• 2 Lượt chia sẻ
  • 179K Lượt đọc
  • 238 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, hôm nọ em mua ở tulipshop về một cấp olaz complete nhưng made in poland, loại này có tốt ko mọi người? mà em ko tìm thấy hạn sử dụng của nó ở đâu cả, mẹ nào rành chỉ em chỗ coi cái ạ. thanks!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fantasy8122 Xem bài viết
    Trước đây em có dùng một lọ kem dưỡng da Olay total effects, chỉ có tiếng Anh và tiếng Thái trên nhãn, em thấy dùng cũng được, không có cảm giác gì khi bôi vào. Nhưng gần đây em mới mua lọ khác, có tiếng Anh và tiếng Việt trên nhãn, em luôn có cảm giác hơi nóng rát một chút xỉu lúc mới bôi, không biết chị em khác có cảm giác đó không bảo em với!
    Mình cũng mới mua lọ Olay, cũng có cảm giác bỏng rát khi mới thoa vào . Ngày xưa có dùng loại này rồi nhưng thoa lên dịu lắm. Kiểu này chắc dụng phải đồ giả rồi
    Lên web search thì ra mấy bài viết này, các bạn đọc thử:
    http://vietbao.vn/Kinh-te/My-pham-Ol...a/62154271/88/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mybrain; 04/07/2014 vào lúc 05:34 PM.
    • 1,479 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

mad-love ơi, da em trước đây là da khô, nhưng hiện tại bị nhờn trán và hai bên cánh mũi, còn má vẫn bình thường, em dùng sản phẩm olaz của đức dùng cho ban đêm, anh ib cụ thể giá cả kể cả ship giúp em với ạ.
    Where there is will, there is a way.
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ui troi cac me cu noi sao,e xai olay radiance viet nam mua mot tram may 1hop o sieu thi cu goi la thich me. Em xai do make up thi xin chu duong da thi chi thu nay thui o doi dc. Hay la ca mua do make up o diamond ma may em ban hang thay da cua em thi o dam du mua kem duong da lun,chi dam du mua son,mascara thui,den ca foundation cung o dam du lun.em xai olay viet nam duoc 2nam rui a

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thấy nếu bạn bị nám thì mình nghĩ kem dưỡng da của skin WATCHERS hiệu quả lắm đó
    • 84 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

