• 505 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trước đây em có dùng một lọ kem dưỡng da Olay total effects, chỉ có tiếng Anh và tiếng Thái trên nhãn, em thấy dùng cũng được, không có cảm giác gì khi bôi vào. Nhưng gần đây em mới mua lọ khác, có tiếng Anh và tiếng Việt trên nhãn, em luôn có cảm giác hơi nóng rát một chút xỉu lúc mới bôi, không biết chị em khác có cảm giác đó không bảo em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Em đang dùng Olay của Mỹ,Olay mua ở VN thì ngườu ta chê quá,em cũng chưa dùng thử.Cái cảm giác hơi nóng rát thì em chưa thấy ,nhưng cũng có vài loại kem dùng lần 1 thì da sẽ fản ứng lại như vậy.Lần 2 thì sẽ êm ruuu <nếu da chấp nhận loại Kem này> Chị bị rát bao lâu? Chị thử call cho Tư vấn khách hàng của Olay thử xem
    • 774 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi subin_hana Xem bài viết
    Em đang dùng Olay của Mỹ,Olay mua ở VN thì ngườu ta chê quá,em cũng chưa dùng thử.Cái cảm giác hơi nóng rát thì em chưa thấy ,nhưng cũng có vài loại kem dùng lần 1 thì da sẽ fản ứng lại như vậy.Lần 2 thì sẽ êm ruuu <nếu da chấp nhận loại Kem này> Chị bị rát bao lâu? Chị thử call cho Tư vấn khách hàng của Olay thử xem
    E cũng là nạn nhân của Olay đấy. Dùng loại này không tốt, da bị ăn nắng ghê cơ. Nói chung là e cạch mặt Olay ra, không bao giờ thèm động đến.
    • 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Mình đang dùng Olay và thấy rất tốt,chẳng bị ăn nắng hay tác dụng phụ gì cả.Da mềm và trắng hơn.Chắc có thể bạn dùng Olay mua tại VN chăng ?vì mình đã nghe nhiều ngu7òu than fiền Olay VN.Mình mua Olay tại Mỹ
    • 1,331 Bài viết

• 2,548 Được cảm ơn

Mình cũng thấy olay tốt, miễn đừng mua olay của việt nam. bạn nào muốn dùng olay thì nhờ ai xách tay về hộ, sẽ thấy sự khác biệt rõ ràng luôn.
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:
    • 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng dùng Olay thấy ok, không có vấn đề gì cả. Ở Sing hay có bài so sánh các loại kem dưỡng thì thấy người ta cũng ca ngợi Olay lắm, nhất là loại dưỡng mắt và loại 7 Total Effects dưỡng ngày.
    • 774 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Mình dùng loại Olay của VN mà quảng cáo rầm rộ trên TV đấy ạ. Loại này ăn nắng lắm, không chỉ riêng e mà cả mấy đứa bạn e cũng dùng được một vài lần là phải tẩy chay luôn.
    • 943 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình có xài Oley , hàng xách tay từ Mỹ mang về rất ok. Hàng Việt Nam thì chưa dám xài kem mà mình chỉ mua thử sữa tắm vì loại này xách tay về nặng quá, nhưng đúng là chất lượng khác xa hàng của Mỹ. Ko biết cùng nhãn hiệu nhưng sản xuất ở những nước khác nhau thì chất lượng thế nào chứ mình thấy nước hoa cũng tình trạng tương tự, chán:Sad:
    • 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Đồ làm ở VN thì mình cũng chưa dùng bao giờ nên ko có comment gì. Mình ở Sing thì thỉnh thoảng mua Olay dùng thì cũng ok. Nói chung dưỡng da cứ phải vào chính hãng mua thì mới yên tâm.
    • 5,868 Bài viết

