Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da olay natural white !

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 40.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ui,con hiện tại 14 tuổi,muốn có làn da trắng hồng(trắng theo kiểu hồng hào hai má ửng hồng lên ấy và trắng ở mức độ vừa phải,không phải trắng bệt như ma như mấy mẹ dùng kem trộn ạ)con thấy có sản phẩm olay natural white dưỡng da trắng hồng từ bên trong,trên wtt có ai xài chưa ạ(dạng hộp ấy không phải dạng tuýp đâu ạ) chưa ạ ?cho con xin review với !mà con da hỗn hợp chỉ bị ít dầu ở vùng chữ T thui còn hai bên má hơi khô có 2 vết thâm do mụn để lại, lúc nhỏ da con trắng mà không hiểu sao giờ da trắng thành da nâu. hic,...
    P/S:Xin lỗi trước nếu như con viết có từ gì xúc phạm các mẹ dùng kem trộn nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 117 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

K nên dùng mĩ phẩm quá sớm như thế e ạ.Dùng sản phẩm thiên nhiên ấy.chịu khó sẽ cho kết quả nhanh,dùng MP bào mòn da mặt thôi.Nhất là em đang còn nhỏ nữa.Em gái chị 16t,chỉ dùng toner hoa hồng thôi nhé.K nên lạm dụng MP
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng con thấy chị bảo thy cũng dùng olay natural white mà da trắng hồng không thấy mạch máu trên mặt lun!
    Với lại theo con biết thì kem nào làm trắng da nhanh mới bào mỏng da(như Pond's),còn con bạn con dùng olay đc 2 tuần thì thấy da nod sáng lên từ từ ,mặt nó cũng không có xuất hiện mạch máu !
    còn về liệu pháp thiên nhiên như đắp dưa leo hay cà chua con cũng muốn làm nhưng con sợ da bị bắt nắng,nghe chị nói đắp dưa leo làm da ăn nắng,hỏi thì chị nói mới sáng tuần trước thì chị ấy đắp dưa leo rửa mặt xong xuôi rồi lên xe đi làm đi về thì da mặt bị sạm đen !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kalaha456; 31/07/2012 vào lúc 02:12 PM.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hmmm, sao dùng mỹ phẩm sớm thế hả trời, da con đang ở trong giai đoạn phát triển mà, đang trong giai đoạn dậy thì, để cho da được tự nhiên đi con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angelapham1984 Xem bài viết
    Hmmm, sao dùng mỹ phẩm sớm thế hả trời, da con đang ở trong giai đoạn phát triển mà, đang trong giai đoạn dậy thì, để cho da được tự nhiên đi con
    Nếu vậy thì con không được dùng kem olay natural white ư chị angelapham1984 ?
    • 286 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kalaha456 Xem bài viết
    Nhưng con thấy chị bảo thy cũng dùng olay natural white mà da trắng hồng không thấy mạch máu trên mặt lun!
    Với lại theo con biết thì kem nào làm trắng da nhanh mới bào mỏng da(như Pond's),còn con bạn con dùng olay đc 2 tuần thì thấy da nod sáng lên từ từ ,mặt nó cũng không có xuất hiện mạch máu !
    còn về liệu pháp thiên nhiên như đắp dưa leo hay cà chua con cũng muốn làm nhưng con sợ da bị bắt nắng,nghe chị nói đắp dưa leo làm da ăn nắng,hỏi thì chị nói mới sáng tuần trước thì chị ấy đắp dưa leo rửa mặt xong xuôi rồi lên xe đi làm đi về thì da mặt bị sạm đen !
    Bé ơi Bảo Thy là gương mặt đại diện cho nhãn hàng đó thôi, chứ với thu nhập & nhu cầu công việc của cô ấy thì chắc chắn ko dùng Olay Natural White đâu.
    Các mẹ ở đây nói đúng đấy, e còn nhỏ chỉ nên dùng các sp thiên nhiên thôi. Hầu hết các loại mỹ phẩm đều có hóa chất bảo quản này nọ, không tốt cho da đang phát triển như e đâu. Nếu sợ bị bắt nắng thì e dùng kem chống nắng kết hợp khẩu trang + áo nắng dày vào, che chắn cẩn thận thì ko lo đâu.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buttercup207 Xem bài viết
    Bé ơi Bảo Thy là gương mặt đại diện cho nhãn hàng đó thôi, chứ với thu nhập & nhu cầu công việc của cô ấy thì chắc chắn ko dùng Olay Natural White đâu.
    Các mẹ ở đây nói đúng đấy, e còn nhỏ chỉ nên dùng các sp thiên nhiên thôi. Hầu hết các loại mỹ phẩm đều có hóa chất bảo quản này nọ, không tốt cho da đang phát triển như e đâu. Nếu sợ bị bắt nắng thì e dùng kem chống nắng kết hợp khẩu trang + áo nắng dày vào, che chắn cẩn thận thì ko lo đâu.
    Vậy con nên dùng kem chống nắng loại nào hiệu quả và giá phù hợp vói học sinh đây?
    và nên dùng sữa rửa mặt nào vì con sợ rửa bằng nước chưa chắc lấy hết đc lớp kem chống nắng,lỡ bí da nổi mụn thì khổ !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kalaha456; 31/07/2012 vào lúc 04:24 PM.
    • 61 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Olay của Vietnam thì không tốt lắm đâu, có điều kièn thì xài Olaz hàng của Đức. Nhưng chị cũng nghĩ nhỏ tuổi chẳng cần Olay đâu. Bình thường dùng sữa rửa mặt, ra ngoài thì khẩu trang vào.
    Sữa rửa mặt chị highly redcommend em Nivea nhớ. Thích cực.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 455 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bảo thy chỉ qc cho Olay thôi chứ BT ko xài olay đâu e nhé.chị chắc lun đó
    • 455 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

