• 2 Lượt chia sẻ
  • 60.7K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• 45 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa_map Xem bài viết
    ak ak chị mít mà bán mỹ phẩm chắc em là công ty phân phối mỹ phẩm :Laughing:, nói chị ý ham hố mua mỹ phẩm em còn tin chứ ba cái vụ bán :Laughing::Laughing:, phát biểu linh tinh
    Mập ơi có gì đâu mà gọi là phát biểu linh tinh, chưa chắc bạn lớn tuổi hơn tôi mà nói kiểu này là hỗn rồi. Chỉ là vì tôi thấy khi tôi post tác hại MP cũng thấy bạn hột mít này vào, rồi khi tôi cho thông tin về loại MP tôi biết thì bạn ấy bảo hay nghe tin đồn nên tôi mới hỏi lại thôi có gì đâu mà căng thẳng đến độ Mập phán cho tôi phát biểu linh tinh hả Mập? Vậy Mập có phải là hồ đồ không? :Thinking:
    • 45 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    từ mỹ phẩm châu âu, mĩ phẩm hàn, việt nam, tắm trắng, hóa học thảo dược gì mình cũng bon chen hết
    Nói tí cho khỏi lạc đề. ST là kem trộn sao dc huân chuơng nhỉ, họ làm bằng thủ công hết àh?ko có nhà máy àh?MÀ kem sứ tiên là kem trộn thì trộn cái kem gì với cái kem gì mới dc?Họ trộn bán nhiều thế chắc mấy cái kem họ mua để trộn lại chắc cả tấn í nhỉ. còn níu trộn các chất hóa học lại thì...kem nào chả trộn các chất hóa học.ko lẽ kem nào cũng là kem trộn nhỉ.hixx, mù mờ thông tin quá
    Mà nứoc ngoài họ tiên tiến thế kia mà họ còn ít có loại sãn phẩm nào tác dụng liền,đẹp ngay như mình nhỉ, công nhận vn mình bắt đầu....tiến bộ vượt bậc ùi đấy
    Kem trộn ở VN là trộn các loại kem lại với nhau (khác với các loại kem dưỡng nguyên thủy trộn nấu từ hóa chất), rồi bỏ vào dược phẩm có chứa chất Corticoid gây nghiện cho da. Ban đầu thì da có vẻ sáng đẹp nhưng càng về sau da càng bị lệ thuộc vào kem và trở nên nhạy cảm, khi da đã 'nghiện' với loại kem này thì thiếu nó da mặt bạn sẽ trở nên vật vã và xấu lắm, rất dễ dị ứng khi thoa bất kỳ thứ gì lên trừ nó. Để cai nó và điều trị rất tốn tiền và mất cả 1 thời gian dài. Bạn có thể ghé qua BV da liễu 1 ngày nào đó để xem các BS tại BV hàng ngày điều trị rất nhiều ca về dùng kem trộn thế này, đặc biệt là những cô gái ở miền Tây hay bị. Đến đây mình dừng nhé, ai muốn biết thêm thông tin gì về tác hại của mp thì tự tìm hiểu thêm nha.