các mẹ tư vấn dùm mình, da mình nhạy cảm, nhờn có mụn, thì nên xai kem nào, nếu olay thì dùng olay nào, mình 26t
    thanks các mẹ nhìu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi THUYTRANGBP_89; 13/08/2014 vào lúc 07:41 PM.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác em thường xuyên gửi Olay về cho Mẹ và chị em dùng.Mẹ U còn chị em U25.Dùng da mặt nhìn thích lắm.Còn em thì dùng Neutrogena(Vì em đang bị mụn).chị/em nào quan tâm liện hệ với em order dùm cho nhé! (kèm hóa đơn mua hàng từ bên Mỹ luôn cho các Chị yên tâm) SĐT: 01655935909 email: nguyenquynhnhu826@gmail.co
    Chỉnh sửa lần cuối bởi QuynhNhuNguyen289; 18/08/2014 vào lúc 03:13 PM.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Thùy Trang ơi! Da chị bị nhờn, mụn trước tiên nên trị mụn đã rồi hãy dùng Olay(Vì Olay là loại kem dưỡng) Em cũng bị mụn và nhờn. Em dùng Neutrogena. Thấy OK lắm! Hàng này xách tay từ Mỹ về nên cũng yên tâm. Chứ nhiều loại bên Việt Nam có chữ Thái bạn em dùng thấy không được hiệu quả cho lắm.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THUYTRANGBP_89 Xem bài viết
    các mẹ tư vấn dùm mình, da mình nhạy cảm, nhờn có mụn, thì nên xai kem nào, nếu olay thì dùng olay nào, mình 26t
    thanks các mẹ nhìu
    Chị Thùy Trang ơi! Da chị bị nhờn, mụn trước tiên nên trị mụn đã rồi hãy dùng Olay(Vì Olay là loại kem dưỡng) Em cũng bị mụn và nhờn. Em dùng Neutrogena. Thấy OK lắm! Hàng này xách tay từ Mỹ về nên cũng yên tâm. Chứ nhiều loại bên Việt Nam có chữ Thái bạn em dùng thấy không được hiệu quả cho lắm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebibill Xem bài viết
    bạn đã tìm đuọc địa chỉ mua hàng uy tín chua mách mình voi, thanks
    Mấy chị cũng đang tìm mua Olay của Mỹ à! Em cũng chật tìm cho mẹ em dùng đây. Lúc đầu mẹ em được cô bạn từ Mỹ về chơi tặng 2 hộp Olay ban ngày( vỏ hộp màu đen), ban đêm(vỏ hộp màu tím). Dùng thấy da hồng hào căng mịn hẳn( mẹ em 45 tuồi rồi í). Sau khi dùng hết mẹ em mua tiếp 2 hộp Olay ở Việt Nam. Dùng được 2 lần mẹ e bỏ luôn.Nó rát, mặt nóng bừng,da đỏ ửng(không biết mấy chị có bị như vậy không?) Rồi em cũng đi hỏi mua cho mẹ em..Mãi sau này bác em bên Mỹ về hỏi thăm và gửi chocola cho nhỏ em em, mới nhớ ra nhờ bác em mua dùm gửi về (gửi về thì có tính ship từ Mỹ về nên giá trên web phải cộng thêm thuế,ship.Nhưng bù lại thì sản phảm dùng OK khỏi bàn luôn. Mẹ em dùng Olay được 4 năm rồi. Da còn đẹp hơn da em( Vì em đang bị mụn).Cũng là Olay nhưng sao của Vn và Us khác nhau về chất lượng thế k biết..!
    • 84 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Da mình nhờn nhưng bản chất là thiếu nước nên mình muốn dùng olay để bổ sung dưỡng chất cho da, hic, phân vân quá, mà olay mỹ với đức chênh lệch nhau quá.không biết sao nữa hichic
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meTomCua Xem bài viết
    các mẹ có chỗ nào mua Olay hàng Mỹ hay Đức cũng đc miễn uy tín thì mách e với..dùng quen Olay rồi chuyển dùng kem khác chán quá.
    Chị ơi nếu chị tin tưởng thì order chung với mẹ em nhé! Me em dùng olay được 4 năm rồi. Order bác em bên Mỹ gửi về.
    Nếu chị quan tâm thì liên lạc với em sdt: 01655935909 email: nguyenquynhnhu826@gmail.com
    Nếu chị muốn em sẽ gửi hình loại Olay mẹ em đang dùng cho chị xem mã code. Khi order thi co cả hóa đơn mua ở cửa hàng bên Mỹ cho chị yên tâm. Để về em tìm cái hóa đơn của mẹ em..nếu còn em chụp qua cho chị coi..hi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THUYTRANGBP_89 Xem bài viết
    Da mình nhờn nhưng bản chất là thiếu nước nên mình muốn dùng olay để bổ sung dưỡng chất cho da, hic, phân vân quá, mà olay mỹ với đức chênh lệch nhau quá.không biết sao nữa hichic
    Em nghĩ chị nên dùng olay ban đêm, vì da nhờn ban ngày sẽ tiết nhiều bã nhờn,khi đó chị bôi kem dưỡng sẽ làm bít tắt lỗ chân lông dễ gay nên vấn đề mụn. Chị dùng ban đem, sau khi rữa sạch mặt bôi 1 lớp trước khi đi ngủ da sẽ dễ hấp thụ hơn. Đồng thời nếu chị hay makeup thì nên dùng sữa rữa mặt chuyên biệt để làm sạch lớp trang đểm và thông thoáng lỗ chân lông thì dùng kem dưỡng da mới có thể hấp thụ tối đa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhNhuNguyen289 Xem bài viết
    Em nghĩ chị nên dùng olay ban đêm, vì da nhờn ban ngày sẽ tiết nhiều bã nhờn,khi đó chị bôi kem dưỡng sẽ làm bít tắt lỗ chân lông dễ gay nên vấn đề mụn. Chị dùng ban đem, sau khi rữa sạch mặt bôi 1 lớp trước khi đi ngủ da sẽ dễ hấp thụ hơn. Đồng thời nếu chị hay makeup thì nên dùng sữa rữa mặt chuyên biệt để làm sạch lớp trang đểm và thông thoáng lỗ chân lông thì dùng kem dưỡng da mới có thể hấp thụ tối đa.
    QuynhNhuNguyen oi! nếu order thì lâu ko hả b? m cũng đang tìm olay đêm của Mỹ
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Một số thông tin về olay các bạn tham khảo
    1.
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.
    7.
    Trên là thông tin hình ảnh sản phẩm olay dùng phổ biến, ngoài ra các bạn cần tư vấn thêm gì về olay thì alo mình theo số điện thoại: 0918 242 168
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Video Hướng dẫn kiểm tra hạn sử dụng của mỹ phẩm

Tất cả các sản phẩm olay chính hãng đều phải có mã để check hạn sử dụng
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi chị dùng olaz complete của Đức ở đâu v ạ.cho e xin địa chị với
    • 84 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mình có 1 hủ olaz đức, mình không có nhu cầu dùng, do da mình nhờn, bạn nào dùng mình nhượng lại nha, hủ còn mới mình mới dùng dc 2 lần ah. Giá 400k mình mua 550k lận. Hàng chuẩn nha, có thể check code
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dùng thử olay một lần rồi, mình dùng loại của vn cũng có cảm giác rát rát như bạn ấy, thế là đành bỏ đi luôn còn loại của Mỹ thì mình chưa dùng thử