tâm chị nào xài rồi cho ý kiến nhak.E đg địh mua hũ 500k của helen về xài thử xem có kq j k.Vì da e cũg trắg sẵn và cũg tắm trắg rồi xài hết hũ 500k k chừg sẽ b' kem có kết quả k ^^

Àk mà mấy chị cho e hỏi kem bên home spa là ở đâu í nhỉ?Nghe nói NGọc Trinh xài kem ở đây.Trên facebook thì có shop kem trắng da nói Ngọc Trinh xài kem giốg shop đó trộn.Haiz có ai biết lun k cho ý kiến nhak chị em.^^
    Bạn mua của chị tên fb là kimcuong nguyen hả? Tất cả kem face đều từ 1 lò thôi bạn. Kem body Helen t đang dùng đến hộp thứ 2 r. Trắng thì có trắng nhưng mỗi lần đi tắm thì cực lắm. Nó như 1 lớp vôi bột chát lên ng mình vậy. Hiz ghê ghê. Còn home spa thì bạn lên fb đánh chữ home spa ra nhé. Home spa ở HN
    • 358 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mushroom93 Xem bài viết
    Bạn mua của chị tên fb là kimcuong nguyen hả? Tất cả kem face đều từ 1 lò thôi bạn. Kem body Helen t đang dùng đến hộp thứ 2 r. Trắng thì có trắng nhưng mỗi lần đi tắm thì cực lắm. Nó như 1 lớp vôi bột chát lên ng mình vậy. Hiz ghê ghê. Còn home spa thì bạn lên fb đánh chữ home spa ra nhé. Home spa ở HN
    nàg ơi thế tắm xong có đen lại như cũ ko
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ling.link Xem bài viết
    nàg ơi thế tắm xong có đen lại như cũ ko
    Cũng chỉ hơi đen đi thôi, vẫn có chút trắng., Nhưng tớ thấy để tắm, kì cọ sạch được lớp vôi đấy thì đau lắm. Mong tay tớ dài gãi đau chết, sau đó massage muối tắm nữa. Chắc do móng tay tớ dài, nhưng k kì lớp kem đi thì k bôi tiếp kem được. Hiz
    • 358 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Cũng chỉ hơi đen đi thôi, vẫn có chút trắng., Nhưng tớ thấy để tắm, kì cọ sạch được lớp vôi đấy thì đau lắm. Mong tay tớ dài gãi đau chết, sau đó massage muối tắm nữa. Chắc do móng tay tớ dài, nhưng k kì lớp kem đi thì k bôi tiếp kem được. Hiz
    nàg ơi dùng hết 1 bộ da có trắng lên nhiều ko
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ling.link Xem bài viết
    nàg ơi dùng hết 1 bộ da có trắng lên nhiều ko
    Da t vốn trắng rồi nên t k dùng tắm trắng chỉ dùng kem thôi. T dùng được 1 hộp 700k và 1 hộp 500k rồi. Kết hợp dùng muối tắm nhé. Mua muối yoko cho rẻ. Da thấy trắng hơn chứ k xanh xanh nữa. T đang định tuần dùng ít đi và thay vào đấy là dùng các loại kem dưỡng ẩm và lotion để tái tạo da và cho da khỏe. Trắng nhanh quá sẽ làm da bị nám đấy. T đang bị nám vùng cổ rồi. Hiz
    • 358 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Da t vốn trắng rồi nên t k dùng tắm trắng chỉ dùng kem thôi. T dùng được 1 hộp 700k và 1 hộp 500k rồi. Kết hợp dùng muối tắm nhé. Mua muối yoko cho rẻ. Da thấy trắng hơn chứ k xanh xanh nữa. T đang định tuần dùng ít đi và thay vào đấy là dùng các loại kem dưỡng ẩm và lotion để tái tạo da và cho da khỏe. Trắng nhanh quá sẽ làm da bị nám đấy. T đang bị nám vùng cổ rồi. Hiz
    hjc dùng có 2 bộ đã bị nám hả nàng, đag tính mua mà nghe thế này cũng hơi ghê ghê