    • 2,039 Bài viết

• 4,885 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    từ mỹ phẩm châu âu, mĩ phẩm hàn, việt nam, tắm trắng, hóa học thảo dược gì mình cũng bon chen hết
    Nói tí cho khỏi lạc đề. ST là kem trộn sao dc huân chuơng nhỉ, họ làm bằng thủ công hết àh?ko có nhà máy àh?MÀ kem sứ tiên là kem trộn thì trộn cái kem gì với cái kem gì mới dc?Họ trộn bán nhiều thế chắc mấy cái kem họ mua để trộn lại chắc cả tấn í nhỉ. còn níu trộn các chất hóa học lại thì...kem nào chả trộn các chất hóa học.ko lẽ kem nào cũng là kem trộn nhỉ.hixx, mù mờ thông tin quá
    Mà nứoc ngoài họ tiên tiến thế kia mà họ còn ít có loại sãn phẩm nào tác dụng liền,đẹp ngay như mình nhỉ, công nhận vn mình bắt đầu....tiến bộ vượt bậc ùi đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Hì, kem trộn ở đây ko phải nói về sự pha trộn của thương hiệu,hóa chất. Đó là cách thường gọi đối với những mphẩm có thành phần Corticoid. Bạn muốn biết thêm thông tin chi tiết có thể search google nha. CÒn thực tế nhiều loại kem trộn trá hình thương hiệu này nọ, trên tp sphẩm dù ko ghi corticoid hay các chế phẩm của nó (vd: hydrocortisone, cortisol,corticosteron,...),nhưng 1 khi dùng thử thì có thể đoán ra: hầu hết kem dạng cao đặc, khi bôi lên cho cảm giác mịn mượt, đã dùng thì da đẹp lên nhanh (nhanh thì ngay sau khi dùng 1, 2 ngày, chậm lắm thì cũng chỉ tầm 15, 20 ngày là thấy rõ kquả rồi), có mùi rất đặc trưng (ko biết tả tnào nhỉ), sau khi dùng 1 tgian thì da mình bị mỏng và yếu đi (ăn cay nóng hay đỏ tím mặt, véo lên da vết đỏ lâu tan,đắp các loại mặt nạ trứoc đây ko sao giờ đắp xong da cũng ửng đỏ...nhưng ko nổi mụn và vẫn mịn trắng nha). Sau đó khi mình ngưng dùng, độ vài ngày là da sần sần xấu hẳn, và 1 tuần sau thì nổi mụn, trong khi vốn dĩ da mình mịn màng, ko mụn,chỉ là ko trắng trẻo thôi. Đó là đv da mình, còn tùy da từng người mà có phản ứng khác nhau,có người may mắn dùng kem thấy đẹp,ngưng dùng rồi vẫn đẹp. Nhưng 1 điều chắc chắn ko nữ bác sỹ nào dùng những loại kem này để làm đẹp. Ngoài các nhận biết trên ra thì còn 1 số đặc điểm nữa giúp mình nhận ra (VD: trong hdsd ghi là "chắc chắn da sẽ đẹp như ý, sau khi thấy da đẹp rồi,bạn nên giãn cách ra, 3,4 ngày bôi 1 lần,blah blah...điển hình như OMIO, thì 100% chắc chắn là kem trộn)
    P/s: Cái này là trả lời Lylys về Kem trộn. Còn mình ko có ý kiến j về Sứ Tiên à nha. (Bị ném đá mấy lần vì cái tội cảnh báo rồi, sợ nhắm!)
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy hóa ra nó là kem trộn àk các mẹ :Worried:
    e đag địh bon chen 1 e mà nó là kem trộn thì .... :Thinking:
    • 77 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chết rùi, nó là kem trộn hả ta???Hôm trước đọc bên trang Da bình thường bổng tự nhiên đẹp...đọc thấy mọi người khen Sứ Tiên quá thể, mình về rinh 02 hủ (với sự tư vấn của chị Đào - Chủ hiệu) hết 735nghìn (sáng - tối), mình mới xài dc 02 ngày nay ah, thấy mụn trồi lên, nặn dễ lắm, có vẻ ok, đang tính xài tiếp mà nghe các mẹ trên đây nói là kem trộn thì sao bi giờ nhỉ, bỏ thì thương mà vương thì tội. Hu hu...Có ai tư vấn thêm cho mình ko nhỉ???
