• 2 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 220 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 264 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Tất cả những gì em khai báo dưới đây đều rất thành thật, không quảng cáo bán hàng đâu ạ, mong các chị sành về mỹ phẩm đưa ra lời khuyên giúp em.

Em năm nay 22 tuổi, cách đây 1 năm đã dùng kem dưỡng da Olay total effects 7 in 1 do ông chú ở Mỹ gửi về, đồ được tặng nên cứ vô tư dùng thôi ạ.
    Năm nay chú ấy gửi về nhiều hơn, lại thêm cả loại Regenerist nữa ạ. Em bóc tem luôn 1 lọ Total effects daily để dùng ban ngày và 1 lọ Regenerist dùng ban đêm, mới dùng được có 2 ngày thôi ạ.
    Ước chừng không dùng hết số Olay được cho lần này, em bèn đem lên WTT và . Lúc đầu chỉ định thanh lý 1 lọ thôi ạ, và trộm vía đã thanh lý xong. Nhưng vì thanh lý, muốn tìm hiểu kĩ hơn để người mua có hỏi còn biết đường mà trả lời nên em mới mày mò tìm hiểu (và biết đến topic này). Em thấy nhiều 4r, các chị nói nên dùng sau 25, có chị còn khuyên dùng sau 30, sau 35. Giờ em hoang mang quá ạ.

Em có nên tiếp tục dùng Total Effects và Regenerist nữa không ạ? Có cần ngưng loại nào không ạ? Hay thanh lý hết luôn số OLAY đang có ạ?
    Báo cáo thêm là Total Effects em dùng 1 năm nay chưa thấy vấn đề gì, da có mịn hơn. Regenerist mới dùng có 2 đêm nên chưa rõ ạ.

Em cám ơn trước nhé ạ.

• 1,834 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Total Effects sau 25t dùng được
    Regenerist lúc trước mình vào siêu thị hỏi mấy cô tư vấn thì nói sau 30t nên mình mua loại này cho mẹ mình dùng
    mình đang định mua cái total effects dùng ban đêm mà chưa tìm được người bán uy tín

em là chim bói cá, anh là ánh trăng ngà, chỉ cách 1 mặt hồ... mà muôn trùng chia xa...

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 264 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlylove393 Xem bài viết
    Total Effects sau 25t dùng được
    Regenerist lúc trước mình vào siêu thị hỏi mấy cô tư vấn thì nói sau 30t nên mình mua loại này cho mẹ mình dùng
    mình đang định mua cái total effects dùng ban đêm mà chưa tìm được người bán uy tín
    Cảm ơn chị, nhưng em mới 22t (<25t) thì có nên dùng TOTAL EFFECTS không ạ?

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi last 8x generation Xem bài viết
    Cảm ơn chị, nhưng em mới 22t (<25t) thì có nên dùng TOTAL EFFECTS không ạ?
    Dưới 25t chỉ nên dùng dòng sp olay natural whjte, olay radian, complete. Từ 25t trở lên thì có thể chuyển sang dùng olay total effect nếu da đẹp ko bị sạm nám thì 30t trở lên mới cần sd. Còn dòng sp mới regenerist chj dùng khj buoc sang tuoi 45. Những chị gặp vấn đề về da như bi nám ( 35t trở lên hãy dùng ).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cty mình phân phôí dòng sp olay ( nhập khẩu từ thái lan ) nên mjnh cũng được training 1 khoá về olay.

• 264 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã nhiệt tình hướng dẫn.
    Em đã vào FB OLAY Việt Nam hỏi rồi ạ. Sau 1 hồi thăm dò em quyết định ngưng dùng, thanh lý hết toàn bộ OLAY từ Mĩ của ông chú gửi về, không có giữ lại sản phẩm nào hết. Gọi điện qua nhắn với chú 3 năm sau hãy gửi đồ cho cháu nhé ^^.
    Hiện giờ em đang không biết tiễn các em Olay Total Effects Daily Moisturizer, Olay Total Effects Touch of Sun ( cả 2 đều new 100%) và Regenerist (mới dùng được 2 lần) như thế nào đây ạ.

OLAY Touch of Sun chưa phân phối tại VN đâu nhé ạ.
    Olay TE Touch of Sun là sản phẩm kem dưỡng da chống nắng với khoáng chất và vitamin... giúp bạn chống lại cái nắng gay gắt của mùa hè. Còn Olay TE Daily Moisturizer là sản phẩm dưỡng da hàng ngày giúp bạn có làn da tươi sáng hơn với tác động của các chất chống oxy hoá.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

troi olaz mua cua og madlove danh len da dau thi quen di.da e hon hop thien dau chu chua fai da dau ma boi len mat bong nhu boi mo~.axax.khuyen chan thanh ai da dau dung co mua
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunflowers206; 24/05/2011 vào lúc 08:42 PM.

• 762 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Ko bít da bạn có hợp k chứ mình dùng olaz total efect của Đức, dùng rất tốt, tối thoa kem sáng ngủ dậy là thấy da mịn màng hơn nhìu rồi, mà cũg chẳng đổ dầu như bạn. Mình đã kiểm chứng bằng cách dùng giấy thấm dầu, thấy chưa thấm dc nửa tờ mà. Còn olaz có chất dg ẩm bôi lúc nào chả bóng, để 1 lát mới thấm chứ, bạn mún k bóng thì chỉ có cách dùng mấy loại kem đặc thui, oánh lên nhìn mặt trắng bóc nhưng k tốt đâu

• 299 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflowers206 Xem bài viết
    troi olaz mua cua og madlove danh len da dau thi quen di.da e hon hop thien dau chu chua fai da dau ma boi len mat bong nhu boi mo~.axax.khuyen chan thanh ai da dau dung co mua
    Có khách hàng của mình gửi link nên mình mới biết mà vào đây. Bạn có thể cho mình xin SĐT, nick hoặc địa chỉ lúc mua hàng được k nhỉ? Mình check xem thực sự có phải khách hàng đã từng mua của mình không hay 1 nick ảo của 1 ai đó được tạo ra với mục đích nào đó Mình bán hàng có list quản lý đoàng hoàng, search cái ra ngay chứ k phải cứ vào hô đã mua của mình là được đâu :Nottalkin:

Tài tình ghê, vừa đăng ký cái vào đây post được luôn và là bài post đầu tiên luôn, nếu để ý 1 chút thì trong Topic này có vài nick ảo dạng ntn post với dụng ý lăng xê cho ai đó chứ chả phải khách hàng.

P/S: mấy nick kia của mình toàn bị lock ở WTT vì lỡ gửi link tới ai quan tâm, nick này em ứ làm post nữa mấy ảnh Admin ạ

• 299 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangsocola Xem bài viết
    olay có dòng nào dưỡng trắng dành cho da khoảng 20t k ạ,e k rành về olay lắm,với e thấy dành cho da lão hóa nhiều hơn thì phải,mà e thì còn trẻ nên chắc chưa dùng đc,mọi ng giúp em với.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maibunny Xem bài viết
    hic, mình dùng Olay natural white của VN mà sản xuất ở Thái, hic, hem có như mong đợi gì hết, các chị nào giúp em với:Worried:, em cũng muốn trắng da mà hem biết mua ở đâu nữa, em 23tuổi, các chị tư vấn dùm em nhé
    Nếu muốn dòng SP làm trắng riêng biệt thì chỉ có các dòng SP sản xuất tại Châu Á và cho thị trường Châu Á mới có 2 em ạ, nói theo kiểu Logic thì các hãng MP k sản xuất dòng làm nâu da cho thị trường Châu Phi ý :Silly: