• 2 Lượt chia sẻ
  • 156K Lượt đọc
  • 220 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 1,868 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

mình có nhỏ bạn xài Olay khen dữ lắm (mà nhỏ mặt đẹp sẵn rùi), mình cũng có mua tặng chị hũ 7 tác dụng, mà chị mới xức 2 lần mặt đã ngứa và dị ứng và bỏ lun cả hũ. Mình cứ nghĩ do da chị nhạy cảm mà hình như các chị em khác cũng bị nữa. lạ thật, nếu đó là tình hình chung thì sao nó vẫn tồn tại đc nhỉ?!
    Đang định mua kem dd chống lão hóa đêm NIVEA cho mẹ mà chưa biết hiệu quả thế nào, có chị nào xài loại này chưa?

• 87 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mọi người ơi Olay hàng Mỹ rá rổ thế nào vậy và mua ở đâu bảo đảm, mình ở SG thì mua chỗ nào.

• 509 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình thì ngược lại xài Olay Mỹ thì nổi mụn quá chừng mà xài Olaz mua tại Đức (made in EU) thì rất rất hợp - tiếng Đức Olay là Olaz chắc !

Mình mua của một mẹ bên , giá đâu khoảng 400+ gì đó

• 203 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Olay mua ở Thái thôi chất lượng cũng đã khác hẳn rồi, nói chung là mỹ phẩm của mình toàn tranh thủ lúc nào đi nước ngoài hoặc mua ở sân bay một lố về dùng dần, mỹ phẩm ở VN nói thật ko thể tin nổi.
    ...dữ dội và dịu êm...

Blog: http://sweetiesandrose.wordpress.com/

• 486 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình cũng mới nhờ bạn mua cho 1 bộ dưỡng da olay bên Mỹ, nhưng sản xuất tại Canda, một bộ nhiều lắm: 1 sữa rửa mặt, 1 lọ làm nóng để hấp thụ serum tốt hơn, 1 serum, 1 kem đêm, 1 kem ngày, 1 tuýp làm đều màu da. Hơi đắt một chút nhưng mà tác dụng rõ rệt luôn, tớ mới dùng 1 tùân mà da trắng, mịn nhìn thấy rõ. Dùng 2 lần đầu thì tớ thấy hơi ngứa, nhưng sau thì ok. Mình chưa dùng thử olay VN bao giờ.
    Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng - Tóc em mềm anh chẳng thiết mùa xuân

• 39 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo Li Xem bài viết
    Mình thì ngược lại xài Olay Mỹ thì nổi mụn quá chừng mà xài Olaz mua tại Đức (made in EU) thì rất rất hợp - tiếng Đức Olay là Olaz chắc !

Mình mua của một mẹ bên , giá đâu khoảng 400+ gì đó
    Mình giống mẹ này, dạo nọ bôi Olay ( AGE DEFYING) mua ở CVS Mỹ thì bị mẩn tùm lum, bôi của Đức cùng loại thì lại ổn.

• 353 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H2TB Xem bài viết
    Mình cũng mới nhờ bạn mua cho 1 bộ dưỡng da olay bên Mỹ, nhưng sản xuất tại Canda, một bộ nhiều lắm: 1 sữa rửa mặt, 1 lọ làm nóng để hấp thụ serum tốt hơn, 1 serum, 1 kem đêm, 1 kem ngày, 1 tuýp làm đều màu da. Hơi đắt một chút nhưng mà tác dụng rõ rệt luôn, tớ mới dùng 1 tùân mà da trắng, mịn nhìn thấy rõ. Dùng 2 lần đầu thì tớ thấy hơi ngứa, nhưng sau thì ok. Mình chưa dùng thử olay VN bao giờ.
    Chị dùng Olay dòng nào mà trắng thế ạ? Em dùng dòng complete chỉ thấy da dẻ mịn ra chứ không thấy trắng lên tí nào.

• 6,854 Bài viết

• 12,315 Được cảm ơn

Mình thấy cô bạn dùng Olay VN bị dị ứng gần chết nên cảnh giác vôi cùng. Thế mà đợt ông chú bên Anh về, mang về 1 loạt, em gái thử bảo okie, thế nào mon men thử lại thấy thích mới chết. Nói chung dùng Olay dạng serum và Lotion chú mang về thấy kem rất mượt, bôi xong da nhẹ, không dính nhớp, chẳng ngứa chút nào. Dùng thời gian cũng thấy da mịn, mềm, nhưng ko trắng được chắc do cơ địa da mình đen , hì. Nói thì sợ bị ném đá, chứ mình không dùng đồ mỹ phẩm mua tại VN, toàn mất tiền mà bực mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanguyen509; 08/03/2010 vào lúc 05:38 PM.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    Hội đồng hương Thanh Hoá- Tầng 7- Xứ Thanh nảy lộc đâm chồi
    http://www.webtretho.com/forum/f172/.../#post23168682

• 443 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Hôm nay em vừa mua 2 hộp Olaz 7 effects tặng mama, gồm 1 hộp ngày và 1 hộp đêm, hàng nhập của Đức. Em mua ở shop quen, chuyên bán đồ xách tay về (em chị chủ là tiếp viên hàng không), giá 2 hộp là 960k. Hôm nay mama mới dùng ngày đầu tiên, cũng chưa biết thế nào :Thinking:.
    Chị ý có bảo em là Olay sx ở nước ngoài chất lượng khác hoàn toàn với hàng liên doanh ở VN, dùng sẽ thấy chất lượng hơn hẳn. Vào đây đọc thêm comment của các mẹ thì em cũng thấy yên tâm hơn rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi PiiM; 08/03/2010 vào lúc 10:45 PM.

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nào biết ở Đà Nẵng thì mua olay nhập ở đâu ko ạ