    • 189 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tháng trước có người bạn cho hũ kem loại này nhưng màu trắng, xài thử thấy cũng uki, lúc đầu xài thì da hơi sần, mụn nổi lổm chổm, nhưng giờ thì mịn và đẹp. Hic...cứ tưởng nó có thương hiệu nên chắc an tâm hơn, mình tính tham khảo xem nó có kem dưỡng thể hay ko để mua về xài, ....hic....đọc xong mấy dòng comment trên sao thấy nhục chí quá :Thinking:
    Xã ơi, ai lớp diu :LoveStruc::Kiss:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dùng kem này có ai bị dị ứng không
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đã dùng kem dưỡng da sứ tiên được gần năm rồi, cũng khá hiệu quả đấy ngày trước em nhiều mụn lắm nhưng từ ngày dùng da hết mụn sáng hẳn ra mỗi cái bất tiện là mỗi lần dùng phải rửa mặt sạch bằng nước ấm và không được dùng mỹ phẩm linh tinh. Em chỉ dùng loại 195k thôi, me em và các cô em cũng dùng sứ tiên nhưng là loại chữa nám.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em dùng hết 1 hũ màu tím, công nhận sau khoảng 1 tuần dùng da em trắng thấy rõ, mụn trồi lên rất dễ lấy=>hết mụn, bóng láng và mịn trắng hồng, nói chung là gân như perfect, nhưng hết 1 hũ thì e ngưng vì sợ ko biết dùng lâu dài có sao ko vì e mơi 20t., ngưng khoảng 1 tuần thì mụn trở lại tuy ko nhiều, da hơi sần, nói chung là ih chang như hồi chưa xài,lỗ chân lông to hơn. KL : xài thì đẹp. ko xài thì xấu ih như cũ ,lỗ chân lông ban đầu to hơn, bây g thì bt rui
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh xai hu mau dong duoc 4 thang roi, 297k, da trang len ma lai min nua, ai cung khen, ma ko thay an nang dau, noi chung dung rat ok,
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã dùng sứ tiên, mình làm công việc giao dịch nên cần trang điểm hàng ngày vì da mình ko đẹp lắm. Hôm mình ra cửa hàng mỹ phẩm mua kem nền cho da mụn thì chị chủ khuyên dùng sứ tiên trị mụn, làm kem nền luôn. Mình dùng 1 lọ đầu thấy ok, nhưng sang lọ sau thấy không có hiệu quả nữa rồi, da mình thi thoảng vẫn mọc mụn nhưng mình nghĩ có lẽ do nội tiết, còn dùng mấy hàng kem như vậy về lâu dài là không ổn đâu. Tốt nhất là cứ nên cẩn thận với những gì bôi lên mặt.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hĩ nghe mấy chị nói về kem sứ tiên trị mụn và trắng da, em mua về hộp màu tím xài thử 2 ngày rùi, sao mà mụn nổi lên nhìu quá, giúp em với huhu
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Luc dau xai dep lam vai tuan da san noi mun co ban nao giong minh k?
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Lúc đầu xài đẹp lắm,ngung xai vai bữa da nổi mụn ngứa. Có bạn nào giống
    mình chưa
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn này giống trường hợp của mình, xài hủ đầu da trẳng mịn, hết ngưng xài vài bữa , da khô nổi mẩm ngứa, mụn nên, lúc trước có bị nổi mụn đâu, lại nhăn nữa huhu
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bữa đó điện cho công ty mấy cuộc mà không dám bắt máy, bắt máy là chửi chết luôn, lừa đảo , mà còn bán mắc tửong đâu bà này hay lắm thấy quảng cáo có huy chương ai dè , chữ 1 chữ : " xạo" giống như có chất gì bôi vào là đẹp , trắng , mịn, ...lên nhưng thử ngưng 1 bữa da nổi mun, mà từ trước giờ có bị nổi mụn đâu, nhăn nữa, khô nữa........
    • 455 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hóng...............................
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem Sứ Tiên rất tốt bạn a! mình sử dụng được 7 năm rồi, nhưng lọ kem mình dùng giá chỉ có 40k thôi bạn a!
    • 455 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung170682 Xem bài viết
    Kem Sứ Tiên rất tốt bạn a! mình sử dụng được 7 năm rồi, nhưng lọ kem mình dùng giá chỉ có 40k thôi bạn a!
    hộp kem màu gì thế p?p dùng thấy sao?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thích nhất là cái chất kem mịn mịn của Sứ Tiên.
    Mình mới gần đây thôi, mình dùng ST loại dưỡng 25% thấy da mịn và trắng lên. Mẹ mình thì dùng ST loại dưỡng 0.8%, dùng cũng 2 năm nay rồi. Da vẫn lán mướt.