tấm gương là c nak.điệu sớm xài kem sớm.nổi mụn đầy mặt đi chữa 1 thgian dài mới hết nhưng da ko khỏe nữa dễ dị ứng
    • 117 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

trẻ kon qá đi e.BT k dùng những loại đó đâu.người ta tắm trắng rồi chăm sóc đủ kiểu mới đk như thế.mà thu nhập cũa Bt thì dư zả để làm,còn e nhỏ.dùng thiên nhiên cho tốt.che chắn kí là được.
    • 829 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Đúng rồi đó bé ơi.
    Nghe lời mấy chị đã nói đó, da 14t còn đẹp lắm, đừng lạm dụng quá nhen bé. hihi, sau này hối hận đó
    Muốn da sạch thì dùng nước muối loãng rửa áh em.

nghe bé chủ top viết dạ các mẹ xưng con dễ thương quá cơ
    Pink.Hippopotamus
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con xin cảm ơn tất cả ý kiến của các mẹ trên topic này ạ, vậy là con sẽ chỉ dùng sữa rửa mặt e100 nghệ để ngăn ngừa mụn thôi ạ !
    Còn về vấn đề kem dưỡng trắng da có lẽ con sẽ chờ tới 19,20 hay 30 tuổi sẽ dùng ! Cảm ơn các mẹ ạ ^^ Chụt chụt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kalaha456; 31/07/2012 vào lúc 11:28 PM.
    • 455 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Con xin cảm ơn tất cả ý kiến của các mẹ trên topic này ạ, vậy là con sẽ chỉ dùng sữa rửa mặt e100 nghệ để ngăn ngừa mụn thôi ạ !
    Còn về vấn đề kem dưỡng trắng da có lẽ con sẽ chờ tới 19,20 hay 30 tuổi sẽ dùng ! Cảm ơn các mẹ ạ ^^ Chụt chụt
    17 hay 18t dùng đc rùi e nhé
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em ơi chỉ nênd ùng dưa chuột hay khoai tây đắp mặt nạ thôi, hạowc dùng nước vo gạo thì da sẽ trắng. chứ đừng dùng mĩ phẩm sớm quá hư da mặt đấy, chi 19 tuổi rồi mà vẫn cấm chị dùng mĩ phẩm này
    • 777 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pampam86 Xem bài viết
    Huhu hôm nay xí xớn mua cái olay natural white bôi 1 tí thôi mà dị ứng hết cả mặt rồi . Đang đi tìm cái đường dây nóng phản ánh mà chưa tìm thấy có mẹ nào giúp em ko
    Mình cũng xế, năm ngoái rồi, thấy chị đồng nghiệp bảo chị í xài đẹp thế là mua về bôi, đỏ hết mặt, ngứangứa . Tại mình k hợp.
    • 1,870 Bài viết

• 3,449 Được cảm ơn

Huhu hôm nay xí xớn mua cái olay natural white bôi 1 tí thôi mà dị ứng hết cả mặt rồi . Đang đi tìm cái đường dây nóng phản ánh mà chưa tìm thấy có mẹ nào giúp em ko
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thường thì mặt mình đi nắng hoac thời tiet nóng chút là da đen thui, sạm thí ghê.. Còn mát mẻ thì lại trắng mịn, hồng hào
    K bik bi gi nữa Help me.
    Mình đang dùng Olaz Đức ( kem ban đêm )... Hok hỉu sao xài bủi tối sáng ngủ dậy là mặt hơi nhờn và da tối thui ah... Có ai giống mình hơm nà ?
    I LOVE MY FAMILY
    • 76 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

con thấy dùng olay cũng tốt lắm ạ
    da mịn chứ chưa thấy trắng thôi
    • 71 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pampam86 Xem bài viết
    mẹ nó mua olay ở đâu xài mà bị dị ứng vậy? Nghe nói ở VN olay xài không tốt đâu, nhiều người bị lắm đó. Nhà em xài Olay xách tay của Mỹ, tốt mà đẹp lắm, có bị gì đâu.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2