• 2,142 Được cảm ơn

Trời, mình mới mua 01 hộp Olay ở VN nhưng chưa thử, nghe các mẹ nói, sợ quá.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 934 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

trước kia mình cũng đã dùng Olay Mỹ, thấy OK quá mà ko gửi mua tiếp được, đến khi Olay VN quảng cáo rầm rộ cũng vội mua 1 lọ Total Effects và bị dị ứng quá trời. Mà ko phải 1 mình mình bị thế đâu, mình biết cũng vài người bị thế cơ nên tốt nhất là đừng nên dùng loại Olay của VN.
    • 615 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em bán Olay hàng xách tay từ Mỹ này, hihi,có mẹ nào quan tâm PM choem nhé, đúng là hàng olay của Mỹ nhiều người dùng thấy tốt, chứ ko như Olay Việt Nam đâu ạ
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[quote=ngabqd;2141565]Các mẹ ơi, em bán Olay hàng xách tay từ Mỹ này, hihi,có mẹ nào quan tâm PM choem nhé, đúng là hàng olay của Mỹ nhiều người dùng thấy tốt, chứ ko như Olay Việt Nam đâu ạ[/quote
    Mình cũng quan tâm lắm nhưng chưa dùng thử bao giờ. Bạn có thể tư vấn rõ hơn về loại kem dưỡng này cho mình không? Bạn ở HN hay SG vậy? Olay xách tay của bạn bán bao nhiêu và muốn mua thì đến đâu mua hả bạn?
    Thanks bạn nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    • 354 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

hơ các chị ơi em thấy bên muare có bạn bán hàng xách tay Olaz nhìn vỏ hộp giống olay lắm nhé, đấy có phải olay ko hả các chị?
    mà olay tầm bao nhiêu tuổi dùng thì hợp ạ. Em mới 20 tuổi có nên dùng ko ạ?
    • 785 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Olay của Vn hình như cũng sản xuất tại thái lan phải không các chị?
    Theo mình thấy thì Olaz và Olay là cùng một hiệu thôi. Vì Olaz có thiết kế giống hệt Olay, và nó cũng có các loại giống Olay luôn. Mình cũng có một hộp của Olaz, nó ghi là sản xuất tại Ireland.
    • 842 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bien_xanh Xem bài viết
    Olay của Vn hình như cũng sản xuất tại thái lan phải không các chị?
    Theo mình thấy thì Olaz và Olay là cùng một hiệu thôi. Vì Olaz có thiết kế giống hệt Olay, và nó cũng có các loại giống Olay luôn. Mình cũng có một hộp của Olaz, nó ghi là sản xuất tại Ireland.
    Mình đọc trên TTVNOL thì có anh Madlove chuyên bán hàng xách tay từ Đức về trong đó có sp như trên, anh ấy gt Olay và Olaz cũng là 1 mà tiếng Đức là Olaz!!!!!
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up lên ngồi hóng mấy chị
    • 89 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình đang dùng lọ olay người nhà gửi về từ Mĩ thấy dùng okie lắm, da mềm mịn, trắng hơn, vết nám cũng mờ đi.!
    • 95 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh1989 Xem bài viết
    hơ các chị ơi em thấy bên muare có bạn bán hàng xách tay Olaz nhìn vỏ hộp giống olay lắm nhé, đấy có phải olay ko hả các chị?
    mà olay tầm bao nhiêu tuổi dùng thì hợp ạ. Em mới 20 tuổi có nên dùng ko ạ?
    bằng tuổi của bạn đây hehe, mình xài olay a mình mang bên mỹ về, cái dưỡng ẩm ngày thấy thk lắm ,da mình nhờn mà xài lên ko thấy nhờn nữa, mềm mịn, đánh phấn ăn, mình cũng thk dùng loại trắng da nhưng hình như olay bên mỹ ko có loại trắng da cho người tuổi tầm mình hay sao,chỉ có loại 7 tác dụng thôi, còn olay natural white ở vn do thái sản xuất nên mình chưa dám xài dù cũng thk thk
    cái olaz là của bên đức, bên đức thì olay nó lấy tên là olaz, cùng 1 hãng đấy bạn ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nana0407; 07/03/2010 vào lúc 09:17 PM.
    • JH
    • 6 năm
    • 2,066 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Hôm nay mới thấy cái topic này.
    Tớ dùng vài loại chống lão hóa, nhưng cuối cùng quay về dùng Olay, vì có mẹ tớ dùng sản phẩm này nhiều năm, và da của bà thì ... chẹp chẹp!rooling:
    Tớ dùng hàng của Mỹ, chưa dùng hàng VN bao giờ, và rất tâm đắc với sản phẩm đang dùng.:LoveStruc:
    Bạn nào quan tâm có thể vào website của Olay, để được tư vấn sản phẩm cho từng loại da,từng mục đích chăm sóc và cải thiện da khác nhau.
    http://www.olayforyou.com/index.jsp?..._campaign=Olay
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JH; 07/03/2010 vào lúc 10:18 PM.